[Funland] Quịt nữ đất thủ

Batman

Xe điện
Ôi! may mà ...................... =))
Kỳ thật, em đang làm vài lon rồi, nhưng đọc thơ bác em thấy chướng bụng, thơ chả ra thơ, văn chả ra văn. Phải em là em bụp luôn, khỏi nói nhiều. ;))

Pumzen

Xe ba gác
Cũng có thể là bệnh.
Em Paris Hilton cũng dính vài vụ.
Em diễn viên nổi tiếng lớn lên từ lò waldisney (em uống bia quên mất tên rồi, hot thời 200x) cũng có vụ này.
Trước có vụ minh tinh màn bạc Hollywood rất tên tuổi cũng bị dính vào hội chứng thịt thăn thịt thủ. Mợ Winona Ryder trông vẻ mặt khá hiền dịu nhẹ nhàng yểu điệu thục nữ, nhưng sểnh ra là thuổng với thó đồ ngay:

Kiên Khùng

Xe điện
Nghe mà ............... :(
Các bác nghĩ sao nếu mình là chủ cái hotel lày??? :-/

Vào nhà hàng của một khách sạn 5 sao gọi nhiều món cao cấp lên tới hơn 11 triệu đồng, song khi nhân viên tính tiền, cô gái tỏ ra không bình thường, nằm ra ghế sofa và không trả tiền

Tối 28-5, mạng xã hội lan truyền bài viết về việc một cô gái gọi đồ ăn tại nhà hàng của khách sạn 5 sao ở Hà Nội nhưng sau đó không trả tiền gây xôn xao cộng đồng mạng. Sự việc được xác định xảy ra tại nhà hàng của một khách sạn 5 sao thuộc phường Cống Vị (quận Ba Đình, TP Hà Nội).

Cô gái vào nhà hàng 5 sao gọi bò Wagyu, tôm hùm rồi nằm ra ghế, không trả tiền- Ảnh 1.
Phía nhà hàng mời công an đến làm việc với cô gái. Ảnh: M.X.H.

Liên quan đến vụ việc, lãnh đạo Công an phường Cống Vị (quận Ba Đình), cho biết sau khi công an tới can thiệp, có sự chứng kiến của những người liên quan, xác định cô gái trên có "tâm lý không bình thường".

...........................................................................................................................................................

Theo lãnh đạo Công an phường Cống Vị, cô gái trên thường xuyên đi ăn không trả tiền.

Bị tâm thần, kêu giám hộ trả tiền là xong thôi mà!

matizvan2009

Xe ba gác
Trước có vụ minh tinh màn bạc Hollywood rất tên tuổi cũng bị dính vào hội chứng thịt thăn thịt thủ. Mợ Winona Ryder trông vẻ mặt khá hiền dịu nhẹ nhàng yểu điệu thục nữ, nhưng sểnh ra là thuổng với thó đồ ngay:
Em nhớ rồi. Mợ em nói đến là Linday Lohan.
Chín sớm, mau tàn.

ca_kiem

Xe container
Sao biết nó tâm thần nhỉ? Kiểu này lại có hội chứng đua nhau ăn quịt rồi báo tâm thần.
Công an cũng nên chụp cáo ảnh rồi dán vào cửa nhà hàng là con tâm thân để các của hàng còn biết còn tránh

Mimeo

Xe điện
Sao biết nó tâm thần nhỉ? Kiểu này lại có hội chứng đua nhau ăn quịt rồi báo tâm thần.
Công an cũng nên chụp cáo ảnh rồi dán vào cửa nhà hàng là con tâm thân để các của hàng còn biết còn tránh
Phụ huynh (người giám hộ) đưa ra giấy chứng nhận tâm thần cụ ạ. Nhưng em nghĩ gây ra thiệt hại như vậy thì người giám hộ ấy phải có trách nhiệm đền bù thiệt hại (bằng cách thanh toán hoá đơn). Chứ bao nhiêu năm nay vẫn mợ ấy, vẫn 1 chiêu trò này báo hại xã hội quá.

cadilac30

Xe tăng
Đi với bụt mặc áo cà sa
Đi với ma mặc áo giấy thôi
Ngạn ngữ China đấy, lại khác tầng rồi , ở yên đấy , Không phải xuống 👎👎
Ba cái câu nhố nhăng của trẻ trâu của TQ mà cũng thấm vào ngôn ngữ của bác thì tôi cũng thấy hơi lạ.
Tôi đang ở tầng lớp lao động bình dân đây, ông ở tầng nào để tôi trèo xuống nào. ;))

beef mập

Xe buýt
Khoan,sau khi tổng hợp thông tin thì em nghi cô này có khả năng bị yểm bùa thật.
còn nếu không thì chỉ là ca ve thôi,kệ m cho đi phạt làm công ích vài tháng.
sau tệ nạn cứu net những năm 90s,thập niên 2000s thì giờ lại tới nạn cứu bò bít tết cứu rượu sâm panh ...kkk

Xechaybangcom

Xe điện
Ba cái câu nhố nhăng của trẻ trâu của TQ mà cũng thấm vào ngôn ngữ của bác thì tôi cũng thấy hơi lạ.
Tôi đang ở tầng lớp lao động bình dân đây, ông ở tầng nào để tôi trèo xuống nào. ;))
Em còn ko hiểu thế nào, ý là gì vậy cụ.

Batman

Xe điện
Em còn ko hiểu thế nào, ý là gì vậy cụ.
Đại thể cụ QUANG1970 đang mỉa mai cụ cadilac30 là chỉ xứng tầm làm bạn với Phụ bếp trong ks. Cụ cadilac30 thì vẫn nghi ngờ việc cụ QUANG1970 đang bốc phét, vì dễ gì thường xuyên ngồi nhà hàng 5* liên tục, thế thì thượng lưu cmnr. :D
Câu mây tầng nào gặp gió tầng đó thì do bọn trẻ con trung quốc nói, và nó thành trào lưu của đám trẻ trâu Việt, đại thể giễu nhau là bạn ở tầng mây đó, nên chỉ gặp gió tầng đó, chúng tớ ở tầng cao hơn kìa. :))

AcidS

Xe điện
Em hóng xem chủ Lotte xử lý thế nào? Anh chủ khách sạn thì phải “Công Đức” rồi.

koopbee

Xe đạp
Con này nó giả tâm thần thui, thuê 1 người đi theo nó , cứ thấy nó muốn vào ks nào gọi đồ ăn thì đi theo vào cảnh báo cho nhân viên , làm vậy vài ngày ,nó ko kiếm ăn được tự khắc nó tỉnh a. Lấy độc trị độc a. Nó muốn ăn quỵt thì làm cho nó ko có cách nào ăn quỵt đc a là hết tâm thần.

Tui mà là chủ KS tui lấy nguyên chai nước bồn cầu rót từ từ vào họng nó để trừng phạt. Uống xong rồi thì thả nó đi, nó mà báo công an thì bảo là nước vòi thôi, thấy nó tâm thần nên bảo là nước bồn cầu để thử xem nó điên thật hay giả. Mà nó biết báo CA thì tức là nó tỉnh chứ đâu phải tâm thần.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em hóng xem chủ Lotte xử lý thế nào? Anh chủ khách sạn thì phải “Công Đức” rồi.
Báo chí khi đưa tin đã nói rõ rằng phía khách sạn không yêu cầu truy tố!

Lý do cũng đơn giản thôi vì ở những khách sạn năm sao họ luôn có tầm nhìn cao hơn người ta thường nghĩ: không vì một chuyện nhỏ mà làm mất đi cái lớn hơn là uy tín và bộ mặt của khách sạn mình một khi vụ việc đã đưa ra trước pháp luật vì theo luật số tiền 11 triệu là đã “thửa” khung truy tố hình sự ===> sẽ rất mất thời gian làm việc với với cơ quan chức năng, chỉ nội việc có bóng dáng của CA xuất hiện trong khách sạn thì đã có thể làm khách hàng có không thoải mái!

Ở những khách sạn năm sao có cách xử lý hay quy định mà người không hiểu chuyện sẽ thấy vô cùng ngạc nhiên, hay “ tàn nhẫn”.

Một ví dụ các bác có biết tất cả các thức ăn trong một bữa buffet còn ở trên quầy (bàn) phục vụ mà tới cuối bữa ăn, thực khách không (dủng) đến lấy, khách sạn xử lý như thế nào hay không?
Chúng sẽ được đổ vào bịch nylon lớn và quảng sọt rác, tuyệt đối không cho nhân viên đem về cũng như không đem cho từ thiện mặc dù không đây không phải là thức ăn thừa của thực khách mà là thức ăn trên quầy nhưng khách chưa dùng.

Nếu hiểu và có đầu óc thì sẽ thấy đây là cách xử lý đúng đắn nhất và tốt nhất!

Chỉnh sửa cuối:

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Báo chí khi đưa tin đã nói rõ rằng phía khách sạn không yêu cầu truy tố!

Lý do cũng đơn giản thôi vì ở những khách sạn năm sao họ luôn có tầm nhìn cao hơn người ta thường nghĩ: không vì một chuyện nhỏ mà làm mất đi cái lớn hơn là uy tín và bộ mặt của khách sạn mình một khi vụ việc đã đưa ra trước pháp luật vì theo luật số tiền 11 triệu là đã “thửa” khung truy tố hình sự ===> sẽ rất mất thời gian làm việc với với cơ quan chức năng, chỉ nội việc có bóng dáng của CA xuất hiện trong khách sạn thì đã có thể làm khách hàng có không thoải mái!

Ở những khách sạn năm sao có cách xử lý hay quy định mà người không hiểu chuyện sẽ thấy vô cùng ngạc nhiên, hay “ tàn nhẫn”.

Một ví dụ các bác có biết tất cả các thức ăn trong một bữa buffet còn ở trên quầy (bàn) phục vụ mà tới cuối bữa ăn, thực khách không (dủng) đến lấy, khách sạn xử lý như thế nào hay không?
Chúng sẽ được đổ vào bịch nylon lớn và quảng sọt rác, tuyệt đối không cho nhân viên đem về cũng như không đem cho từ thiện mặc dù không đây không phải là thức ăn thừa của thực khách mà là thức ăn trên quầy nhưng khách chưa dùng.

Nếu hiểu và có đầu óc thì sẽ thấy đây là cách xử lý đúng đắn nhất và tốt nhất!
Cụ nói đúng. Ở resort Nha Trang họ cũng làm thế. 11 triệu quá nhỏ với nhà hàng 5 sao. Coi như rơi vãi thôi. Ở Tiệp Khắc thời trước em thấy "Skupina 4" (Nhóm 4) không rõ thuộc mấy sao mà đồ ăn x3 cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

bmwp0wer

Xe tăng
Em nhớ rồi. Mợ em nói đến là Linday Lohan.
Chín sớm, mau tàn.
Lindsay quá tài năng khi diễn xuất lẫn ca hát đều được, tuy nhiên bệnh ngôi sao dính nghiện ngập sớm nên hỏng sự nghiệp. VN có HTL cũng vừa tài năng ca hát lẫn diễn xuất, cũng đen do bị phát tán clip riêng tư mà em ấy hỏng cả tương lai chứ ko giờ đã là nữ hoàng giải trí hạng A.

ca_kiem

Xe container
[/QUOTE]
Phụ huynh (người giám hộ) đưa ra giấy chứng nhận tâm thần cụ ạ. Nhưng em nghĩ gây ra thiệt hại như vậy thì người giám hộ ấy phải có trách nhiệm đền bù thiệt hại (bằng cách thanh toán hoá đơn). Chứ bao nhiêu năm nay vẫn mợ ấy, vẫn 1 chiêu trò này báo hại xã hội quá.
Con bé này thần kinh cũng hơn người nhỉ…. Ngày trước chỗ em ở có mấy đứa thần kinh nặng nhưng nó lại toàn ra bãi rác bới ăn. Con này thần kinh khôn toang vào nhà hàng 5 sao mà toàn gọi món ngon vãi quả thần kinh con này:))

vừa đi vừa láii

Xe container
Con bé này thần kinh cũng hơn người nhỉ…. Ngày trước chỗ em ở có mấy đứa thần kinh nặng nhưng nó lại toàn ra bãi rác bới ăn. Con này thần kinh khôn toang vào nhà hàng 5 sao mà toàn gọi món ngon vãi quả thần kinh con này:))
[/QUOTE]

Nghe giọng rất dễ thương :D

Trên Youtube hay có mấy cái clips tựa: Tổng GĐ giả vờ làm ăn mày và cái kết bla blog ..:))
Bọn Tây cũng có chú tiền nhiều làm clips đi lang thang xin tiền, ai cho 1$ thì chú tặng lại 500$...
Em nghi chị ăn chùa lại ra seri: Nữ chủ tịch giả vờ ăn quỵt và cái kết gây sốc ;))
Theo đó chủ quán mà mắng/đuổi thì không có quà. Chủ quán nhẹ nhàng thì chị tặng quà khủng ;))

Isu_zu

Tháo bánh
19 chia 6 thì hơn 3 tr/ người. Đây 1 mình em nó đã 11 triệu, gần gấp 4 lần nhà cụ cơ.
Vâng cụ, 1 mình mà chén 11tr/bữa thì đúng quá khủng, em chưa bao giờ ăn uống tới cỡ đó :))