Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

blackchevy

Xe tải
Em copy vào juke box qua SD , BÁC CHỈ CẦN CHO CÁI MAIL VÀO LÀ COPY DC THOI . NHO DUNG MAIL RÁC ĐẺ ĐỠ XÓA SPAM HIHI

chuotlang

Xe lừa
Em copy vào juke box qua SD , BÁC CHỈ CẦN CHO CÁI MAIL VÀO LÀ COPY DC THOI . NHO DUNG MAIL RÁC ĐẺ ĐỠ XÓA SPAM HIHI
Bác cho cảm nhận của m4a 500kbs so với mp3 320kbs của Zing hơn nhiều ko?
Em nghe đồn lossless nó tận 900 nên các âm thanh gốc đc giữ nguyên, nghe hòa tấu khác hẳn
Em nghe dòng audiophile chất lượng 320 thì cũng thấy ổn rồi ko chê đc nhưng dòng nhạc khác thì chất lượng ko phê như audiophile

blackchevy

Xe tải
Em kg rõ cụ thích thể loại nào ! Em cũng bắt đầu tập toẹ chơi âm thanh từ năm 90 cùng với anh Huy (bát cổ) . May mắn là em kiếm được ít tiền để trang trải việc học từ sở thích đó . Nhạc em nghe đa phần là nhạc Rock và Heavy Metal . Dạo này có tuổi nên tập tành ít nhạc trẻ ! :::D chất lượng m4A ngang với mấy đĩa CD cổ như cặp đôi Smokie đỏ vỏ dầy em mua từ Đức vì em đã copy từ đĩa đó vào jukebox . Cụ cứ thử down về nghe thử cũng ổn đấy . Bài Hotel California nghe trong xe kg khác mấy em nghe ở nhà trên DVD qua bộ 5.1.

chuotlang

Xe lừa
Em kg rõ cụ thích thể loại nào ! Em cũng bắt đầu tập toẹ chơi âm thanh từ năm 90 cùng với anh Huy (bát cổ) . May mắn là em kiếm được ít tiền để trang trải việc học từ sở thích đó . Nhạc em nghe đa phần là nhạc Rock và Heavy Metal . Dạo này có tuổi nên tập tành ít nhạc trẻ ! :::D chất lượng m4A ngang với mấy đĩa CD cổ như cặp đôi Smokie đỏ vỏ dầy em mua từ Đức vì em đã copy từ đĩa đó vào jukebox . Cụ cứ thử down về nghe thử cũng ổn đấy . Bài Hotel California nghe trong xe kg khác mấy em nghe ở nhà trên DVD qua bộ 5.1.
Em nghe là cụ có mùi sành âm thanh

Nhưng em test qua rồi, em nói thật, Audi nó lock là lý do của nó, Q5 media chưa phải là đẳng cấp đâu cho nên nó mới lock, hạn chế người ta chê đồ của nó
Em nghĩ cũng đúng thôi, vì Option B&O chọn thêm chỉ có 30tr là đã đc, vậy 1 bộ loa B&O 30 củ thế là hay lắm rồi, đừng đòi hỏi lossless, nó cho mình nghe nhỡ đâu lại thối mồm chê B&O của nó thì sao hehe

Em đi làm giờ giấc lung tung, công việc hàng ngày ko ổn điịnh nên chả có hứng load nhạc, thực sự mà nói

Cụ sưu tầm m4a đi, khi nào em về HN ới cụ copy cho em đi, em nghe dòng nhạc của cụ xem sao

Em mời beer cụ, cụ copy nhạc cho em ta cùng hưởng hehe

Chỉnh sửa cuối:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Báo cáo các cụ là fake hay không em cũng kg rõ . Nguồn em down về ở http://chiasenhac.com/mp3/vietnam/ . Em chỉ biết 320 khi nghe khác với 500 . Các cụ cứ check thử xem vì trên CSN nó ghi vậy mừ . Em xin đính chính là M4A kg phải MP3 :D
M4A thì chất lượng hơn MP3 là chắc rồi, nhưng e nghĩ chưa thể đạt được tầm của CD gốc Cụ ạ. E thì từ vài năm nay chủ yếu là cướp bóc trên mạng rồi tự ghi CD thôi, âm thanh của e toàn đồ cỏ nên nghe CD cho nó đỡ chối $-)$-)8->^:)^

chuotlang

Xe lừa
M4A thì chất lượng hơn MP3 là chắc rồi, nhưng e nghĩ chưa thể đạt được tầm của CD gốc Cụ ạ. E thì từ vài năm nay chủ yếu là cướp bóc trên mạng rồi tự ghi CD thôi, âm thanh của e toàn đồ cỏ nên nghe CD cho nó đỡ chối $-)$-)8->^:)^
Em ko có acc vip bên đó, để hôm nào rảnh em thử m4a xem sao chứ thực sự đĩa CD xịn và mp3 320 em đã test và phân biệt
Ok để em lọ mọ thêm, down nhạc là thứ cực lười, hay là mình già rồi

250vx

Xe hơi
Chào các kụ, em mới lấy q5 quatro 2011 , nhưng khi xe đi qua chỗ xóc em cảm giác hơi chòng chàng nhưng nếu để ở chế độ S thì thấy đi em hơn. Các kụ cho em hỏi thế có phải là toi giảm xóc không ạ? Hay là do điều chỉnh chế độ cân bằng của xe? cám ơn các kụ trước

chuotlang

Xe lừa
Chào các kụ, em mới lấy q5 quatro 2011 , nhưng khi xe đi qua chỗ xóc em cảm giác hơi chòng chàng nhưng nếu để ở chế độ S thì thấy đi em hơn. Các kụ cho em hỏi thế có phải là toi giảm xóc không ạ? Hay là do điều chỉnh chế độ cân bằng của xe? cám ơn các kụ trước
Xe cụ có số S là ko điều chỉnh được cứng mềm giảm sóc, sang số S chỉ thay đổi đc vô lăng và vòng tua hộp số thôi (trên 60km/h thì vô lăng tự động nặng hơn)
Q5 thì ko có chuyện số S êm đâu mà lực máy luôn dư cảm giác xe cứng và gằn hơn vì toàn xe lúc nào cũng chờ tăng gia tốc
Còn điều chỉnh chể độ cân bằng của xe là sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:

250vx

Xe hơi
Cám ơn chụ chuột lang nhiều, ý em nói là chế độ cân bằng điện tử ạ. Nhưng như cụ nói về chế độ S như vậy thì em nghĩ chắc xe em toi giảm xóc rồi, vì đi chậm thì thấy rất chông chênh nhưng nếu đi nhanh thì có đỡ hơn

betaplaixe

Xe tải
Xe ơi là xe. Các cụ bàn tán thế này làm em thèm quá đi ạ.

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn chụ chuột lang nhiều, ý em nói là chế độ cân bằng điện tử ạ. Nhưng như cụ nói về chế độ S như vậy thì em nghĩ chắc xe em toi giảm xóc rồi, vì đi chậm thì thấy rất chông chênh nhưng nếu đi nhanh thì có đỡ hơn
Trên Q5 chỉ có mỗi cái EPS là cân bằng điện tử thôi ạ, mà nó lúc nào cũng kích hoạt ON khi bật máy xe
Còn cân bằng 4 bánh là cân bằng chụm, để chõe ra thì lốp mòn nhanh hơn và tay lái nặng hơn, nhưng cũng ko ảnh hưởng đến xe tròng trành hay ko?

Ối cụ chê Q5 ko êm, hay cụ giao lưu với các cụ ý xem sao, có khi các cụ ý lại kết bộ nhún chòng chành của cụ xin đổi các ý chứ ;)

250vx

Xe hơi
Em không hiểu ý kụ.... Tại em mới lấy xe nên cũng không biết rõ lắm.

blackchevy

Xe tải
Tuần tới em chụp quả landrover mới của ông bạn vừa lấy cho các cụ ngâm cứu nhé . 4 chỗ full của tất cả các loại full . 180K !