[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

LaziCat

Xe lăn
Em thấy nói chung tầm 4x trở lên thì như em phải mặc kiểu đơn giản, ít chi tiết, ko rườm rà chất liệu và hoàn thiện tốt.
Ngoài ra độ dài nên qua gối, cũng như có tay vì gối bắt đầu nhão bắp tay to và ko còn săn chắc.
Tất nhiên ai mà 4x vẫn giữ đc hình thể như 2-3x thì ko nói vì là ngoại lệ rồi.
Em tự so mình năm ngoái với năm nay đã thấy xuống hẳn 1 bậc rồi ấy mợ! Thế nào mà bao nhiêu tinh hoa nó cứ dồn hết xuống bụng 😂. Người nhà e thi thoảng lại than: "ôi, cái túi tài lộc của tôi" 😢
Từ cuối năm ngoái e bắt đầu chuyển tông, tất cả các loại váy đều midi hoặc dài đến mắt cá chân, giờ bảo mặc ngắn đến đầu gối thôi là cũng thấy ngại rồi ấy.
Outfit của em hôm nay vô cùng đơn giản 😁

phuongmit

Xe cút kít
Em tự so mình năm ngoái với năm nay đã thấy xuống hẳn 1 bậc rồi ấy mợ! Thế nào mà bao nhiêu tinh hoa nó cứ dồn hết xuống bụng 😂. Người nhà e thi thoảng lại than: "ôi, cái túi tài lộc của tôi" 😢
Từ cuối năm ngoái e bắt đầu chuyển tông, tất cả các loại váy đều midi hoặc dài đến mắt cá chân, giờ bảo mặc ngắn đến đầu gối thôi là cũng thấy ngại rồi ấy.
Trộm vía mặc záy này thì độc thân, cho con tu ti hay bụng mỡ cũng chung đáp án chị nhờ 8->

phephe

Xe hơi
Thực sự e ko mặc váy dài qua gối được, e mặc ko ra 1 cái j. Một là phải ngắn hẳn, hoặc là dài đến mắt cá chân. Em ko chơi lửng lơ. 😂 Và đặc biệt e ko mặc đồ có hoạ tiết hoa văn bao giờ. À em chỉnh sửa chút vì thấy mọi người thắc mắc nhiều. Tay phải em cầm bông tăm ạ, ko phải thuốc lá :))

Chỉnh sửa cuối:

Ba Ngơ

Xích lô
Xời, bây giờ ra đường bụng nở ngực thon mới được gọi là người đẹp dáng chuẩn nhá

Mau ra đây làm vụ thịt nướng bụi tre, bụng càng nở

MuathuHN252

Xe cút kít
Thực sự e ko mặc váy dài qua gối được, e mặc ko ra 1 cái j. Một là phải ngắn hẳn, hoặc là dài đến mắt cá chân. Em ko chơi lửng lơ. 😂 Và đặc biệt e ko mặc đồ có hoạ tiết hoa văn bao giờ.
Em mới 3x tiểu học cũng vào hóng các mợ cách phối đồ ạ. Thật sự nhìn nhiều ng hơn em cả chục tuổi mà nếu đứng cạnh có khi ko biết ai chị ai em ấy.
Em thì chân váy ngắn như mợ e cũng có, dài đến mắt cá chân cũng có, còn váy liền thì 1 loạt luôn toàn mặc quá đầu gối, cơ bản thứ nhất em lùn nên mặc cùng 1 size với ng khác sẽ hơi bị dài nhưng em cũng ko cắt, thưa 2 mặc quá đầu gối đi làm thấy lịch sự hơn.

Smile1102

Xe container
Mợ mặc rất có gu ạ, trông như này vẫn thanh thoát với dáng cũng cao ạ.
Em cũng tầm 4x là hiếm khi mặc trên gối, thường mặc midi và dài hẳn giống mợ, tuy nhiên đi chơi mà đi dép bệt thì em vẫn mặc trên gối hoặc quần sooc ạ.
Em tầm 1-2 năm nay cũng già hẳn đi, chán lắm mợ ạ.

Smile1102

Xe container
Em mới 3x tiểu học cũng vào hóng các mợ cách phối đồ ạ. Thật sự nhìn nhiều ng hơn em cả chục tuổi mà nếu đứng cạnh có khi ko biết ai chị ai em ấy.
Em thì chân váy ngắn như mợ e cũng có, dài đến mắt cá chân cũng có, còn váy liền thì 1 loạt luôn toàn mặc quá đầu gối, cơ bản thứ nhất em lùn nên mặc cùng 1 size với ng khác sẽ hơi bị dài nhưng em cũng ko cắt, thưa 2 mặc quá đầu gối đi làm thấy lịch sự hơn.
Em tầm 3x vẫn mặc tới gối đi làm hoặc đi KH, nhưng khi qua đầu 4x thì cảm thấy mặc vậy ko còn phù hợp nữa.
Đồ trang sức cũng vậy, tới 4x là em thay hết, xưa hay mua đồ bạc, đá..
kiểu ấn tượng, 4x chuyển hết sang đồ style nhẹ nhàng, kiểu đơn giản và đồ tinh hơn. Cũng có ít đồ mỹ ký hoặc bạc nhưng để tiệc tùng hoặc mua đồ đẹp hẳn của các hãng lớn.

starsn

Xe điện
Thực sự e ko mặc váy dài qua gối được, e mặc ko ra 1 cái j. Một là phải ngắn hẳn, hoặc là dài đến mắt cá chân. Em ko chơi lửng lơ. 😂 Và đặc biệt e ko mặc đồ có hoạ tiết hoa văn bao giờ.
Người đẹp thế này mặc hàng chợ vẫn đẹp mợ ạ :D

Mợ mặc rất có gu ạ, trông như này vẫn thanh thoát với dáng cũng cao ạ.
Em cũng tầm 4x là hiếm khi mặc trên gối, thường mặc midi và dài hẳn giống mợ, tuy nhiên đi chơi mà đi dép bệt thì em vẫn mặc trên gối hoặc quần sooc ạ.
Em tầm 1-2 năm nay cũng già hẳn đi, chán lắm mợ ạ.
Em ít tuổi hơn mợ nhiều nhưng nhìn lại mình cách đây mấy năm thấy cũng khác. Lâu lâu lại nghĩ hay nghỉ việc ở nhà chơi cho trẻ lâu :)

Smile1102

Xe container
Người đẹp thế này mặc hàng chợ vẫn đẹp mợ ạ :D

Em ít tuổi hơn mợ nhiều nhưng nhìn lại mình cách đây mấy năm thấy cũng khác. Lâu lâu lại nghĩ hay nghỉ việc ở nhà chơi cho trẻ lâu :)
Mợ có đkien thì triển khai đi, nếu ko nghỉ hẳn thì take a break vài tháng để nghỉ ngơi cũng đc. Em thấy càng ngày em đi làm càng mệt và già đi càng nhanh huhu.
Hnay em phỏng vấn các bạn ở cty, bạn thì bảo là chị phải tự cân đối work-life đấy, hỏi em lviec bao h ngày thì thấy bẩu 11-12h. Xong tối đi ăn hỏi mọi ng, mọi ng bẩu ngày ngủ 4-5h thôi làm em có tí mông lung huhu, thường em làm khéo 3-4h ngày thôi, trừ thời gian đầu phải làm quen hoặc các giai đoạn đặc biệt.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em thấy vd như cty em, sếp e sn 70, vẫn mặc các form và dáng váy cơ bản như hội 8x hay 9x, có khi váy sếp mặc chật còn đem cho nhân viên, thấy mặc lên nếu dáng hợp với váy thấy cũng ổn. Mà chắc mấy váy dáng ôm nhẹ hoặc hơi xòe nhẹ quá đầu gối chút, đơn màu cũng ko quá kén ng.
Em tầm 3x vẫn mặc tới gối đi làm hoặc đi KH, nhưng khi qua đầu 4x thì cảm thấy mặc vậy ko còn phù hợp nữa.
Đồ trang sức cũng vậy, tới 4x là em thay hết, xưa hay mua đồ bạc, đá..
kiểu ấn tượng, 4x chuyển hết sang đồ style nhẹ nhàng, kiểu đơn giản và đồ tinh hơn. Cũng có ít đồ mỹ ký hoặc bạc nhưng để tiệc tùng hoặc mua đồ đẹp hẳn của các hãng lớn.

starsn

Xe điện
Mợ có đkien thì triển khai đi, nếu ko nghỉ hẳn thì take a break vài tháng để nghỉ ngơi cũng đc. Em thấy càng ngày em đi làm càng mệt và già đi càng nhanh huhu.
Hnay em phỏng vấn các bạn ở cty, bạn thì bảo là chị phải tự cân đối work-life đấy, hỏi em lviec bao h ngày thì thấy bẩu 11-12h. Xong tối đi ăn hỏi mọi ng, mọi ng bẩu ngày ngủ 4-5h thôi làm em có tí mông lung huhu, thường em làm khéo 3-4h ngày thôi, trừ thời gian đầu phải làm quen hoặc các giai đoạn đặc biệt.
Hihi 11-12h em đoán là điêu, Mỹ cũng 10h là kêu ca ầm ĩ rồi. Đợi mua xong nhà có khi em cân nhắc nghỉ thật, hoặc tìm cái gì nhẹ nhàng không stress. Chồng em đi chơi 1 tuần mà tóc bạc ít đi trông thấy luôn ấy.

phephe

Xe hơi
Đồ váy công sở e thử mix áo riêng với váy riêng xem sao, trông nó trẻ trung năng động hơn váy liền đấy.

Smile1102

Xe container
Hihi 11-12h em đoán là điêu, Mỹ cũng 10h là kêu ca ầm ĩ rồi. Đợi mua xong nhà có khi em cân nhắc nghỉ thật, hoặc tìm cái gì nhẹ nhàng không stress. Chồng em đi chơi 1 tuần mà tóc bạc ít đi trông thấy luôn ấy.
Thấy mấy bạn bảo vậy đó mợ ạ, có đứa bảo em kêu với sếp là dạo này ngủ có 4h ngày, sếp bao tao ngủ 3h ngày đây, thế là tịt. Bọn em làm business nên có khi trưa, tối là phải đi ăn với KH và đối tác, em vừa đi ăn về tới nhà 10h tối, đội con trai chắc phải ngồi 1-2h nữa. Tuần này có bạn đi ăn full luôn vì sếp sang rồi team building...
Túm lại ai cũng căng thẳng bận bịu vì VN cũng đang growth và nhân sự ko nhiều như các nc khác, KH cũng đòi hỏi hỗ trợ nhiều hơn.
Đang làm corporate nghỉ ngơi mấy tháng là nhìn tươi mới trẻ trung hẳn ý mợ ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Iem đang bán hàng TMĐT xin oánh dấu tìm hiểu nhu cầu chệ em.

alceste

Xe điện
Em ngày trước cuồng son nên xin phép tư vấn mợ là thích nhiều dưỡng thì 1 là Chanel 2 là Hermes ạ, em dùng son 2 hãng này không bị bong tróc môi như dùng Givenchy, Tom ford, YSL, Shu....Nhưng bảng màu thì Chanel chắc ok hơn, bảng màu Hermes e thấy nó hơi đằm và khó mix đồ.
Dù hơi muộn, nhưng em đồng ý với mợ, và đúng là h em chỉ dùng 3 màu, đều của H và Chanel, đủ nhu cầu các loại dịp, vì những màu kia (cam, san hô) có mua thêm em cũng ô dùng,
Gần đây em thấy bắt đầu định hình phong cách (em cũng 4x) và em thấy hài lòng và thoải mái với phong cách đấy. Em giống mợ Smile là h dùng trang sức, trừ đồng hồ vì cứ thấy vướng, nhưng mảnh và nhẹ nhàng, cá nhân em kô hợp các loại trang sức to bản, hay phong cách ấn tượng, kiểu cái khuyên tai to bằng cái bát, em mà đeo nói thật kô khac gì con mẹ Mông mới xuống bản :)

Smile1102

Xe container
Em nói chung cũng chả có gu gì và lại còn ko có cả thẩm mỹ :D
Nên ăn mặc cũng lôm.côm tùy hứng.
Đã thế ng còn vừa béo vừa lùn :(
Đồ em mặc đi chơi ví dụ ntn

Điệu tí

Đi làm ko formal quá và ngắn nhất ntn

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Em nói chung cũng chả có gu gì và lại còn ko có cả thẩm mỹ :D