[Funland] Quan điểm về Bus nhanh - BRT

drchimnon

Xe tăng
Mới trước tết thôi, vẫn còn cứng mồm lắm, vu này vu nọ. Giờ thì lại quay ngoắt 180 độ.
Chính bọn nhà đài cách đây vài năm khi bắt đầu triển khai dự án thì ca ngợi hết lời sẽ hiệu quả với mô hình ở nhiều nước, giờ thì chúng bắt đầu chiến dịch dìm ko ngóc lên đc.. đúng là lũ vẹt bảo sao nói thế

Zin_3_cau

Xe tăng
Cụ đúng phần đông đường BRT trên đường 4-6 làn/chiều nhưng khu phía Nam Jakarta rất nhiều đoạn 2-3 làn đường như LVL vẫn có làn dành riêng cho xe Buýt phổ thông. Nói chung, thế giới nó đủ hết thông tin phân tích ra quyết định nhưng đã trót ký rồi thì phải giải ngân :((

View attachment 6040224
Nhìn ê tô nó xếp thẳng đét cũng đã thèm rồi.

Kedepngoihong

Đi bộ
Có phải thằng giám đốc chửi nhà báo là: Không hiệu quả không phải việc của chúng mày. Chúng mày làm báo không có chuyên môn. Chúng mày là cơ quan báo chí hay cơ quan thẩm định?”.
Chứng tỏ thế lực khủng đấy cụ ah. Và nó cũng giỏi đấy. Xưa nay em thấy ít giám đốc dám tỏ thái độ với báo chí chứ đừng nói là chửi. Nó phải thế nào nó mới gấu dc chứ ah
Link đây phải không các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Kedepngoihong

Đi bộ

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Lại một đống tiền sắp vứt đi

Phòng và vé

Xe tải
Kính cụ.
Nhà em và cơ quan em cách 2 đầu của BRT gần 2km đây. Em cũng đã từng quyết tâm bỏ xe cá nhân để đi BRT đây. Nhưng không được. Cụ biết vì sao không?
1 - Nếu em đi xe ôm từ nhà hoăc cơ quan ra BRT thì sáng 2 lượt, chiều 2 lượt. Mà ngắn dài gì thì còn lâu xe ôm họ mới nhận với cái giá dưới 10k. Vậy là em mất ít nhất 40k/ngày, chưa tính tiền BRT. Mà lạ cái là ở gần bến BRT em đi lại thường vắng bóng xe ôm mới giỏi chứ
2- Nếu đi xe máy, xe đạp ra bến BRT thì 1.1) Chẳng có bến nào nhận trông giữ xe; 1.2) Em phải có 2 xe để gửi 2 đầu?!
3- Đi bộ cho khỏe cẳng?! Vâng, em cũng muốn. Nhưng đi bộ gần 4km buổi sáng thì tới cơ quan, người em có còn thơm nổi hay không? Hay vì BRT mà em yêu cầu cơ quan phải xây thêm cái nhà tắm?! Còn lúc chiều về, mệt bã ra rồi thì em chỉ muốn về nhà thật nhanh chứ còn sức đâu mà rèn.
4- Đi xe buýt tới BRT. Vậy em phải cuốc bộ hơn 1km mỗi chiều đi, chờ 15p mới có chuyến. Vậy là mỗi lượt em mất tầm 30p cho việc đi buýt khác. Tổng là em mất gần 2h lúc sáng hoặc 2 giờ ban chiều để ủng hộ BRT.
Giờ em đang rối lắm. Nhờ cụ giúp em cái phương án để em vất cái ích kỷ cá nhân chỉ tiện cho mình để ủng hộ mấy ông không đi nhưng cứ thích hô hào người khác hộ em cái.
Cụ ơi, đấy là quan điểm của từng người thôi. Nhà em và cơ quan cũng cách 2 đầu xe BRT khoảng 3km. Mùa hè em vẫn manh theo 1 cái áo để tới cơ quan thay còn mùa đông thì không cần. Hiện tại em rất hài lòng khi đi BRT vì sạch sẽ và nhiều chuyến. Em chỉ khi nào có việc cần đi nhiều mới đi làm bằng phương tiện cá nhân thôi chứ không cứ BRT em triển

Cống Ngầm

Xe buýt
Quan điểm của e là dẹp bỏ
Còn duy trì là còn làm chậm tiến độ phát triển của xã hội,lãng phí tiền của của nhân dân cũng như nhà nước

xgamox

Xe tải
Cụ phải hiểu rằng nó ko đạt dc mục tiêu vì lý do gì? và HN đã làm những j cho BRT mà vẫn ko đạt đc kỳ vọng, vậy nên cần xem lại cái gọi là BRT hnay. Nếu vẫn để đó thì cụ xem lỗ bao nhiêu tiền? đường tắc thế tính chi phí ra cũng là tiền. Còn quan điểm của cụ thì có giải pháp nào giải quyết đc đâu? Mấy giải pháp của cụ Hn đã làm. Em nói từ đầu là nó ko phù hợp với đk thực tế mà. Các nước đã thất bại họ cũng khai tử BRT mà. Tới đây sẽ công bố khoản lỗ thì chắc khối người ko ngờ thì sao ah?
Khoản lỗ của cái gì hả bạn?

hanoikhongvoi

Xe tải

Một xe đi một đường, xe ko thuộc diện ưu tiên theo Luật mà xe khác đi vào lại bị phạt, làn còn lại xếp hàng dài phía sau. Đúng là ko phù hợp với điều kiện hạ tầng.

Chembao

Xe container
Vụ này chắc chưa xong, hôm nay tiếp tục lên VTV1, theo e nên làm rõ để lấy đó làm gương :D

Bỏ BRT thì đường cũng có hết tắc đâu.
Nó chỉ làm vừa mắt các cụ thôi.

nissantiida

Xe điện
giờ cao điểm tăng BRT lên 5ph 1 chuyến để tải hết dân lên hết buýt đi ạ, đảm bảo đường bớt tắc. Nhưng phải rào đường BRT lại không cho xe cá nhân vào.
Người ta đi xe máy hay ô tô mà k nhích được thì tự nhiên sẽ đi BRT.

Phòng và vé

Xe tải
Bỏ BRT thì đường cũng có hết tắc đâu.
Nó chỉ làm vừa mắt các cụ thôi.
Em cũng nghĩ như cụ. Những đoạn đường không có BRT cũng vẫn tắc lòi ra đấy. Với những người hàng ngày đi làm, đi học bằng phương tiện này họ rất hài lòng về nó. Cứ phát triển phương tiện cá nhân cho nhiều vào rồi trèo lên đầu mà đi, đó là sự thật

ok.

Xe tăng
Thực ra gió nó đổi chiều thôi, chứ bố BRT là tinhhoaRT mà chui vào cái đường bé bằng cái lỗ mũi + dày đặc cao ốc thế thì cũng dư nhau cả.

Ấy gọi là thông có hệ ngú. :P

Còn cái bíp ắc quy nữa, dăm năm sau lại có show "Bài học nhớn", DKM cái bài học cả thế giới nó không đâm đầu vào lại đi bắt đầu mãnh liệt thì....=))