[Funland] [Runner] "Chỉ có mấy thằng điên mới bỏ tiền ra để được đi hành xác!"

minhstuait7

Xe buýt
Tại sao các cụ mợ lại thích chạy bộ?

Dân chạy bộ hay gọi là bị sa hố. Tụi runner dụ được ai cùng chạy là khoái lắm, bảo đẩy được thằng/con ấy xuống hố.

Mới đầu đa phần là đến với chạy bộ vì giảm béo. Rồi sa dần dần. Lúc đầu thì chạy đc 5k, rùi 10k, 15k.... lúc choén được em Tây (chạy một vòng hồ tây) thì khoe loạn trên fb...

Cũng lúc đầu tặc lưỡi giày nào chả chạy được, mua đôi bata, thượng đình... rồi sau đó sa dần, mua các thể loại Nike, Adidas, Brook, Salomon,... các kiểu..

Lúc đầu chỉ định giảm cân, rồi sau mua bib chạy các giải, chạy để làm finisher thôi chứ ko cần đứng bục gì cả... bib thì đắt, đi lại ăn ở các kiểu cũng lục tốn

Quần áo cũng vậy, rồi đồng hồ. Ko phải apple watch mà phải là Garmin, Suunto,...

Rồi bỗng giật mình hoá ra môn này không hề rẻ. Các thể loại offline, challenge...

Đau nhất là hầu hết các runner sa hố thường thường bị các bà vợ/ông chồng ko ủng hộ cho mấy. Mỗi lần đi chạy là bị lườm đến khổ. Có ông phải chạy lúc qua 12h đêm, và phải về sáng trước 6h30 (như em) để không ảnh hưởng tới gia đình.

VMM qua rồi. Gấu mẹ vĩ đại sau khi được em (với giọng đầy thần tượng) cho xem ảnh các runner làm luôn câu:

CHỈ CÓ MẤY THẰNG ĐIÊN MỚI BỎ TIỀN RA CHỈ ĐỂ ĐI HÀNH XÁC..

Chân dung nhà vô địch VMM100 2019 Hùng Hải

Haizz

mình suốt ngày bị chê là lười vận động, đang muốn tham gia chạy mà đọc tus của cc mà giật mình thật

Joker2k

Xe buýt
Các cụ hay nói pace, em hỏi ngu chút là nó có phải cái này không ah?
Pace là “tốc độ chạy”, thể hiện thời gian cần thiết để chạy hết 1 quãng đường cố định; thứ nguyên là phút/km cụ ah.

Cỏ dại

Xe tải
Em trước tết PHẢI thực hiện hoạt động đi bộ / chạy 1 vòng quanh hồ Tây để chào mừng năm mới theo phong trào của công ty (20.22km). Xong đâu đấy em rã rời chân tay mất cả tuần, như người đi mượn luôn, quá đang sợ!
Chắc trong thời gian vài ngày chứ bắt ông văn phòng ít vận động chạy 1 lần hết 20 km là 1 tội ác

dongconhiet

Xe tải
Tại sao các cụ mợ lại thích chạy bộ?

Dân chạy bộ hay gọi là bị sa hố. Tụi runner dụ được ai cùng chạy là khoái lắm, bảo đẩy được thằng/con ấy xuống hố.

Mới đầu đa phần là đến với chạy bộ vì giảm béo. Rồi sa dần dần. Lúc đầu thì chạy đc 5k, rùi 10k, 15k.... lúc choén được em Tây (chạy một vòng hồ tây) thì khoe loạn trên fb...

Cũng lúc đầu tặc lưỡi giày nào chả chạy được, mua đôi bata, thượng đình... rồi sau đó sa dần, mua các thể loại Nike, Adidas, Brook, Salomon,... các kiểu..

Lúc đầu chỉ định giảm cân, rồi sau mua bib chạy các giải, chạy để làm finisher thôi chứ ko cần đứng bục gì cả... bib thì đắt, đi lại ăn ở các kiểu cũng lục tốn

Quần áo cũng vậy, rồi đồng hồ. Ko phải apple watch mà phải là Garmin, Suunto,...

Rồi bỗng giật mình hoá ra môn này không hề rẻ. Các thể loại offline, challenge...

Đau nhất là hầu hết các runner sa hố thường thường bị các bà vợ/ông chồng ko ủng hộ cho mấy. Mỗi lần đi chạy là bị lườm đến khổ. Có ông phải chạy lúc qua 12h đêm, và phải về sáng trước 6h30 (như em) để không ảnh hưởng tới gia đình.

VMM qua rồi. Gấu mẹ vĩ đại sau khi được em (với giọng đầy thần tượng) cho xem ảnh các runner làm luôn câu:

CHỈ CÓ MẤY THẰNG ĐIÊN MỚI BỎ TIỀN RA CHỈ ĐỂ ĐI HÀNH XÁC..

Chân dung nhà vô địch VMM100 2019 Hùng Hải

Haizz

Vừa rồi em cũng đi VMM. Giải đầu tiên em tham gia chạy Trail nhưng chơi thử ultra luôn để ngắm cảnh, em đi 70km. Em thấy trải nghiệm tuyệt vời, núi rừng tây bắc quá đẹp. Em có kết quả ko tệ nhưng vẫn nhiều thời gian ngắm cảnh, chụp ảnh bét nhè.
Nói chung chơi món gì mà tìm hiểu và chơi ở mức biết đều phải trả giá về thời gian, công sức và tiền bạc. Em thấy thế cũng là xứng đáng.
có vẻ năm sau teck sẽ ko tổ chức ngoài HN nữa. họ vẫn muốn duy trì giải trong SG cụ ạ
Cuối tuần sau có giải tech ở HN mà cụ.

Arizona

Xe tăng
Hàng xóm nhà mình có cụ u60 chạy 4-5 năm nay rất đều. Ông ấy rủ suốt mà mình chịu ko chơi được. Nguyên tắc tránh chấn thương là ko tham gia hội nhóm nào cả, strava, garmin ko, tặng bib cũng vứt. Rảnh là ra công viên chạy, mệt hay đau là nghỉ. Ko so sánh hay vượt lên với ai cả :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Vừa rồi em cũng đi VMM. Giải đầu tiên em tham gia chạy Trail nhưng chơi thử ultra luôn để ngắm cảnh, em đi 70km. Em thấy trải nghiệm tuyệt vời, núi rừng tây bắc quá đẹp. Em có kết quả ko tệ nhưng vẫn nhiều thời gian ngắm cảnh, chụp ảnh bét nhè.
Nói chung chơi món gì mà tìm hiểu và chơi ở mức biết đều phải trả giá về thời gian, công sức và tiền bạc. Em thấy thế cũng là xứng đáng.

Cuối tuần sau có giải tech ở HN mà cụ.
Xin cụ ít ảnh minh hoạ

chievo

Xe điện
Hàng xóm nhà mình có cụ u60 chạy 4-5 năm nay rất đều. Ông ấy rủ suốt mà mình chịu ko chơi được. Nguyên tắc tránh chấn thương là ko tham gia hội nhóm nào cả, strava, garmin ko, tặng bib cũng vứt. Rảnh là ra công viên chạy, mệt hay đau là nghỉ. Ko so sánh hay vượt lên với ai cả :D
Cụ ý chạy dc 4-5km mỗi lần ko bác

raisomoon

Xe tăng
Thực ra chạy bộ là môn thể thao rẻ nhất rồi, 1 đôi giày tốt loanh quanh trên dưới 1 triệu là ok rồi, tuần 3-4 buổi chạy công viên mỗi buổi 5-6km là ok, đủ sức khỏe để làm nhiều việc khác.

DonaldTrump79

Xe tăng
Đồng quan điểm với cụ, em cũng chạy để khỏe thôi nên mấy thứ như cụ liệt kê bên trên em cũng loại hết, ở cty em có mấy con giờ lúc giỡn lên cũng đú mua bib này bib nọ xong chạy tập được mấy hôm chắc oải quá không theo được nên gạ bán lại giá rẻ cho em, em thì chỉ có 1 câu không thay đổi là "No" rồi chấm hết :D

Arizona

Xe tăng
Cụ ý chạy dc 4-5km mỗi lần ko bác
Ổng chạy theo thời gian rảnh, 30' với pace 6 thì thoải mái. Ý em chia sẻ là ko ham hố nâng cao thành tích mặc dù bạn nào cũng nói lắng nghe cơ thể :D. Tránh xa việc chia sẻ, comment trong các group runner. Cố gắng quá sức dễ gây chấn thương hơn cả mấy môn đối kháng

chievo

Xe điện
Ổng chạy theo thời gian rảnh, 30' với pace 6 thì thoải mái. Ý em chia sẻ là ko ham hố nâng cao thành tích mặc dù bạn nào cũng nói lắng nghe cơ thể :D. Tránh xa việc chia sẻ, comment trong các group runner. Cố gắng quá sức dễ gây chấn thương hơn cả mấy môn đối kháng
Em cũng chạy một mình buổi sáng. Em còn vẫn đi con thượng đình cơ. Lần mày tech bank cũ tổ chức giải em mới thử trải nghiệm race 10km nó như nào cụ ạ

Joker2k

Xe buýt
Em cũng chạy một mình buổi sáng. Em còn vẫn đi con thượng đình cơ. Lần mày tech bank cũ tổ chức giải em mới thử trải nghiệm race 10km nó như nào cụ ạ
Cụ chắc tầm tuổi u30 ha, thì mới chạy được Thượng đình huyền thoại chứ mấy cụ U50 mà nghe cụ xui mua thượng đình chạy là nhanh tiễn cổ chân, đầu gối lắm. Các cụ tin em đi, mua đôi nike tầm tầm mà chạy cho đảm bảo sk, cũng bằng tiền bữa bia cỏ thôi. Đang có sale nike Quest 4 có 1tr2, giá quá đẹp luôn.

Son.Hoang

Xe tăng
Thấy các cụ bàn về chạy vui quá. Em cungz vô chém. Em bị axit uric cao 12 năm nay, Cholesterol và mỡ máu cao. Em cũng xác định là phải tìm cách để giảm bớt ngoài chế độ dinh dưỡng cũng như phải thể dục thể thao em tìm đến phương pháp chạy nhịp tim thấp và kết quả sau khoảng hai tháng của em đây. Và em thấy chạy bộ đúng cách là rất có lợi cho sức khỏe cũng như ngăn ngừa bệnh tật và giảm chỉ số xấu cho cơ thể. Tất nhiên mỗi lần chạy phải tầm 70-80 phút mới có tác dụng. Em bổ sung thêm. Em 41 tuổi, cao 1m68, nặng 63.5Kg

chievo

Xe điện
Cụ chắc tầm tuổi u30 ha, thì mới chạy được Thượng đình huyền thoại chứ mấy cụ U50 mà nghe cụ xui mua thượng đình chạy là nhanh tiễn cổ chân, đầu gối lắm. Các cụ tin em đi, mua đôi nike tầm tầm mà chạy cho đảm bảo sk, cũng bằng tiền bữa bia cỏ thôi. Đang có sale nike Quest 4 có 1tr2, giá quá đẹp luôn.
Em sn 79 cụ ạ

vừa đi vừa láii

Xe container
Không biết chạy có nghiện không các cụ nhỉ?
Chỗ em có chú nghiện chạy. Nhậu đến 1,2 giờ sáng say ngất ngưởng thế mà 5g lại chạy.
Em thì cứ nghe đến chạy là thấy bệnh :(

Joker2k

Xe buýt
Thế cụ đại xá cho, em cũng kỷ mùi. Tuổi này mà cụ vẫn run 5-10 cây bằng thượng đình thượng đẳng được thì em nghĩ cụ có một cơ thể tuyệt vời quá mức bình thường. Tuy nhiên, các cụ có câu: "Của bền tại người", thế nên cụ cũng không nên quá ỉ vào sức mạnh cơ thể mà lạm dụng.

pooka

Xe container
Cụ chuẩn. Bổ sung thêm là phải chọn giầy phù hợp theo kiểu bàn chân và cổ chân cực kỳ cẩn thận, khi chạy dài sẽ thấy không bị đau khớp gối với cổ chân, gót chân. U50 trở lên chạy với giày không chuẩn thấy hậu quả liền.