[Funland] Rối loạn hệ thần kinh thực vật .

Truongtruon

Xe đạp
Mình cũng bị bệnh này 4 tháng nay rồi..nói chung bệnh này nó đầy đoạ tâm trí khổ lắm..mình cũng uốn thuốc rồi mà chả thấy tiến triển gì..có ai khỏi bệnh này chưa cho mình xin chút động lực

MaiChon

Đi bộ
Mình cũng bị bệnh này 4 tháng nay rồi..nói chung bệnh này nó đầy đoạ tâm trí khổ lắm..mình cũng uốn thuốc rồi mà chả thấy tiến triển gì..có ai khỏi bệnh này chưa cho mình xin chút động lực
Mình bị cũng đã được 4, 5 tháng, đến giờ vẫn chưa khỏi bạn ơi, mà nhẹ đc khoảng 60% rồi!
bạn nên đi khám ở khoa thần kinh k ấy bệnh viện tâm thần cho đúng chuyên khoa bạn nhé!
Chúc bạn nhanh khỏi bệnh

Truongtruon

Xe đạp
Mình bị cũng đã được 4, 5 tháng, đến giờ vẫn chưa khỏi bạn ơi, mà nhẹ đc khoảng 60% rồi!
bạn nên đi khám ở khoa thần kinh k ấy bệnh viện tâm thần cho đúng chuyên khoa bạn nhé!
Chúc bạn nhanh khỏi bệnh
Mình đang uốn bên khoa tâm thần đây mà không thấy ổn tí nào..ngày nào cũng có 2 3 cơn z..sống không bằng chết mà

hd-vt

Xe container
Cho em bi bô chút.
Nên tập thở để cung cấp oxy và thải sạch phổi. Đi bộ hay chạy cho mồ hôi đầm đìa để xả nốt qua đường da.
Hay đi tập võ đối kháng, mịa....tối về người ê ẩm rã rời, mới ngả lưng là lịm khò khò luôn ấy chớ.
Hehe em nói nghe trơn như......phết nhỉ.

Truongtruon

Xe đạp
Cho em bi bô chút.
Nên tập thở để cung cấp oxy và thải sạch phổi. Đi bộ hay chạy cho mồ hôi đầm đìa để xả nốt qua đường da.
Hay đi tập võ đối kháng, mịa....tối về người ê ẩm rã rời, mới ngả lưng là lịm khò khò luôn ấy chớ.
Hehe em nói nghe trơn như......phết nhỉ.
Có bệnh mới biết nó khổ thế nào cụ à..nói thì dể chứ thực hiện khó lắm..ngày nào cũng mệt mỏi thì thể dục thể thao kiểu gì..chưa kể là ngày nó lên cơn 2 3 lần..thở còn mệt nói chi là tập luyện

hd-vt

Xe container
Có bệnh mới biết nó khổ thế nào cụ à..nói thì dể chứ thực hiện khó lắm..ngày nào cũng mệt mỏi thì thể dục thể thao kiểu gì..chưa kể là ngày nó lên cơn 2 3 lần..thở còn mệt nói chi là tập luyện
Em nghe lỏm được là khi thay đổi trạng thái thì cơ thể sẽ phản ứng và sẽ tiết ra vài loại hóa chất. Mà con người là túi loa chất, và như cụ thì có vài hóa chất cần thải và vài loại cần thêm. Chỉ có tác động mạnh nó mới tòi ra. Em Nôm tý ti, nhưng chân thành cụ ạ hehe.

Qaboi1310

Đi bộ
Em bị 7 năm rồi, kinh niên ngày nào cũng ngất ngây như trời hành ah. Dạo gần đây mơ ác mộng còn ko dám ngủ

tui102

Xe tăng
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Sau thời gian dài e căng thẳng thần kinh mất ngủ thì phát bệnh . Hết chóng mặt lại buồn nôn rồi lại khó thở , bệnh cứ linh tinh hết cả lên triệu chứng thì mơ hồ chả biết bệnh nào ra bệnh nào linh tinh cả lên . Đi khám các kiểu mà chả ra bệnh thực thế nào bsi kết luận rối loạn hệ thần kinh - rối loạn triệu chứng cơ thể ( gọi chung rlhtktv) mà chữa nó chỉ đỡ ko dứt được cứ đỡ bệnh nó lại sang bệnh kia , kèm theo rối loạn lo âu nữa. Tinh thần đi xuống bệnh thì cứ dai dẳng hành hạ khó chịu mệt mỏi chả làm ăn gì được mà chưa tìm được phương án chữa hiệu quá. Có cụ nào bị giống em ko ạ? khổ quá rồi :(

P/s: Có cụ nào bị bệnh giống em thì ib e gửi zalo kết bạn , được mấy cụ em tạo thành 1 nhóm cùng chia sẻ các cụ nhé.
Nếu cụ tin em chỉ cụ cách hết bệnh này.
Vợ em sau sinh cũng mất ngủ trầm trọng, sinh rối loạn lo âu, lạnh run rẩy một số lúc và đã khỏi sau 20 ngày điều trị.
Nếu cụ mợ ko tin bỏ qua giúp em. Do người chữa cho vợ em là cậu ruột vợ e. Cụ Saukrn biết ông này ạ. Khuyên cụ tuyệt đối ko đến khoa tâm thần 103 hoặc tâm thần gia lâm vì dùng thuốc ở đó gây nghiện, ảnh hưởng đến thần kinh em nghĩ rất ko tốt.
Chúc cụ nhanh khoẻ ạ

safenoodles

Xe cút kít
Mình năm nay 25t và hiện đang bị rối loạn thần kinh thực vật!!
Sau trận sốt siêu vi 40 độ lần ấy thì mình bắt đầu các triệu chứng chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn, ăn k vô, da dẻ thì xanh xao, cứ tưởng là ung thư máu các bạn ạ, đi xét nghiệm thì kq bình thường, thậm chí k thiếu máu cơ thể hay máu não luôn!
Xong rồi bác sĩ cho thuốc đông y về uống, uống đc 1 tháng thấy cũng đỡ chút, nhưng tháng sau thì bệnh lại thêm triệu chứng hồi hộp, tim đập nhanh, khó ngủ, đặc biệt hay suy nghĩ tiêu cực, và hay sợ sệt, k dám chạy xe, mỗi lần đi xa nhà là sợ! Từ lúc phát bệnh thì mình đã nghỉ việc, vì lúc nào cũng chóng mặt, mệt mỏi, k thể tiếp tục công việc!!
Xong rồi mình lại vào ĐHYD ở TP.HCM để chụp CT, kq rất bình thường, mình kể các triệu chứng ra thì bác sĩ cho thuốc trợ tim, thuốc thiếu máu cục bộ, có cả thuốc để buồn ngủ và kích thích ăn!!
mình uống nửa tháng thấy kq khả quan lắm, tuy nhiên vẫn k khỏi bệnh hoàn toàn, vẫn cứ hay nặng ngực, lói ở ngực, và chóng mặt!
Vậy là mẹ dắt mình lên bv Chợ Rẫy để khám tổng quát, kq vẫn rất bình thường, nào là siêu âm tim, chụp xq long ngực, đo máu não, đo điện tim,...! Bác sĩ KL mình bị rối loạn thần kinh thực vật, rối loạn giấc ngủ, suy nhược cơ thể!!
Mình về uống thuốc nam, xong rồi chuyển qua thuốc tây, thấy kq khả quan lắm, ngủ cũng được hơn trước!!
Tuy nhiên gần đây mình lại chóng mặt, hồi hộp, mình nghỉ bệnh vẫn chưa khỏi, mình rầu lo vì không biết khi nào bệnh mới khỏi, mình rất muốn hết bệnh để đi làm phụ giúp gia đình, ở nhà chữa bệnh đã 4, 5 tháng rồi mà bệnh vẫn k khỏi, mình viết lên đây để xin lời khuyên từ các bạn!!
Bệnh của mợ cứ yêu mặn nồng vào là khỏi.
Tự nhiên máu huyết sẽ lưu thông và mợ sẽ ăn uống tốt.

Truongtruon

Xe đạp
Vợ em sau sinh cũng mất ngủ trầm trọng, sinh rối loạn lo âu, lạnh run rẩy một số lúc và đã khỏi sau 20 ngày điều trị.
Nếu cụ mợ ko tin bỏ qua giúp em. Do người chữa cho vợ em là cậu ruột vợ e. Cụ Saukrn biết ông này ạ. Khuyên cụ tuyệt đối ko đến khoa tâm thần 103 hoặc tâm thần gia lâm vì dùng thuốc ở đó gây nghiện, ảnh hưởng đến thần kinh em nghĩ rất ko tốt.
Chúc cụ nhanh khoẻ ạ
Cụ có cách nào thì cho cháu với..chứ bị bệnh này nó hành hạ khổ lắm cụ ạ

tui102

Xe tăng
Cụ có cách nào thì cho cháu với..chứ bị bệnh này nó hành hạ khổ lắm cụ ạ
Nếu cụ có thời gian em mời cụ 1 ly cafe. Hi vọng em giúp được cụ và cụ khoẻ mạnh. Em loanh quanh khu pháp vân cụ ạ.

oto4funhn

Xe tăng
Bạn em bị năm ngoái, u40. Đã đến khám ở 108 rồi nằm viện nửa tháng tgif khỏi.
Giờ chủ kiêng mỗi diệu

Truongtruon

Xe đạp
Chúc cụ nhanh khoẻ ạ
Nếu cụ có thời gian em mời cụ 1 ly cafe. Hi vọng em giúp được cụ và cụ khoẻ mạnh. Em loanh quanh khu pháp vân cụ ạ.
Khu pháp vân là khu
Khu pháp vân là khu nào cụ..e mới vào diễn đàn nên không biết

thngaylangthang

Xe ngựa
Bệnh của mợ cứ yêu mặn nồng vào là khỏi.
Tự nhiên máu huyết sẽ lưu thông và mợ sẽ ăn uống tốt.
Nếu như hết tuổi đó gồi thì làm thế nào, em hỏi để phòng thôi

junkim12

Xe buýt
Em có ông bạn cũng bị. Họp hành cơ quan mà có căng thẳng là ông không họp được

tui102

Xe tăng
Khu pháp vân là khu
Khu pháp vân là khu nào cụ..e mới vào diễn đàn nên không biết
Khu đô thị pháp vân quận Hoàng Mai Hà Nội.
Xét về y lý cổ truyền cụ Sâu Kén có lẽ cũng là cao thủ điều trị bệnh này.

Truonguk

Xe tải
Cụ đang khỏe mạnh bt thì sao mà hiểu dc
Cụ đã chữa dc bệnh chưa ? Em cũng bị hiện tượng mất ngủ , mất ngủ lâu dẫn đến em bị lo âu quá đáng , giờ nhiều lúc cảm giác bất an... suy nghĩ ko tích cực , người mệt nhoài , uể oải quá .

Truonguk

Xe tải
Cụ vào chỗ bác sỹ Uân ở khu tập thể Bệnh viện Tâm Thần Trung Ương I Thường Tín, Hà Nội, mẹ em cách đây khoảng 4 năm cũng bị rối loạn thần kinh thực vật, khám nhiều chỗ cũng chả ra bệnh gì cụ thể, gặp bs chỗ này thì mới phát hiện ra bệnh, giờ cũng đỡ nhiều gần như bình thường
Em cũng đang chữa bệnh chỗ bác sĩ Uân đây ạ . Em bị mất ngủ 3 năm nay rồi ạ . Người mệt quá , mà uống thuốc nhà bác Uân là ngủ dc , nhưng cứ dừng thuốc là thức trắng , hiện tượng giường như càng ngày càng nặng hơn , giờ mất ngủ còn thêm hay lo lắng quá đáng , cảm giác bất an .