Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
www.facebook.com
em xin cám ơn cụ. Em nghe cụ minhchi nói cụ có một hầm rượu toàn rượu quý, khi nào cụ qua cụ alo cho em, em tặng cụ một bộ ly để cụ thưởng thức rượu quý của cụ.
Tị nữa em qua luôn nhé. À mà số a lô của cụ có phải là 091xxx4898 không?

Mà em khiêng suýt soát 2 line springbank = 2 bộ ly + 1 bộ được tặng nữa là 3. Quá đã:6:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

Mà em khiêng suýt soát 2 line springbank = 2 bộ ly + 1 bộ được tặng nữa là 3. Quá đã:6:
Dạ vâng em cám ơn cụ nhiều

minhchi233

Xe điện

6*3 = 18 Hôm nào chúng eim kéo đủ quân số qua không sợ thiếu ly. He he.

MaltBrothers

Xe buýt
Lại thêm một bàn tay ma quái...=))
Cụ yên tâm, vụ chai CV thì ko có bàn tay ma quái nào chọc ngoáy đâu ạ, cụ Winecellar nhập đến nửa cont' các cụ uống bét nhè luôn trong dịp tết :) có lẽ cụ này muốn nhập chai ngon bổ rẻ chủ yếu để anh em tín tửu uống tết cho an lòng sau cái vụ uống rượu vodka của cty rượu HN29 mà đã có tới 6 cụ xấu số về chầu tiên tổ, em thực sự cảm thấy quá đau lòng . Dù ko bài xích rượu ta nhưng đúng là em đã đoạn tuyệt rồi :(

Với chai Springbank CV về phần giá cả thì em ko bình luận kẻo lại bảo em "nhúng bàn tay ma quái" :D . Tuy nhiên các cụ có thể tham khảo giá chai Springbank CV ở hai trang web bán lẻ hàng đầu ở UK là TWE & MOM, link đây ạ và tình trạng vẫn là available nhé

Tỷ giá thì 1£ = 34.000 VND

http://www.thewhiskyexchange.com/P-11384.aspx

http://www.masterofmalt.com/whiskies/springbank-cv/

Chỉnh sửa cuối:
Cụ yên tâm, vụ chai CV thì ko có bàn tay ma quái nào chọc ngoáy đâu ạ, cụ Winecellar nhập đến nửa cont' các cụ uống bét nhè luôn trong dịp tết :) có lẽ cụ này muốn nhập chai ngon bổ rẻ chủ yếu để anh em tín tửu uống tết cho an lòng sau cái vụ uống rượu vodka của cty rượu HN29 mà đã có tới 6 cụ xấu số về chầu tiên tổ, em thực sự cảm thấy quá đau lòng . Dù ko bài xích rượu ta nhưng đúng là em đã đoạn tuyệt rồi :(

Với chai Springbank CV về phần giá cả thì em ko bình luận kẻo lại bảo em "nhúng bàn tay ma quái" :D . Tuy nhiên các cụ có thể tham khảo giá chai Springbank CV ở hai trang web bán lẻ hàng đầu ở UK là TWE & MOM, link đây ạ và tình trạng vẫn là available nhé

Tỷ giá thì 1£ = 34.000 VND

http://www.thewhiskyexchange.com/P-11384.aspx

http://www.masterofmalt.com/whiskies/springbank-cv/
Đấy là cụ tự nhận [ bàn tay ma quoái đây nhé] =)) Vụ Glenmorangie e cứ tưởng không được hớp nào thế mà cụ Bảo ưu ái e thế nào mà cũng được vài cặp...say quá...Cám ơn cụ Bảo nhiều nhiều :))

MaltBrothers

Xe buýt
Đấy là cụ tự nhận [ bàn tay ma quoái đây nhé] =)) Vụ Glenmorangie e cứ tưởng không được hớp nào thế mà cụ Bảo ưu ái e thế nào mà cũng được vài cặp...say quá...Cám ơn cụ Bảo nhiều nhiều :))
Ơ đâu, tại cụ dùng cái khái niệm ấy ám chỉ cụ Flat nên khi em comment em mới phải thanh minh thanh nga tí ti :D
Dòng Springbank này thì em cũng có duyên đã uống cả lines từ CV đến 18yo. Mỗi chai một vẻ và thực sự không thể chê được chai nào, thậm chí em ngạc nhiên vì sao uống chất thế mà chả có công ty nào nhập về VN, và vì thế mới có tí "nhúng bàn tay ma quái" trong việc kích động một cụ vốn mới bập vào whisky trong thời gian ngắn thôi nhưng lại nghiện ngập nặng để cụ này cố gắng nhập về cho anh em chơi rượu được uống những chai whisky hảo hạng theo tiêu chí ngon bổ rẻ và kết quả như các cụ thấy là core ranger của Springbank đã xuất hiện ở VN chỉ còn thiếu một chai từng được giới thưởng rượu tung hô là "Legend returns" - chai Springbank 21yo mà giá của nó cũng đủ khiến cho em Macallan21 fine oak cảm thấy e thẹn khi đứng gần. Chỉ tiếc là chai này biến mất quá nhanh trên kệ các shop bán lẻ, cảm giác như nó bốc hơi ngay khi vừa đóng chai, đến cụ Winecellar cũng buồn rầu mà xác nhận dù rất cố gắng cũng không thể lấy dù chỉ 1 chai để bày.

Nói đến ngon bổ rẻ và hiếm độc trong SM whisky em lại nhớ ngày trước đã từng có Tràng An - công ty có công đưa Balvenie về VN (glenfiddich thì có từ lâu và em không nhầm hình như chính là Hapro) và Thịnh An tiền thân của Viet3 đã nhập về Balblair với lines: elenment, 10, 16, 26 và cả chai 38yo huyền thoại mà bây giờ đã trở thành hàng hiếm cho dân chơi sưu tầm, sau đó là Old Pulteney 12, 17, 21 và 30yo, nếu em không nhầm thì có cả cặp OP 23yo (sherry + Bourbon) đầy mê hoặc, tiếc bây giờ cũng sắp thành của hiếm vì Viet3 không có kế hoạch nhập về nữa tiếc quá.

Hồi đó nhìn giá bán những chai SM whisky tem nhãn là lạ này thì em choáng quá khi chỉ mới quen với những chai Blended thời thượng hoặc Glenfiddich. Nghĩ lại bây giờ mới thấy tiếc vì giá như thế vẫn là quá rẻ so với thời gian này khi SM whisky tăng giá chóng mặt. Nhưng cũng là điều may mắn cho các cụ mê rượu vì chỉ có ở VN mới có thể uống những chai SM Whisky hảo hạng với giá cực hợp lý nếu so với giá bán của nước ngoài mà chai Springbank CV là một ví dụ điển hình (chưa =1/2) trong khi nhập về lại phải chịu bao nhiêu loại thuế kinh khủng mà cứ nhìn thuế nhập khẩu ô tô thì biết ngay ạ. Thế mới biết công sức của các công ty làm rượu bỏ ra để nhập khẩu về cho các cụ nhà mình uống như thế nào, hị hị.
Thời gian gần đây thì có rất nhiều công ty nhập SM về VN rồi và các cụ mê rượu càng có nhiều cơ hội thưởng thức những dòng hiếm lạ giá hợp lý đến mấy chú Tây cũng phát thèm, thật là may mắn :)

Đấy là em chưa nói đến hàng hồi, hàng clear stock đấy nhé

Chỉnh sửa cuối:
Nói gì thì nói chứ trên diễn đàn này mà thiếu vắng cụ Phá CT và cụ Flat là mất vui. :D văn vẻ các cụ ngày càng uyên thâm ,mà đọc lại rất thích . e mới tập uống thôi, điều kiện cho phép có hạn nhưng rất thích món này mới chết chứ. Nên e chỉ dùng toàn là trẻ em 10 ,12 tuổi và NAS thôi. còn nếu có bà già 30 , 40 chắc chỉ để ngắm cho sướng con mắt .Mà phải công nhận uống mấy thứ này sướng thằng người hơn rượu ta thật. Cám ơn các cụ có nhiều bài viết hay trên diễn đàn..:D

Website
www.facebook.com
Nói gì thì nói chứ trên diễn đàn này mà thiếu vắng cụ Phá CT và cụ Flat là mất vui. :D văn vẻ các cụ ngày càng uyên thâm ,mà đọc lại rất thích . e mới tập uống thôi, điều kiện cho phép có hạn nhưng rất thích món này mới chết chứ. Nên e chỉ dùng toàn là trẻ em 10 ,12 tuổi và NAS thôi. còn nếu có bà già 30 , 40 chắc chỉ để ngắm cho sướng con mắt .Mà phải công nhận uống mấy thứ này sướng thằng người hơn rượu ta thật. Cám ơn các cụ có nhiều bài viết hay trên diễn đàn..:D
Nghe đồn hôm nay anh bị Gấu oánh vì tội lục ví Gấu lấy xèng mua Springbank hử?:D

gaunhua0203

Xe máy
Có cụ nào ở Sài gòn không ạ. Em có bạn đang công tác ở Sài gòn muốn mua 01 chai NIKKA SAMURAI, cụ nào có nhường em 01 chai được không ạ, hoặc nếu biết địa chỉ mua cho em xin cũng được ạ, em chân thành cám ơn nhiều :)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Nghe đồn hôm nay anh bị Gấu oánh vì tội lục ví Gấu lấy xèng mua Springbank hử?:D
Cụ nói thế em phải xin lỗi cụ ấy mất rồi. Cụ ấy vì ủng hộ em mà bi gấu đánh. Nhưng em xin đảm bảo uống xong line Springbank vào cụ ấy sẽ hết đau ngay
Em cám ơn hai cụ nhé.=))

tauluon

Xe buýt

Em rất vui vi đã mang về cho anh em đam mê Single Malt lò rượu SPRINGBANK danh tiếng trong top những lò rượu được dân đam mê Single malt trên toàn thế giới yêu thích và sưu tầm.
Để chuẩn bị cho cái tết các cụ quây quần bên gia đình với một ly rượu. Em sẽ tặng cho các cụ một bộ ly vang phale cao cấp hoặc một Decante phale hoặc 1 bộ ly whisky Tuylip nếu các cụ mua đủ 1 line SPRINGBANK.
@ cụ Bảo: Chiều quan Em vừa lấy trọn 1 line nhưng lúc đo chỉ có ly rượu vang, nhà cháu không khoái lắm, hôm nào nhà cháu mang ra đổi lại 1 bộ ly whisky Tuylip nhé.
Các cụ BSC nhà mình khuân hàng nhanh quá. Nhà cháu mặc dù đã đặt trước mà về khuân mấy em hàng clear stok của nhà Glemo .... chỉ còn mỗi chai vỏ hộp méo đến mức rút được rượu ra phải dùng kéo để cắt và kết quả là dù không muốn mở cũng đành phải uống luôn vì kéo mạnh quá tuột luôn cả nắp. Quả là hi hữu. Chất lượng tuyệt hảo. Vị hơi ngọt nhưng êm và mượt mà
@ cụ Flat: Nghe nói nguyên nhân tại cụ mà chỗ rượu Em đăng ký không được bảo toàn. Cho cụ tự nhận phạt nhé 8-}

Chỉnh sửa cuối:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
@ cụ Bảo: Chiều quan Em vừa lấy trọn 1 line nhưng lúc đo chỉ có ly rượu vang, nhà cháu không khoái lắm, hôm nào nhà cháu mang ra đổi lại 1 bộ ly whisky Tuylip nhé.
Các cụ BSC nhà mình khuân hàng nhanh quá. Nhà cháu mặc dù đã đặt trước mà về khuân mấy em hàng clear stok của nhà Glemo .... chỉ còn mỗi chai vỏ hộp méo đến mức rút được rượu ra phải dùng kéo để cắt và kết quả là dù không muốn mở cũng đành phải uống luôn vì kéo mạnh quá tuột luôn cả nắp. Quả là hi hữu. Chất lượng tuyệt hảo. Vị hơi ngọt nhưng êm và mượt mà
@ cụ Flat: Nghê nói nguyên nhân tại cụ mà chỗ rượu Em đăng ký không được bảo toàn. Cho cụ tự nhận phạt nhé 8-}
Dạ vâng em xin cám ơn cụ. Ly Whisky Tuylip lúc nào cũng có sẵn mà cụ sao cụ không lấy
Cụ giúp em thưởng thức luôn em SPRINGBANK 12 Cask Strength xem hương vị của Batch 7 thế nào cụ nhé. Batch 7 chỉ có 8600 chai trên toàn thế giới. em thấy trên một số trang họ nói batch 7 rất tuyệt vời

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt

Em rất vui vi đã mang về cho anh em đam mê Single Malt lò rượu SPRINGBANK danh tiếng trong top những lò rượu được dân đam mê Single malt trên toàn thế giới yêu thích và sưu tầm.
Để chuẩn bị cho cái tết các cụ quây quần bên gia đình với một ly rượu. Em sẽ tặng cho các cụ một bộ ly vang phale cao cấp hoặc một Decante phale hoặc 1 bộ ly whisky Tuylip nếu các cụ mua đủ 1 line SPRINGBANK.
@ cụ Bảo: Nhà cháu rất thích bộ cụ post lên mạng (không có tem). Có cách nào kiếm một line SPRINGBANK như thê không nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
@ cụ Bảo: Nhà cháu rất thích bộ cụ post lên mạng (không có tem). Có cách nào kiếm một line SPRINGBANK như thê không nhỉ ?
Cụ ơi em chịu thôi cụ. Bây giờ vấn đề nhập khẩu rượu hải quan họ quản lý chặt lắm, họ trực tiếp xuống giám sát dán từng cái tem một. Chỉ có mỗi cách cụ bay sang Scotland một chuyến xong cụ về cụ xách theo một line SPRINGBANK thi ok.

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Cụ ơi em chịu thôi cụ. Bây giờ vấn đề nhập khẩu rượu hải quan họ quản lý chặt lắm, họ trực tiếp xuống giám sát dán từng cái tem một. Chỉ có mỗi cách cụ bay sang Uk một chuyến xong cụ về cụ xách theo một line SPRINGBANK thi ok.
Cụ thật hài hước nhỉ. Em mà sang UK em sẽ xách thứ khác. Thanks cụ nhiều nhiều

gaunhua0203

Xe máy
nghe các cụ nói àm em thèm quá, giá cả chai SPRINGBANK bao nhiêu vậy các cụ :)

Cụ nói thế em phải xin lỗi cụ ấy mất rồi. Cụ ấy vì ủng hộ em mà bi gấu đánh. Nhưng em xin đảm bảo uống xong line Springbank vào cụ ấy sẽ hết đau ngay
Em cám ơn hai cụ nhé.=))
Nói nhỏ với cụ .Trong gia đình BỤP nó là thằng e cọc chèo với em. nó viết lách lung tung, ....để e gọi nó về mang SPRINGBANK đóng cửa bảo nhau vậy..=))

Website
www.facebook.com
Mua về rồi bóc tem cũng được cụ ợ.:D

@ cụ winecellar: 15 phút nữa em có mặt ở chỗ cụ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng