[Funland] Quả này tù mọt gông

m4s

Xe điện
Việc hiếm hay ki ko liên quan cụ ạ. Sau nó chạy giỏi, ls ngon thay đổi tội danh bình thường.
Cụ lái sự việc sang luật sư với chạy án để biện minh cho cái gì? Có 2 clip đấy, quay cả trước lẫn sau (ko bị loá đèn pha) ghi nhận khoảng cách 2 xe cách nhau 3-4 mét, ko hiểu đạp kiểu gì mà mất lái? Em chỉ thắc mắc là sao cậu CA gần như ko có phản xạ gì mà cứ lao thẳng vào tường. Còn em thấy ép tội cho nghi phạm như trò hề!

belo

Xe điện
Giảm tốc từ từ phanh phanh sau or cả 2 cụ ạ. Phanh bất ngờ cả trước hay sau nếu ko có abs đều dễ xòe. Phanh sau văng đít, phanh trước lộn xe.
Cái này khó tả bằng lời, nên chủ yếu kinh nghiệm đi.
Có lẽ cụ nói đúng, theo kinh nghiệm của cụ. Em vừa phải xem tài liệu trên mạng của Tây thì nó bảo phanh trước trước, tất nhiên là rất nhanh. Có lẽ bọn nó ít kinh nghiệm đi xe hơn người VN.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ lái sự việc sang luật sư với chạy án để biện minh cho cái gì? Có 2 clip đấy, quay cả trước lẫn sau (ko bị loá đèn pha) ghi nhận khoảng cách 2 xe cách nhau 3-4 mét, ko hiểu đạp kiểu gì mà mất lái? Em chỉ thắc mắc là sao cậu CA gần như ko có phản xạ gì mà cứ lao thẳng vào tường. Còn em thấy ép tội cho nghi phạm như trò hề!
Mời cụ xem.lại ảnh rồi phán. 3-4m chỗ nào chỉ em.
Đoạn cua này cũng ko phải quá hiểm.hay gấp. Chủ yếu ở đây tốc độ 2 xe quá cao. Có sự cố là đi.
Screenshot_20210806-000456_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210806-000552_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210806-000510_Samsung Internet.jpg

Don Cry GnR

Xe đạp
:)) cái trò mèo dọa em à.
Em bảo bao lần, em ko vơ bèo vạt tép cụ nhé.
E đàng hoàng mua bán với người đàng hoàng chứ ko phải hơi tí dở giọng dọa nạt.
Thằng ku đấy bản thân nó biết ép xe trọng tội nó vẫn nhận. Nó nghiện nhưng không ngu cụ nhé.
May quá, suýt nữa thì mình thành "bèo" với tép của cụ này rồi. Ơn giời có cái thớt này.

taplai2012

Xe trâu
Có lẽ cụ nói đúng, theo kinh nghiệm của cụ. Em vừa phải xem tài liệu trên mạng của Tây thì nó bảo phanh trước trước, tất nhiên là rất nhanh. Có lẽ bọn nó ít kinh nghiệm đi xe hơn người VN.
Tây hay bọn biểu diễn lại khác cụ ạ. Hồi phanh đĩa mới ra em thấy mấy clip ktv toàn phanh trước dựng ngược cả xe. Không tập luyện ko thể làm được. Nhất là trục đường mình không thẳng như demo. Quặt lái ngay nếu ko có abs.

m4s

Xe điện
Mời cụ xem.lại ảnh rồi phán. 3-4m chỗ nào chỉ em.
Đoạn cua này cũng ko phải quá hiểm.hay gấp. Chủ yếu ở đây tốc độ 2 xe quá cao. Có sự cố là đi.
Screenshot_20210806-000456_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210806-000552_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210806-000510_Samsung Internet.jpg
Đây là 1 xe hay 2 xe? :T

Vua Nui

Xe buýt
Khẩu nghiệp chính là khi gán chữ đó cho người khác thay vì phân tích trên cơ sở sự việc đấy.
Nay em vui giúp cụ nhận thức thế nào là khẩu nghiệp.
Dạ, thế cụ lại đọc và hiểu về khẩu nghiệp nha !
Còn em ko đổ tiếng ác cho ai nên em cũng ko ngại :D

Giảm tốc từ từ phanh phanh sau or cả 2 cụ ạ. Phanh bất ngờ cả trước hay sau nếu ko có abs đều dễ xòe. Phanh sau văng đít, phanh trước lộn xe.
Cái này khó tả bằng lời, nên chủ yếu kinh nghiệm đi.
Cụ viết thế này mà trước cụ bảo cụ đi nhanh thì cũng kinh à nha :D
Thế như trường hợp này cần thắng gấp thì theo cụ xử lý sao ?
Cụ có thấy cậu CA loạng choạng mất lái không ?
Đoạn đường thẳng đó có đủ để lấy lái không ?
Thế cụ có biết tại sao xe máy phanh trước đĩa phanh lại to hơn phanh sau và nhiều xe còn 2 đĩa phanh trước ko ?

taplai2012

Xe trâu
May quá, suýt nữa thì mình thành "bèo" với tép của cụ này rồi. Ơn giời có cái thớt này.
Cụ mong cũng khó đấy. Em chỉ tiếp người đàng hoàng biết phân biệt đâu là tranh luận, đâu là mua bán.

Xep

Xe tăng
Em ko đổ tiếng ác cho ai nên xin lỗi cụ là ko có cơ hội cụ ạ !
Dạ, gan thì vào cửa quan mới biết !
Ko có tội nó đánh cho bằng nhận tội và với 1 thằng cu con chưa kinh nghiệm thì bị gài rất dễ
Mình ở đây, mình phải nhìn theo góc trung lập, nhận định phải có căn cứ và thêm cả kinh nghiệm nữa
Chứ đừng ngồi phán khi có thể vì sự kém hiểu biết của mình mà ảnh hưởng đến 1 con người dù con người ấy có nghiện ngập gì đi nữa (dư luận xã hội nhiều khi ảnh hưởng đến bản án)
Cụ đừng cãi làm gì. E đọc mà ko thấy tư duy + thực tế.

taplai2012

Xe trâu
Dạ, thế cụ lại đọc và hiểu về khẩu nghiệp nha !
Còn em ko đổ tiếng ác cho ai nên em cũng ko ngại :D

Cụ viết thế này mà trước cụ bảo cụ đi nhanh thì cũng kinh à nha :D
Thế như trường hợp này cần thắng gấp thì theo cụ xử lý sao ?
Cụ có thấy cậu CA loạng choạng mất lái không ?
Đoạn đường thẳng đó có đủ để lấy lái không ?
Thế cụ có biết tại sao xe máy phanh trước đĩa phanh lại to hơn phanh sau và nhiều xe còn 2 đĩa phanh trước ko ?
Nếu cụ đi nhiều như cụ khoe... Em cũng không tin đâu nhưng kệ...
Đoạn cua đó không hề gắt, hoàn toàn có thể vào cua an toàn nếu ko bị tác động.
Cụ xem lại clip nhiều sẽ ngộ ra.
Phanh đĩa trước đương nhiên là ăn. Nhưng nó làm mất khả năng dẫn lái bánh trước.
Ko phải cứ thích là bóp. Cụ cần có kỹ thuật phanh. Lúc nào ra đường cụ đi hơi cua phanh gấp phanh trước để cảm nhận. Đi chậm thôi nhé, đội mũ bh vào.

belo

Xe điện
Các cụ để ý. Clip họ ghép ngược 2 cam. Đáng ra đoạn sau phải đưa lên trước và ngược lại.
Em nói khả năng cao thăng kia nó đạp hay ép xe CA.
Thực tế là nó đang nhận vậy.
Nên cụ nào bất chấp thực tế nói ngược thì tùy.
Ghép cam đúng đấy chứ cụ. Đoạn sau anh công an toàn đi ở gần tâm đường mà, có đi mép đường đâu.

taplai2012

Xe trâu
Ghép cam đúng đấy chứ cụ. Đoạn sau anh công an toàn đi ở gần tâm đường mà, có đi mép đường đâu.
Đoạn cam đầu gần góc cua hơn cụ ạ. Tính thời gian xuất hiện xe cũng sau đoạn sau.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Theo khách quan thì em thấy là còn cách chưa tới 15 mét nữa thì đèn thắng xe conan mới sáng rực lên. Các cụ có chú ý chi tiết đó hay không ạ? :-/