Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

chuotlang

Xe lừa
Cho vào thẻ chạy thử chất lượng ntn Cụ ơi?
Cảm giác mỗi bài hơn 2-3mb

Chất lượng 400-420lbs

Nghe bass mềm hơn, giống CD xịn hơn, cảm giác tiếng bass nén mất đi, nếu nghe dòng Jazz, Audiophile êm dịu hơn, nghe dòng Dance, mix hiền quá ko đc bằng mp3 320

Tạm thời chỉ có vậy ạ, load hay ko là tùy các bác ;-0

BSK

Xe tăng
Cảm giác mỗi bài hơn 2-3mb

Chất lượng 400-420lbs

Nghe bass mềm hơn, giống CD xịn hơn, cảm giác tiếng bass nén mất đi, nếu nghe dòng Jazz, Audiophile êm dịu hơn, nghe dòng Dance, mix hiền quá ko đc bằng mp3 320

Tạm thời chỉ có vậy ạ, load hay ko là tùy các bác ;-0
Miến kưa lấy xe chưa a ?

Tuấn Auto

Xe điện
Do nhạc cụ downl thôi chứ bt nghe thẻ hay cơ mà không bằng CD xịn nhé

chuotlang

Xe lừa
Do nhạc cụ downl thôi chứ bt nghe thẻ hay cơ mà không bằng CD xịn nhé
Em nghe CD xịn rồi, nhưng bài hát ko đc chọn lọc, và giá cao quá, black CD 30$ rồi
Cho nên tinh tế chút, down m4a thôi

Tran Nam Hai

Xe tăng
Em vừa test loseless trên IP down về, âm thanh có hơn, nhưng vẫn cảm giác qua BLT giảm 15%, tóm lại thua 320kbs trên SD ;)
Thế thôi Cụ chuotlang nhỉ, e cứ chơi 320 trên sd cho lành.
Mà e đang cắm 2 cái 4gb, Q5 nhận tối đa thẻ bao nhiêu Cụ ơi?

250vx

Xe hơi
Cụ chuotlang cho em hỏi xe em đánh hết lái cứ bị kêu két két và cảm giác như bị bó lái. Vậy là hỏng cái gì cụ nhỉ?

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuotlang cho em hỏi xe em đánh hết lái cứ bị kêu két két và cảm giác như bị bó lái. Vậy là hỏng cái gì cụ nhỉ?
Do cụ ở hầm gara sàn ximang bóng thì bị vậy, xe nào cũng thế, con Q5 góc lái nó gấp hơn các xe khác, nên 2 bánh trước thường mòn vẹt 2 rìa ngoài vì bẻ hết lái
Nếu ko phải sàn ximang bóng thì đâu bị vậy?

Vấn đề nữa là Q5 là dẫn động 4 bánh, các cụ chớ có đảo lốp như dẫn động 1 cầu nhé, em thử rồi ko ăn thua đâu, cứ để nguyên

Điểm dở của Q5 là dùng chung càng chữ I, máy, gầm với A4, mà nó nâng cấp góc lái, ko nâng cấp càng
Còn lại gầm bệ gia cố thêm, nhất là Full thì có khác, và số KW cũng như dẫn động 4 bánh

Chỉnh sửa cuối:

ZIN7588

Xe buýt
Do cụ ở hầm gara sàn ximang bóng thì bị vậy, xe nào cũng thế, con Q5 góc lái nó gấp hơn các xe khác, nên 2 bánh trước thường mòn vẹt 2 rìa ngoài vì bẻ hết lái

Vấn đề nữa là Q5 là dẫn động 4 bánh, các cụ chớ có đảo lốp như dẫn động 1 cầu nhé, em thử rồi ko ăn thua đâu, cứ để nguyên

Điểm dở của Q5 là dùng chung càng chữ I, máy, gầm với A4, mà nó nâng cấp góc lái, ko nâng cấp càng
Còn lại gầm bệ gia cố thêm, nhất là Full thì có khác, và số KW cũng như dẫn động 4 bánh
Cụ giải thích gi kỹ hơn phần bôi đậm và gạch chân nhé!
Vì em đang tính đảo lốp sau 1 vạn km

chuotlang

Xe lừa
Cụ giải thích gi kỹ hơn phần bôi đậm và gạch chân nhé!
Vì em đang tính đảo lốp sau 1 vạn km
Xe dẫn động 1 cầu thì cụ đảo thoải mái, dẫn động 2 cầu 4 bánh nó ko phải thế đâu, nhiều lúc bó cua lốp sau nó cũng dẫn động đè vào bánh đó thì nó mòn kiểu khác, như vậy 2 lốp sau nó mòn ko giống nhau, nếu để kéo thẳng nó sẽ mòn đểu lại theo lốp trước dẫn thẳng đi, còn nó đã lệch rồi mà cụ đảo lên trước thì xe cụ sẽ bị bỏ vô lăng ra chạy sang 1 bên
Thường là xe dẫn động cầu trước thì đảo lốp cho nó mòn đều nhau, tiết kiệm lốp
Còn xe dẫn động cầu sau hoặc 2 cầu toàn thời gian thì sẽ ko đảo
Cho nên bọn cầu sau nó làm thường 2 lốp sau bản rộng hơn để chạy ổn định hơn, và cũng cho người ta khỏi đảo lốp
Tóm lại cứ để nguyên mà đi thôi, nó sẽ thẳng đều, lốp trước sẽ mòn hơn lốp sau khoảng 1 vạn km cho 1 đời lốp, kệ thôi vì lốp trước nó vặn vẹo nhiều hơn nên mòn nhanh hơn

Trc em 2 lần bảo dưỡng sau 15k km thử đảo 1 lần, và 1 tuần sau phải đảo lại vì lý do đó, thợ sửa xe nó phân tích cho em về dẫn động 4b là vậy, nếu có đảo thì tầm 5000 km 1 lần may ra ăn thua, mà tốt nhất khỏi đảo mất công vì ko tiết kiệm đc bao nhiêu lốp đâu
Mà đã thay là thay 4 lốp cho sướng, ko nên tiết kiệm thay 2 cái mòn trước rồi nữa năm sau lại thay 2 cái khác bù vào chỗ còn lại, đi mất sướng

Trong cân bằng chụm, 2 lốp sau là chõe, 2 lốp trước là thẳng, nên nó mòn trong mòn ngoài đều khác nhau rồi

Chỉnh sửa cuối:

BSK

Xe tăng
Xe dẫn động 1 cầu thì cụ đảo thoải mái, dẫn động 2 cầu 4 bánh nó ko phải thế đâu, nhiều lúc bó cua lốp sau nó cũng dẫn động đè vào bánh đó thì nó mòn kiểu khác, như vậy 2 lốp sau nó mòn ko giống nhau, nếu để kéo thẳng nó sẽ mòn đểu lại theo lốp trước dẫn thẳng đi, còn nó đã lệch rồi mà cụ đảo lên trước thì xe cụ sẽ bị bỏ vô lăng ra chạy sang 1 bên
Thường là xe dẫn động cầu trước thì đảo lốp cho nó mòn đều nhau, tiết kiệm lốp
Còn xe dẫn động cầu sau hoặc 2 cầu toàn thời gian thì sẽ ko đảo
Cho nên bọn cầu sau nó làm thường 2 lốp sau bản rộng hơn để chạy ổn định hơn, và cũng cho người ta khỏi đảo lốp
Tóm lại cứ để nguyên mà đi thôi, nó sẽ thẳng đều, lốp trước sẽ mòn hơn lốp sau khoảng 1 vạn km cho 1 đời lốp, kệ thôi vì lốp trước nó vặn vẹo nhiều hơn nên mòn nhanh hơn

Trc em 2 lần bảo dưỡng sau 15k km thử đảo 1 lần, và 1 tuần sau phải đảo lại vì lý do đó, thợ sửa xe nó phân tích cho em về dẫn động 4b là vậy, nếu có đảo thì tầm 5000 km 1 lần may ra ăn thua, mà tốt nhất khỏi đảo mất công vì ko tiết kiệm đc bao nhiêu lốp đâu
Mà đã thay là thay 4 lốp cho sướng, ko nên tiết kiệm thay 2 cái mòn trước rồi nữa năm sau lại thay 2 cái khác bù vào chỗ còn lại, đi mất sướng

Trong cân bằng chụm, 2 lốp sau là chõe, 2 lốp trước là thẳng, nên nó mòn trong mòn ngoài đều khác nhau rồi
Đa phần 4wd, trên 40km/h dùng cầu sau, dưới 40km/h dùng 2 cầu

250vx

Xe hơi

Cám ơn cụ rất nhiều em cũng biết việc đấy vì xe cũ cũng như vậy, nhưng ý em nói ở đây là nếu em đánh hết lái để lùi hoặc tiến thì nó có tiếng kêu két két và cảm giác bị bó lái và trả lái rất khó, cảm giác như bị giữ lái lại vậy. Em sợ rằng do bị hỏng thước lái hoặc cái gì đó

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn cụ rất nhiều em cũng biết việc đấy vì xe cũ cũng như vậy, nhưng ý em nói ở đây là nếu em đánh hết lái để lùi hoặc tiến thì nó có tiếng kêu két két và cảm giác bị bó lái và trả lái rất khó, cảm giác như bị giữ lái lại vậy. Em sợ rằng do bị hỏng thước lái hoặc cái gì đó
Em ko rõ vì xe cụ có thể là 2010 dùng chung thước lái với A4
09-10 thước lái A4 B8 bị lỗi, nếu đỗ 1 chỗ đánh lái vô lăng sẽ kêu lục cục
Đi trên 3km/h thì ko bị
Cái này em đã nêu trong topic A4
2011 trở đi A4 ko bị lỗi này và Q5 cũng ko bị
Lỗi này ko ảnh hưởng đến an toàn nên hãng ko giải quyết

chuotlang

Xe lừa
Đa phần 4wd, trên 40km/h dùng cầu sau, dưới 40km/h dùng 2 cầu
Cũng tùy thôi
Q5 trong catalog nó ghi là dẫn động toàn thời gian thì phải
Q5 dở nhất là ko gia cố càng I của A4 lên thôi, còn các thứ khác đã upgrate