[Funland] Qua - Người em hâm mộ

Việt Trung

Xe đạp
Qua mãi đỉnh :x:x:x

meotamthe

Xe cút kít
Em có trách người ta phân lô bán nền đâu. Đầu tư đất hay đầu cơ đất thì cái gì pháp luật chưa cấm thì người ta cứ làm thôi.
E đang nói là cụ đang hiểu nhầm ý của cụ trên kia thôi, cụ đọc kỹ đi.
Em nghĩ cụ đọc chưa kỹ đấy, cụ ấy chỉ khen chuyện mang ngoại tệ về thôi, nên cụ không cần phải chữa hộ cụ ấy, còn nếu cụ hiểu nhầm thì em không tranh luận với cụ nữa.

boy_spott

Xe điện
Em sang Trung Quốc năm 2003 , các siêu thị đều có G7 trên kệ, lúc đó rất đáng tự hào khi trung nguyên có mặt ở tt tỉ dân

Chekmate

Xe điện
Em không dùng sản phẩm của Qua. Nhưng em cũng nể Qua thật. Đúng là đại gia tiền mặt, tiền gửi ngân hàng, bất động sản, siêu xe. Không vay ngân hàng..Chứ không phải đại gia tiền hơi, chứng khoán, nợ vay ngân hàng...
Nhìn dàn siêu xe của Qua đỉnh thật.
Có cụ nào có ảnh dàn chân dài của Qua cho anh em mở mang tầm mắt với! Thấy bảo Qua cũng nuôi dàn này trong động :D:D:D:)):)):))
Thấy bảo Qua hay tổ chức từ thiện, tặng sách chân dài siêu xe là toàn hàng tuyển của Qua đấy cụ:
Gì chứ Qua tiền thật, ko thèm vay bank, các em chả bu kín cái Buôn mê :D

SieuThiTNB

Xe máy

29S2929

Xe tăng
Qua chơi thì vô đối suy nghĩ cũng hơn người , có lần cu em hay bán xì gà cho Qua kể , có cái bật lửa lạ lạ giá đâu cũng rẻ thôi , Qua mua nhưng bắt cu em có bao nhiêu cái như thế trong cửa hàng đưa ra Qua mua hết nhưng ko được nhập thêm loại đó về😁 thêm nữa.

SieuThiTNB

Xe máy
Các cụ hết sức chú ý cafe Trung Nguyên giả nhé. Nhân viên em hôm dãn cách mua gói Trung Nguyên mấy anh em uống đi đái mùi thơm phức. Mấy hôm sau có ông em mua hộp cùng loại bên Vinmax thì lại không thấy đi có mùi. Đem hai loại so thì thấy loại không mùi có số hotline và ten chống hàng giả. Còn gói đang uống thì không, có lẽ La Phù
Chắc hàng xịn nó khác. Chứ cafe nào cũng thấy mùi

T91

Xe container
Những loại gì và số lượng ntn mà lên tới 1000 tỏi thế bác
Em ví dụ cho bác nhé, 1 chiếc McLaren Senna của Q về Việt Nam k dưới 4tr usd vì qua chỉ chơi biển trắng.
Chiếc Porsche 918 Spyder của Qua giá bên kia đã 1,3tr usd, cụ nhân 4 khi về Việt Nam nhé.
Chỉ là 2 trong số hàng trăm siêu xe của Qua thôi

Húp sụp sụp

Xe điện
Thế mà có đứa bảo Qua bị điên đó cụ
Chơi chán hết trò rồi bày đặt nhịn ăn 49 ngày :)
Nhưng kể cả Qua điên em cũng thấy quá nể, mỗi đoạn xử lý bà vợ để phải lên báo thì chưa đẹp nhưng phải tay em có khi còn nát hơn :)

jazzzzz

Xe lăn
Nói về siêu xe bác ấy hơn đám Cường ĐL, Minh Nhựa từ lâu rồi.
Qua thích và mê ngựa nữa, trang trại ở M'Đrăk có rất nhiều giống ngựa quý, thuê chuyên gia Tây về chăm.
Chuyện bác ấy dẹp chuyện đấu đá, bè phái, yêu-ghét trong nội bộ TN cũng rất “điên”: trong buổi tổng kết năm tại M'Đrăk dành cho các lãnh đạo cấp cao (senior manager), bác ấy yêu cầu mỗi người viết một bức thư nói rõ những hậm hực, bực tức… rồi bỏ vào cái hòm gỗ rồi để xe jeep cùng cậu lái xe lái đi, mọi người theo sau, khi đến bên sườn núi (cạnh cái vực), đích thân Qua châm lửa đốt nguyên con xe và nói: mọi chuyện thị phi yêu ghét, bức xúc chấm hết từ nay, mọi người trở lại là anh em, ai gây chuyện sẽ xử người đó….

Phỡn

Xe tăng
Qua chơi thì vô đối suy nghĩ cũng hơn người , có lần cu em hay bán xì gà cho Qua kể , có cái bật lửa lạ lạ giá đâu cũng rẻ thôi , Qua mua nhưng bắt cu em có bao nhiêu cái như thế trong cửa hàng đưa ra Qua mua hết nhưng ko được nhập thêm loại đó về😁 thêm nữa.
Thế thì qua phải mua cả hãng luôn chứ ạ, mình không nhập chả nhẽ không ai nhập :D

MâyHồngzzz

Xe hơi
Chơi chán hết trò rồi bày đặt nhịn ăn 49 ngày :)
Nhưng kể cả Qua điên em cũng thấy quá nể, mỗi đoạn xử lý bà vợ để phải lên báo thì chưa đẹp nhưng phải tay em có khi còn nát hơn :)
Q dùng khổ nhục kế đóa , phân tán tài sản cho vợ con. Về phía Q, thiên hạ chỉ nhăm nhe xăm xoi bình phẩm xe cộ vs quần áo, rồi tu tiên, rồi ngựa nghẽo....mà cái đó thì đối vs túi tiền của Q coá hề chi.
Kế này xưa Tôn Tẫn dùng rồi.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

bimbim71

Xe điện
Em không dùng sản phẩm của Qua. Nhưng em cũng nể Qua thật. Đúng là đại gia tiền mặt, tiền gửi ngân hàng, bất động sản, siêu xe. Không vay ngân hàng..Chứ không phải đại gia tiền hơi, chứng khoán, nợ vay ngân hàng...
Nhìn dàn siêu xe của Qua đỉnh thật.
Có cụ nào có ảnh dàn chân dài của Qua cho anh em mở mang tầm mắt với! Thấy bảo Qua cũng nuôi dàn này trong động :D:D:D:)):)):))
Lần anh Vũ cùng dàn chân dài của ảnh mang mớ xe Anh Cuốc nghỉ rì sọt.Em chờ mấy tiếng để gặp mà chỉ gặp được các chân dài(gốc Bắc) của ảnh!

Bomva

Xe điện

hamcuare!

Xe container
Nên ngưỡng mộ. Ít ra ngta mang lại gì đó cho xh, đất nước hay người lao động :).

Arjuna85

Xe tải
Gọi điện tán chị tổng đài là năm bao nhiêu nhỉ? Gúc cái đã, trước năm 98.

Cụ Vũ là tiêu biểu của dân kinh doanh, bán cái người ta cần, chứ không phải bán cái ta có. Xưa 1992 1995, người Sài gòn với miền Nam uống cà phê ngon bỏ mẹ ra (đấy là theo vị của em, người VN uống :D, cứ vào nam uống thì về bắc không uống cà phê được nữa), còn thằng Tây nó uống vị khác, loãng toẹt như Sờ ta bấc giờ, nên cụ Vũ mới nghĩ ra thị trường đó, làm thương hiệu và sản phẩm cho thằng tây mê. Nước thì nước nào cũng gạo rang thôi, nhưng Việt Nam lại là nơi có nhiều cà phê, nên tây nó tin :D Chứ G7 Vn có ai uống đâu.
G7 của ông Vũ nổi tiếng ở Trung Hàn Nhật đấy
Một sản phẩm hiếm hoi mang thương hiệu Việt Nam mà nổi tiếng ở thế giới.
92 95 cái cà phê cụ uống là bột bắp đậu nành trộn thôi.
Lúc đó cà phê nhân 40k 1kg mà cà phê ly Sài Gòn có 5k ly thì làm gì có cà phê nguyên chất bán cho cụ.

Arjuna85

Xe tải
Nhà ở tây nguyên nên chắc chả giàu nổi, đọc báo thì thấy vợ qua rất giàu, vợ có tiền - chồng có chí.
Em ở Buôn Ma Thuột đây
Em từng làm ở làng cà phê Trung Nguyên một thời gian nên biết một ít.
Ông Vũ lúc đầu nhà rất nghèo nhưng bố ông ta khai hoang và trồng cà phê ở mdrak
Sau ông này lên Buôn Ma Thuột mở xưởng rang cà phê
Tiền thân của Trung Nguyên
Vũ bỏ học vì bản thân không hợp với nghề Bác Sĩ chứ không hẳn vì nhà không đủ tiền lo cho ông ta học.
Nhà bà vợ cũng không giúp gì nhiều cho ông ấy lúc ông khởi nghiệp

ngoc_phuong

Xe lăn
Mỗi người 1 cách làm giàu, miễn là mang lại giá trị cho XH, cho bản thân là đc. Có nhiều người đc phân lô bán nền mà có làm ra gì đâu.
A nào đc phân lô bán nền mà không làm đc vậy anh