Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

multivan4m

Đi bộ
2.0 T trắc ít lỗi của mình 2.0 TDI hơi nhiều lỗi :(

minhchau2810

Xe đạp
bác làm ít nhạc lossless or đĩa gốc mà nghe
phiêu!!!!!!!!!!!

Tran Nam Hai

Xe tăng
Nó là cái tai nghe của Sony, loại MW600 nó chia làm 2 phần
Cục nhận BLT và dây tai nghe, em tháo dây tai nghe ra và lắp vào 3.5 AMI thì thấy nó work
Cái này là em đi mượn, đang xem xét mua nhưng thấy hơi bất tiện vì phải sạc pin mà đc cái pin dùng rất lâu, nghe liên tiếp 2 ngày
Nhưng phím bật tắt hơi nhỏ, có màn LCD chả để làm gì

Em vừa đặt mua cái này: http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.330.fK4u7L&id=37272494252&_u=9q570erfca9

Nếu nó work thì tuyệt quá vì nó ko phải xạc pin, còn nếu ko work thì em vứt đi vì cũng rẻ, đành phải dùng Sony vậy

Cái của Audi rất đắt, 1200HK bán tại Ebay HK
Tức là Cụ cắm cái cục nhận blue của tai nghe vào AMI thì xe nhận và chơi được nhạc từ IP qua blue à? Mà chân AMI có phải chân 3.5 đâu Cụ? E thấy nó dẹt dẹt kiểu chân usb nhưng to hơn mà? E đang đợi đầu tuần Gấu cầm cái dây nối từ Mẽo về thử xem dư nào đây.

chuotlang

Xe lừa
Tức là Cụ cắm cái cục nhận blue của tai nghe vào AMI thì xe nhận và chơi được nhạc từ IP qua blue à? Mà chân AMI có phải chân 3.5 đâu Cụ? E thấy nó dẹt dẹt kiểu chân usb nhưng to hơn mà? E đang đợi đầu tuần Gấu cầm cái dây nối từ Mẽo về thử xem dư nào đây.
Em đã gt từ đầu là em chuột bạch mà

3 dây ipod, USB và 3.5 em đều có, dĩ nhiên là từ AMI mà ra

chuotlang

Xe lừa
E giống Cụ, chả nghe trọn vẹn được CD nào cả, toàn đấu chế vi phạm bản quyền lung tung thôi =))>:)
Để em test thành công con kia thì các cụ tha hồ mà dùng, em thích nhất khoản không sạc
Dĩ nhiên chất lượng qua BLT thì giảm rồi nhưng toàn là ko phải ý của chủ xe, ko trách đc thằng B&O

Tạm thời em mới thành công anh Sơn Ly (Sony) kia thôi, cứ chém , may cái này nó ko online như Apple ko có nó block bỏ mịa hehe

BSK

Xe tăng
lung linh nhỉ, bản sport hả cụ Blackchevy?
Sport ( ở Vn gọi là thùng bé ). Supercharged ( thùng to). Con trên là autobio bản cao cấp nhì của thùng to ( chỉ thua bản LWB ). Xếp theo thứ tự thấp đến cao.Thùng to thấp nhất là HSE ( máy 3.0 ) rồi Supercharged rồi Autobio rồi LWB
@ blackchevy : Bản này k dưới 350k ( chưa biển ). Cuối năm " có khi " bạn kụ chán bán thì kụ mua " quan hệ " mà xài. Con matiz còi của e chắc khoảng tháng nữa cũng về đến HN rùi

Chỉnh sửa cuối:

BSK

Xe tăng
Nghèo như e cũng chưa đi xe nào quá 2 vạn hehe. E tưởng mua chính hãng Land VN xe mới 350k, nghe chờ 7 8 tháng. Autobio mua bển 180k là đúng rồi, total thuế 120 thì model 2013 sx 2012 chạy chắc ở bển chắc k dưới 2 vạn km đâu

blackchevy

Xe tải
Nghèo như e cũng chưa đi xe nào quá 2 vạn hehe. E tưởng mua chính hãng Land VN xe mới 350k, nghe chờ 7 8 tháng. Autobio mua bển 180k là đúng rồi, total thuế 120 thì model 2013 sx 2012 chạy chắc ở bển chắc k dưới 2 vạn km đâu
Nói như bác thì cũng không phải là nghèo rồi . Tuy nhiên để cảm nhận xe hay dở thì 2 vạn là bóc trinh thôi . Chứ bọn em làm thuê nó quen rồi ăn sái các bác cũng thấy hạnh phúc hơn nhiều người rồi . Nếu bác ở HN MÀ MUỐN XEM XE ĐÓ CHẠY BAO NHIÊU THÌ BÁC CỨ RA 19 phan chu chinh từ 9-11h chứ em có dám chém gió đâu . Có khi gặp bác ở đó em học thêm được ối thứ .

Tran Nam Hai

Xe tăng
Sport ( ở Vn gọi là thùng bé ). Supercharged ( thùng to). Con trên là autobio bản cao cấp nhì của thùng to ( chỉ thua bản LWB ). Xếp theo thứ tự thấp đến cao.Thùng to thấp nhất là HSE ( máy 3.0 ) rồi Supercharged rồi Autobio rồi LWB
@ blackchevy : Bản này k dưới 350k ( chưa biển ). Cuối năm " có khi " bạn kụ chán bán thì kụ mua " quan hệ " mà xài. Con matiz còi của e chắc khoảng tháng nữa cũng về đến HN rùi
Cụ BSK bật mí cho ae xem con matiz còi của Cụ độ logo gì rồi với :)):))8->

BSK

Xe tăng
Cụ BSK bật mí cho ae xem con matiz còi của Cụ độ logo gì rồi với :)):))8->
E có ông a chơi sau đại học đang chạy roll royce biển trắng để e mượn logo ông ý dán vào matiz dc k ? Kụ thích xe đấy k, " có khi " cuối năm chán e gạ bán rẻ cho. Nếu cần hình e sẽ làm việc khá hài hước và thừa cơm alo " a ơi xe đang để đâu đấy e chụp phát post lên 4rum " OK mà. E khoe con vợ matiz già, là của e sở hữu ( e k khoái ăn sái ) chứ vợ thằng khác....chính chủ nó tự khoe
@chuotlang : Send ít hình Q5 vào mail e post lên otosaigon, khoe chơi với ông a Q5 thấy matiz còi bảo mình chém, " có khi " cuối năm chán k đấy còn biết nhử chúng nó ( máu chơi mà còn phải chờ cuối năm ăn sái k bị đánh giá hơi phí )

chuotlang

Xe lừa
Để em test thành công con kia thì các cụ tha hồ mà dùng, em thích nhất khoản không sạc
Dĩ nhiên chất lượng qua BLT thì giảm rồi nhưng toàn là ko phải ý của chủ xe, ko trách đc thằng B&O

Tạm thời em mới thành công anh Sơn Ly (Sony) kia thôi, cứ chém , may cái này nó ko online như Apple ko có nó block bỏ *** hehe
Đã thử nghiệm thành công với blt usb rẻ tiền
Chất lượng âm thanh giảm 20% so với thẻ sd
Tốc độ đk chậm hơn khoảng 3-4s và để kỹ trong cốp thỉnh thoảng hơi bị giật tiếng
Rất xứng đáng với giá tiền 4$ hihi

cerato08

Xe điện
Đã thử nghiệm thành công với blt usb rẻ tiền
Chất lượng âm thanh giảm 20% so với thẻ sd
Tốc độ đk chậm hơn khoảng 3-4s và để kỹ trong cốp thỉnh thoảng hơi bị giật tiếng
Rất xứng đáng với giá tiền 4$ hihi
cụ chịu khó mày mò nhỉ, bản quyền này khối người mua đấy hehe

cerato08

Xe điện
Đời 2013 đk tín hiệu có nhanh ko a, trễ mấy giây a?
Chất lượng kém sd ra nhiều ko a?
Đời 2013 kết nối BLT cũng có độ trễ cụ ạ, e nghĩ khoảng 3 giây nhưng chỉ là lúc ban đầu, khi chơi nhạc ổn định thì k còn độ trễ trừ lúc chuyển bài. Cái hay nhất là có thể chuyển cả bài qua BLT. Về chất lượng thì em thấy ổn vì qua BLT kết nối với Iphone còn hay hơn nghe trên thẻ SD (chắc do nguồn nhạc trên Iphone em toàn down file lossless hơn 20mb/bài)
Món nhạc nhẽo thì em thua cụ và chỉ có cảm nhận được đến thế

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Đời 2013 kết nối BLT cũng có độ trễ cụ ạ, e nghĩ khoảng 3 giây nhưng chỉ là lúc ban đầu, khi chơi nhạc ổn định thì k còn độ trễ trừ lúc chuyển bài. Cái hay nhất là có thể chuyển cả bài qua BLT. Về chất lượng thì em thấy ổn vì qua BLT kết nối với Iphone còn hay hơn nghe trên thẻ SD (chắc do nguồn nhạc trên Iphone em toàn down file lossless hơn 20mb/bài)
Vậy chỉ có thể do jac AMI và usb BLT của em là hàng For hehe

chuotlang

Xe lừa
Em vừa test loseless trên IP down về, âm thanh có hơn, nhưng vẫn cảm giác qua BLT giảm 15%, tóm lại thua 320kbs trên SD ;)

chuotlang

Xe lừa
Báo cáo các cụ là fake hay không em cũng kg rõ . Nguồn em down về ở http://chiasenhac.com/mp3/vietnam/ . Em chỉ biết 320 khi nghe khác với 500 . Các cụ cứ check thử xem vì trên CSN nó ghi vậy mừ . Em xin đính chính là M4A kg phải MP3 :D
Em ngồi hỳ hục thức đêm, load trang này về toàn xung quanh 400kbs thôi, chả lên đc 500
Ban đầu nhìn cái size nó đã nghi nghi rồi