[Funland] Rau húng lên phường.

minhhai985

Xe lăn
Gây rối TTCC thì kể cả bị hại có bãi nại cũng không tha được. Mà cái thằng đấy nó là ai, là cái gì mà các cơ quan QLNN phải tha cho nó?
Nó chả là ai cả, e mong nó trả giá, nhưng.....Cụ ko nghe câu đánh kẻ chạy đi à, người ta biết lỗi, ân hận rồi và khéo léo biết cách hoá giải thì các a tạo điều kiện thôi. Đây là e dự đoán chứ e ko khẳng định nó sẽ như thế nhé.

New car 2023

Xe container
Thật cụ ạ. Tởn đến già. Đã tù còn ăn roi tướp mít nữa thì lần sau bu bảo cũng lạy.
Miễn là nhớ lâu, là nó có tác dụng mà bác.
Ông bạn tôi bị cồn, dự kiến bỏ xe máy (xe 11 tuổi, giá trị có lẽ 5 triệu).

Nhưng rồi vẫn phải lên nhè ra hơn 5 củ để lấy về.
Và, tởn đến già.

Moriarty

Xe container

Và, tởn đến già.
bạn cụ mà đảng viên thì sống chết gì cũng nên đi lấy về cho yên chuyện chứ chẳng may vỡ ra là đi tong sự nghiệp chính trị

zaiwaz123

Xe điện

Và, tởn đến già.
Nếu không chính chủ thì có thể bỏ được, còn đã chính chủ thì ông ấy không nộp không xong với NN đâu. Ngày đẹp giời nào đấy có trát + tiền phạt chậm nộp được gửi đến tận nhà. Không nộp thì loa phường cứ đến giờ lại đọc, các đoàn thể, tổ dân phố thay nhau đến nhà động viên...v.v.....

New car 2023

Xe container
bạn cụ mà đảng viên thì sống chết gì cũng nên đi lấy về cho yên chuyện chứ chẳng may vỡ ra là đi tong sự nghiệp chính trị
Nếu không chính chủ thì có thể bỏ được, còn đã chính chủ thì ông ấy không nộp không xong với NN đâu. Ngày đẹp giời nào đấy có trát + tiền phạt chậm nộp được gửi đến tận nhà. Không nộp thì loa phường cứ đến giờ lại đọc, các đoàn thể, tổ dân phố thay nhau đến nhà động viên...v.v.....
Có lẽ bác zaiwaz123 chuẫn ạ:
Bạn tôi là con buôn phe phẩy thôi, xe thì chính chủ, dù nó cũng ở địa chỉ khác với hộ khẩu cũ.
Có thể ngày xấu trời nào đó, cái khoản Nợ ấy nó cứ nằm trong Sổ đen, cũng phiền.

KUBIKA

Xe tải
Gây rối TTCC thì kể cả bị hại có bãi nại cũng không tha được. Mà cái thằng đấy nó là ai, là cái gì mà các cơ quan QLNN phải tha cho nó?
Thằng này chắc cũng không đến mức đi tù đâu, những vụ thế này mà đi tù thì chỉ do ông bố đời với cả chính quyền thôi. Nhưng chắc chắn một điều để thoát thì cũng mất không ít, đã lên mạng thì cả CA, VKS, chính quyền, nhân dân nhìn vào, kể cả nạn nhân xin bãi thì công an muốn bỏ qua cũng không dễ và vì thế chi phí sẽ cao hơn nhiều.

hung303

Xe điện
Thanh niên 26 quỳ xin ông 46, hèn chứ chịu nhịn gì. Còn loại già trâu thì không tính làm gì.
Nghe nói bảo là luật sư, nên tiện thể thích ra oai cho oai luôn! Còn bật lại thì giờ chưa chắc thế thượng phong, chưa kể trẻ khỏe hơn bị giam giữ lâu hơn.
Đấy tùy bác chọn :)

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Thằng này chắc cũng không đến mức đi tù đâu, những vụ thế này mà đi tù thì chỉ do ông bố đời với cả chính quyền thôi. Nhưng chắc chắn một điều để thoát thì cũng mất không ít, đã lên mạng thì cả CA, VKS, chính quyền, nhân dân nhìn vào, kể cả nạn nhân xin bãi thì công an muốn bỏ qua cũng không dễ và vì thế chi phí sẽ cao hơn nhiều.
Hoàn toàn nhất trí với cụ. Vấn đề đang tranh cãi ở đây là theo như ông leean gì đó thì thằng này sẽ thoát vụ này một cách nhẹ nhàng (không phí tổn gì cả) bởi vì nó là BĐS kiêm XH thâm ở Bình Dương?

dheIa

Xì hơi lốp
... xử thằng 46 kia thì quá đơn giản, lái xe tránh khỏi chỗ khác, nó đuổi theo thì cố thủ trong xe, chờ cho nó phá xe của mình trước, để tạo chứng cứ cho trường hợp phòng vệ chính đáng, chờ nó đập kính cửa xe thì tung mạnh cửa xe vào nó, xông ra túm tóc dập mạnh đầu nó vào cửa xe nó choáng ngay, chắc hơn thì giật ngửa đầu nó lên và chém vào uyết hầu là nó gục ngay. Nhưng phải tính toán cho kỹ mức độ chấn thương phần mềm sao cho vừa đủ trong phạm vi tự vệ. Cái khó là phải tính toán để ra tay triệt hạ ngay lập tức mà không quá tay, vượt quá phạm vi tự vệ chính đáng, chứ không phải xuống đánh nhau tay bo biểu diễn làm gì.
...
Phải em thì chắc em cũng quỳ. Nhưng mà nhục lắm. Khéo mà ám ảnh cả đời rồi tính cách vì thế mà gãy gập :((

Nên là em vẫn thích nhiều cụ làm đc như cụ Lê tả ở trên.. huhu :((

congngo

Xe điện
Hoàn toàn nhất trí với cụ. Vấn đề đang tranh cãi ở đây là theo như ông leean gì đó thì thằng này sẽ thoát vụ này một cách nhẹ nhàng (không phí tổn gì cả) bởi vì nó là BĐS kiêm XH thâm ở Bình Dương?
Tôn sùng mấy thằng XHĐ với có tí tiền toàn mấy thằng không trẻ trâu thì cũng dở ông, dở thằng.

Hastamanana

Xe buýt
Em thật , cái loại mà chỉ vì cái chuyện cỏn con cũng muốn ăn thịt người khác thì cũng là loại thâm nửa mùa . Chứ thâm có đẳng cấp nó lại nhũn lắm . Thằng cu thâm trước nhà em chuyên cho vay , con nó còn nhỏ nhưng nghịch ngợm bị hàng xóm phản ánh là nó đến xin lỗi ngay . Nó đi xe máy bị cu học sinh cấp 3 vượt đèn đỏ tông gãy tay nhưng nó không bắt đền mà còn đền ngược tiền thuốc men cho cu học sinh kia , còn dùng quan hệ để cu học sinh không bị tạm giữ xe và xử phạt .

lta500

Xe buýt
Em thật , cái loại mà chỉ vì cái chuyện cỏn con cũng muốn ăn thịt người khác thì cũng là loại thâm nửa mùa . Chứ thâm có đẳng cấp nó lại nhũn lắm . Thằng cu thâm trước nhà em chuyên cho vay , con nó còn nhỏ nhưng nghịch ngợm bị hàng xóm phản ánh là nó đến xin lỗi ngay . Nó đi xe máy bị cu học sinh cấp 3 vượt đèn đỏ tông gãy tay nhưng nó không bắt đền mà còn đền ngược tiền thuốc men cho cu học sinh kia , còn dùng quan hệ để cu học sinh không bị tạm giữ xe và xử phạt .
Đấy là "đen" thật rồi mợ ạ. "Đen" thật nên họ lúc nào cũng muốn giấu cái sự "đen" của mình để không ai để ý. Còn "thâm" thì lại thích khoe ra để mọi người biết mình "thâm" hơn mọi người để được người ta sợ.

Quê bầm

Xe điện
Lâu lâu rồi hóa bùn hết thôi, có điều hơn tốn đạn phỏng cụ

Quê bầm

Xe điện
Đang quỳ nó cho cái vào giữa đỉnh đầu thì lại toang!
Va chạm thì mình đúng hay sai cứ xin lỗi câu cho nhẹ nhàng, nếu xong lên xe đi, còn khi đối phương ko chấp nhận xin lỗi mà vẫn muốn động tay chân thì cũng phải tự vệ chính đáng phỏng cụ

haTranauto

Xe tăng
Vấn đề đang tranh cãi ở đây là theo như ông leean gì đó thì thằng này sẽ thoát vụ này một cách nhẹ nhàng (không phí tổn gì cả) bởi vì nó là BĐS kiêm XH thâm ở Bình Dương?
Thoát không tốn phí nghe như truyện cổ tích cụ nhể :D

New car 2023

Xe container
Va chạm thì mình đúng hay sai cứ xin lỗi câu cho nhẹ nhàng, nếu xong lên xe đi, còn khi đối phương ko chấp nhận xin lỗi mà vẫn muốn động tay chân thì cũng phải tự vệ chính đáng phỏng cụ
Không được Tự vệ bác ạ.

Nhỡ thằng đồng chí địch gãy tay thì sao? Lên phường khẩn trương bác nhá.

Quê bầm

Xe điện
Không được Tự vệ bác ạ.

Nhỡ thằng đồng chí địch gãy tay thì sao? Lên phường khẩn trương bác nhá.
Em ko khuyến khích chân tay, xin lỗi hoặc bồi thường tiền đi cho xong nhưng nếu đối phương nhất quyết giơ nắm đấm, có thể 1 hai nhát đầu gạt ra thôi bảo vệ cái mẹt, nhưng vần xô tới đấm mặt mình thì chịu thế nào đc cụ, ko dáng cho một búa vào mẹt cũng phải sút chỗ nào đó như bộ ấm chén hay rút dây lưng thôi.

New car 2023

Xe container
Em ko khuyến khích chân tay, xin lỗi hoặc bồi thường tiền đi cho xong nhưng nếu đối phương nhất quyết giơ nắm đấm, có thể 1 hai nhát đầu gạt ra thôi bảo vệ cái mẹt, nhưng vần xô tới đấm mặt mình thì chịu thế nào đc cụ, ko dáng cho một búa vào mẹt cũng phải sút chỗ nào đó như bộ ấm chén hay rút dây lưng thôi.
Hộp xịt bác ạ, là khá an toàn.
Và cũng được các đồng chí đồng phục đang sử dụng.

Nó hơi sai quy định, nhưng được việc.
Và, địch không gãy cái gì cả.

Quê bầm

Xe điện
Hộp xịt bác ạ, là khá an toàn.
Và cũng được các đồng chí đồng phục đang sử dụng.

Nó hơi sai quy định, nhưng được việc.
Và, địch không gãy cái gì cả.
Nếu một vài củ mà cầm được nếu lỗi của mình thì xin lỗi cái gửi tiền đi cho nhanh cụ ạ, bị dồn vào đường cùng thì cái dây lưng cũng hữu ích. Nói chung chân tay là vô cùng hạ sách,