[Funland] Quả này tù mọt gông

Vua Nui

Xe buýt
em rơi vào hoàn cảnh vào cua mất lái nhiều rồi, ko phải là phanh trước lộn cả xe mà là vào cua rộng quá, nhanh quá mất lái ko phanh được nên phi thẳng.
đây là vào cua bị chửa, vào cua sai vị trí, đi tốc độ đó phải vào cua ở vị trí của xe thằng cướp hoặc ngay sau xe nó. còn vào cua với tốc độ cao ở vị trí của xe cảnh sát thì xe nào cũng mất lái và phi thẳng. cụ lên youtube xem có mà đầy
Cụ này dân Tổ chắc rồi :D
Ai biết cua chửa thì nhìn tình huống này hiểu ngay là lỗi do đâu
Nhưng vụ này cậu CA phát hiện góc cua quá muộn cụ ạ, phóng to clip thì thấy cách điểm đâm khoảng 15-18m cậu ấy mới phanh

doducchung

Xe buýt
Mai covid gõ cửa nhà cụ thì cụ lại chửi chính quyền không nghiêm. Hôm nay có gần 400 ca tử rồi, số chính xác ko rõ bao nhiêu nữa đó cụ.
Hi vọng con số nhiễm mỗi ngay thi la thực. Chứ cứ nói giảm nói chánh thi toi

m4s

Xe điện
Em thấy khẩu nghiệp hợp với cụ. Thằng nghiên nó khai nhận tội vẫn cố đổ lỗi cho nạn nhân.
Em xem clip thì có vẻ nghi phạm ko đạp hay tác động gì, còn chuyện nhận tội thì em xin phép … vì cái này ko hiếm ở VN ta ạ ;))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xem clip thì có vẻ nghi phạm ko đạp hay tác động gì, còn chuyện nhận tội thì em xin phép … vì cái này ko hiếm ở VN ta ạ ;))
Việc hiếm hay ki ko liên quan cụ ạ. Sau nó chạy giỏi, ls ngon thay đổi tội danh bình thường.

Vua Nui

Xe buýt
Em thấy khẩu nghiệp hợp với cụ. Thằng nghiên nó khai nhận tội vẫn cố đổ lỗi cho nạn nhân.
Em ko đổ tiếng ác cho ai nên xin lỗi cụ là ko có cơ hội cụ ạ !
Dạ, gan thì vào cửa quan mới biết !
Ko có tội nó đánh cho bằng nhận tội và với 1 thằng cu con chưa kinh nghiệm thì bị gài rất dễ
Mình ở đây, mình phải nhìn theo góc trung lập, nhận định phải có căn cứ và thêm cả kinh nghiệm nữa
Chứ đừng ngồi phán khi có thể vì sự kém hiểu biết của mình mà ảnh hưởng đến 1 con người dù con người ấy có nghiện ngập gì đi nữa (dư luận xã hội nhiều khi ảnh hưởng đến bản án)

belo

Xe điện
Cua chửa nó lại vấn đề khác nữa. Chửa do bị ép hay chửa do tay lái non. Nếu cụ xem đua gp sẽ thấy đôi khi mất lợi thế lòng đường sẽ bị chửa.
Còn trường hợp này không phải bị cua chửa cụ nhé. Tại sao?
Thứ nhất cua chửa sẽ bị mở cua ở giữa đg cua, không bao giờ chửa ngay đầu cua.
Thứ hai, ngay từ lúc đường thẳng, anh CA đã bị mất lái phi về phía vỉa hè. Nếu ko có tác động không ai vào cua lại dạt về vỉa hè cả. Người non nhất cũng biết điều cơ bản đấy. Chưa kể ông hình sự. Sau khi bị mất lái thì phanh liên tục. Theo em chủ yếu phanh sau, chắc đoạn cuối lên hè có thể phanh cả trước... Một người đàn ông lái cơ bản biết rất rõ ko phanh trước tốc độ cao hay vào cua.
Em có con xe côn tay, mà cho ai mượn cũng dặn là khi phanh phải phanh trước rồi mới phanh sau. Phanh sau trước là xoè.

taplai2012

Xe trâu
Em ko đổ tiếng ác cho ai nên xin lỗi cụ là ko có cơ hội cụ ạ !
Dạ, gan thì vào cửa quan mới biết !
Ko có tội nó đánh cho bằng nhận tội và với 1 thằng cu con chưa kinh nghiệm thì bị gài rất dễ
Mình ở đây, mình phải nhìn theo góc trung lập, nhận định phải có căn cứ và thêm cả kinh nghiệm nữa
Chứ đừng ngồi phán khi có thể vì sự kém hiểu biết của mình mà ảnh hưởng đến 1 con người dù con người ấy có nghiện ngập gì đi nữa (dư luận xã hội nhiều khi ảnh hưởng đến bản án)
Trung lập mà cụ lại chơi trò công kích cá nhân à? Nhân danh chính nghĩa sao phải dùng chiêu bẩn?

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Em có con xe côn tay, mà cho ai mượn cũng dặn là khi phanh phải phanh trước rồi mới phanh sau. Phanh sau trước là xoè.
Giảm tốc từ từ phanh phanh sau or cả 2 cụ ạ. Phanh bất ngờ cả trước hay sau nếu ko có abs đều dễ xòe. Phanh sau văng đít, phanh trước lộn xe.
Cái này khó tả bằng lời, nên chủ yếu kinh nghiệm đi.

TVL.COM

Xe tăng
Thật ra clip ko rõ. Mình chỉ dựa vào logic là chính cụ ạ.
Khi 2 xe chưa xuất hiện ánh đèn 2 xe chụm chung 1 chỗ. Đoạn đó đg thẳng chưa vào cua. Khi 2 xe xuất hiện thì 1 xe dạt sát lề...đúng lúc vào cua nên anh CA ko ép lái dc đâm vỉa hè.
Nếu ko có tác động hay va chạm vật lý, xe CA ko thể tự nhiên dạt lề đường được.
Còn ông nghẹo này e nghĩ ko oan đâu. Nó tháo chạy điên cuồng, xe yếu hơn hơn chắc chắn phải chèn xe or đạp xe.
Định vang cụ laitap này nhưng thành ra vodka. Đọc 1 số còm của cụ thì thấy đúng là lai tạp.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cũng rảnh. có hơi có sức thì lo cho gia đình an toàn trong dịch. Dư sức quá đi nghĩ hộ cho thằng phạm. Vợ mình con mình thì ko biết đã lo đủ chưa :(
Mẹ cái thằng nghiện cứ mang bắn luôn càng nhẹ nợ, tù tội làm gì tốn cơm đúng là nhiều bố rảnh thật

Don Cry GnR

Xe đạp
Xem clip khả năng cao bị đạp lái. Hai xe chạy sát nhau đoạn thẳng thì xe CA dạt ra lề. Đúng lúc vào cua ko lấy lại lái dc...
clip-thuong-uy-cong-an-hy-sinh-khi-truy-duoi-thanh-nien-vi-pham.gif

Sau khi cụ xem xong clip này và cụ đưa ra nhận định "khả năng cao là đạp lái" thì em thấy e quả thật là "may mắn" vì chưa từng là khách hàng của cụ.

taplai2012

Xe trâu
Sau khi cụ xem xong clip này và cụ đưa ra nhận định "khả năng cao là đạp lái" thì em thấy e quả thật là "may mắn" vì chưa từng là khách hàng của cụ.
Cụ là khách hàng của em hay ko ko quan trọng. Và cũng chẳng liên quan gì đến chuyện đang bàn.

Vua Nui

Xe buýt
Chung lập mà cụ lại chơi trò công kích cá nhân à? Nhân danh chính nghĩa sao phải dùng chiêu bẩn?
Dạ, em ko công kích cá nhân, cụ đừng nhầm lẫn nha. Nhưng cụ đang nhận định hơi chủ quan và có thể vì cái chủ quan đó mà ảnh hưởng đến 1 con người nên em khuyến cáo vậy thôi. Còn cụ thích lội ngược dòng thì mời cụ, cụ cứ đưa đủ bằng chứng đi rồi hãy kết luận.
Án tại hồ sơ, lỡ mồm là tù thêm dài dù luật pháp vẫn nói trọng chứng hơn trọng cung nhưng dư luận nó cũng là bánh lái để tòa án lái theo

taplai2012

Xe trâu
Dạ, em ko công kích cá nhân, cụ đừng nhầm lẫn nha. Nhưng cụ đang nhận định hơi chủ quan và có thể vì cái chủ quan đó mà ảnh hưởng đến 1 con người nên em khuyến cáo vậy thôi. Còn cụ thích lội ngược dòng thì mời cụ, cụ cứ đưa đủ bằng chứng đi rồi hãy kết luận.
Án tại hồ sơ, lỡ mồm là tù thêm dài dù luật pháp vẫn nói trọng chứng hơn trọng cung nhưng dư luận nó cũng là bánh lái để tòa án lái theo
Khẩu nghiệp chính là khi gán chữ đó cho người khác thay vì phân tích trên cơ sở sự việc đấy.
Nay em vui giúp cụ nhận thức thế nào là khẩu nghiệp.

taplai2012

Xe trâu
Các cụ để ý. Clip họ ghép ngược 2 cam. Đáng ra đoạn sau phải đưa lên trước và ngược lại.
Em nói khả năng cao thăng kia nó đạp hay ép xe CA.
Thực tế là nó đang nhận vậy.
Nên cụ nào bất chấp thực tế nói ngược thì tùy.

Don Cry GnR

Xe đạp
Hình như cụ ko đi xe máy nên cụ viết theo cảm tính hay sao ấy !
Cụ có thấy đoạn đường thẳng trước khi cậu CA kia đâm ko, nó là 1 đoạn tương đối dài và thẳng để người đi xe có thể lấy lái lại để vào cua (em cho là cậu cháu kia đạp đi)
Nhưng ở đây cậu CA kia vẫn đi ở giữa đường ko hề mở cua mà chỉ phanh, nếu đạp thì cậu ta phải sát phía bên phải đường và đâm.
Ở đây nó là lỗi cơ bản của người đi xe tay côn, ai đi PKL chuyên nghiệp đều biết lỗi này, đó là lỗi cắt côn khi vào cua hoặc cắt côn quá sớm khi thấy chướng ngại vật, mà trên clip thì ta thấy cậu CA ko có dấu hiệu giảm tốc dù đã phanh tuy phanh hơi muộn vì khi cắt côn thì tốc độ xe sẽ tăng hơn và khó kiểm soát hơn nên cậu CA ko thể bẻ lái được. Nếu chuẩn thì phải dồn về số thấp để cho máy hãm xe, phanh đồng thời và tăng ga khi vào cua, nếu chuẩn như đường này thì đầu nghiêng trái, nhìn trái nữa
Em là người ko thích lội ngược dòng,đặc biệt nó lại liên quan đến số phận của một con người thì lại càng ko. Tù đúng người đúng tội, có thể cháu nó sẽ làm lại cuộc đời,án oan sai,ép cung chỉ tạo ra Edmond Dantès thôi cụ ạ !
Chỉnh là mất chuẩn, cụ.