[Funland] Rau húng lên phường.

Moriarty

Xe container
Screenshot (488).png

Screenshot (489).png

Screenshot (487).png

Cơ quan điều tra xác định, hành vi của Trần Tấn Phong đã gây ảnh hưởng xấu đến trật tự, an toàn xã hội có dấu hiệu phạm vào tội Gây rối trật tự công cộng; Cố ý làm hư hỏng tài sản và Làm nhục người khác.
Đối với hành vi Cố ý làm hư hỏng tài sản và Làm nhục người khác, Cơ quan CSĐT Công an TP Thủ Dầu Một đang thu thập tài liệu, chứng cứ để xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

.

Mấy món cháo sườn này CA không bao giờ để tuột. Cụ cứ lưu lại sau kiểm chứng.
Ai cũng có máu côn đồ trong người. Đó là cái phần con, ai cũng có. Không riêng gì cụ đâu. Quan trọng ai biết nhẫn nhịn.
E cứ để tạm đây đợi xem CA Bình Dương có thực sự bạc nhược yếu sinh lý hay ko?

Leean

Xe tăng
E cứ để tạm đây đợi xem CA Bình Dương có thực sự bạc nhược yếu sinh lý hay ko?
Chẳng cần đi đâu xa, em kể chuyện chính mình đây nhé
em ở nhà bè, do mâu thuẫn về việc sở hữu tầng hầm, bọn CĐT nó cho người chặn đường đe doạ anh em BQT bọn em, tổ chức nhiều vụ đưa người lạ vào gây rối trong sân chung cư, thậm chí thuê bọn con nghiện mang xăng vào đốt tầng hầm, may bảo vệ phát hiện và ngăn chặn kịp thời và bắt được giao lên CA huyện, nó chỉ bị tạm giam chưa đến một tuần, rồi không hiểu sao lại thấy nó ở khu vực chợ nhở nhơ đi lại, tranh chấp tầng hầm từ những nhiệm kỳ đầu đến giờ mới được toàn sơ thẩm huyện xử lý - ra phán quyết diện tích tầm hầm nay thuộc về CĐT, ngược lại hoàn toàn trong quyết định 50 của sở XD TP về việc công nhận tầng hầm là sơ hữu của cư dân, bọn em quyết định chống án lên phúc thẩm và đang cố vận động tài chính và đóng góp tự nguyện để thuê luật sư theo đuổi vụ kiện đây, chưa biết kết quả thế nào, nhưng chuyện anh em bị chặn đường đe doạ người thân và gia đình hay bị lên nhà khủng bố lúc đêm hôm là có nhiều rồi, có báo với công an xã và cả huyện mà cả năm trời tiếp nhận vẫn chưa có kết quả thụ lý đây. Mà Nhà Bè là huyện đang cố gắng đến lên quận và gần đáp ứng tiêu chí do TP ban hành rồi.

Đừng cứ nghĩ mình là bị hại là sẽ có công lý giải quyết cho mình ngay nhé.

"....Do nguồn lực hiện tại còn hạn chế, chúng tôi đa cố gắng xử lý và sẽ sớm có thông báo đến người dân, đề nghị BQT chung cư XXX và người dân trong khu vực tiếp tục hợp tác đấu tranh và phòng ngừa tội phạm, tiếp tục xây dựng mặt trận an ninh quốc phòng tàon dân...." là cái công văn trả lời bọn em nhận được từ hồi đầu năm khi làm đơn kêu cứu lên các cấp có thẩm quyền ở NB , đã nhiều gởi đơn yêu cầu kết quả xử lý theo luật khiếu tố đến các anh mà nay cũng chưa thèm được hồi âm

Chỉnh sửa cuối:

buihai

Xe buýt
OK, các cụ có quyền giữ vững niềm tin của mình và kiên nhẫn chờ đợi công lý ( nếu không ngủ quên) là chuyện của các cụ thôi, đâu có ai phản đối đâu, còn em thì có cái nhìn và thực tế cua mình , đó là là chuyện của em thôi, các cụ cứ tiếp tục lạc quan về sự cải thiện trật tự an ninh xh đi, gì chứ mấy huyện vùng ven sài gòn, mấy tỉnh giáp ranh thì em cũng không đến mức không hiểu, mấy cái chuyện giống này nó xảy ra hàng ngày, có nhiều chuyện ở huyện giáp ranh có cả cam lưu lại mang lên công an huyện tố cáo , cùng tiếp nhận đẩy đủ quy trình rồi sẽ thông báo kết quả thụ lý đơn thư thôi, qua vài tháng thì cũng xong, con kiến kiện cái củ khoai, hay chờ được vạ hàm nó vỡ mẹ rồi chứ đừng nói má nó xưng. ( các cụ đừng đem mấy tỉnh trung ương , đầu não và thủ đô của các cụ ra mà so sánh nhé)

Ở đây ông nào gạch đá thì cứ gạch đá, cứ tiếp tục nêu cao ngọn cờ tuyên huấn, khẳng định niềm tin sắt son vào chế độ, thể chế đi, hay xây dựng lại lòng tin cho quần chúng đi, cứ việc vang, gạch đá thoải mái đó là việc tổt, đáng làm. Nhưng đừng cố đem các cụ lđ vào, cù cưa lôi kéo để lái chuyện sang hướng khác.

còn chuyện cậu ls 26 kia thì cứ bình tĩnh chờ kết quả đi, xem có thông cáo báo chí hay quyết định khởi tố bị can XXX về hành vi ... gì không nhé, hay sẽ là các bên tự thoản thuận bồi thường gì đó và hoà giải với nhau, qua vài ngày thì im lìm như chẳng có gì nghiêm trọng xảy ra.

Các cụ có quyền chọn cách xử lý của mình trong tình huống kia, nhưng đừng quá lãng mạng vì nghĩ rằng mình hèn tý cũng không sao, PL sẽ trừng trij thích đáng bọn côn đồ kia ngay tắp lự ngay khi có cộng đồng mạng lên tiếng, đánh ghen, lột đồi địch thủ giữa chốn đông người, báo mất cắp tài sản, trộm vào nhà, có cả camera ghi lại hẳn hoi, chình báo chính quyền luôn, cứ xem là bao nhiêu vụ đã được xử lý theo quy định thời gian, cắt tóc cạo đầu tình địch nó đầy rẫy ra hàng ngày đấy, cái này còn làm nhục hơn cả vụ bắt thằng ls kia quỳ lạy kia mà đâu vẫn hoàn đấy, mà thằng ls kia chủ động quỳ lạy ngay khi trong xe, mở cửa xe là lạy thằng kia ngay mà, thằng già kia đã kịp bắt thằng ls này quỳ lạy đâu ? tạm giữ hình sự thì tằhng già kia nó chỉ cần nói tôi không hề bảo cậu ta quỳ lạy, cậu tay tự quỳ lại thôi, còn việc cầm hung khí hù doạ chứ không tấn công thì tôi thừa nhận, OK ? còn lại thì khung hình phạt là bao nhiêu? quan trọng là quyết định xử phạt thế nào thôi. Đã xem clip thì phải xem cho kỹ.

Cứ việc làm đơn tố cáo gởi cấp chính quyền cơ quan chức năng đi, người ta sẽ tiếp nhận theo quy trình thôi, rồi chờ thông báo kết quả xử lý đơn thư tố cáo, chịu khó chờ nhé. Còn chờ thế nào , chờ bao lâu thì chẳng có cái cộng đồng mạng nào nó rảnh để quan tâm đâu. Thực tế nó là thế đấy

EM cũng chẳng hăng máu gì đâu, có sao thì nói vậy thôi, chứng kiến nhiều cái từ thực tế thì nói vậy, tin hay không thì tuỳ các cụ.

Nói lại là cụ gì kia đừng có lôi cụ TL vào đây nhé.
Em vẫn vodka cụ vì cái nhìn đầy đủ chi tiết thực tế. Hy vọng cộng đồng mạng và cụ trẻ kia mạnh mẽ tìm được công lý cho mình

Visser III

Xe tăng
Đây cụ: " Tối 11/8, Phong bị Công an TP Thủ Dầu Một bắt về hành vi Gây rối trật tự công cộng; đồng thời thu thập thêm chứng cứ, điều tra dấu hiệu phạm tội Cố ý làm hư hỏng tài sản, Làm nhục người khác." Em nghĩ tội gây rối TTCC chắc dính rồi, 2 tội kia chắc tùy tình hình 😁
Em nghĩ cả 3 tội đều rõ như ban ngày rồi cụ ạ. Giờ chỉ có nước quỳ xuống dập đầu xin xỏ người ta thôi.

Leean

Xe tăng
Em vẫn vodka cụ vì cái nhìn đầy đủ chi tiết thực tế. Hy vọng cộng đồng mạng và cụ trẻ kia mạnh mẽ tìm được công lý cho mình
Được thế thì cũng tốt cho cậu kia, chỉ là tội cho hàng trăm nghìn cái cases như thế nó tồn đọng và không có khả năng nếm mùi công lý của mọi người dân khác , chờ được vạ thì má nó đã lở loét rồi chứ chẳng còn sưng nữa. Thực tế nó là thế.
Cái nào dễ thì ta cứ làm trước , vừa mang tính thời sự, vừa làm hả hê dư luận, cứ để cho cái CĐM nó đạt cực khoái đi cái đã.

Chỉnh sửa cuối:

davidnguyen34

Xe buýt
Cụ có niềm tin sắt đá là công lý nó được thực thi ngay tức khắc ?
giấy triệu tập thì có sẵn điền tên và in vi tính ra cái một, nhưng lập án và khởi tố à ?
anh chưa rảnh lắm, để đơn lại và về đi, anh sẽ thông báo sau nhé. ( hồ sơ còn hàng nghìn vụ mấy năm trời còn chưa xong và chưa đến lượt kia kìa, chịu khó chờ đi)

thằng 46 kia nó lên phường và nó về rồi ngay trong chiều, bạn luật sư kia giờ muốn lập án và quyết định khởi tố à ? chờ nhé. Sốt ruột thì kiếm cấp nào cao hơn và có quan hệ tốt mà nhờ cho nó nhanh nhé.

Còn không thì bạn LS kia chịu khó AQ chính mình là đã có cam ghi lại và thằng kia cũng bị chính quyền gọi lên xử lý rồi, cộng đồng mạng cũng đã dậy sóng, xong hết rồi, chỉ còn chờ ngày công lý thực thi thôi. Bữa sau nếu gặp tình huống tương tự thì tiếp tục quỳ lạy thằng khác và hy vọng có cam nhà dân hỗ trợ.
Ok , chờ xem . Lên báo thì n
Cụ đang suy luận theo logic hay cụ hiểu được thực sự thực tế ngoài đời, dân làm bđs ở BD ?
nếu không thì không nên thảo luận tiếp nữa, em cũng dừng ở đây

Với những bọn dân bđs pha xh ở cái đất BD, chuyện làm việc với công an theo triệu tập nó cơm bữa cụ nhé, cụ nghĩ nó làm bđs pha xh đòi nợ mà nó sống được đến giờ mà vô sự hả, mọi cái đều có luật lệ của nó nhé.
Tay Phong kia cũng là dân XH làm BĐS ở cái đất BD đấy cụ nhé, xét về mức độ rảnh và lỳ với của dân XH thì suy nghĩ thông thường của cụ nó không áp dụng được đâu.

với bọn XH mà lỡ dây với chúng nó thì có thể cụ mới là đứa phải tự đi bãi nại dùm cho nó đấy, đừng ảo tưởng khi đam đụng với dân XH ở BD nhé, nó chỉ cần spam zalo ảnh mấy con mèo bị xe đụng chết lòi ruột hay cụt đầu vào máy con vợ dạng spam thoi thì tự mà lo đi bãi nại.

thằng ku 26 ls kia hả? cho nó nổi lênh phềnh lênh mạng 48 tiếng thôi nhé, rồi xong, xin lỗi chứ chuyện quá nhỏ, nhỏ hơn hàng nghìn vụ còn đang tồn đọng chưa giải quyết vì thiếu nguồn lực nhất là ở cái địa bàn phức tạp như BD nhé. Cứ chờ công lý được thực thi đi, cứ làm đơn tố cáo đi, các anh sẽ xử lý, nhưng giờ thì cứ chờ nhé.

Hiểu thêm về thực tế cuộc sống đi cụ. Em không bảo cụ là đứa ngây ngô nữa, dù lý luận của cụ nó thực sự là ngây ngô trong câu chuyện và tình huống vụ tay P 46 này
Ko hiểu ý cụ này viết để thể hiện điều gì , nếu nó ngon thì đã ko nổi lềnh phềnh , thời gian sẽ trả lời

Covid2021

Xe buýt
OK, các cụ có quyền giữ vững niềm tin của mình và kiên nhẫn chờ đợi công lý ( nếu không ngủ quên) là chuyện của các cụ thôi, đâu có ai phản đối đâu, còn em thì có cái nhìn và thực tế cua mình , đó là là chuyện của em thôi, các cụ cứ tiếp tục lạc quan về sự cải thiện trật tự an ninh xh đi, gì chứ mấy huyện vùng ven sài gòn, mấy tỉnh giáp ranh thì em cũng không đến mức không hiểu, mấy cái chuyện giống này nó xảy ra hàng ngày, có nhiều chuyện ở huyện giáp ranh có cả cam lưu lại mang lên công an huyện tố cáo , cùng tiếp nhận đẩy đủ quy trình rồi sẽ thông báo kết quả thụ lý đơn thư thôi, qua vài tháng thì cũng xong, con kiến kiện cái củ khoai, hay chờ được vạ hàm nó vỡ mẹ rồi chứ đừng nói má nó xưng. ( các cụ đừng đem mấy tỉnh trung ương , đầu não và thủ đô của các cụ ra mà so sánh nhé)

Ở đây ông nào gạch đá thì cứ gạch đá, cứ tiếp tục nêu cao ngọn cờ tuyên huấn, khẳng định niềm tin sắt son vào chế độ, thể chế đi, hay xây dựng lại lòng tin cho quần chúng đi, cứ việc vang, gạch đá thoải mái đó là việc tổt, đáng làm. Nhưng đừng cố đem các cụ lđ vào, cù cưa lôi kéo để lái chuyện sang hướng khác.

còn chuyện cậu ls 26 kia thì cứ bình tĩnh chờ kết quả đi, xem có thông cáo báo chí hay quyết định khởi tố bị can XXX về hành vi ... gì không nhé, hay sẽ là các bên tự thoản thuận bồi thường gì đó và hoà giải với nhau, qua vài ngày thì im lìm như chẳng có gì nghiêm trọng xảy ra.

Các cụ có quyền chọn cách xử lý của mình trong tình huống kia, nhưng đừng quá lãng mạng vì nghĩ rằng mình hèn tý cũng không sao, PL sẽ trừng trij thích đáng bọn côn đồ kia ngay tắp lự ngay khi có cộng đồng mạng lên tiếng, đánh ghen, lột đồi địch thủ giữa chốn đông người, báo mất cắp tài sản, trộm vào nhà, có cả camera ghi lại hẳn hoi, chình báo chính quyền luôn, cứ xem là bao nhiêu vụ đã được xử lý theo quy định thời gian, cắt tóc cạo đầu tình địch nó đầy rẫy ra hàng ngày đấy, cái này còn làm nhục hơn cả vụ bắt thằng ls kia quỳ lạy kia mà đâu vẫn hoàn đấy, mà thằng ls kia chủ động quỳ lạy ngay khi trong xe, mở cửa xe là lạy thằng kia ngay mà, thằng già kia đã kịp bắt thằng ls này quỳ lạy đâu ? tạm giữ hình sự thì tằhng già kia nó chỉ cần nói tôi không hề bảo cậu ta quỳ lạy, cậu tay tự quỳ lại thôi, còn việc cầm hung khí hù doạ chứ không tấn công thì tôi thừa nhận, OK ? còn lại thì khung hình phạt là bao nhiêu? quan trọng là quyết định xử phạt thế nào thôi. Đã xem clip thì phải xem cho kỹ.

Cứ việc làm đơn tố cáo gởi cấp chính quyền cơ quan chức năng đi, người ta sẽ tiếp nhận theo quy trình thôi, rồi chờ thông báo kết quả xử lý đơn thư tố cáo, chịu khó chờ nhé. Còn chờ thế nào , chờ bao lâu thì chẳng có cái cộng đồng mạng nào nó rảnh để quan tâm đâu. Thực tế nó là thế đấy

EM cũng chẳng hăng máu gì đâu, có sao thì nói vậy thôi, chứng kiến nhiều cái từ thực tế thì nói vậy, tin hay không thì tuỳ các cụ.

Nói lại là cụ gì kia đừng có lôi cụ TL vào đây nhé.
giờ chuyển giao quyền lực, Nhà nước pháp quyền lên ngôi, những chuyện như cụ nói dần sẽ lùi xa. Miền trong ấy e vào thực tế thì phần đa có vẻ vẫn bất mãn chế độ lắm, giờ các cụ CA lên ngôi, cứ XH thâm lôi ra giã trong phút mốt, ngáo chó lên phường ,lên quận tầm 1 tuần về bố mẹ nhận ko ra, rồi sẽ nhận thức được ngay là làm người tử tế sẽ dễ sống hơn khi đối mặt với lực lượng đàn áp với sức mạnh tuyệt đối :D

Leean

Xe tăng
Ok , chờ xem . Lên báo thì n
Ko hiểu ý cụ này viết để thể hiện điều gì , nếu nó ngon thì đã ko nổi lềnh phềnh , thời gian sẽ trả lời
thằng nào nối lềnh phềng trên mạng mà không bị các anh triệu tập hay tạm giữ hs ngay tắp lự? không làm gì cả thì thành bọn ăn hại và làm trò cừoi cho dư luận à ?
quan trọng là quyết định xử phạt hành chính về tội gây rối TTCC hay quyết định khởi tố hs về tội cố ý huỷ hoại tài sản và làm nhục người khác hay không mà thôi, cứ chờ đi.
Em thể hiện cái gì á? vậy câu hỏi của cụ là gì, hỏi cụ thể hơn đi
hỏi như cụ thì em chẳng biết trả lời cái gì. OK ?

Leean

Xe tăng
Thôi tối rồi, phải đi ngủ, em không tham gia câu chuyện nữa, các cụ muốn ném đá, vang em hay nói gì đó thì cứ việc, em sẽ không rep còm nữa.

tomtomchát

Xe container
Thế mới có chuyện ăn cướp trong đó dân đứng nhìn
Ra Bắc thì thằng cướp và đồng bọn của nó chỉ ước công an có mặt nhanh lên. Đưa chúng nó về phường cho an toàn ^^
Đâu e ko biết chứ quê e điếu cày dễ kiếm hơn xương bò :)) :))

Moriarty

Xe container
giờ chuyển giao quyền lực, Nhà nước pháp quyền lên ngôi, những chuyện như cụ nói dần sẽ lùi xa. Miền trong ấy e vào thực tế thì phần đa có vẻ vẫn bất mãn chế độ lắm, giờ các cụ CA lên ngôi, cứ XH thâm lôi ra giã trong phút mốt, ngáo chó lên phường ,lên quận tầm 1 tuần về bố mẹ nhận ko ra, rồi sẽ nhận thức được ngay là làm người tử tế sẽ dễ sống hơn khi đối mặt với lực lượng đàn áp với sức mạnh tuyệt đối :D
E cứ hóng xem xã hội đen BĐS Bình Dương có gấu hơn xã hội đen đòi nợ thuê Tiền Giang ko? Nghe cụ Leean chém mà cũng tò mò.

Trà Lý

Xe tăng
Xã hội đen BD mà đòi ngồi trên được cả luật thì em thấy lạ thật.
Tầm số dư tài khoản trên 1k tỷ (đã trừ số nợ) thì mới mon men đến ngưỡng hơi tùy tiện tý có thể xóa ồn ào truyền thông và đến "trình bày hoàn cảnh" được với xxx. Dưới tầm đó tính gì, nổi là vớt đi luôn cho nhanh.

lenhhoxung1980

Xe điện
Khởi tố gần 3 tội đấy đợi đấy mà phạt hành chính,tiền ko nhiều có khi 3 tội xử cũng tầm 5 quyển
Vụ này nếu bị hại làm căng sẽ không thể chìm. Còn không sửa hồ sơ tí là êm đẹp hết ý mà. Ý cụ Leean bị hại có khả năng sẽ đàm phán.

Diep1979

Xe container
Xã hội đen BD mà đòi ngồi trên được cả luật thì em thấy lạ thật.
Tầm số dư tài khoản trên 1k tỷ (đã trừ số nợ) thì mới mon men đến ngưỡng hơi tùy tiện tý có thể xóa ồn ào truyền thông và đến "trình bày hoàn cảnh" được với xxx. Dưới tầm đó tính gì, nổi là vớt đi luôn cho nhanh.
Tầm này gấu phải gặp thợ săn
XHĐ gặp quân triều đình thì cũng đứt

Lò thì cháy đùng đùng, ông nào đứng ra bảo kê khéo lại có lý do để cho cả người lẫn ghế vào lò ấy chứ.

Luật sư thì quá rành luật, chưa chắc tiền đã đè được

minhhai985

Xe lăn
Những vụ ntn thường là đi đến hoà giải sẽ có lợi cho cả 3 bên. Ko ai muốn làm tới vì sẽ mất rất nhiều thời gian đi lại, giám định, giấy tờ, rồi hồi hộp chờ đợi trong lo sợ bị trả thù....

zaiwaz123

Xe điện
Những vụ ntn thường là đi đến hoà giải sẽ có lợi cho cả 3 bên. Ko ai muốn làm tới vì sẽ mất rất nhiều thời gian đi lại, giám định, giấy tờ, rồi hồi hộp chờ đợi trong lo sợ bị trả thù....
Gây rối TTCC thì kể cả bị hại có bãi nại cũng không tha được. Mà cái thằng đấy nó là ai, là cái gì mà các cơ quan QLNN phải tha cho nó?