Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

tit&bean

Xe hơi
FULL hay thường giá nó khác cụ à, đi quá 60km chưa?
Nếu theo em giá tầm 75-85k là hợp lý tùy tình trạng xe
Rao ké các cụ câu hỏi tí nhé, sau mấy vòng tìm hiểu và lượn lờ 1 em dòng khác nên em sắp đạt 100% là ly hôn em Q5, mầu xanh đen (tím than) 2011. xe nhập mỹ, không có DVD,và nút đề. Giá cả thảo luận trực tiếp, và xin phép kg trả lời SMS, xem xe thỏa mái tại số 1 Trung Hòa, tòa nhà Udic plaza. E thong thả vì hiện này em kia đầu tháng 4 mới về đến Hải phòng. Các cụ giới thiệu giúp, Thanh các cụ nhiều. (0989841118, Free sim theo xe vì trùng 5 số biển xe). cảm ơn cac Cụ quan tâm

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Ủn giúp cụ tit&bean, xe cụ màu xanh đen (tím than) thì ko biết nhều ng ưng ko chứ nếu màu trắng thì rất nhiều a e trên off đang tìm đấy ạ

chuotlang

Xe lừa
Báo cáo:

Hôm qua em đã chạy thử Q5 3.2

Cảm nhận là tay lái có đầm hơn chút, pô phê hơn chút, và cách âm có tốt hơn 1 chút, nhưng cũng ko nhiều

Hết ạ ;)

chuotlang

Xe lừa
Cách Rip nhạc từ CD vào Jukebox:

Em đã đọc qua 1 số diễn đàn tây tàu nói về điều này, thực ra nó cũng như xe Nhật là Rip được thôi, nhưng trong Hidden Menu đã tắt chức năng nay mà coi như bất cứ file media của CD đều là bản quyền hết
Có thể can thiệp bằng máy kiểm tra của các gara hay phần mềm Customer Update lên bản đã chỉnh sửa
Lằng nhằng quá nên em ko can thiệp được, vậy CD import thì giờ chỉ nhận được mp3 thôi

Còn cách Import nhạc qua SD card và AMI em sẽ giới thiệu ở các comment sau, nó hơi lằng nhằng chút nên nhiều người hoang mang ko biết ntn, có rất nhiều bài viết hỏi về vấn đề này

chuotlang

Xe lừa
Cách Import mp3 vào Jukebox qua SD, CD như sau:

1. Media - Chọn Source - Chọn Jukebox - Import

2. Chọn nguồn nhạc từ SD1/SD2/CD số ....

3. Chọn All files/folder hoặc có thể vào sâu chọn từng folder hay từng bài mình muốn

Sau khi chọn xong hết, hoang mang vì ko biết Import bằng cách nào hehe ... thì Go Up nó ra trang ngoài cùng có chữ Music, trên cùng sẽ có chữ Start Import
Tất cả những gì đã chọn sẽ được chuyển vào Jukebox với chất lượng 1:1
Lại gãi đầu gãi tai có 1 số file mình chưa ưng, hay chất lượng chưa thật chuẩn để làm 1 Jukebox hoàn hảo ... làm sao xóa đây?

1. Trong folder nào đó của Jukebox ấn nút Setup trên MMI - Chọn Delete Jukebox

2. Vào từng Folder chọn những gì cần xóa

3. Back ra trang ngoài cùng chọn dòng trên cùng là Start Delete

Minh họa bằng hình ảnh:

Chỉ có 2 thẻ SD, ko nhét CD khi Import thì chỉ có 2 lựa chọn này

Nếu ko chọn All thì có thể vào phần Music chọn từng Folder hoặc file

Lấy ví dụ 1 folder nhạc tàu

Ra trang ngoài cùng và bắt đầu Import, tốc độ khá tốt

Muốn xóa gì thì trong Juke ấn nút Setup nó sẽ ra như trên, rồi vào từng phần chọn, ra trang ngoài Delete là xong

Nhược điểm của Juke:

Nó sẽ quản lý như Media Player theo kiểu Album, Nghệ Sỹ .... như kiểu của Apple hay Window chứ ko quản lý theo Folder như chúng ta đang quản lý trong SD Card nên sang dùng phức tạp hơn và ko quen lắm vì thao tác bằng MMI ko đc nhanh như Mouse trên PC

Lời khuyên: Jukebox chỉ nên dùng để lưu file AC3 ... những file quá nặng lossless ...vì nó là hdd nó đọc rất nhanh, mà những file đó ko nghe được bằng SC hay CD
Chứ Mp3 vẫn nên quản lý theo Folder trên SD thì hay hơn

chuotlang

Xe lừa
Phần sau em sẽ giới thiệu cách Import nhạc Lossless qua đường USB vào AMI như thế nào, hiện giờ đang đặt mua dây cable rồi, chờ ship về ;)

Các loại file Lossless như AC3 ... sẽ có dung lượng rất lớn, loanh quanh 50-60mb/bài ngắn nên ưu tiên cho vào Juke. Loại file này sẽ có chất lượng sống động nhất chứ ko bị nén như mp3 320kb/s, nghe sẽ như loại HQCD Black đắt tiền, và sẽ cảm nhận được thế nào mới là Real B&O của Audi MMI System

Đánh giá:

1. Nên mua dây AMI to USD để truyền lossless data
2. Nên mua dây AMI to Ipod/Ịphone4 vì có thể dùng đầu chuyển 4/5 của jax IP5 dùng chung được, loại này có giá hợp lý hơn là Jax chuyên cho IP5 mà nếu có Ipod còn dùng được. Media List của IP sẽ hiện lên LCD của Audi
3. Không nên mua dây AMI to 3.5 vì đầu jax 3.5 rất chập chờn, hay mất 1 bên loa của thiết bị phát như Phone (cái này đã kiểm nghiệm và vứt xó sợi cable này)

blackchevy

Xe tải
Cụ chuột đã review xong cái vụ âm thanh chưa ạ . Để em học hỏi tý . Ngoài ra cái simcard gắn theo xe có dùng sim Việt Nam dc kg ạ , hay mình phải cài đặt thêm . 2 cái SD thì copy gì dc vào đó ạ .

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuột đã review xong cái vụ âm thanh chưa ạ . Để em học hỏi tý . Ngoài ra cái simcard gắn theo xe có dùng sim Việt Nam dc kg ạ , hay mình phải cài đặt thêm . 2 cái SD thì copy gì dc vào đó ạ .
Cái sim đó là để alo thôi cụ à
Có thể nạp phonebook qua đường SD
Em thì nghe black hqcd trên xe em rồi, công nhận là hay hơn mp3 320 kbs nhiều
B&O đã hay còn hay hơn nên em quyết chơi ac3 trên juke cho đỡ phí cái juke và đỡ tốn 30$/hqcd mà chưa chắc đã ưng ý bết các bài trong cd

blackchevy

Xe tải
Em thấy trong sách hướng dẫn của Q5 có nói tới google map. Giấy theo xe của cụ chủ thớt có kèm theo cả 1 cái sim tmoblie của mỹ . Đang tìm hiểu kỹ hơn vì chưa có thời gian đọc hết . Em sẽ scan lại mấy trang hướng dẫn lên đây để các cụ cùng nghiên cứu .

blackchevy

Xe tải
Ngoài ra em thấy trong xe có phát sóng wifi tên của xe luôn . Nên đang nghĩ có thể lắp sim 3g vào có thể phát wifi cho các thiết bị khác .

chuotlang

Xe lừa
Ngoài ra em thấy trong xe có phát sóng wifi tên của xe luôn . Nên đang nghĩ có thể lắp sim 3g vào có thể phát wifi cho các thiết bị khác .
Đúng rồi, xe cụ mua lại của cụ Cerato là đời 2013, nó là 3G MMI và kết nối bluetooth để nghe nhạc được khác với xe em 2012
2012 trở về trước chỉ là MMI thôi chứ ko có 3G
Xe em thì có Map Nivi đàng hoàng vì Audi cũng cấp cho DVD cài đặt, có thể Update được

Hương Điệp

Xe buýt

Ngoài 2 SD 32GB có thể đọc được thì ở giữa có 1 chỗ nhét Sim card để chúng ta Alo, ko hiểu làm j, quản lý lái xe lúc nào cũng ngồi trong xe hay ko à ;)
chắc có 1 cái sim tiện nghe gọi lúc ngồi trên xe ý cụ ;)

chuotlang

Xe lừa
chắc có 1 cái sim tiện nghe gọi lúc ngồi trên xe ý cụ ;)
Kiểu mợ bảo mợ lái xe đi đâu đấy là bị Sói quản bằng Sim này đấy hehe
Mợ lo chụp choạch đê hôm nào còn dẫn em đi chụp Bikini nhà mợ ;)

blackchevy

Xe tải
Em thử tải lossless qua SD card không được . Theo bác chuột copy vào iphone rồi tải lại vào juke box có được không hay bắt buộc qua cổng có ÚB ? Hay em làm sai chỗ nào nhỉ ?

cerato08

Xe điện
Em thử tải lossless qua SD card không được . Theo bác chuột copy vào iphone rồi tải lại vào juke box có được không hay bắt buộc qua cổng có ÚB ? Hay em làm sai chỗ nào nhỉ ?
tải nhạc từ sd card và từ ổ đĩa DVD vào Juke box đều được cụ ạ. em đã làm rồi và cụ nhìn vào Juke box có một số bài hát yêu thích của em trong đó. Còn vụ tải qua iphone thì em chưa thử

chuotlang

Xe lừa
tải nhạc từ sd card và từ ổ đĩa DVD vào Juke box đều được cụ ạ. em đã làm rồi và cụ nhìn vào Juke box có một số bài hát yêu thích của em trong đó. Còn vụ tải qua iphone thì em chưa thử
Tải kiểu import đó chỉ cho file mp3/wma thôi ạ, còn lossless nó kiểu khác cơ