[Funland] RAVEN - Nhật Ký Bị Công Ty Ép Nghỉ Việc

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em ko thích là next :-"

Trần Đoành.

Xe container
Em nghĩ nó đền bù 9 tháng lương thì nex cmnđ cho nhanh, ở lại nhìn mặt nhau khác chóa gì cực hinh

medison

Xe tải
Chắc là chỗ làm ấy có thu nhập tốt và có tương lai nên chủ và tớ mới căng thế chứ nhỉ.
Chủ đàng hoàng thì đền bù đầy đủ theo luật. Người lao động mà có năng lực thì luôn có kế hoạch dự phòng rồi chứ chẳng cần phải bám đến cùng lấy cái chỗ đang muốn đẩy mình ra.
Ca này là trùng hợp ông chủ hẹp hòi thủ đoạn gặp ngay ông nhân viên rắn mặt.
Cụ trả chịu đọc gì cả. Bọn xấu cũng là bọn làm thuê nên cụ ấy chiến đấu đến cùng, hy vọng bọn xấu sẽ ngã ngựa.

xe lôi

Xe tăng
E đọc mãi mới đến ngày nhỉnh trăm,thôi đánh dấu xem sau vậy.

BMW X11

Xe điện
Em có đọc đc cái này trên fb, cũng có cái đúng, có cái chưa đúng nhưng qua đây nhận thấy 1 điều là đi làm ở đâu mà có 1 HR tốt, sẽ đỡ vất vả hơn rất nhiều,
Cần đồng chí NGƯỜI SỬ DỤNG LAO ĐỘNG tốt, bác ạ.
Như cái anh Pouyen gì đó trong nam, sử dụng đến 50.000 lao động, sa thải đều đủ tiền, lương và BHXH không nợ.
Cái đấy đến từ policy rồi bác.

Tôi cũng sẽ làm vậy.

danleduc

Xì hơi lốp
Ôi xời....cty nó mà muốn cho ai nghỉ việc, cần gì phải giở nhiều trò thế. Nó chỉ cần đàm phán thẳng, bồi thường cho cá nhân theo thỏa thuận. nếu cá nhân không đồng ý thì nó sẽ giao việc cứ khó vượt tầm cá nhân đó, rồi không hoàn thành KPI, đó là lý do sa thải.
Thông thường, 1 nhân sự bị cty gọi đàm phán nghie việc thì sẽ 100% đồng ý ....như thế còn được ít chế độ, chứ "căng' không đồng ý thì chả được gì, mà vẫn bị cho nghỉ.

hitle888

Xe điện
Éo mẹ, níu kéo mà làm gì. Nó chỉ thể hiện sự yếu kém trong chuyên môn, không tự tin khi đi xin việc mới. Kiểu mấy chú cầu thủ thà ngồi dự bị mà lương cao chứ không sang clb mới, vì chuyên môn có đâu.
ps: đến wb (việt nam) nó cũng dùng võ bẩn điều chuyển sang vùng khó khăn cơ mà

AcidS

Xe điện
Éo mẹ, níu kéo mà làm gì. Nó chỉ thể hiện sự yếu kém trong chuyên môn, không tự tin khi đi xin việc mới. Kiểu mấy chú cầu thủ thà ngồi dự bị mà lương cao chứ không sang clb mới, vì chuyên môn có đâu.
ps: đến wb (việt nam) nó cũng dùng võ bẩn điều chuyển sang vùng khó khăn cơ mà
Chắc chắn chưa đọc kỹ rồi. Phải hiểu tại sao phản kháng, từ việc một bà quản lý chức vụ tương đương thời gian công tác tương đương bị bẫy đá khỏi công ty trong vòng có 30 phút không kịp chia tay mọi người, rồi định bẫy cả ông này. Còn nếu quản lý thỏa thuận chia tay thỏa đáng thì nói làm gì.
Nhờ có ông này phản kháng, lôi cả sự vụ lên liên đoàn lao động nên các nhân viên khác giờ mới đàm phán được việc chấm dứt hợp đồng lao động thỏa đáng, tránh bẫy.
Thằng quản lý được thuê người Trung Quốc bố láo thì ông này bật thôi chứ kéo dài ông ý cũng mệt. Giờ bọn kia mong ông ý tự nguyện chấm dứt hợp đồng không được kia kìa, định thay đổi cả nội quy công ty trái luật để bẫy ổng.
Chỉ có điều càng lâu thì càng dễ sơ hở, chỉ mong ông này lúc nào cũng tỉnh táo thôi.

hitle888

Xe điện
Chắc chắn chưa đọc kỹ rồi. Phải hiểu tại sao phản kháng, từ việc một bà quản lý chức vụ tương đương thời gian công tác tương đương bị bẫy đá khỏi công ty trong vòng có 30 phút không kịp chia tay mọi người, rồi định bẫy cả ông này. Còn nếu quản lý thỏa thuận chia tay thỏa đáng thì nói làm gì.
Nhờ có ông này phản kháng, lôi cả sự vụ lên liên đoàn lao động nên các nhân viên khác giờ mới đàm phán được việc chấm dứt hợp đồng lao động thỏa đáng, tránh bẫy.
Thằng quản lý được thuê người Trung Quốc bố láo thì ông này bật thôi chứ kéo dài ông ý cũng mệt. Giờ bọn kia mong ông ý tự nguyện chấm dứt hợp đồng không được kia kìa, định thay đổi cả nội quy công ty trái luật để bẫy ổng.
Chỉ có điều càng lâu thì càng dễ sơ hở, chỉ mong ông này lúc nào cũng tỉnh táo thôi.
Thực ra thì chả yêu nhau, níu kéo mà làm gì. Ý mình là thế ạ.
Ps: thằng quản lý người nước nào liên quan gì nhỉ?

lx125_black

Xe container
Cụ trả chịu đọc gì cả. Bọn xấu cũng là bọn làm thuê nên cụ ấy chiến đấu đến cùng, hy vọng bọn xấu sẽ ngã ngựa.
kê trên chuyện vậy thôi bác, có khi lắm màu mỡ bòn rút được nên phe này đấm pha kia thôi. Cái thối của mình mấy ai khoe ra đâu.

AcidS

Xe điện
Cụ nhầm đấy, chả yêu nhau chia tay văn minh nó khác, còn nhăm nhăm chặt xác mình bỏ vào hòm khi chia tay thì phản kháng là đúng rồi.
Thằng quản lý người nước nào liên quan đến câu truyện ở đây. Cụ ko đọc à?

Roman

Xe điện
Đưa em đủ 9 tháng lương như thực lĩnh là em té. Thời gian đó xả stress rồi đi làm Cty khác hoặc việc khác. ;))

my.eb

Xe điện
Em đọc đến cái đoạn gì mà ký vào bb xin lỗi cty với này nọ là em thấy chú Manager vẫn còn non và xanh lắm, chưa ăn thua.
Gì chứ đã chấp nhận hai bên chiến tuyến là phải cân thận từng nét một, kiểu như các cụ dạy là đi ko dấu, nấu ko khói,... hay đại loại thế, kể cả ko ký vào văn bản thì trong câu từ đối thoại cũng tuyệt đối ko được nhắc đến 2 chữ xin lỗi, hay nhận lỗi vì rằng camera hay ghi âm xung quanh đầy, sẽ là bằng chứng mình ko chối được,
Thế cho nên tập đoàn cho chú một cái đề nghị thôi việc, thế là xong con ong :D
Cá nhân em thậm chí trong tư tưởng của ngưởi có ý muốn phụ ta là em đã chuẩn bị lên đường, đò đầy đò phải sang sông, chứ ở đấy mà kiện với cáo cho đau đầu, ảnh hưởng chất lượng cuộc sống một cách nghiêm trọng =;

Chỉnh sửa cuối:

thosandocu

Xe buýt
Mỗi case là cả một câu chuyện, họ đã làm ql cho cty nước ngoài hàng chục năm nên họ sẽ hiểu phải biết làm gì.
Nhiều cụ trên này còm theo kiểu: không thích thì thôi, tao đi xin việc chỗ khác, thiếu gì chỗ làm...v.v...Loại đấy gọi là: anh hùng rơm.
Các cụ ấy nghĩ đến bọn chủ là đã rét run cmnr thì làm sao còn đủ minh mẫn để tự bảo vệ mình.

PhongNgoc

Xe buýt
Lý do dễ mà cụ! Hình như chỉ cần báo thu hẹp sản xuất là được! Tất nhiên cần có công văn gửi cơ quan chức năng!
Lý do không hợp lý, đến lúc ra toàn thì đền bù 1 mớ đấy cụ ơi. Lý do cắt giảm nhân sự vì thu heoh sản xuất, mà sau đấy vẫn tuyển dụng, kinh doanh vẫn vậy thì lừa tòa án thế nào được.
Tình trạng này thì có khác gì thắng kiện đâu. Toà cũng chỉ tuyên trả đủ lương và phải nhận vào làm việc thôi. Như vụ a Tạch và thầy giáo tát HS đấy.
Trường hợp này, công ty đã sa thải rồi, tòa sẽ bắt đền bù cụ ơi. Ngoài tiền đền bù theo luật như trợ cấp thôi việc, còn phải trả nguyên lương từ lúc nhận quyết định sa thải đến lúc xong xử sơ thẩm, kiểu gì cũng mất 1
Chia tay êm đẹp không sao. Nhưng cụ bị rêu rao 7cm 30s rồi bị đá, thì cụ có êm đẹp được không :D. Cụ chủ ở đây cũng thế, dính cái lý lịch làm sai gây thiệt hại cho công ty bị đuổi việc cũng ảnh hưởng nhiều đấy.

Demchinhhang.net

Xe container
dông dài thể hiện gì nhỉ
đi làm thuê thuận mua vừa bán, ng ta ko cần thì ở lại làm quái gì
ngồi lâu như cụ kia chính là tự hạ thấp giá trị bản thân :D
Không có ý bênh bên nào, nhưng cụ đi làm kia thuộc tuýp người cố chấp, có thể như thế chưa chắc đã làm tốt việc (chỉ là phỏng đoán thôi ạ). người khác nghỉ phút mốt.

Hai Nguyen TB

Xe máy
Đọc thì thấy có vẻ bạn là người rất quan trọng của công ty là người lập kế hoạch … nói chung là rất quan trọng nhưng thấy vẫn loay hoay với việc cơm áo gạo tiền thì cảm thấy sao sao và mình thấy bạn ảo tưởng sức mạnh bản thân quá

linh 7

Xe buýt
Cần đồng chí NGƯỜI SỬ DỤNG LAO ĐỘNG tốt, bác ạ.
Như cái anh Pouyen gì đó trong nam, sử dụng đến 50.000 lao động, sa thải đều đủ tiền, lương và BHXH không nợ.
Cái đấy đến từ policy rồi bác.

Tôi cũng sẽ làm vậy.
e đi làm vài chỗ, HR mà hãm là thôi rồi, BGD cũng vậy ( đa số là thế)