[Funland] Quy Hoạch Hà Nội 2030

VĐ4 Hà Nội 2030 - Mua ở đâu?

• Bắc: Đông Anh, Mê Linh, Sóc Sơn

• Đông: Gia Lâm, Yên Viên, Bắc Ninh, Hưng Yên

• Tây: Đan Phượng, Hoài Đức, Thanh Oai

• Nam: Thanh Trì, Thường Tín, Phú Xuyên

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
long biên nhiều lắm cụ. Khu biệt thự Him lam Vĩnh tuy giá từ 80-225 tỷ/căn view sân golf. chung cư có nhiều. ECOSMART CITY CỔ LINH, THE KEISHO LONG BIÊN, RUBY CITY CT8 PHÚC ĐỒNG, RUBY CITY CT2 PHÚC LỢI, NOBLE CRYSTAL LONG BIÊN, NOBLE PALCE LONG BIÊN, IMPERIA SKYVIEW KHAI SƠN, tất cả giá đều đang khả năng cao thấp nhất 60-120 triệu/m2. con nhật bản cụ bảo là THE KEISHO do Haseko làm cao 18 tầng sát aeon mall lb view sân golf
Cụ quả biết nhiều, như các dự án này cụ có thiết kế chưa ạ.

Khongdanhvong

Xe điện
Nhiều dân buôn trong này thật, diễn đàn cũng là chỗ để dân buôn fomo nhé 🤭

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quả biết nhiều, như các dự án này cụ có thiết kế chưa ạ.
em đầu tư đất long biên cụ ạ, sinh ra ở long biên luôn. hà nội này có 2 nơi e đặc biệt thích mua để lâu dài hàng chục năm sau vẫn ngon là 2 quận long biên và hà đông. giá phủ lý, tiềm năng tăng còn cao. em không phải sale nên không có thiết kế gì đâu và em không thích mua chung cư cụ ạ. chỉ liền kề là chính, biệt thự cũng không nốt vì giá quá to. 1 căn biệt thự đơn lập e thích mua thành 2-3 căn liền kề và diện tích ít nhất 70 m2 trở lên xây 4 tầng trở lên. em cũng không thích mua đất thổ cư hay mặt phố. em khác người vậy đấy ạ.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
em đầu tư đất long biên cụ ạ, sinh ra ở long biên luôn. hà nội này có 2 nơi e đặc biệt thích mua để lâu dài hàng chục năm sau vẫn ngon là 2 quận long biên và hà đông. giá phủ lý, tiềm năng tăng còn cao. em không phải sale nên không có thiết kế gì đâu và em không thích mua chung cư cụ ạ. chỉ liền kề là chính, biệt thự cũng không nốt vì giá quá to. 1 căn biệt thự đơn lập e thích mua thành 2-3 căn liền kề và diện tích ít nhất 70 m2 trở lên xây 4 tầng trở lên. em cũng không thích mua đất thổ cư hay mặt phố. em khác người vậy đấy ạ.
Vâng ạ. Mỗi người có một sở thích đầu tư cụ nhỉ. Liền kề tại Long Biên đa phần em thấy đều nằm trong khu vực quy hoạch đồng bộ. Khá đẹp và yên tĩnh

kasim

Xe tải
15 năm nữa nếu ngon bổ rẻ số 1 là mê linh
sóc sơn k làm đc khu đô thị chất nượng đâu, cứ ngẫm đi, h nhiều người thích ở chung cư hơn đất, tương nai của những người đó nếu xuống đất cũng thích khu đô nị nhiều tiện ích hơn là sống trong rừng sóc sơn :))
ncl đất k cần quá rẻ, cũng k cần quá rộng. nhưng phải chất, con cái học hành đàng hoàng, tiện ích xịn
2030 thôi cụ ơi. Tầm 5-6 năm khi xong vd4.
15 năm nữa xa quá sợ thủ đô lại vô SG 😂

Cá nhân tôi khi khảo sát Mê linh, đất rộng nhưng quy hoạch lôm côm, pháp lý lởm khởm, chẳng có cái dự án nào ra hồn.
Xét về qh thì HN định hướng phát triển theo mô hình đô thị đa cực, đa trung tâm. Kết nối với nhau bằng (1) hệ thống đường vành đai, (2) trục hướng tâm và (3) hệ thống đường sắt đô thị.
Thì có thể thấy ML ko có (2) và chưa biết bao giờ có (3).
Nên là ML tuy gần … mà xa 😅

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ạ. Mỗi người có một sở thích đầu tư cụ nhỉ. Liền kề tại Long Biên đa phần em thấy đều nằm trong khu vực quy hoạch đồng bộ. Khá đẹp và yên tĩnh
Em thiếu gì!! Long biên- tổng cục 5 chiến thắng- an hưng-!! Cũng toàn khu đểu thôi nhưng tạm ổn!! Hihi!! Cơ mà e thích LB nhất vì e đẻ ra ở đây nên e cứ đề cao nó nhất!! Hehe

alobaba1234

Xe đạp
hà đông h cao quá rồi cụ ơi

Gato2009

Xe điện
Em mua tít Sài Sơn, đất đấu giá giá 40. Hi vọng có đường sắt số 5 thì đi làm phía Cầu Giấy vẫn OK.
Sài sơn vẫn gần chán cụ ơi, em tính nếu mua em chắc phải xa hơn nữa, vì vốn nhỏ.
Thực ra thì xa gần đôi khi phải tính bằng thời gian di chuyển chứ không phải bao nhiêu km

kasim

Xe tải
Em mua tít Sài Sơn, đất đấu giá giá 40. Hi vọng có đường sắt số 5 thì đi làm phía Cầu Giấy vẫn OK.
Đất Sài Sơn đấu giá 40 là khu nào cụ ? Giá này sao phải lao vào chỗ Thanh Oai đấu giá 5x-9x nhỉ 😅

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Em đánh giá cao Long biên hơn Hà Đông
E đánh gía ngang tầm nhau, mỗi quận có 1 lợi thế. đông- tây là 2 hướng chính của hà nội phát triển và 2 quận này thì giá phủ lý nhất, phát triển cũng mạnh, tương lai còn mạnh nữa

Gato2009

Xe điện
E đánh gía ngang tầm nhau, mỗi quận có 1 lợi thế. đông- tây là 2 hướng chính của hà nội phát triển và 2 quận này thì giá phủ lý nhất, phát triển cũng mạnh, tương lai còn mạnh nữa
Tương lai thì em cho là LB nó sẽ vượt HĐ. Hiện tại nói về môi trường sống LB nó là nơi đáng sống nhất HN, nó lại là đầu mối của HN tiếp xúc với BN, Đông Anh…đầu mối giao thông, đầu mối kinh tế….

kasim

Xe tải
Tương lai thì em cho là LB nó sẽ vượt HĐ. Hiện tại nói về môi trường sống LB nó là nơi đáng sống nhất HN, nó lại là đầu mối của HN tiếp xúc với BN, Đông Anh…đầu mối giao thông, đầu mối kinh tế….
Tương lai thì ĐA 😁 trung tâm của tp phía Bắc, hạ tầng mới đồng bộ quy hoạch.

long19852004

Xe máy
Chuẩn cụ ah . E ở Hà Đông nhưng để nói tương lai thì Đông Anh vẫn hơn. Tương lai nhiều cây cầu được xây

Chuẩn cụ ah . E ở Hà Đông nhưng để nói tương lai thì Đông Anh vẫn hơn. Tương lai nhiều cây cầu được xây
Đông Anh e sợ còn lâu lắm, mãi mà cái Thành phố thông minh chưa thấy đâu