Phú Quốc ngày mưa...

dvc_hue

Xe buýt
Nếu muốn tiện đâu ăn đó, mà vẫn muốn ngon và đảm bảo vệ sinh thì cụ cứ trên cái phố tây Trần Hưng Đạo cụ ăn cho em, giá cả phải chăng, chất lượng không xuất sắc nhưng ăn cũng đủ gọi là ngon, NV chuyên phục vụ dân du lịch nên cũng dễ chịu.
Có 1 tiệm ăn dân địa phương đến ăn nhiều là 304 (30/4) ở THĐ. Ăn ngon, giá phải chăng, đông khách, dịch vụ tốt... đáng đồng tiền bát gạo. Tuy nhiên, không khí ở chợ đêm thik hơn, vì đó mới là đi du lịch chứ. Em nghĩ nên thử tất cho biết.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Có 1 tiệm ăn dân địa phương đến ăn nhiều là 304 (30/4) ở THĐ. Ăn ngon, giá phải chăng, đông khách, dịch vụ tốt... đáng đồng tiền bát gạo. Tuy nhiên, không khí ở chợ đêm thik hơn, vì đó mới là đi du lịch chứ. Em nghĩ nên thử tất cho biết.
Thì em bẩu rồi à ăn chợ đêm 1 buổi cho biết mừ. Mà tiệm 30/4 là tiệm nào nhỉ, có phải tiệm nho nhỏ chuyên phục vụ khác tây không nhỉ? Nó ngay đầu ngã 3 rẽ vào chợ gần mấy cái tiệm tạp hóa thì phải. Em vào PQ em ở 40 THĐ, ngay gần đó mà kg để ý.

ngocnl

Xe hơi
#39: TT Dương Đông nhìn từ trên cao:
thích ảnh này, cụ ngồi máy bay ah. E đi chỉ chup đựoc lúc máy bay đến như mấy pic đầu của cụ. vẫn muốn quay lại PQ chơi lần nữa. có thời gian cũng up pic chung vui với cụ.

lang_bat

Xe máy
thích ảnh này, cụ ngồi máy bay ah. E đi chỉ chup đựoc lúc máy bay đến như mấy pic đầu của cụ. vẫn muốn quay lại PQ chơi lần nữa. có thời gian cũng up pic chung vui với cụ.
Em chụp cảnh này lúc ra về cụ ạ, bồ hồi bịn rịn...!

bau67

Xe container
Nhà Cháu thì cứ ra chợ Dương Đông nhặt và đặt hàng, tươi, ngon bổ, rẻ rồi mang ra ăn tối (nhờ họ chế biến) ở chợ đêm. Cháu thích cái không khí ăn tối ở đây.
Rồi mượn 1 cái xe máy lang thang, đường thì Cháu biết vì tận năm 1989 Cháu đã phải ra công tác ở đây 6 tháng. Hồi đó còn phải đi bộ từ An Thới về Dương Đông.
Mực tươi thì các Cụ, Mợ có thể nướng hoặc đổi món thì thả sống vào chảo dầu mà chiên, cái lớp da ngoài phồng to như quả bóng ấy, ăn cũng ngon lắm.
Có mò được ốc Vú Nàng hoặc ốc Bẹn L... thì đem nấu với măng tươi ăn ngon thôi rồi ấy ạ !
Ở đây cũng nhiều Tắc Kè lắm, xưa chúng Cháu toàn câu thôi.
Mắm thì nên mua nhà Sáng Tươi, nhận hàng thì đóng luôn và ký tên vào, họ sẽ chuyển ra Giáp Bát, chớ nên chỉ đặt hàng không.
Mợ Dims sướng thật đấy, thích cái là được thăng Thiên Đàng :))

Chỉnh sửa cuối:

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chuyến đi của cụ tuyệt vời quá, phú quốc đẹp quá, em đang ước ao đây. hôm trước có nhận được 1 cái email quảng cáo gì đó nói là khuyến mãi bay thẳng HN - PQ giá có 1,200,000đ mà không biết phải không? nếu giá này thì cũng dám đi ngay

Lexus 717

Xì hơi lốp
Chuyến đi của cụ tuyệt vời quá, phú quốc đẹp quá, em đang ước ao đây. hôm trước có nhận được 1 cái email quảng cáo gì đó nói là khuyến mãi bay thẳng HN - PQ giá có 1,200,000đ mà không biết phải không? nếu giá này thì cũng dám đi ngay

Có 120K/vé thôi cụ ạ nhưng chả đến lượt người ngoài. 12h nó bắt đầu bán nhưng vào chờ đã chẳng còn ghế nào trống. Em thấy bảo thổ ở đó cũng rẻ, có người quen có 3 ha ở đó mà đâu chỉ được 9 củ to.

ngocnl

Xe hơi

như đã hứa với cụ góp vui với pic Dinh cậu. hôm E đi cũng nắng nên khá nhiều ảnh :)) từ từ E tìm lại!

lang_bat

Xe máy

như đã hứa với cụ góp vui với pic Dinh cậu. hôm E đi cũng nắng nên khá nhiều ảnh :)) từ từ E tìm lại!
Em cũng có vài tấm chụp ở Dinh cậu nhưng toàn là chụp gấu nhà nên không up, chờ ảnh cụ!

ngocnl

Xe hơi
cụ chủ thớt có ảnh bãi dài E cũng đu theo. thấy bác bảo hôm bác đi trời xấu. hôm E đi nắng quá :))

Bai đá bác đứng chụp ảnh này

Đường ra bãi dài, đúng là dài thật

Bãi dài vắng tanh

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tiếp đi cụ.
Em vừa đặt vé sáng nay để tết Âm lịch này ra Phú Quốc nghỉ rồi.
Các cụ cho em hỏi Resort nào ở Phú Quốc ngon bổ rẻ nhỉ ? (không cần rẻ quá các cụ nhé. He)
Cụ định đi thế nào đấy, em cũng đang có ý định đi tết âm đây, có gì cụ PM em với

xehop.lad

Xe hơi
đi Phú Quốc ăn đồ biển rẻ lắm các cụ nhé, thèm thế

Quynh-wego

Xe hơi
Website
www.facebook.com
đi Phú Quốc ăn đồ biển rẻ lắm các cụ nhé, thèm thế
Chuẩn kụ nhie, em thik bãi biển với hải sản thôi, em thì lại thik Bãi Sao cơ mà toàn ảnh người nên em chả dám up :(

cunmelaixe

Đi bộ
Em phoi cong nhan di Phu Quoc tuyet that. Em an tuong nhat la Bai Sao, cat trang min, bien lang song va lai co nhung dan ca lan tan dap diu theo song vo bo. Doi em lam xong tap 2 thi se sap xep thoi gian di PQ mot chuyen nua :D

cunmelaixe

Đi bộ
Sao em nghe noi di PQ dot Tet duong la dep nhat ma?