[Funland] Quịt nữ đất thủ

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Cụ Ngao đã cưỡi Jawa 350 hai ống xả chưa ạ?
Chưa cụ ạ. Jawa 350 giá 8.000 KCS (Curron Tiệp Khắc), giá 1983 (bốn tháng lương trung bình của người lao động). Rất ít người Việt Nam mua xe này vì xe to, bằng lái cũng lằng nhằng, đi trong phố bất tiện nhất là nhà hẹp. Công nhân Cuba lao động ở Tiệp Khắc rất thích mua xe này mang về nước
Viện Nhiệt đới, Vện khoa học Việt Nam ở Nghĩa Đô (18 Hoàng Quốc Việt) được người Tiệp gửi sang một chiếc để thử nghiêm "ảnh hưởng của khí hiệu nhiệt đới"

BMW X11

Xe điện
Khổ thân làng xóm xung quanh thật. Chẳng hiểu gia đình người giám hộ như thế nào nhưng để ảnh hưởng đến xã hội đến thế thì đúng là thiếu lòng tự trọng vô ý thức quá. Muốn văn minh như tây thì tối thiểu pháp luật cần chặt chẽ hơn trong những vde liên quan đến những cá nhân ko thể tự chủ hành vi năng lực.
Cũng nên có đôi chút thông cảm với họ, bác ạ.
Họ cũng luôn kỳ vọng, con mình sẽ Tiến bộ dần, thông qua việc nỗ lực tu dưỡng rèn luyện phấn đấu gì đó.

Mà việc ấy thì bác phải thả lỏng, chứ giam cháu nó ở nhà, bệnh chỉ có thể nặng hơn.

Thành Thị 1

Xe điện
Cô này bị bệnh nhẹ, mặc dù ăn không trả tiền là sai, nhưng các thành viên OF không vì vậy mà mang ra bình phẩm, miệt thị người ta.
Đề nghị BQT diễn đàn nên xóa các bài như này.
Lúc ăn ko tâm thần, sao lúc trả tiền lại tâm thần nhi????

fallingwater

Xe tăng
.......
Viện Nhiệt đới, Vện khoa học Việt Nam ở Nghĩa Đô (18 Hoàng Quốc Việt) được người Tiệp gửi sang một chiếc để thử nghiêm "ảnh hưởng của khí hiệu nhiệt đới"
Viện kỹ thuật Nhiệt Đới bị người trong viện nói chệch ra là "Viện kỹ thuật Nhịn Đói". Không biết bây giờ nó đổi tên thành gì :)

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Cô này bị bệnh nhẹ, mặc dù ăn không trả tiền là sai, nhưng các thành viên OF không vì vậy mà mang ra bình phẩm, miệt thị người ta.
Đề nghị BQT diễn đàn nên xóa các bài như này.
Lại 1 nhà đạo đức mạng. Nhờ cụ chỉ ra giùm tại thớt này những còm nào có tính chất miệt thị vậy. Còn bình phẩm là chuyện đương nhiên, chẳng cấm được.

datinh

Xe container
Chuyện ăn quỵt phần nào thuộc phạm trù nhân phẩm từ phía thánh quỵt. Nhưng nhà hàng chịu thua thì tự nhiên mất tiền nhỉ.
Hồi nhỏ em đọc một chuyện của Jack London. tóm tắt là anh nọ thất nghiệp. muốn bị bắt để đỡ lo cơm áo
anh vào nhà hàng chén no . xong tuyên bố không có xu. hãy gọi cảnh sát
nhà hàng cử 2 vị hộ pháp ra cười tủm bảo : thồi gọi éo gì. xong thằng tóm đầu thằng tóm chân lẳng anh ra khỏi quán !
tất nhiên là hư cấu rồi. nhưng liên quan vị nữ nhân ở trên !

datinh

Xe container
Chưa cụ ạ. Jawa 350 giá 8.000 KCS (Curron Tiệp Khắc), giá 1983 (bốn tháng lương trung bình của người lao động). Rất ít người Việt Nam mua xe này vì xe to, bằng lái cũng lằng nhằng, đi trong phố bất tiện nhất là nhà hẹp. Công nhân Cuba lao động ở Tiệp Khắc rất thích mua xe này mang về nước
viện này có cụ tiến sĩ tên rất dễ nhớ : cụ Phan Phải
cụ đi nhẽ cũng mấy chục năm rồi.

Tập Lái 2022

Xe tải
Có cả clip nhún nhẩy hít bóng cười. Và tất nhiên là quỵt tiền.
Chả vừa.

Tập Lái 2022

Xe tải
Sao biết nó tâm thần nhỉ? Kiểu này lại có hội chứng đua nhau ăn quịt rồi báo tâm thần.
Công an cũng nên chụp cáo ảnh rồi dán vào cửa nhà hàng là con tâm thân để các của hàng còn biết còn tránh
Tâm thần em lại nhớ bạn gì sang xứ Âu thó đồ. Ấy vậy mà lại tỉnh hơn cả người thường.

antidau

Xe container
Thấy đồn là mới học hết cấp ba và là gái xả đồ bên Hàn Quốc bắt đầu bị ảnh hưởng của chơi đồ từ năm 2020
Mợ này hồi xưa cấp 2 cứu net
Sau rồi cấp 3 cũng có pass và số trên thiên địa thời thiên địa còn nghiệp dư share hàng không được post số lên

Chỉnh sửa cuối:

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

antidau

Xe container
Dư lày có đến 11 mill không nhể???
Cụ chắc chưa từng biết tới độ đắt đỏ của nhà hàng trong các khách sạn 5 sao
Trong JW Mariott có 1 nhà hàng một bữa ăn 2 người hết 50 triệu là chuyện bình thường cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ chắc chưa từng biết tới độ đắt đỏ của nhà hàng trong các khách sạn 5 sao
Trong JW Mariott có 1 nhà hàng một bữa ăn 2 người hết 50 triệu là chuyện bình thường cụ ạ
Em ăn búp phê trưa ở đó rồi. Chả ngon bằng Sen Trần Hưng Đạo mà đắt gấp đôi

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
viện này có cụ tiến sĩ tên rất dễ nhớ : cụ Phan Phải
cụ đi nhẽ cũng mấy chục năm rồi.
Cụ Phan Phải là Giám đốc Trung tâm Di ttruyền học, em không còn nhớ lúc đó đã trở thành Viện Di truyền học chưa? Em về Viện khoa học Việt Nam thuộc lứa đầu tiên nên biết kha khá các cụ
Tiếng Nga của cụ Phan Phải rất khá, cụ vẫn thường dịch synchron (dịch vo) phim Liên Xô chiếu trong viện
Khoảng 1988, 1989 cụ Phan Phải đi công tác ở Bulgaria và chết bất ngờ.
Không có gì đáng nói nếu không xảy ra chuyện như đùa
Tin ông Phan Phải từ trần bay về Hà Nội, về đúng Trung tâm di truyền học.... và một buổi lễ tưởng niệm ông được tổ chức ở Hội trường lớn của Viện khoa học Việt Nam (Viện to)
Lúc chuẩn bị khai mạc lễ tưởng niệm, một nhân vật đứng thứ hai của Trung tâm bước vào. Ông này vuốt tóc giống kiểu Phan Phải lúc sống.... sau đó thì... "chào các đồng chí..." giống hệt Phan Phải lúc sống
Cần nhớ rằng cách đây gần 35 năm, AI chưa xuất hiện ở Việt Nam mà ông này đóng khá đạt.
Sau đó ông này phát biểu.... khiến người nghe nghĩ rằng đây là lời Phan Phải... ông "Phan Phải" này nói về cơ cấu sắp tới của viện, dĩ nhiên ông ta sẽ trở thành người đứng đầu Trung tâm này
Em cũng không thể hiểu nổi tại sao một sự kiện sặc mùi mê tín dị đoan này lại xảy ra thanh thiên mặt nhật tại một cơ quan khoa học có thể xem là đầu ngành
Sau đó em qua Liên Xô, ở cùng Đôm 5 với ông Quý, biệt danh "Quý Ba Toác" cũng từng là hàng xóm cũ của em lúc hàn vi. Ông Quý sau khi bảo vệ luận án Tiến sĩ về Hà Nội được giữ chức Viện trưởng Viện Di truyền học nông nghiệp
Còn ông "Phan Phải giả" kia cũng sang Nga làm luận án Tiến sĩ hoặc Phó tiến sĩ gì đó lại không thể trở thành Viện trưởng, còn giữ chức vụ gì thì em không rõ nữa