[Funland] Rối loạn hệ thần kinh thực vật .

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Sau thời gian dài e căng thẳng thần kinh mất ngủ thì phát bệnh . Hết chóng mặt lại buồn nôn rồi lại khó thở , bệnh cứ linh tinh hết cả lên triệu chứng thì mơ hồ chả biết bệnh nào ra bệnh nào linh tinh cả lên . Đi khám các kiểu mà chả ra bệnh thực thế nào bsi kết luận rối loạn hệ thần kinh - rối loạn triệu chứng cơ thể ( gọi chung rlhtktv) mà chữa nó chỉ đỡ ko dứt được cứ đỡ bệnh nó lại sang bệnh kia , kèm theo rối loạn lo âu nữa. Tinh thần đi xuống bệnh thì cứ dai dẳng hành hạ khó chịu mệt mỏi chả làm ăn gì được mà chưa tìm được phương án chữa hiệu quá. Có cụ nào bị giống em ko ạ? khổ quá rồi :(
Mùi thối có lợi cho hệ thần kinh

Cứ ngửi khói quả sưa thối là ngon, sau tuần đỡ

Kiêng các loại kích thích, cả film iu đương tình cảm, các màu chói

Đừng đụng tới đầu tóc khi căng bụng

Tạm thế đó

ngoc F430

Xe buýt
Thuốc bổ ấy chỉ là Multivitamin thôi cụ ạ, có thêm nhiều Magiê để bổ não chứ chả có gì. Chủ yếu cụ BS ấy chữa cháu bằng tác động tâm lý, khi cháu ngộ ra thì bệnh tự lui. Cháu
cũng biết nguyên nhân của bệnh cháu là từ đâu ra. Mà cháu cũng từng bị trầm cảm (không phải thời gian lúc chữa bệnh rối loạn TKTV ấy hồi 90x, mà là chỉ hồi 2011 gần đây), cũng biết nguyên nhân nhưng không tự chữa bằng tâm lý được, chán nản chả thiết bất cứ cái gì, lúc nào cũng mệt rũ chỉ muốn nằm ngủ, suy nghĩ u ám tiêu cực. Sau đó cháu đến khoa thần kinh BV Bạch Mai, BS cho làm 1 test chỉ là trả lời trắc nghiệm, cho kết luận cháu mới bị trầm cảm nhẹ (độ 1), cũng phải uống thuốc, sau 1 tháng thì hết. Vào đấy cháu gặp bệnh nhân toàn thể loại ngớ ngẩn điên nặng nhặt lá đá ống bơ được người nhà đưa đi khám, cháu nhìn cũng phải phì cười chả nhẽ đời cháu lại phải xếp hàng khám cùng bọn điên nặng này hay sao, tức là cháu còn bị nhẹ đấy cụ ạ.
Cụ gì mà khỏi trầm cảm nhanh vậy thường nhẹ theo bsi cũng phải điều trị 6 tháng - 1 năm. Em đi khám bsi cũng cho thuốc trầm cảm mà uống vào sợ quá đầu óc đơ đơ lờ đờ như thằng đá ống bơ nên uống 2 hôm là e bỏ ngay :(

tt0812us

Xe điện
Cụ bị lâu chưa cụ ? Với triệu chứng của cụ tần suất bị nhiều ko? Bệnh như giả vờ đi chụp chiếu ko ra bệnh gì vừa mừng vừa lo cụ ạ , ko ra bệnh mà cứ bị mà chữa lại ko khỏi :(
Mình bị đợt đầu năm với tuần vừa rồi do cơ thể bị quá tải, mình đang điều chỉnh lại lối sống hi vọng hết, cũng tính khám ở Bạch Mai 1 buổi sau khi hết các triệu chứng!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa
bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Sau thời gian dài e căng thẳng thần kinh mất ngủ thì phát bệnh . Hết chóng mặt lại buồn nôn rồi lại khó thở , bệnh cứ linh tinh hết cả lên triệu chứng thì mơ hồ chả biết bệnh nào ra bệnh nào linh tinh cả lên . Đi khám các kiểu mà chả ra bệnh thực thế nào bsi kết luận rối loạn hệ thần kinh - rối loạn triệu chứng cơ thể ( gọi chung rlhtktv) mà chữa nó chỉ đỡ ko dứt được cứ đỡ bệnh nó lại sang bệnh kia , kèm theo rối loạn lo âu nữa. Tinh thần đi xuống bệnh thì cứ dai dẳng hành hạ khó chịu mệt mỏi chả làm ăn gì được mà chưa tìm được phương án chữa hiệu quá. Có cụ nào bị giống em ko ạ? khổ quá rồi :(
Em bị dống cụ.
Chước khi bắt tay Thủ tướng Phan Văn Khải em phải chùi 2 tay vào mít quần để tránh lỗi PHẠM THƯỢNG ợ :P :P :P

chim1non

Xe tải
Nhà B7 Khu tập thể vacvina đường lê văn thiêm
Website
www.otofun.net
Trước em ns thật em sống không bằng chết tinh thần xa xút mệt mỏi , nhưng em uống kiên trì thuốc nam của anh hoàn trong nghệ an ở khối 7 , em uống tầm khoảng 2 tháng thấy có khả thi , em kiên trì uống thêm 3 tháng nữa và dường như bây giờ em k còn nữa , cụ nào bị cứ vào wed anh ý nghiên cứu !
http://roiloanthankinhthucvat.vn/lien-chua-roi-loan-kinh-thuc-vat/

ngoc F430

Xe buýt
Cụ khỏi rồi à? Sao cười tươi thế :D
Nút thắt tâm lý giờ em gỡ được rồi thêm tinh thần kệ đời học các cụ em ngộ ra nên cũng nhẹ đi so với trước cụ ạ. Nhưng vấn đề chính giờ là ở chỗ các triệu chứng bệnh thực thể nó hành em mỗi ngày và kéo dài 2 năm rồi mà bao thuốc men ko dứt được và ko biết làm sao cụ ạ. Nhiều khi thấy người khỏe như bình thường , xong lại bị cái lại mệt rồi lại lo lắng . Nó cứ luẩn quẩn ko dứt đc :(

ngoc F430

Xe buýt
Mình bị đợt đầu năm với tuần vừa rồi do cơ thể bị quá tải, mình đang điều chỉnh lại lối sống hi vọng hết, cũng tính khám ở Bạch Mai 1 buổi sau khi hết các triệu chứng!
Nếu cụ bị triệu chứng mà cứ bị lên kiểu cơn liên tục thì cụ đi khám lại ngay , đúng bệnh vừa thuốc thần kinh vừa thuốc trị triệu chứng là khỏi nhanh khi mới bị nhẹ. Cụ mà để lâu thì khó chữa cái triệu chứng thực thể và lâu ngày còn rối loạn lo âu đấy cụ. Cụ lưu ý và đừng để nặng kéo dài như em giờ ôm hận đấy. Chúc cụ sớm khỏe

dayaolang

Xe buýt
Nút thắt tâm lý giờ em gỡ được rồi thêm tinh thần kệ đời học các cụ em ngộ ra nên cũng nhẹ đi so với trước cụ ạ. Nhưng vấn đề chính giờ là ở chỗ các triệu chứng bệnh thực thể nó hành em mỗi ngày và kéo dài 2 năm rồi mà bao thuốc men ko dứt được và ko biết làm sao cụ ạ. Nhiều khi thấy người khỏe như bình thường , xong lại bị cái lại mệt rồi lại lo lắng . Nó cứ luẩn quẩn ko dứt đc :(
Mai cụ gọi thử máu xem có thiếu vitamin D không nhé. Nghe có vẻ buồn cười nhưng cụ sợt anh Gúc về chứng này xem, như ma trơi.

porsche18

Xe tải
Cụ khám tim mạch chưa? Đeo holter để ktra nhịp tim chưa?Nếu khám bên tk thì họ chỉ kê thuốc an thần và bổ não thôi

ngoc F430

Xe buýt
Mai cụ gọi thử máu xem có thiếu vitamin D không nhé. Nghe có vẻ buồn cười nhưng cụ sợt anh Gúc về chứng này xem, như ma trơi.
Cụ cho em hỏi em mới thử máu ở viện y và cả nước tiểu các chỉ số đều bình thường thì cái cụ bảo nó có nằm trong đấy ko cụ

ngoc F430

Xe buýt
Cụ khám tim mạch chưa? Đeo holter để ktra nhịp tim chưa?Nếu khám bên tk thì họ chỉ kê thuốc an thần và bổ não thôi
Em khám tim mạch : siêu âm màu và đo điện tim tháng 6 và tháng 8 vừa rôig cụ ạ. Các chỉ số và nhịp tim đều ổn định bình thường

sirtrung

Đi bộ
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Đọc bài của bạn làm mình nhớ tới căn bệnh mình cũng gặp phải 9 năm về trước. Hồi đó, mình còn là sinh viên, mình cũng gặp phải 1 cú sốc tâm lý và bị stress nặng. Sau đó do để tình trạng stress kéo dài mình cũng bị các triệu chứng tương tự. Bệnh gây nên các triệu chứng như tim đập nhanh, huyết áp tăng, đau dạ dày, mất ngủ,... và khi đi khám thì mình chỉ khám theo các chuyên khoa dựa trên các triệu chứng đó như khoa tim mạch, tiêu hóa, nội thần kinh. Hồi đó mình cũng đi rất nhiều các bệnh viện, từ bệnh viện tỉnh, sau đó tới bạch mai, 108, bệnh viện bưu điện, làm rất nhiều xét nghiệm từ điện tim, siêu âm tim, xét nghiệm máu, chụp cắt lớp thận, đeo holter theo dõi huyết áp, nội soi dạ dày. Tất cả các xét nghiệm đều bình thường, chỉ có dạ dày là bị viêm trợt hang vị dạ dày, và đa phần được chuẩn đoán rối loạn thần kinh thực vật, đơn thuốc cũng chủ yếu là chữa dạ dày, bổ thần kinh. Tình trạng của mình kéo dài hơn 1 năm.
Sau thời gian đó, mình có xin vào Nam làm việc, tuy nhiên do bệnh vẫn còn nên ảnh hưởng rất nhiều tới công việc. Mình xin nghỉ ko lương 1 thời gian và đi khám tại khoa thần kinh bệnh viện 30.4 ở sài gòn. Hồi đó mình được bác sỹ trưởng khoa khám và được chuẩn đoán rối loạn lo âu, bác sỹ kê thuốc chống rối loạn lo âu cho mình uống trong khoảng 3 tháng, tên thuốc là paroxetine. Trong thời gian đó, mình kiên trì uống thuốc và dần tập luyện lại thể thao, từ đi bộ vừa đến chạy bộ. Thời gian đầu uống thuốc mình cũng hơi lo do cũng có tìm hiểu trên mạng về các tác dụng phụ. Tuy nhiên khoảng 1 tuần sau khi uống thuốc thì tình trạng giấc ngủ mình đc cải thiện, bớt lo âu hơn. Các triệu chứng cũng thưa dần và mất dần. Sau khoảng thời gian 3 tháng thì mọi thứ dần ổn trở lại. Mình giảm 1/2 liều thuốc và sau đó không uống thuốc nữa. Từ đó đến giờ cũng đã 7 năm và mình không còn tái phát lại bệnh nữa.
Theo mình bạn nên đi khám thêm chuyên khoa thần kinh hoặc tâm thần và sử dụng thuốc chống rối loạn lo âu, kết hợp với việc tập luyện thể thao nhẹ nhàng, cố gắng giảm stress tối đa có thể.

longtu210

Xe điện
Cụ chịch nhiều sẽ giảm bệnh

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Bệnh này không chết được đâu, chỉ làm giảm chất lượng cuộc sống. Đấy là lý thuyết em đọc trên mạng chứ với em thấy sống như vậy còn khổ hơn chết. Trước em bị mệt mỏi, khó thở, tim đập nhanh, 90l/p. Em đi khám hết các bv lớn mọi thứ đều tốt mà vẫn bị bệnh. Giờ em khỏi do tự nghĩ ra cách chữa cụ ạ. Phí chữa bệnh này cao lắm, :(
Từ cao cấp chuyển sang PG đúng không cụ?

sonthytb

Xe buýt
Cụ sử dụng cách theo dõi các triệu chứng thực thể đến khi nào thì nó hết, khi có triệu chứng cụ cứ tập trung theo dõi nó xem diễn biến thế nào, tự nhiên nó sẽ hết cụ ạ
Khi có lo lắng cụ dùng trí tuệ để giải quyết bằng cách đi đến tận cùng nỗi sợ, dần dần sẽ hết
Giờ cụ có dùng thuốc gì không

ngoc F430

Xe buýt
Cụ sử dụng cách theo dõi các triệu chứng thực thể đến khi nào thì nó hết, khi có triệu chứng cụ cứ tập trung theo dõi nó xem diễn biến thế nào, tự nhiên nó sẽ hết cụ ạ
Khi có lo lắng cụ dùng trí tuệ để giải quyết bằng cách đi đến tận cùng nỗi sợ, dần dần sẽ hết
Giờ cụ có dùng thuốc gì không
Em uống hết 1 tháng thuốc ở viện đại học y thấy đỡ khỏe hơn nhưng em ko khám lại và uống tiếp sợ nhiều thuốc kháng sinh quá lại hỏng hết gan thận . Em giờ đang uống thuốc bắc và theo dõi các triệu chứng đây cụ ạ .

sonthytb

Xe buýt
Em uống hết 1 tháng thuốc ở viện đại học y thấy đỡ khỏe hơn nhưng em ko khám lại và uống tiếp sợ nhiều thuốc kháng sinh quá lại hỏng hết gan thận . Em giờ đang uống thuốc bắc và theo dõi các triệu chứng đây cụ ạ .
Nếu là thuốc trầm cảm thì uống hàng năm cụ ạ, một tháng chả giải quyết được gì đâu

ngoc F430

Xe buýt
Nếu là thuốc trầm cảm thì uống hàng năm cụ ạ, một tháng chả giải quyết được gì đâu
em ko còn trầm cảm cụ ạ , em chủ yếu lo âu với các triệu chứng bệnh thôi nên họ kê thuốc về thần kinh và lo âu thôi cụ .