[Funland] [Runner] "Chỉ có mấy thằng điên mới bỏ tiền ra để được đi hành xác!"

nqsang3i

Xe máy
Về giày chạy, nếu Nike số 2 thì ko ai số 1, nói nhanh cho nó vuông!
Nếu giày đua Nike và Das thì 9, 10 thôi cụ ạ, hơn 1 năm gần đây das lấy nhiều chức vô địch lắm rồi. Nếu so về độ thoải mái, bền bỉ thì giầy Nhật vẫn ngon hơn.

Joker2k

Xe buýt
Nike mạnh về giầy chạy đua (race) thôi, chứ mấy đôi giầy tập thì em thấy đi mấy hãng Ascis hay Adidas bền hơn! Ascis cũng có nhiều loại giầy theo kiểu chân hơn.
Không riêng gì race đâu cụ à, giày training của nike cũng đủ thể loại cho từng nhu cầu luôn. Về độ bền thì em nghĩ khó có thể so sánh ông nào bền hơn vì đều rất rất bền.

huyleck

Xe điện
Các cụ mợ ko đam mê môn, thể thao nào thì tập chạy nhẹ nhàng đúng kĩ thuật cũng dc
Chứ e mê bộ môn khác thì đi chạy quá nhàm chán, vì kĩ thuật hay chiến thuật đều quá nghèo nàn , chạy ngoài trời mưa nắng nóng lạnh, khói bụi, hại phổi hại người, phụ thuộc thời tiết thì ko thể tập đều, nên hôm thì hùng hục hôm thì ngồi không - cái này ko tốt toàn thân đặc biệt, tim mạch hô hấp , chạy ko chuẩn lại đi quả khớp háng, gối hay cổ chân thì bủ mợ

huyleck

Xe điện
E cứ Asic , Mizuno e quất cho hợp người á, mua giày chạy về để chơi môn khác ko chạy, thỉnh thoảng làm tí chạy vẫn thấy nó ngon hơn Dát Nai

chemvovan

Xe buýt
Phong trào đang mạnh và thiết thực . Dm em thấy khoẻ hẳn lên và vòng bụng nhỏ hẳn lại
Chạy ở mức độ nào đó thì thiết thực thôi. Còn chạy 160km thì không phải là thiết thực mà là dở người.

Joker2k

Xe buýt
E cứ Asic , Mizuno e quất cho hợp người á, mua giày chạy về để chơi môn khác ko chạy, thỉnh thoảng làm tí chạy vẫn thấy nó ngon hơn Dát Nai
Mizuno thì em công nhận giày đá bóng ngon, hợp với chân châu Á hơn đát nai.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tại sao các cụ mợ lại thích chạy bộ?

Dân chạy bộ hay gọi là bị sa hố. Tụi runner dụ được ai cùng chạy là khoái lắm, bảo đẩy được thằng/con ấy xuống hố.

Mới đầu đa phần là đến với chạy bộ vì giảm béo. Rồi sa dần dần. Lúc đầu thì chạy đc 5k, rùi 10k, 15k.... lúc choén được em Tây (chạy một vòng hồ tây) thì khoe loạn trên fb...

Cũng lúc đầu tặc lưỡi giày nào chả chạy được, mua đôi bata, thượng đình... rồi sau đó sa dần, mua các thể loại Nike, Adidas, Brook, Salomon,... các kiểu..

Lúc đầu chỉ định giảm cân, rồi sau mua bib chạy các giải, chạy để làm finisher thôi chứ ko cần đứng bục gì cả... bib thì đắt, đi lại ăn ở các kiểu cũng lục tốn

Quần áo cũng vậy, rồi đồng hồ. Ko phải apple watch mà phải là Garmin, Suunto,...

Rồi bỗng giật mình hoá ra môn này không hề rẻ. Các thể loại offline, challenge...

Đau nhất là hầu hết các runner sa hố thường thường bị các bà vợ/ông chồng ko ủng hộ cho mấy. Mỗi lần đi chạy là bị lườm đến khổ. Có ông phải chạy lúc qua 12h đêm, và phải về sáng trước 6h30 (như em) để không ảnh hưởng tới gia đình.

VMM qua rồi. Gấu mẹ vĩ đại sau khi được em (với giọng đầy thần tượng) cho xem ảnh các runner làm luôn câu:

CHỈ CÓ MẤY THẰNG ĐIÊN MỚI BỎ TIỀN RA CHỈ ĐỂ ĐI HÀNH XÁC..

Chân dung nhà vô địch VMM100 2019 Hùng Hải

Haizz

Mình chạy cung ngắn và đá 1-2 hiệp bóng. Cung dài ko xin được gấu cho đi

KoenigseggPigani

Xe tăng
Chuẩn cụ, về giày thì vd như Novak còn sang mặc UniQlo rồi vẫn phải đi giày Nike thi đấu
Em fan trung thành của Nike Das 15 năm nay, giày e cũng chỉ Nike

chievo

Xe điện

KoenigseggPigani

Xe tăng
mua nike ở hà nội thì ở đâu bán vậy ạ?
E thực sự k biết đâu
E mất niềm tin hàng bán tại Vn nên 10 năm nay đôi giày e cũng đặt bên EU Mỹ gửi về
Còn mấy cụ trên này tin vào hàng "xuất dư" qc ư? 95% fake đó

Bebon

Xe tăng
Hiện em chạy cùng lúc 3 đôi: Nike Pegasus 37, Adidas Boston 9 và Saucony Kinvara 12. Trong 3 đôi em thấy Pegasus là ì nhất nhưng để tập hàng ngày thì Ok vì nó bền. Boston 9 thì nhẹ nhưng đế hơi mỏng ít support phù hợp cho cụ nào có nền tảng và chân khoẻ còn đôi Saucony có vẻ là đôi đi race tuyệt vời nhất. Em chưa có tiền lên siêu xe 4-5 củ nhưng chắc là có cũng chả mua đến loại đó đâu!

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Hiện em chạy cùng lúc 3 đôi: Nike Pegasus 37, Adidas Boston 9 và Saucony Kinvara 12. Trong 3 đôi em thấy Pegasus là ì nhất nhưng để tập thì Ok vì nó bền. Boston 9 thì nhẹ nhưng đế hơi mỏng ít support phù hợp cho cụ nào có nền tảng và chân khoẻ còn đôi Saucony có vẻ là đôi đi race tuyệt vời nhất. Em chưa có tiền lên siêu xe 4-5 củ nhưng chắc là có cũng chả mua đến loại đó đâu!
Em chạy dép luna, hoàn thành 3 cái 42 với dép rồi

chievo

Xe điện
Thấy em gái gọi điện xác minh thông tin bảo 22 mới có mail cụ ạ
Em ngờ rằng bib đang bị ế nên lại gia hạn tiếp tục đến hết ngày hôm nay mới đóng cổng. Nên 22 mới có mail cụ ạ

TeslaBee

Xe buýt
Cụ chủ thớt giật tít ghê thế - Một cái BiB chỉ bằng bữa nhậu chứ mấy, sao đi nhậu ko ai kêu vậy?

Em toàn dùng đồ Decathlon, ngon bổ rẻ, chạy chỉ 10km đã 2 năm nay, dứt khoát ko nghe dụ để lên đô vì kiểu gì có tuổi rồi cũng sẽ ảnh hưởng lên đầu gối. Chạy thì cardio nhiều nên em tập thêm gym nhẹ và mấy môn cho cơ nhất là Core, 1 tuần 2,3 lần. Nói chung nên kết hợp nhiều môn cho khỏe.