[Funland] Quy Hoạch Hà Nội 2030

VĐ4 Hà Nội 2030 - Mua ở đâu?

• Bắc: Đông Anh, Mê Linh, Sóc Sơn

• Đông: Gia Lâm, Yên Viên, Bắc Ninh, Hưng Yên

• Tây: Đan Phượng, Hoài Đức, Thanh Oai

• Nam: Thanh Trì, Thường Tín, Phú Xuyên

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Như vậy nội đô cơ bản dc NN lấy Hn lấy từ Từ Liêm Hoàng Mai hất vào trong, chứ không phải lấy vành đai 3 như dự kiến
Sau này nếu có thu phí vào nội đô, cấm xe máy thì tính ở ranh giới các quận này, hiện dễ hơn vì thu phí không dừng hết rồi
E hiểu thế có đúng k nhỉ?

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Như vậy nội đô cơ bản dc NN lấy Hn lấy từ Từ Liêm Hoàng Mai hất vào trong, chứ không phải lấy vành đai 3 như dự kiến
Sau này nếu có thu phí vào nội đô, cấm xe máy thì tính ở ranh giới các quận này, hiện dễ hơn vì thu phí không dừng hết rồi
vành đai 3 còn gì nữa cụ.

Ngobcool

Xe buýt
Nội đô tính từ vành đai 4 hất vào

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Nội đô tính từ vành đai 4 hất vào
đấy là sau này nhưng chủ yếu vẫn tính từ vành đai 3 hất vào. vành đai 3.5 hay vành đai 4 thực chất vẫn ngoại ô vì có nằm trọn vẹn trong hà nội đâu mà còn đi sang các tỉnh khác. chỉ có vành đai 1,2, 2.5, 3 là nằm hoàn toàn trong địa phận hà nội. nội thành gồm 12 quận hiện tại trong đó có 4 quận lõi là hoàn kiếm, ba đình, đống đa, hai bà trưng còn lại 8 quận còn lại gọi là quận trung tâm. ngoài khu vực này tính là ngoại thành hết kể cả 5 huyện chuẩn bị lên quận. 12 quận hiện tại trình độ phát triển mọi mặt vượt xa các huyện rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Thudovang

Xe buýt
Lúc đó Thủ Đô sẽ rất đẹp và hoành tráng vì song vd2,5- vd3,5 và vd4 rồi mà

kasim

Xe tải
Cấm xe gì đó thì dựng biển báo là xong. Còn bảo thu phí vào nội đô thì đúng là trò vớ vẩn. Lập hệ thống bao rồi barrie thu phí các kiểu nữa ah, quanh HN bao nhiêu đường đâm lớn nhỏ, lại thêm ùn tắc kẹt xe… Có làm đc thì chi phí vận hành cũng quá tội … thà nghĩ ra trò gì như hệ thống taxi bay còn có ích hơn 😄

iad_jk209

Xe máy
Cấm xe gì đó thì dựng biển báo là xong. Còn bảo thu phí vào nội đô thì đúng là trò vớ vẩn. Lập hệ thống bao rồi barrie thu phí các kiểu nữa ah, quanh HN bao nhiêu đường đâm lớn nhỏ, lại thêm ùn tắc kẹt xe… Có làm đc thì chi phí vận hành cũng quá tội … thà nghĩ ra trò gì như hệ thống taxi bay còn có ích hơn 😄
nó thu phí không dừng thì chả tốn kém nhiều đâu

Fun9999

Xe đạp
Nghe quả Xuân Mai lên thành phố, lại thắp lại ước mơ cho bà con từ hồi có quy hoạch thành phố vệ tinh thời bác PVĐ

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Nghe quả Xuân Mai lên thành phố, lại thắp lại ước mơ cho bà con từ hồi có quy hoạch thành phố vệ tinh thời bác PVĐ
thời vệ tinh nó cũng lên thành phố mà bác. có khác gì đâu, giờ chỉ khác là nhập hoà lạc- xuân mai làm thành phố phía tây còn trước là 2 ông rời nhau. bây giờ luật nó ghi rõ có thành phố trong thành phố nên ghi rõ ràng luôn chứ quy hoạch 5 đô thị vệ tinh từ đầu là sóc sơn, xuân mai, hoà lạc, sơn tây, phú xuyên vẫn là thành phố mà.

daikim911

Xe tải
Em quan tâm các cụ check qh ở app nào

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Em vote mạn Hưng Yên, Còn nghía sâu hơn thì Thường Tín cũng là lựa chọn tốt nhất là thời điểm này. Tới Thanh Trì và Thường Tín sẽ rất sôi động. Nhưng phải nắm được quy hoạch ạ.

BloodOwl87

Xe điện
tứ xứ thì đâu cũng vậy thôi cụ, Thậm chí Mỹ Đình, Từ Liêm phải nhiều hơn chứ. Nó kém về mặt hạ tầng nên cụ có cảm giác vậy thôi. Chỗ nào hạ tầng đẹp, đường xá đẹp chẳng văn minh hơn chỗ lụp xụp ạ.
Dân trí ý.
Hoàng mai dân phu phen xã hội nhiều hơn các quận khác nhiều.
1 chỉ tiêu khá chính xác phản ánh dân trí là điểm chuẩn cấp 3 các trường trong quận, Hoàng Mai muôn đời bét HN. Cầu giấy thì nổi tiếng là giáo dục tốt từ cấp 2 rồi.

kasim

Xe tải
Em vote mạn Hưng Yên, Còn nghía sâu hơn thì Thường Tín cũng là lựa chọn tốt nhất là thời điểm này. Tới Thanh Trì và Thường Tín sẽ rất sôi động. Nhưng phải nắm được quy hoạch ạ.
Hưng Yên thì nhiều cụ lựa chọn vì lý do cảm tính quá 😅
Còn lý do gì mà tới Thanh Trì và Thường Tín sẽ “rất” sôi động hả mợ 😉

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Hưng Yên thì nhiều cụ lựa chọn vì lý do cảm tính quá 😅
Còn lý do gì mà tới Thanh Trì và Thường Tín sẽ “rất” sôi động hả mợ 😉
Em xin phép múa rìu qua mắt thợ.
Nay cũng vô tình thế nào cậu em e nó cũng hỏi giữa HĐ và Thường Tín nên chọn đtu ở đâu. Em bảo xuống T Tín
Còn tin đây cụ ạ

Không chỉ noxh mà trong đợt 3 này còn rất nhiều dự án đc đưa vào danh mục đầu tư hoặc đấu thầu lựa chọn nđt. Đa phần là dự án dưới TT và TTin, còn một ít là Gia Lâm, LB.

Bên cạnh đó các cụ biết sau GL và ĐA lên Q, thì Thanh Trì sẽ phải đủ chỉ tiêu lên. Vì thế tới sẽ quy hoạch rất nhiều. Và cũng như TTin

Vấn đề 2 là TTin , kể cả chưa lên q ttín phải đủ chỉ tiêu về đô thị hóa nên tiềm năng là hiện rõ các cụ ạ.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép múa rìu qua mắt thợ.
Nay cũng vô tình thế nào cậu em e nó cũng hỏi giữa HĐ và Thường Tín nên chọn đtu ở đâu. Em bảo xuống T Tín
Còn tin đây cụ ạ

Không chỉ noxh mà trong đợt 3 này còn rất nhiều dự án đc đưa vào danh mục đầu tư hoặc đấu thầu lựa chọn nđt. Đa phần là dự án dưới TT và TTin, còn một ít là Gia Lâm, LB.

Bên cạnh đó các cụ biết sau GL và ĐA lên Q, thì Thanh Trì sẽ phải đủ chỉ tiêu lên. Vì thế tới sẽ quy hoạch rất nhiều. Và cũng như TTin

Vấn đề 2 là TTin , kể cả chưa lên q ttín phải đủ chỉ tiêu về đô thị hóa nên tiềm năng là hiện rõ các cụ ạ.
Thanh trì phát triển còn nhom nhem thì thường tín chưa đến lượt!! Phía Nam khi nào quận Hoàng Mai khởi sắc thì mới tính đến những chỗ khác được!!

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Thanh trì phát triển còn nhom nhem thì thường tín chưa đến lượt!! Phía Nam khi nào quận Hoàng Mai khởi sắc thì mới tính đến những chỗ khác được!!
Cụ bên Long Biên cụ có biết khu nào cbi triển khai không ạ? Em mới nghe có vài dự án cc cao cấp cbi lm. Giá tối thiểu 8x/m² cđt là nhật bản..

Nên mỗi người một quan điểm dựa trên 1 thông tin riêng nên có nhận định riêng ạ. Cá nhân em thì cứ chốt ở Hưng Yên

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bên Long Biên cụ có biết khu nào cbi triển khai không ạ? Em mới nghe có vài dự án cc cao cấp cbi lm. Giá tối thiểu 8x/m² cđt là nhật bản..

Nên mỗi người một quan điểm dựa trên 1 thông tin riêng nên có nhận định riêng ạ. Cá nhân em thì cứ chốt ở Hưng Yên
long biên nhiều lắm cụ. Khu biệt thự Him lam Vĩnh tuy giá từ 80-225 tỷ/căn view sân golf. chung cư có nhiều. ECOSMART CITY CỔ LINH, THE KEISHO LONG BIÊN, RUBY CITY CT8 PHÚC ĐỒNG, RUBY CITY CT2 PHÚC LỢI, NOBLE CRYSTAL LONG BIÊN, NOBLE PALCE LONG BIÊN, IMPERIA SKYVIEW KHAI SƠN, tất cả giá đều đang khả năng cao thấp nhất 60-120 triệu/m2. con nhật bản cụ bảo là THE KEISHO do Haseko làm cao 18 tầng sát aeon mall lb view sân golf