[Funland] Rau húng lên phường.

Hastamanana

Xe buýt
Bác quên là nay ta đã có Cụ Tổng Tô rồi a?

Đến ai kia cao chót vót cả một lực lượng hùng hậu đứng sau lưng mà còn mất ghế ê chề, thì xá gì đám trưởng Sở cẩm y vệ nơi cái xứ lu chén kia?!
Vâng bác ạ , em không quên nhưng đọc những gì hắn viết em tưởng tượng ra thế :)):)):))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Vâng bác ạ , em không quên nhưng đọc những gì hắn viết em tưởng tượng ra thế :)):)):))

Hắn lá ai?
Một Nick ẩn danh, dùng "xảo ngôn lệch ngữ" khuynh đảo ý chí của những ai nhát gan, và cố cãi chày cãi cối, còn vụ việc "húng chó" kia thì bao người biết và các diễn đàn không ngớt sôi sục.

Chúng ta đang bước vào một thời đại mới trong suy nghĩ và hành xử nhé, và tôi tin là Cụ ấy sẽ làm được điều minh nói!

Dxttb

Xe tải
Em bị một lần, bốn chú trên xe bán tải- người nhiều mực phi xuống, một chú tay cầm gậy đánh bóng chày. Em bảo: chỗ trước gặp xe cản nên anh không để xe em vượt anh được. Còn muốn đánh thì để anh đi xa xa, trên xe anh có con nhỏ, anh không muốn chúng nó nhìn thấy. Thế là một chú ôm luôn chú cầm gậy rồi đẩy, mồm nói thôi đi đi...
Cách xử lý của người từng trải và bản lĩnh!

Dxttb

Xe tải
Hắn lá ai?
Một Nick ẩn danh, dùng "xảo ngôn lệch ngữ" khuynh đảo ý chí của những ai nhát gan, và cố cãi chày cãi cối, còn vụ việc "húng chó" kia thì bao người biết và các diễn đàn không ngớt sôi sục.

Chúng ta đang bước vào một thời đại mới trong suy nghĩ và hành xử nhé, và tôi tin là Cụ ấy sẽ làm được điều minh nói!
Tôi *** hiểu ô là thể loại gì, vẫn biết dặn lòng là đừng có khi nào loạn ngôn, khẩu nghiệp!!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em bị một lần, bốn chú trên xe bán tải- người nhiều mực phi xuống, một chú tay cầm gậy đánh bóng chày. Em bảo: chỗ trước gặp xe cản nên anh không để xe em vượt anh được. Còn muốn đánh thì để anh đi xa xa, trên xe anh có con nhỏ, anh không muốn chúng nó nhìn thấy. Thế là một chú ôm luôn chú cầm gậy rồi đẩy, mồm nói thôi đi đi...
Ngay trong giang hồ, XHĐ đúng nghĩa cũng có cái "đạo lý" (nguyên tắc) của nó bác ạ!

Leean

Xe tăng
Em cũng đang hóng xem diễn biến sao, chứ như cụ Leaan nói thì hay lắm :)) đợi xem cậu luật sư kia có làm được trò trống gì không hay là giảng hoà đi về.
Cụ ấy bảo chơi với đủ cả đỏ lẫn đen nhưng cái nguyên tắc cơ bản nhất: ông 26 tuổi kia mà ko viết đơn bãi nại, giữ nguyên tố cáo thì chả ông nào dám thả. Nhanh cho vuông. Còn làm cách nào đó để có cái đơn bãi nại thì tuỳ, e chả đi sâu vào. Còn luật sư e cũng quen vài người, nói thẳng ra quan hệ cũng nhiều; trừ ông ất ơ mới học việc thì e ko rõ. Cái việc quỳ kia khéo cũng trong tính toán :D
Hắn lá ai?

OK, các cụ có quyền giữ vững niềm tin của mình và kiên nhẫn chờ đợi công lý ( nếu không ngủ quên) là chuyện của các cụ thôi, đâu có ai phản đối đâu, còn em thì có cái nhìn và thực tế cua mình , đó là là chuyện của em thôi, các cụ cứ tiếp tục lạc quan về sự cải thiện trật tự an ninh xh đi, gì chứ mấy huyện vùng ven sài gòn, mấy tỉnh giáp ranh thì em cũng không đến mức không hiểu, mấy cái chuyện giống này nó xảy ra hàng ngày, có nhiều chuyện ở huyện giáp ranh có cả cam lưu lại mang lên công an huyện tố cáo , cùng tiếp nhận đẩy đủ quy trình rồi sẽ thông báo kết quả thụ lý đơn thư thôi, qua vài tháng thì cũng xong, con kiến kiện cái củ khoai, hay chờ được vạ hàm nó vỡ mẹ rồi chứ đừng nói má nó xưng. ( các cụ đừng đem mấy tỉnh trung ương , đầu não và thủ đô của các cụ ra mà so sánh nhé)

Ở đây ông nào gạch đá thì cứ gạch đá, cứ tiếp tục nêu cao ngọn cờ tuyên huấn, khẳng định niềm tin sắt son vào chế độ, thể chế đi, hay xây dựng lại lòng tin cho quần chúng đi, cứ việc vang, gạch đá thoải mái đó là việc tổt, đáng làm. Nhưng đừng cố đem các cụ lđ vào, cù cưa lôi kéo để lái chuyện sang hướng khác.

còn chuyện cậu ls 26 kia thì cứ bình tĩnh chờ kết quả đi, xem có thông cáo báo chí hay quyết định khởi tố bị can XXX về hành vi ... gì không nhé, hay sẽ là các bên tự thoản thuận bồi thường gì đó và hoà giải với nhau, qua vài ngày thì im lìm như chẳng có gì nghiêm trọng xảy ra.

Các cụ có quyền chọn cách xử lý của mình trong tình huống kia, nhưng đừng quá lãng mạng vì nghĩ rằng mình hèn tý cũng không sao, PL sẽ trừng trij thích đáng bọn côn đồ kia ngay tắp lự ngay khi có cộng đồng mạng lên tiếng, đánh ghen, lột đồi địch thủ giữa chốn đông người, báo mất cắp tài sản, trộm vào nhà, có cả camera ghi lại hẳn hoi, chình báo chính quyền luôn, cứ xem là bao nhiêu vụ đã được xử lý theo quy định thời gian, cắt tóc cạo đầu tình địch nó đầy rẫy ra hàng ngày đấy, cái này còn làm nhục hơn cả vụ bắt thằng ls kia quỳ lạy kia mà đâu vẫn hoàn đấy, mà thằng ls kia chủ động quỳ lạy ngay khi trong xe, mở cửa xe là lạy thằng kia ngay mà, thằng già kia đã kịp bắt thằng ls này quỳ lạy đâu ? tạm giữ hình sự thì tằhng già kia nó chỉ cần nói tôi không hề bảo cậu ta quỳ lạy, cậu tay tự quỳ lại thôi, còn việc cầm hung khí hù doạ chứ không tấn công thì tôi thừa nhận, OK ? còn lại thì khung hình phạt là bao nhiêu? quan trọng là quyết định xử phạt thế nào thôi. Đã xem clip thì phải xem cho kỹ.

Cứ việc làm đơn tố cáo gởi cấp chính quyền cơ quan chức năng đi, người ta sẽ tiếp nhận theo quy trình thôi, rồi chờ thông báo kết quả xử lý đơn thư tố cáo, chịu khó chờ nhé. Còn chờ thế nào , chờ bao lâu thì chẳng có cái cộng đồng mạng nào nó rảnh để quan tâm đâu. Thực tế nó là thế đấy

EM cũng chẳng hăng máu gì đâu, có sao thì nói vậy thôi, chứng kiến nhiều cái từ thực tế thì nói vậy, tin hay không thì tuỳ các cụ.

Nói lại là cụ gì kia đừng có lôi cụ TL vào đây nhé.

Chỉnh sửa cuối:

type

Xe tăng
Phải tránh nó ra chứ chả nhẽ nó muốn đập là đập vào đầu là nó đập đc sao, thanh niên 26t khoé phải hơn thằng 46 chứ nhỉ
Chắc cụ chưa biết đến nhiều trường hợp đi tù vì vượt quá giới hạn phòng vệ. Khỏe hơn tự dưng lại thành thỉ phạm thì bỏ mợ. Thế nên vì gia đình hèn tí cũng được không lại cụ với 1 số cụ húng lại chửi "vợ thằng khách nó xơi, con thằng khác nó đánh" vì húng.

nhanchauchau

Xe tăng
OK, các cụ có quyền giữ vững niềm tin của mình và kiên nhẫn chờ đợi công lý ( nếu không ngủ quên) là chuyện của các cụ thôi, đâu có ai phản đối đâu, còn em thì có cái nhìn và thực tế cua mình , đó là là chuyện của em thôi, các cụ cứ tiếp tục lạc quan về sự cải thiện trật tự an ninh xh đi, gì chứ mấy huyện vùng ven sài gòn, mấy tỉnh giáp ranh thì em cũng không đến mức không hiểu, mấy cái chuyện giống này nó xảy ra hàng ngày, có nhiều chuyện ở huyện giáp ranh có cả cam lưu lại mang lên công an huyện tố cáo , cùng tiếp nhận đẩy đủ quy trình rồi sẽ thông báo kết quả thụ lý đơn thư thôi, qua vài tháng thì cũng xong, con kiến kiện cái củ khoai, hay chờ được vạ hàm nó vỡ mẹ rồi chứ đừng nói má nó xưng. ( các cụ đừng đem mấy tỉnh trung ương , đầu não và thủ đô của các cụ ra mà so sánh nhé)

Ở đây ông nào gạch đá thì cứ gạch đá, cứ tiếp tục nêu cao ngọn cờ tuyên huấn, khẳng định niềm tin sắt son vào chế độ, thể chế đi, hay xây dựng lại lòng tin cho quần chúng đi, cứ việc vang, gạch đá thoải mái đó là việc tổt, đáng làm. Nhưng đừng cố đem các cụ lđ vào, cù cưa lôi kéo để lái chuyện sang hướng khác.

còn chuyện cậu ls 26 kia thì cứ bình tĩnh chờ kết quả đi, xem có thông cáo báo chí hay quyết định khởi tố bị can XXX về hành vi ... gì không nhé, hay sẽ là các bên tự thoản thuận bồi thường gì đó và hoà giải với nhau, qua vài ngày thì im lìm như chẳng có gì nghiêm trọng xảy ra.

Các cụ có quyền chọn cách xử lý của mình trong tình huống kia, nhưng đừng quá lãng mạng vì nghĩ rằng mình hèn tý cũng không sao, PL sẽ trừng trij thích đáng bọn côn đồ kia ngay tắp lự ngay khi có cộng đồng mạng lên tiếng, đánh ghen, lột đồi địch thủ giữa chốn đông người, cắt tóc cạo đầu tình địch nó đầy rẫy ra hàng ngày đấy, cứ xem là bao nhiêu vụ đã được xử theo đúng tinh thân công minh, cái này còn làm nhục hơn cả vụ bắt thằng ls kia quỳ lạy, mà thằng ls kia chủ động quỳ lạy ngay khi trong xe và mở cửa xe là lạy thằng kia ngay mà, nó già kia đã kịp bắt thằng ls này quỳ lạy đâu ? xem clip thì phải xem cho kỹ.

Cứ việc làm đơn tố cáo gởi cấp chính quyền cơ quan chức năng đi, người ta sẽ tiếp nhận theo quy trình thôi, rồi chờ thông báo kết quả xử lý đơn thư tố cáo, chịu khó chờ nhé. Còn chờ thế nào , chờ bao lâu thì chẳng có cái cộng đồng mạng nào nó rảnh để quan tâm đâu. Thực tế nó là thế đấy

EM cũng chẳng hăng máu gì đâu, có sao thì nói vậy thôi, chứng kiến nhiều cái từ thực tế thì nói vậy, tin hay không thì tuỳ các cụ.

Phải chăng do trong Sg và mấy tỉnh xung quoanh, dân tứ xứ nhiều quá nên chính quyền bất lực?
Cảm giác nhiều việc cơ quan công quyền kệ dân tự xử lí, tự sinh tự diệt?
Vd như việc rải đinh ngang nhiên mà bao năm cq k làm gì.

KUBIKA

Xe tải
Cụ đang suy luận theo logic hay cụ hiểu được thực sự thực tế ngoài đời, dân làm bđs ở BD ?
nếu không thì không nên thảo luận tiếp nữa, em cũng dừng ở đây

Với những bọn dân bđs pha xh ở cái đất BD, chuyện làm việc với công an theo triệu tập nó cơm bữa cụ nhé, cụ nghĩ nó làm bđs pha xh đòi nợ mà nó sống được đến giờ mà vô sự hả, mọi cái đều có luật lệ của nó nhé.
Tay Phong kia cũng là dân XH làm BĐS ở cái đất BD đấy cụ nhé, xét về mức độ rảnh và lỳ với của dân XH thì suy nghĩ thông thường của cụ nó không áp dụng được đâu.

với bọn XH mà lỡ dây với chúng nó thì có thể cụ mới là đứa phải tự đi bãi nại dùm cho nó đấy, đừng ảo tưởng khi đam đụng với dân XH ở BD nhé, nó chỉ cần spam zalo ảnh mấy con mèo bị xe đụng chết lòi ruột hay cụt đầu vào máy con vợ dạng spam thoi thì tự mà lo đi bãi nại.

thằng ku 26 ls kia hả? cho nó nổi lênh phềnh lênh mạng 48 tiếng thôi nhé, rồi xong, xin lỗi chứ chuyện quá nhỏ, nhỏ hơn hàng nghìn vụ còn đang tồn đọng chưa giải quyết vì thiếu nguồn lực nhất là ở cái địa bàn phức tạp như BD nhé. Cứ chờ công lý được thực thi đi, cứ làm đơn tố cáo đi, các anh sẽ xử lý, nhưng giờ thì cứ chờ nhé.

Hiểu thêm về thực tế cuộc sống đi cụ. Em không bảo cụ là đứa ngây ngô nữa, dù lý luận của cụ nó thực sự là ngây ngô trong câu chuyện và tình huống vụ tay P 46 này
Có thể em ở ngoài Bắc nên không hiểu an ninh trật tự Bình Dương nhưng không hiểu bao giờ lại có tâm lý đi sợ sệt mấy thằng giang hồ cỏ vậy?

Leean

Xe tăng
Phải chăng do trong Sg và mấy tỉnh xung quoanh, dân tứ xứ nhiều quá nên chính quyền bất lực?
Đầy,
nhà bè, quận 4 là điểm nóng của dân đòi nợ, xh dạt về, đồng nai, bình dương thì khỏi nói.

Leean

Xe tăng
Có thể em ở ngoài Bắc nên không hiểu an ninh trật tự Bình Dương nhưng không hiểu bao giờ lại có tâm lý đi sợ sệt mấy thằng giang hồ cỏ vậy?
Nó tồn tại là nó có lý do, và tồn tại đến chừng nào là có lý do của nó. không phải tự nhiên mà nó có thể tồn tại được,. BD hiện đang là điểm nóng của phát triển nhanh, kéo theo bất ổn xh, tội phạm về TTXH, băng nhóm, đòi nợ thuê ( mấy thằng bds ở đó cũng là một dạng xh kinh doanh bđs và thu hồi nợ, chúng có nhiều công ty xử lý nợ cho các ngân hàng và hoạt động dưới pháp nhân của các công ty kinh doanh bđs và thu hồi nợ, các anh cũng thừa biết chúng nó làm gì, có điều vẫn để cho chúng tồn tại ( đến khi cần dẹp) vì nhiều chuyện tự hiểu.

không phải là không ai biết nhưng muốn giải quyết ngay tắp lự là chuyện không thể, thay cả băng ld ở đó và đưa địa phương khác hay tw về may ra có thể.

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Thế mới có chuyện ăn cướp trong đó dân đứng nhìn
Ra Bắc thì thằng cướp và đồng bọn của nó chỉ ước công an có mặt nhanh lên. Đưa chúng nó về phường cho an toàn ^^

Kiên Khùng

Xe điện
Không có chuyện đó đâu cụ.
Một cái nick ẩn danh mà dọa được cụ thế ư?

nhanchauchau

Xe tăng
Không có chuyện đó đâu cụ.
Một cái nick ẩn danh mà dọa được cụ thế ư?
Em đang suy từ thực tế trên báo.
Nạn rải đinh, k xử lí được.
Tôn vinh mấy ông hiệp sĩ bắt cướp, trong khi đó đâu phải là việc của dân. Và ngoài miền trung hay bắc k có kiểu đó.

Kiên Khùng

Xe điện

Các cụ có quyền chọn cách xử lý của mình trong tình huống kia, nhưng đừng quá lãng mạng vì nghĩ rằng mình hèn tý cũng không sao, PL sẽ trừng trij thích đáng bọn côn đồ kia ngay tắp lự ngay khi có cộng đồng mạng lên tiếng, đánh ghen, lột đồi địch thủ giữa chốn đông người, báo mất cắp tài sản, trộm vào nhà, có cả camera ghi lại hẳn hoi, chình báo chính quyền luôn, cứ xem là bao nhiêu vụ đã được xử lý theo quy định thời gian, cắt tóc cạo đầu tình địch nó đầy rẫy ra hàng ngày đấy, cái này còn làm nhục hơn cả vụ bắt thằng ls kia quỳ lạy kia mà đâu vẫn hoàn đấy, mà thằng ls kia chủ động quỳ lạy ngay khi trong xe, mở cửa xe là lạy thằng kia ngay mà, thằng già kia đã kịp bắt thằng ls này quỳ lạy đâu ? tạm giữ hình sự thì tằhng già kia nó chỉ cần nói tôi không hề bảo cậu ta quỳ lạy, cậu tay tự quỳ lại thôi, còn việc cầm hung khí hù doạ chứ không tấn công thì tôi thừa nhận, OK ? còn lại thì khung hình phạt là bao nhiêu? quan trọng là quyết định xử phạt thế nào thôi. Đã xem clip thì phải xem cho kỹ.

Screenshot (488).png

Screenshot (489).png

Screenshot (487).png

Cơ quan điều tra xác định, hành vi của Trần Tấn Phong đã gây ảnh hưởng xấu đến trật tự, an toàn xã hội có dấu hiệu phạm vào tội Gây rối trật tự công cộng; Cố ý làm hư hỏng tài sản và Làm nhục người khác.
Đối với hành vi Cố ý làm hư hỏng tài sản và Làm nhục người khác, Cơ quan CSĐT Công an TP Thủ Dầu Một đang thu thập tài liệu, chứng cứ để xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

.

Mấy món cháo sườn này CA không bao giờ để tuột. Cụ cứ lưu lại sau kiểm chứng.
Ai cũng có máu côn đồ trong người. Đó là cái phần con, ai cũng có. Không riêng gì cụ đâu. Quan trọng ai biết nhẫn nhịn.

Leean

Xe tăng
Screenshot (488).png

Screenshot (489).png

Screenshot (487).png

Cơ quan điều tra xác định, hành vi của Trần Tấn Phong đã gây ảnh hưởng xấu đến trật tự, an toàn xã hội có dấu hiệu phạm vào tội Gây rối trật tự công cộng; Cố ý làm hư hỏng tài sản và Làm nhục người khác.
Đối với hành vi Cố ý làm hư hỏng tài sản và Làm nhục người khác, Cơ quan CSĐT Công an TP Thủ Dầu Một đang thu thập tài liệu, chứng cứ để xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

.

Mấy món cháo sườn này CA không bao giờ để tuột. Cụ cứ lưu lại sau kiểm chứng.
Ai cũng có máu côn đồ trong người. Đó là cái phần con, ai cũng có. Không riêng gì cụ đâu. Quan trọng ai biết nhẫn nhịn.
OK, cụ cứ lưu, mấy cái link kia thì báo nào cũng đăng cả.
Em cứ xem khi nào cái quyết định khởi tố bị can nó có.

Nhẫn nhịn hay không thì tuỳ người và khả năng giải quyết sau đó của mỗi người. Em thì không quỳ laỵ nhé

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
Quỳ có 1 phút để thằng kia dính thêm tội làm nhục, muốn xin giảm án thì lại mất cho cậu áo đỏ 1 mớ, cũng không thiệt đâu cụ
Đang quỳ nó cho cái vào giữa đỉnh đầu thì lại toang!

Leean

Xe tăng
cụ tin hay không thì tuỳ, thực tế có thể không đến mức kệ dân tự xử lý, tự sinh tự diệt, nói vậy thì còn gì là nhà nước pháp quyền XHCN nữa, nhưng có nhiều cái nó dai dẳng tồn động nhiều năm , muốn dứt điểm thfi chắc phải thay thế nhiều thứ lắm, đưa từ tw vào thì may ra mới quyết liệt và làm sạch được ( làm sach những ai , bên nào thì em không dám bàn)
Chuyện thằng già trâu 46 tuôi ở BD kia cũng chi như cái móng tay so với hàng chục nhưng chuyện tương tự xảy ra hàng ngày ở đó , chỉ có điều không nổi lềnh phềnh lên mạng. Hiệp sỹ BD á? ngạo nghễ live stream cảnh đi đòi công đạo, hay bắt cướp á ? cẩn thận chúng nó đến xiên cả nhà, có thằng còn phải bán xới, trốn biệt bỏ lại vợ con lại cho ông bà già ở nhà, bọn hiệp sỹ chúng nó bắt đầu khôn ra khi thấy tóm được thằng trộm vặt nào đưa lên CA thì cũng chỉ vài ngày sai đó lại thả về, lúc đó mới ăn đòn truy sát. Cụm từ hiệp sỹ đó giờ đi vào dĩ vãng hết cả rồi. An ninh ở trung tâm còn tạm tạm, về các xã vùng ven chỉ còn công an xã ( chính quy điều vè chỉ 1-2 bạn) quảnn lý hàng nghìn hộ dân với tỷ lệ 3 CA xã + 1 chính quy quản lý từ 300-500 người/ấp thì người dân phải biết kiên nhẫn chờ đợi thôi, chủ yếu là thủ tục hộ tích, hành chính giấy tờ. có an hình sự thì tỷ lệ xử lý 1/10 là giỏi lắm rồi.

Bình Dương thì em không lạ, nhất là cái Thủ Dầu Một, và những xã vùng ven TP, tuần 7 ngày thì em ở đó ít nhất cũng 2 ngày vì các việc liên quan, chuyên đòi nợ thuê, dân xh lộng hành, túm lên phường rồi lại thả ra sau đó ít ngày, chuyện lại như cũ nó không phải là chuyện lạ, em thấy thường xuyên, chỉ là lạ với các cụ ở ngoài Bắc kia mà thôi.

Cá nhân em thì thấy không ít chuyện thằng bị hại phải đi viết đơn xin bãi nại cho cái thằng nó đánh mình như cái mền rách kia, dù có cam ghi lại làm bằng chứng đang hoàng, và trước đó có đơn thư tố cáo gởi các cấp thẩm quyền theo đúng trình tự và có luật sư tư vấn, các anh xxx vẫn xử lý đúng trình tự pháp luật và có biên bản tự nguyện hoà giải của các bên đàng hoàng, cấm sai một chữ. Em nói chỉ để các cụ đang hực ném đá em biết là thực tế nó không như các cụ ấy nghĩ, để không phải lúc nào cũng hừng hực phát biểu như tuyên huấn báo Đ thôi. Những tay như thế thì chẳng biết cái gì về thực tế đời thường và những câu chuyện cận đáy Xh cả. Họ ở tầng khác rồi

Chỉnh sửa cuối: