Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TDI

Xe buýt
Các cụ mang toàn rượu hiếm discontinued về uống cả lố thế này, khiếp quá. Học theo các cụ, Em cũng lôi mấy chai thuộc loại hộp cũ mèm của Glenfiddich mà em kiếm được ở Việt Nam ra (nhưng mà chỉ xem chứ chưa có rót ra ly tý nào). Thông tin cũng hay hay các cụ ạ.
Cái chai hộp sắt vuông mà nhiều cụ BSC đã post, cả series gồm có 4 chai.
Cụ BR hình như xếp nhầm chai Special reserve 12yo , em thấy series này là NAS và nhãn chai đều ghi tên của collection:)

BarleyRiver

Xe tải
Nhân thấy các cụ nói về Collection clans of the highland of scotland của nhà Glenfiddich em cũng có mấy chai góp với các cụ .
Series này được đóng vào khoảng cuối những năm 80 đầu 90 và có 12 chai , trong đó 8 chai ra đợt đầu và 4 chai ra đợt sau . Em chưa có đủ bộ này , trong ảnh 4 chai của đợt ra sau nằm liền nhau bên phải:)

Wow, đây mới đúng là Glenfiddich Fan thứ thiệt. Bộ sưu tập của cụ chỉ mới bật mí 1 series mà đã nhiều thế này, thì chắc các series khác sẽ rất khủng. Hy vọng cụ post dần lên để giới thiệu với anh em.

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Cụ BR hình như xếp nhầm chai Special reserve 12yo , em thấy series này là NAS và nhãn chai đều ghi tên của collection:)
Em cũng nghĩ như cụ nhưng em ko xếp nhầm đâu cụ ạ. Vấn đề là người ta bán cho em có như thế thôi. Có lẽ họ lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia bán cho em, nhưng chỉ có vậy thì có vẫn hơn ko thôi. Em cũng nghi ngờ và kiểm tra, thì thấy có trang web bán 1 cái chai và cái hộp giống in hệt cái em có, giá cũng đắt như thường nên em cứ giữ nguyên vậy cụ ạ.

BarleyRiver

Xe tải
Nhân thấy các cụ nói về Collection clans of the highland of scotland của nhà Glenfiddich em cũng có mấy chai góp với các cụ .
Series này được đóng vào khoảng cuối những năm 80 đầu 90 và có 12 chai , trong đó 8 chai ra đợt đầu và 4 chai ra đợt sau . Em chưa có đủ bộ này , trong ảnh 4 chai của đợt ra sau nằm liền nhau bên phải:)

Theo em, hình như cụ xếp vị trí hộp thứ 5 và thứ 6, và chai thứ 7 (tất cả tính từ trái sang) có nhầm chút xíu. Hộp số 5 và 6 đổi chỗ cho nhau. Chai thứ 7 nên đưa về hộp số 1.

Chỉnh sửa cuối:

NewPeace

Xe điện
Em sin cúi đầu ngưỡng mộ các cụ, quá kính nể. Em thì cứ hở ra chai nào thì bạn bè nó mút mất chjai đấy, hôm vừa rồi nhà thông gia đến ăn cơm, đám con cháu làm mất 3 chai vẫn thòm thèm.

Website
www.facebook.com
Em sin cúi đầu ngưỡng mộ các cụ, quá kính nể. Em thì cứ hở ra chai nào thì bạn bè nó mút mất chjai đấy, hôm vừa rồi nhà thông gia đến ăn cơm, đám con cháu làm mất 3 chai vẫn thòm thèm.
Hic, em qua thớt rượu ngâm đây....

flat

Xe buýt
Em nghe "tây" đồn, ở 46KM đang phá kho Spingbank, đặc biệt CV còn mỗi mấy chai....

Những cụ nào đã vinh dự thưởng thức những chai Springbank đầu tiên được nhập khẩu chính thức về Việt Nam cho tý cảm nhận đi ạ :))

TDI

Xe buýt
Wow, đây mới đúng là Glenfiddich Fan thứ thiệt. Bộ sưu tập của cụ chỉ mới bật mí 1 series mà đã nhiều thế này, thì chắc các series khác sẽ rất khủng. Hy vọng cụ post dần lên để giới thiệu với anh em.
Theo em, hình như cụ xếp vị trí hộp thứ 5 và thứ 6, và chai thứ 7 (tất cả tính từ trái sang) có nhầm chút xíu. Hộp số 5 và 6 đổi chỗ cho nhau. Chai thứ 7 nên đưa về hộp số 1.
Em chỉ có vài chai bày tủ thỉnh thoảng up lên góp vui với các cụ chứ làm gì có bộ sưu tập nào:-)Em chỉ thấy cụ và các cụ ở đây sở hữu nhiều hàng khủng mà chả chịu show lên cho vui thớt.
Mà đúng rồi sao em lai xếp lôn mấy chai kia thế nhỉ , cụ tinh thật:)

Em nghe "tây" đồn, ở 46KM đang phá kho Spingbank, đặc biệt CV còn mỗi mấy chai....

Những cụ nào đã vinh dự thưởng thức những chai Springbank đầu tiên được nhập khẩu chính thức về Việt Nam cho tý cảm nhận đi ạ :))
Lại thêm một bàn tay ma quái...=))

Cụ mải cười là hết phần đới. Cháu được duyệt nhõn 2 chai.
Cụ lại định thay cụ Phá CT hả. hàng mới về chiều qua mà gay cấn hơn cả thời bao cấp thế này thì cụ phải bay ra ngay chúc mừng cụ Bảo đi thôi ..

tuankts

Xe tải

Hụ hụ...ko biết ông nào cuống lên đâu...có ông cả đêm ko ngủ dc vì thông tin còn mấy chai này đấy :). Hàng chưa đặt xuống vỉa hè KM thì đã có 1 chuyên gia ẩm thực và 1 vị GS đáng kính ngồi gặm bánh mỳ, nhá nc lọc chờ sẵn để voley (chứ ko phải demi voley đâu nhé) 1 chạm mỗi ông vài thùng lên xe chạy luôn ko ngoái đầu nhìn lại, tiền tính sau. Còn sáng nay theo thông tin update từ hiện trường thì 5h sáng đã có hiện tượng xếp hàng mà nghe đâu cuối hàng tận giữa phố Sơn Tây rồi nhé...hé...hé...
Ah, còn chai đầu tiên dc mở ở VN theo dạng chính thức nhập khẩu về thì lão Jacku là chai 10yo nhé, hôm qua 9h tối lão Jacku khật khừ khoe ngon quá, vừa ngưu ẩm hết chai 10. Còn em là póc tem chai CV nhé, hôm qua cũng phải làm vài shot CV trc khi đi ngủ roài, giờ mới dậy đây.

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Hụ hụ...ko biết ông nào cuống lên đâu...có ông cả đêm ko ngủ dc vì thông tin còn mấy chai này đấy :). Hàng chưa đặt xuống vỉa hè KM thì đã có 1 chuyên gia ẩm thực và 1 vị GS đáng kính trọng ngồi gặm bánh mỳ, nhá nc lọc chờ sẵn để voley (chứ ko phải demi voley đâu nhé) 1 chạm mỗi ông vài thùng lên xe chạy luôn ko ngoái đầu nhìn lại, tiền tính sau. Còn sáng nay theo thông tin update từ hiện trường thì 5h sáng đã có hiện tượng xếp hàng mà nghe đâu cuối hàng tận giữa phố Sơn Tây rồi nhé...hé...hé...
Chuyên gia ẩm thực và giáo sư đáng kính trước bảo hem biết uống dịu mà giờ tuyền xơi cả chai. Kinh quá :)

thumotty

Xe buýt
Hụ hụ...ko biết ông nào cuống lên đâu...có ông cả đêm ko ngủ dc vì thông tin còn mấy chai này đấy :). Hàng chưa đặt xuống vỉa hè KM thì đã có 1 chuyên gia ẩm thực và 1 vị GS đáng kính trọng ngồi gặm bánh mỳ, nhá nc lọc chờ sẵn để voley (chứ ko phải demi voley đâu nhé) 1 chạm mỗi ông vài thùng lên xe chạy luôn ko ngoái đầu nhìn lại, tiền tính sau. Còn sáng nay theo thông tin update từ hiện trường thì 5h sáng đã có hiện tượng xếp hàng mà nghe đâu cuối hàng tận giữa phố Sơn Tây rồi nhé...hé...hé...
Hình như là còn một cụ nữa chứng kiến và ghi nhận lại cảnh này nữa chứ KTS nhỉ?

Website
www.facebook.com

Ối giời, tí qua em khiêng.:D

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

Em rất vui vi đã mang về cho anh em đam mê Single Malt lò rượu SPRINGBANK danh tiếng trong top những lò rượu được dân đam mê Single malt trên toàn thế giới yêu thích và sưu tầm.
Để chuẩn bị cho cái tết các cụ quây quần bên gia đình với một ly rượu. Em sẽ tặng cho các cụ một bộ ly vang phale cao cấp hoặc một Decante phale hoặc 1 bộ ly whisky Tuylip nếu các cụ mua đủ 1 line SPRINGBANK.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Ối giời, tí qua em khiêng.:D
em xin cám ơn cụ. Em nghe cụ minhchi nói cụ có một hầm rượu toàn rượu quý, khi nào cụ qua cụ alo cho em, em tặng cụ một bộ ly để cụ thưởng thức rượu quý của cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng