[Funland] Rối loạn hệ thần kinh thực vật .

tuan_nguyen261188

Xe điện
Nói thật với chế là bệnh này nó mệt mỏi lắm, chữa lâu dài thì phải xác định rồi, nhưng mà chữa đông y có gọi là hơi tốn kém tý đấy :/
Mẹ em uống thuốc 1 năm nay rùi đó...không uống là không ngủ được. Người cứ ngây dại da, rùi gầy nhòm đi nữa..may mà kiếm được chổ chữa trị uống thuốc là ngủ được ăn được nhưng tiền thuốc 4triệu/1 tháng...ngày nào cũng phải uống.

Đức ben

Đi bộ
Cụ vào chỗ bác sỹ Uân ở khu tập thể Bệnh viện Tâm Thần Trung Ương I Thường Tín, Hà Nội, mẹ em cách đây khoảng 4 năm cũng bị rối loạn thần kinh thực vật, khám nhiều chỗ cũng chả ra bệnh gì cụ thể, gặp bs chỗ này thì mới phát hiện ra bệnh, giờ cũng đỡ nhiều gần như bình thường

Đức ben

Đi bộ
Cụ vào chỗ bác sỹ Uân ở khu tập thể Bệnh viện Tâm Thần Trung Ương I Thường Tín, Hà Nội, mẹ em cách đây khoảng 4 năm cũng bị rối loạn thần kinh thực vật, khám nhiều chỗ cũng chả ra bệnh gì cụ thể, gặp bs chỗ này thì mới phát hiện ra bệnh, giờ cũng đỡ nhiều gần như bình thường

vietran

Xe ba gác
Nói thật với chế là bệnh này nó mệt mỏi lắm, chữa lâu dài thì phải xác định rồi, nhưng mà chữa đông y có gọi là hơi tốn kém tý đấy :/
Vâng, nếu xơi thuốc thì tháng bét cũngg 1 củ mà có khi chả tác dụng gì như các cụ trên đã nói, mấy cái an thầnvkhang hay tâm an gì đó cũng k rẻ.
Tuy nhiên kiên trì điều chỉnh chế độ sinh hoạt, ăn uống, rèn luyện thể thao thì cũng cải thiện dần

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com

tuan_nguyen261188

Xe điện
SDT 0913511475 bác gọi hỏi địa chỉ đi qua khám thử...mẹ em uống là ngũ được liền

Chỉnh sửa cuối:

Matnautq

Xe tải
Chia sẻ với cụ. Cụ khám PGS Thục chưa ạ?
Mẹ em thì bị kiểu khá đặc biệt. Đang khoẻ mạnh bình thường, buổi sáng ngủ dậy tự nhiên hoa mắt chóng mặt buồn nôn không dậy được, nhưng ko bị đau đầu.
Sau đó phải nằm 1 ngày rồi tiêm, truyền mấy hôm mới đỡ.
Trước đây năm chỉ bị 1 lần mà năm nay bị 2 lần rồi.
Mới đi khám và chụp cộng hưởng từ bác sĩ bảo bị xung đột dây thần kinh, mẹ em đang uống thuốc hi vọng là khỏi được

uoat_LX

Xe điện
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Sau thời gian dài e căng thẳng thần kinh mất ngủ thì phát bệnh . Hết chóng mặt lại buồn nôn rồi lại khó thở , bệnh cứ linh tinh hết cả lên triệu chứng thì mơ hồ chả biết bệnh nào ra bệnh nào linh tinh cả lên . Đi khám các kiểu mà chả ra bệnh thực thế nào bsi kết luận rối loạn hệ thần kinh - rối loạn triệu chứng cơ thể ( gọi chung rlhtktv) mà chữa nó chỉ đỡ ko dứt được cứ đỡ bệnh nó lại sang bệnh kia , kèm theo rối loạn lo âu nữa. Tinh thần đi xuống bệnh thì cứ dai dẳng hành hạ khó chịu mệt mỏi chả làm ăn gì được mà chưa tìm được phương án chữa hiệu quá. Có cụ nào bị giống em ko ạ? khổ quá rồi :(

P/s: Có cụ nào bị bệnh giống em thì ib e gửi zalo kết bạn , được mấy cụ em tạo thành 1 nhóm cùng chia sẻ các cụ nhé.
Có bà chị ở Cty cũng bị bệnh tương tự mợ , cũng mất vài tháng đi khám ,hết một đống tiền ,chả tìm ra bệnh . Không biết nghe ai , chị ấy bỏ hết công việc , gởi con cho ông bà , 2 vợ chồng vào SG chơi vài tháng , không biết đi đâu làm gì nhưng về khoe là có mua được cái nhà ,khi ra về bán lãi hơn tỉ bạc . Về nhà xin chuyển ctác sang đơn vị khác ,vậy là cũng khỏi hẳn bệnh nhiều năm rồi . \:D/

ngoc F430

Xe buýt
Mẹ em uống thuốc 1 năm nay rùi đó...không uống là không ngủ được. Người cứ ngây dại da, rùi gầy nhòm đi nữa..may mà kiếm được chổ chữa trị uống thuốc là ngủ được
ăn được nhưng tiền thuốc 4triệu/1 tháng...ngày nào cũng phải uống.
Ngây ngây dại dại cụ xem liệu mẹ cụ có bị trầm cảm hay rối loạn lo âu ko. Vì các triệu chứng bị đơn thuần ko liên quan tới stress nó làm cho người khó chịu mệt mỏi thôi , còn lờ đờ ko tập trung phản xạ chậm chạp thường do rối loạn lo âu hoặc trầm cảm đi theo bệnh gây nên đó cụ. Hoặc cụ xem liệu bác sĩ có kê thuốc trầm cảm cho ko vì nó là thuốc áp chế thần kinh uống thời gian dài là đơ luôn đấy, em đợt đi khám bsi cũng kê thuốc trầm cảm uống 2 buổi đơ đơ ko tỉnh táo sợ quá e bỏ luôn và thấy mình cũng có trầm cảm đâu mà uống.

Chỉnh sửa cuối:

ngoc F430

Xe buýt
Có bà chị ở Cty cũng bị bệnh tương tự mợ , cũng mất vài tháng đi khám ,hết một đống tiền ,chả tìm ra bệnh . Không biết nghe ai , chị ấy bỏ hết công việc , gởi con cho ông bà , 2 vợ
chồng vào SG chơi vài tháng , không biết đi đâu làm gì nhưng về khoe là có mua được cái nhà ,khi ra về bán lãi hơn tỉ bạc . Về nhà xin chuyển ctác sang đơn vị khác ,vậy là cũng khỏi hẳn bệnh nhiều năm rồi . \:D/
Thường bệnh này do rối loạn dạng tâm thần nhẹ xuất phát từ căng thẳng mà ra : tiền bạc , công việc , gia đình ... nếu bị nhẹ hoặc nhận biết dc sớm chưa nặng thì đi chữa kết hợp giải tỏa đc tâm lý thoát ra vui vẻ thì sẽ hết bệnh nhanh thôi cụ. Để bị nặng ra thì chữa kéo dài mệt mỏi lắm nhiều khi cảm thấy đúng chết có khi còn nhẹ nhàng hơn cụ ạ :(

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ngây ngây dại dại cụ xem liệu mẹ cụ có bị trầm cảm hay rối loạn lo âu ko. Vì các triệu chứng bị đơn thuần ko liên quan tới stress nó làm cho người khó chịu mệt mỏi thôi , còn lờ đờ ko tập trung phản xạ chậm chạp thường do rối loạn lo âu hoặc trầm cảm đi theo bệnh gây nên đó cụ. Hoặc cụ xem liệu bác sĩ có kê thuốc trầm cảm cho ko vì nó là thuốc áp chế thần kinh uống thời gian dài là đơ luôn đấy, em đợt đi khám bsi cũng kê thuốc trầm cảm uống 2 buổi đơ đơ ko tỉnh táo sợ quá e bỏ luôn và thấy mình cũng có trầm cảm đâu mà uống.
Mẹ em không bị trầm cảm đâu ạ...do mất ngủ thời gian dài nó mới ra vậy đó bác. bác cứ nghĩ coi không ngủ được 1 tháng là kinh khủng lắm thế mà mẹ em mất ngu cả 3-4 tháng tới khi uống thuốc...Nhẹ thì ngũ không sâu, còn mẹ em là mất ngũ luôn uống thuốc ngũ thì ngũ được 3-4 tiếng thui nên mới như thế...rùi gặp ông thầy thuốc em để SDT ở trên đó bác. uống cái là ngũ được ngay giờ uống được 1 năm rùi đó...

CuKenPis

Xe tăng
Em cũng thấy bảo Bệnh viện Tâm Thần Trung Ương I Thường Tín tốt. Nhưng theo bác thì nên vào hẳn viện hay khám ở phòng khám này. Bác sỹ Uân là ng của BV phải k bác?

CuKenPis

Xe tăng
Mẹ em không bị trầm cảm đâu ạ...do mất ngủ thời gian dài nó mới ra vậy đó bác. bác cứ nghĩ coi không ngủ được 1 tháng là kinh khủng lắm thế mà mẹ em mất ngu cả 3-4 tháng tới khi uống thuốc...Nhẹ thì ngũ không sâu, còn mẹ em là mất ngũ luôn uống thuốc ngũ thì ngũ được 3-4 tiếng thui nên mới như thế...rùi gặp ông thầy thuốc em để SDT ở trên đó bác. uống cái là ngũ được ngay giờ uống được 1 năm rùi đó...
Thế là phải sống chung với thuốc à bác?
SĐT đó của B/s Uân thì phải, nhưng em muốn khắm hẳn trong viện cho cẩn thận đc k nhì?

nguyenkimkhanh96

Đi bộ
Em cũng bị bệnh này, khổ thật, em đã giảm được nhiều triệu chứng, nhưng giờ bụng em nhiều lúc đầy và hơi nóng, dù là cảm giác thoáng qua mà n cũng làm e lo lo, với e cứ bị nặng tức giữa ngực mãi , lúc nào cũng có cảm giác ngay ngực nhưng khám tim phổi này kia không sao, giờ em chỉ mong mau khoẻ lại thôi

Getzcoi.

Xe tăng
Hôm trước em bị đau đầu, đau khắp người, lên đây hỏi các cụ đoán rối loạn tktv, có cụ còn bắt bệnh như sắp đi đến nơi ;)) làm em hơi hoảng, nhưng hoá ra em vẫn chưa đi, :D. Sau khi ngủ đuợc vài giấc đủ, fix được mấy việc hơi rối ren, em đã trở lại bình thường.
Cố gắng ngủ được và giữ tâm an, việc gì cũng tự nhủ kcmn, ;)), rồi tất cả cũng sẽ qua, là sẽ bình thường thôi các cụ mợ ạ :)

ngoc F430

Xe buýt
Em cũng bị bệnh này, khổ thật, em đã giảm được nhiều triệu chứng, nhưng giờ bụng em nhiều lúc đầy và hơi nóng, dù là cảm giác thoáng qua mà n cũng làm e lo lo, với e cứ bị nặng tức giữa ngực mãi , lúc nào cũng có cảm giác ngay ngực nhưng khám tim phổi này kia không sao, giờ em chỉ mong mau khoẻ lại thôi
Cảm giác ức ức nghẹn nghẹn như bị cái gì tắc ở phần giữa ngực đúng ko mợ? Lúc thì nhẹ lúc thì khó chịu lại cảm giác đó.

ngoc F430

Xe buýt
Hôm trước em bị đau đầu, đau khắp người, lên đây hỏi các cụ đoán rối loạn tktv, có cụ còn bắt bệnh như sắp đi đến nơi ;)) làm em hơi hoảng, nhưng hoá ra em vẫn chưa đi, :D. Sau khi ngủ đuợc vài giấc đủ, fix được mấy việc hơi rối ren, em đã trở lại bình thường.
Cố gắng ngủ được và giữ tâm an, việc gì cũng tự nhủ kcmn, ;)), rồi tất cả cũng sẽ qua, là sẽ bình thường thôi các cụ mợ ạ :)
Bênh này thực chất là bệnh tâm thần nhẹ , nó gây rối loạn tâm lý và các chức năng cơ quan trong cơ thể. Nếu ko xuất phát từ tâm lý thì ít khi bị rlhtktv dc lắm cụ kể cả các cụ già. Thế nên cứ thoải mái cân bằng lại nhẹ có khi hết bệnh lúc nào ko biết cụ ạ.