Phú Quốc ngày mưa...

phongvelacviet

Xe đạp
Em cũng chưa đi PQ lần nào cả, xem hết 12 page của chủ thớt mà ghiền chết được. Vẫn còn muốn xem tiếp này!

vemaybaylacviet

Xe tải
Website
phongvelacviet.com
Ôi! nhìn mấy cảnh này như trên tiên cảnh vậy cụ nó? Cụ chụp ở PQ luôn hả cụ? đẹp thế. Vậy mà em cứ nghĩ chỉ có trong film mới có những cảnh này chứ. Thiệt đúng là mở man tầm mắt mà. :-|. Đúng là đẹp đến mê hồn. Cụ nó cho em hỏi, cảnh này chổ nào của PQ ak?

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Có 1 điều mà em rất "ghen tị" với Mợ đấy! Cái này em sẽ bật mí với Mợ sau nhé!:)

P/S: F1 nhà Mợ rất đáng yêu.>:D<
Mợ ghen gì em đấy, tò mò quá đi!!!!

Hoa Mộc đặt AIR Mekong là đi cùng chuyến nhà em đấy.
Cố lên.
Em lo xong vụ đi Phú Quốc là có động lực đón tết âm lịch rồi. >:D<
Ơ thế là Tết cụ cũng đi hả. Lập hôi ăn Tết PQ đi cụ nhỉ???

Cậu/mợ nào mà đi Phú Quốc em chân tình khuyến cáo đừng có phí tiền để mua/ uống mấy cái chai rượu sim vớ vẩn ấy nhá. Em vừa đi họp ở trong đó về hôm thứ 3 vừa rồi. Trước khi bay về Sài Gòn tối thứ 2 cả đoàn em đi cải thiện bữa hải sản ở chợ đêm Dinh Cậu hay gì đó, uống hết 1 thùng 6 chai ( mua tại cái trang trại sản xuất chết tiệt gì đó )
Có thể không phải do rượu đâu cụ ơi. Rượu trong đó họ không pha chế tầm bậy như rượu ở ngoài mình đâu, có thể do cụ ăn đồ chợ đêm đấy. Em khuyến cáo là không nên ăn hải sản ở chợ đêm:
Thứ nhất: toàn đồ ướp lạnh, các cụ nhìn thấy rõ họ bày luôn
Thứ nhì: đắt hơn ở nhà hàng (1 cái chỗ bán ở chợ đêm đấy là 500tr/chỗ mà mỗi cửa hàng ở đó tối thiểu 3 chỗ).
Thứ 3: tuyền bán cho dân du lịch nên họ cóc cần quan tâm các cụ căn có bị làm sao không.
100% dân PQ không bao giờ ăn ở đó.

Còn rượu em thì em nghĩ kg phải, vì ở PQ rượu không có hóa chất đâu ạ. Họ ủ cất tự nhiên. Các cửa hàng nhỏ thì họ ngâm như ngâm si rô ý. Hàng lớn thì họ ủ như ủ rượu vang. Nhưng cơ bản thì em cũng không thích. Rượu ngâm thì ngọt, mà rượu ủ thì cũng có vị ngọt không giống rượu vang mình uống lắm. Nếu có thử thì thử ngay từ hôm đầu mới vào cho biết vị. Còn không thì cứ rượu của mình mà mang vào. Em vào toàn thủ rượu từ ngoài bắc vào thôi, dân trong đó chết mê!!!

@ cụ Tromtrau: cụ vào thì nên ăn ở nhà hàng Sông Xanh và Trùng Dương Marina cho em. Cả 2 nhà hàng này cùng trên 1 phố (tên phố em chả nhớ) cụ cứ nói taxi là họ đưa cụ đến.

Nhà hàng Sông Xanh nằm bên bờ sông Dương Đông, buổi tối nhìn ra sông rất đẹp đồ ăn ngon không đắt.
Nhà Hàng Trùng Dương Marina thì phía bên kia đường, chỗ ngồi rộng rãi, có chỗ cho trẻ con chơi. Đồ ăn ngon. Đặc biệt nhà hàng này có xưởng làm nước mắm nên nước mắm của họ thì tuyệt (không biết họ có bán cho mang về kg, vì em kg hỏi).

Còn muốn ăn kiểu dân giã vỉa hè thì có quán Ốc 343, tuy là quán ốc nhưng có đủ hải sản cũng tươi ngon. Đến đây thì được xem dân PQ họ nhậu ra sao, vui phết cụ ạ.

Dân HN mình vào thì hay đồn thổi nhau ăn ZEN. Ở đó ăn cũng tạm, cơ mà chỉ chuyên phục vụ dân du lịch thì em cũng kg khoái lắm.

Còn các chị em trên WTT thì hay đồn nhau ăn nhà chị Len. Chị Len PR nhiều trên WTT nên các chị em tin tưởng muốn vào đó. Nhưng thực ra chị ấy chưa có tên trong làng làm du lịch, làm dịch vụ ợ PQ.

Nếu muốn tiện đâu ăn đó, mà vẫn muốn ngon và đảm bảo vệ sinh thì cụ cứ trên cái phố tây Trần Hưng Đạo cụ ăn cho em, giá cả phải chăng, chất lượng không xuất sắc nhưng ăn cũng đủ gọi là ngon, NV chuyên phục vụ dân du lịch nên cũng dễ chịu.

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Trên thuyền sẵn đồ câu rồi. Chỉ cần 1 cuộn cước buộc cái lưỡi câu gắn tí mồi là câu được cá. Em lười nên ngồi một chỗ lướt Face, bọn trẻ con thích thú hét toáng lên mỗi khi câu được cá.

Bọn em ra đảo và câu cá trên con thuyền này

Câu chừng có tiếng thì được chừng này cá. Chàng bảo: PQ không cần làm lớn, ngày ngày ra biển câu cá là có đồ ăn rồi...Em không lo đói đâu!!!

Chừng chừng thấy đủ cá rồi, bọn em vô đảo. Kiếm củi nhóm lửa bắc bếp chiên cá, một anh bạn theo 2 cậu lái tàu đi vòng quanh đảo mò ốc và bắt nhum. Chừng độ gần 2 tiếng, đợi lâu quá em gọi về mấy người đó về. Ốc cho vô than nướng, nhum chặt ra ăn gỏi. Phê cứ gọi là là...toàn độ tự tay bắt. Phê quá cộng với lười vì lâu rồi em chả chụp chuyện đi chơi nữa nên đoạn này em mải choén, chả chụp kiểu nào.
Không có ảnh các cụ lại bẩu em pịa. Em xem trong điện thoại có ít ảnh bọn em chế biến oánh chén mấy thứ bắt được ở đảo.

Ốc tự bắt tự nướng đây ạ

Nướng xong thì cũng bày ra đĩa cho văn minh (choén gừn hết rồi mới chộp ảnh)

Mớ cá kia sau khi ho vào chảo chiên thì dư vầy, ròn rụm ăn phê chết thôi. Lại tu thêm bia nữa, gió mát biển thì ào ào phê phê nà!!!

Nướng xong, người nhớn trẻ con ngồi oánh nhắm dư vầy . Phía ngoài thì nắng chói chang bọn em ngồi trong lùm cây nhưng rất mát và gió thì lồng lộng. Thiên nhiên lúc này thật tuyệt vời

Nói chung đám trẻ con đi chơi dư này thích tít mù mà rất khoái chí, ở 5 ngày rồi mà không muốn về HN. Lại đòi tháng sau đi tiếp (chắc em lo bán nhà để đưa con đi chơi mất).

Em thêm 1 số ảnh liên quan đến ít cụ OF nhỉ nhỉ!!!!

Em vào nhà hàng Sông Xanh ăn mực một nắng được khuyến mãi chai Tiên Tửu của cụ Ăn Phá (tiết lộ với anh Hưng là em đầu độc người trong đó "chết" vì thứ độc dược nài đấy ạ).

Khuyến mãi mợ 2 bánh: gỏi cá trích đây nhé! Món này đi kèm thêm đôi 3 chai vang trắng thì thôi....tháng sau lại vào PQ ăn gỏi cá trích hí hí

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Mưa, bão ở PQ thế nào mợ Dím.
Em thấy có vẻ không có bão bao h thì phải.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mưa, bão ở PQ thế nào mợ Dím.
Em thấy có vẻ không có bão bao h thì phải.
Em cũng chưa thấy bão bao giờ. Mùa mưa thì từ tháng 5 cho hết tháng 9. Mưa tầm tã thối trời thối đất, e sợ bằng chết luôn. Mưa ngày nọ qua ngày kia, mưa sáng tới tối, tối tới sáng, mưa riết cả tuần cả tháng. Em sợ bằng chết mưa ở ở PQ...ở HN mà mưa vậy chắc ngập hết 5 tầng Hàm cá mập luôn.

Mình đi vào đúng mùa khô rồi nên không sợ mưa như vậy đâu. Nếu có mưa thì chỉ như mưa rào ở HN mình thôi. Mưa ào ào rồi tạnh.

Đi đi cụ.
Cần em pm cho số của đội đặt phòng, vé thì em đặt hộ chỗ người quen cho.
Vé rẻ thì khó, chứ vé thường 3tr/chiều thì em thấy vẫn nhiều mà! Phòng thì hơi ban căng, hôm qua e nói chuyện với trong đó gần như các KS full hết roài.

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra tầm tết em thấy làm gì có vé giá rẻ.
Nhà em hè rồi chưa đi đâu ra hồn nên tết này nghiến răng. Với lại sợ ăn tết lắm rồi. :D

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Hoa Mộc đặt AIR Mekong là đi cùng chuyến nhà em đấy.
Cố lên.
Em lo xong vụ đi Phú Quốc là có động lực đón tết âm lịch rồi. >:D<
Oài, thêm Cụ nữa làm nhà em quýnh cả lêno:-). Em đặt mấy nơi rồi, tiêu chí không cần rẻ chỉ cần có vé thôi mà chỗ nào cũng lắc, nghe các Cụ/Mợ bàn tán em thấy "nóng" cả trong người. Cái Mợ Dím nhà mình cũng "ác" như con Tê Giác ấy.:-s

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Thực ra tầm tết em thấy làm gì có vé giá rẻ.
Nhà em hè rồi chưa đi đâu ra hồn nên tết này nghiến răng. Với lại sợ ăn tết lắm rồi. :D
Nhà em cứ Tết là mẹ con em lượn, dễ đến cả chục năm nay rồi. Vé rẻ em mua chiều vào có 1.3tr/chiều nhưng vé ra hôm mùng 6 em phải mua hạng C hị hị hị!!!

Hoa mộc trắng thử nhờ nhà Hồng Hà trên OF này xem, hoặc nhờ bạn Bún rối ý!!!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhà em cứ Tết là mẹ con em lượn, dễ đến cả chục năm nay rồi. Vé rẻ em mua chiều vào có 1.3tr/chiều nhưng vé ra hôm mùng 6 em phải mua hạng C hị hị hị!!!

Hoa mộc trắng thử nhờ nhà Hồng Hà trên OF này xem, hoặc nhờ bạn Bún rối ý!!!
Yes, Tks Mợ đã động viên. Em vừa phone cho đứa em rồi (nó làm bên phòng vé), nó hẹn chiều nay sẽ trả lời Mợ ạ. Em số khổ, đi đâu cũng vất vả. Cũng tại Sói nhà em cứ công công việc việc, mình em với F1 thì khỏe re Mợ ạ.:)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
em thêm ít ảnh suối nước chảy róc rách để Hoa mộc trắng đỡ sốt ruột nha!!!!

Em khoác ba lô lơ ngơ như bò đội nón đi trong rừng

Quynh-wego

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em thêm ít ảnh suối nước chảy róc rách để Hoa mộc trắng đỡ sốt ruột nha!!!!

Em khoác ba lô lơ ngơ như bò đội nón đi trong rừng

Cái này em không nhầm thì người ta gọi là phơi đúng ko mợ ??? Em mê cách chụp này lắm mà lão sói già thối nhà em dạy mãi em không tiếp thu được :((

Thêm thông tin mới cập nhật thì Resort Famiana 4* mới toe có thêm ăn tối nữa nhé các kụ mợ

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cái này em không nhầm thì người ta gọi là phơi đúng ko mợ ??? Em mê cách chụp này lắm mà lão sói già thối nhà em dạy mãi em không tiếp thu được :((

Thêm thông tin mới cập nhật thì Resort Famiana 4* mới toe có thêm ăn tối nữa nhé các kụ mợ
Đúng đấy mợ, chụp tốc độ chậm dư vầy bọn em gọi là phơi (phơi sáng) đấy! Mợ học cái này làm gì, rồi chân lại có hoa như em, lại đi suốt thôi à!!!

Các cụ mợ cứ xốn hết cả xang với PQ làm em cũng nhớ PQ điên đảo....sang giữa tháng 12 em lại bay vào nữa vậy hị hị hị

chuotlang

Xe lừa
Đúng đấy mợ, chụp tốc độ chậm dư vầy bọn em gọi là phơi (phơi sáng) đấy! Mợ học cái này làm gì, rồi chân lại có hoa như em, lại đi suốt thôi à!!!
Các cụ mợ cứ xốn hết cả xang với PQ làm em cũng nhớ PQ điên đảo....sang giữa tháng 12 em lại bay vào nữa vậy hị hị hị
Chân đi nhiều người ta gọi là có huyền đề đấy hị hị

chuotlang

Xe lừa
Nhà em chả leo lên đc Suối Tranh, chỉ đứng dưới lũn cũn nhìn hạ nguồn chõ bán đồ lưu niệm thì nó thế này:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Nhà em chả leo lên đc Suối Tranh, chỉ đứng dưới lũn cũn nhìn hạ nguồn chõ bán đồ lưu niệm thì nó thế này:

Tháng mấy mà suối nhiều nước, mấy cái ảnh kia là chụp hồi tháng 8. Có ông bạn thích suối với thác dẫn ông ý đi. Thế là ở trong cái suối cả ngày luôn!!!