Phú Quốc ngày mưa...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đi đê, Tết mềnh ăn Tết ở đó đấy. Vô đó đủ các loại hải sản mỗi ngày chén dăm món ở cả tuần chén vẫn chưa hết các loại đâu. Mềnh có người nhà nên tuyền ra chợ mua về tự làm tự

Nhum biển nướng mỡ hành

Mực nang nướng

Tôm biển

Ốc nhảy

Rồi tự bày biện

Rồi tự oánh chén

Còn nhiều đồ ăn mai em post tiếp
Chào mợ>:D<. Lại gặp Mợ Dím ở đây roài. Em tưởng Mợ đã định cư ở bên kia rồi chứ? Em đang xem xét mấy cái rì sọt đấy rồi đặt vé luôn. Tết này ra đó có khi lại gặp Mợ nhỉ?;;)
Ảnh Mợ Dím thì em biết rồi (ngưỡng mộ lắm), nay lại biết thêm tài vào bếp của Mợ nữa=D>

little.xu

Xe hơi
Chào mợ>:D<. Lại gặp Mợ Dím ở đây roài. Em tưởng Mợ đã định cư ở bên kia rồi chứ? Em đang xem xét mấy cái rì sọt đấy rồi đặt vé luôn. Tết này ra đó có khi lại gặp Mợ nhỉ?;;)
Ảnh Mợ Dím thì em biết rồi (ngưỡng mộ lắm), nay lại biết thêm tài vào bếp của Mợ nữa=D>
Mợ Dims ới.
Em thấy mấy mợ bên oép trẻ ranh ra PQ là cứ nhà Chị Len, Chị Len.
Mợ ra đó đã ghé vào đó chưa? Cho em feedback với, để em thử pon chen với xã hội cũng thử vào đó ăn với, tại ăn xong còn định nhờ nhà Chị ấy mua hộ đồ hải sản cơ, nhưng mà chẳng biết thế nào.

Mợ Hoa Gỗ Bạch ơi : tranh thủ đi PQ đi mợ, vé đang rẻ và HOT, giá net chưa tax có 1150k của chú Sorry Airlines siêu KM khai trương đường bay thẳng HAN.PQC nhà. Em cũng tranh thủ gắp 1 cặp rồi. Em với cáo nhà em đi hồi hô...p tí :) chứ không phải hồi hôn ạ

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mợ Dims ới.
Mợ ra đó đã ghé vào đó chưa? Cho em feedback với, để em thử pon chen với xã hội cũng thử vào đó ăn với, tại ăn xong còn định nhờ nhà Chị ấy mua hộ đồ hải sản cơ, nhưng mà chẳng biết thế nào.

Mợ Hoa Gỗ Bạch ơi : tranh thủ đi PQ đi mợ, vé đang rẻ và HOT, giá net chưa tax có 1150k của chú Sorry Airlines siêu KM khai trương đường bay thẳng HAN.PQC nhà. Em cũng tranh thủ gắp 1 cặp rồi. Em với cáo nhà em đi hồi hô...p tí :) chứ không phải hồi hôn ạ

Cụ muốn mua đồ hải sản ở trong Phú Quốc ới em, em mà mua chỉ bằng giá ở đó họ đưa cho nhà hàng mà lại còn đảm bảo tươi nữa...vì em có nhà hàng trong đó ke ke!!!

Mà vé rẻ chỉ có chiều vào thôi cụ, chiều ra toàn vé VIP thoai, đắt chết à!

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Em đợi con em học hết cấp 2 e mới đi, đi sớm sợ mất gốc. Hay lập 1 hôi ăn Tết ở PQ đi nhỉ, em bay vào hôm mùng 1 mùng 6 bay ra.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em đợi con em học hết cấp 2 e mới đi, đi sớm sợ mất gốc. Hay lập 1 hôi ăn Tết ở PQ đi nhỉ, em bay vào hôm mùng 1 mùng 6 bay ra.
Vâng, em dự định đi mùng 2, về mùng 5 Mợ ạ (vì Sói nhà em bận việc lắm). Để em đặt vé và phòng xong có gì sẽ ới Mợ nhé! Mợ PM cho em xin số cầm tay của Mợ nhé! Tks Mợ@};-

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Vâng, em dự định đi mùng 2, về mùng 5 Mợ ạ (vì Sói nhà em bận việc lắm). Để em đặt vé và phòng xong có gì sẽ ới Mợ nhé! Mợ PM cho em xin số cầm tay của Mợ nhé! Tks Mợ@};-
Về mùng 5 em sợ giờ kg book đc chiều ra, em book cũng lâu lâu rồi mà phải chịu book vào mùng 6 đó! Số cầm chưn e gửi theo đường vodka nha!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ Dims ới.

Em oánh dấu Cụ, để em xem phòng ốc thế nào rồi sẽ ới Cụ nhá!:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Về mùng 5 em sợ giờ kg book đc chiều ra, em book cũng lâu lâu rồi mà phải chịu book vào mùng 6 đó! Số cầm chưn e gửi theo đường vodka nha!
Vâng, Tks Mợ:)

Linh_nhat

Xe hơi
Đẹp quá, em chưa đi bao giờ..........

little.xu

Xe hơi
Quái chiêu nhỉ.
HAN.PQC ngày 10/2 thì có giá tốt 1 749 , ngày 8/2 thì giá siêu tốt 1309
Nhưng mà chiều ra thì đắt vật vã, hạng phổ thông
Thứ 7 ngày 16/2 hết vé chiều ra, cụ dịch 1 ngày sang chủ nhật đi là ổn đấy.
Em thì đi 11/1 về 14/1 rồi. Em đi trước tết. Nên tổng thiệt hại có 2,7tr/đầu người. Nhà em 2 đầu nhợn nên gấp đôi :)
@ Dims mợ: gần ngày đi em sẽ contact mợ nhé để nhờ vả mua ít đồ hải sản
@ Hoa Gỗ Trắng : dạ, kính cụ, mong cụ ủng hộ

Chỉnh sửa cuối:

Quynh-wego

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Dạ, em người HN em ở HN cụ ạ. Khi nào thèm ăn cá trích em lại bay vào ăn vài bữa rồi lại bay ra.

Cá trích ở vùng biển Thanh Hóa có đầy ý mà cụ, quan trọng cách pha nước chấm và chế biến thôi. Cá trích thì đương nhiên phải ăn cùng với dừa được bào nhỏ, cuộn với bánh tráng. Còn rau ngoài mấy loại rau thơm ăn gỏi như ngoài bắc mình, người ta ăn kèm với ngọn cây hoa bằng lăng, ngon cây xoài, rau đắng...và một số loại rau rừng.
Nước chấm có 1 số kiểu: chấm xì dầu mù tạt, chấm bằng nước chấm tương, hoặc pha như nước trẻo (kiểu như nước chấm của gỏi nhệch), nước mắm pha ớt tỏi + quất...Chế biến cá trích để ăn gỏi có nhiều cách: nhúng qua chanh, hoặc dấm thanh đun sôi để nguội rồi trụng cá vào, nhưng em thì em thích làm chín cá bằng nước dừa tươi hơn. Mà món cá trích này chỉ có với dừa thì nó lại hết sạch mùi tanh.

cụ muốn ăn ở HN thì em bày cách cho mà làm hè hè!!!
Thôi thôi cụ, cụ làm em chết thèm rồi đây nè, thế chắc hôm nào em phải vô Thanh Hóa rồi kính cẩn mời cụ chế cho em món đấy nhỉe ;)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Quái chiêu nhỉ.
HAN.PQC ngày 10/2 thì có giá tốt 1 749 , ngày 8/2 thì giá siêu tốt 1309
Nhưng mà chiều ra thì đắt vật vã, hạng phổ thông
Thứ 7 ngày 16/2 hết vé chiều ra, cụ dịch 1 ngày sang chủ nhật đi là ổn đấy.
Em thì đi 11/1 về 14/1 rồi. Em đi trước tết. Nên tổng thiệt hại có 2,7tr/đầu người. Nhà em 2 đầu nhợn nên gấp đôi :)
@ Dims mợ: gần ngày đi em sẽ contact mợ nhé để nhờ vả mua ít đồ hải sản
@ Hoa Gỗ Trắng : dạ, kính cụ, mong cụ ủng hộ
Nếu cụ đi theo kiểu tự túc kg theo tour mà lại muốn tìm hiểu về PQ em sẽ bố trí người take care cho vợ chồng cụ ở trỏng, và nếu cụ kg ở resort nếu ở KS trung bình cũng ới em, em bố trí ăn ở và cụ thích ăn kiểu kiểu tự đi chợ rồi về có người chế biến cùng cụ em cũng bố trí được ạ. Cụ đi thử kiểu đó đi, em nghĩ cụ sẽ thích. Anh bạn em ở HN đi cùng em kiểu đó về phê vật ra giờ cứ đòi đi tiếp.

Ặc! cụ dân làm tour cơ mà nhỉ, em lại múa rìu qua mắt tiều phu gôỳ!

Quynh-wego

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Mợ Dims ới.

Em đã vào gặp chị chủ Len rồi ah :) Chị khá vui vẻ, dễ tính và lại còn rất nhiệt tình nữa ah, đồ ăn ngon, em thích món gỏi cá trích cũng từ nhà chị bà chủ Len này đấy ah, vote 1 phiếu cho quán nhà chị Len, mà nhà cụ mợ nào có con nhỏ thì không phải bàn, cháo chị nấu ngon, bổ, rẻ mà còn mang ra tận nơi nữa chứ !!!

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Thêm chút ảnh bình minh cho nó rực rỡ nhỉ!

Bình minh ở Hàm Ninh

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ đi theo kiểu tự túc kg theo tour mà lại muốn tìm hiểu về PQ em sẽ bố trí người take care cho vợ chồng cụ ở trỏng, và nếu cụ kg ở resort nếu ở KS trung bình cũng ới em, em bố trí ăn ở và cụ thích ăn kiểu kiểu tự đi chợ rồi về có người chế biến cùng cụ em cũng bố trí được ạ. Cụ đi thử kiểu đó đi, em nghĩ cụ sẽ thích. Anh bạn em ở HN đi cùng em kiểu đó về phê vật ra giờ cứ đòi đi tiếp.

Ặc! cụ dân làm tour cơ mà nhỉ, em lại múa rìu qua mắt tiều phu gôỳ!
Mợ dím ơi mợ cho cái danh sách quán xá ở Phú Quốc lên đây được ko ?

Lovestory1008

Xe tăng
;) Nhìn ảnh lại thèm đi quá !!!
Bắt đền chủ thớt ;)

little.xu

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Em có một lời hẹn đi Phú Quốc, nhưng không thành hiện thực được nữa... Phú Quốc đẹp quá! Đẹp hơn cả trong tưởng tượng của em...
Có lẽ em sẽ tự tới đây một ngày mưa...

Chỉnh sửa cuối:

anhtuanakzo

Xe tải
Cụ cho em hỏi giá cả sinh hoạt bên đảo thế nào, cuối tháng 12 em đi Hà tiên tiện thể ra PQ chơi luôn?

kutun10

Xe tải
Đi đê, Tết mềnh ăn Tết ở đó đấy. Vô đó đủ các loại hải sản mỗi ngày chén dăm món ở cả tuần chén vẫn chưa hết các loại đâu. Mềnh có người nhà nên tuyền ra chợ mua về tự làm tự

Nhum biển nướng mỡ hành

Mực nang nướng

Tôm biển

Ốc nhảy

Rồi tự bày biện

Rồi tự oánh chén

Còn nhiều đồ ăn mai em post tiếp
ngon quá.