[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cái sơ tai mặc này đăng nhầm thớt ạ ?
Sờ tai này phải là 5xx trờ lên đến 6x chứ sao 4x lại mặc kiểu này ?

Em cũng khá thích dùng tông xanh cho mùa hè với đủ các sắc độ nhạt tới sẫm ạ, từ ko hoa tới có hoa hay, váy liền tới mix chân váy và áo.
Ví dụ cái váy này em khá thích vì ko nhàu và dễ dùng cũng lịch sự.

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Hôm qua em kịp nghía fb chị Trà. Đồ thiết kế sang trọng lịch sự, thích hợp với đại đa số lứa tuổi mà chị nhắm tới. Nhưng e ko thấy chị ghi rõ chất liệu, vì e thấy lứa tuổi này rất quan trọng chất liệu. Ko thể mặc được chất liệu rẻ.
Chất liệu cao cấp và xịn xò hết ah :) vì tuổi này ko mặc được đồ rẻ và bên em định vị ở phân khúc cao cấp - để em nhắc nv em nói rõ hơn về chất liệu - nhưng giá bên em hơp lý hơn so với các thương hiệu cùng chất liệu :)
Và bên em đặc biệt ở điểm là phom dáng cho hẳn tuổi trung niên, eo to hơn nhưng mặc lên vẫn phải ra eo :) che được bụng to của chúng em.

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Với bộ này, nếu là Stylist bên em, thì bạn ấy sẽ tư vấn là: giày màu và kiểu thì hợp với kiểu váy này rồi, nhưng thắt lưng ko hợp, nên chọn loại thắt lưng mảnh và phải cùng màu với giày nhé.
Trang sức thì ngọc trai là hợp với bộ này nhé! Max sang luôn ah.

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em tuyền mua khuyên tai 80k/đôi của Aliexpress mợ ạ.. Em cũng nghe người ta nói là trung niên nên mặc chất, em thấy đúng ơi là đúng.
Xong thế quái nào mà tủ đồ của em cùng hoa tai các loại vô cùng là giời ơi đất hỡi.. :|:|

Chắc vì em thích ăn mặc nhố nhăng chứ ko thích style sang chảnh quý phái.. =P~
Mặc đồ 30-50-100tr...
ko phải bộ nào cũng hợp, cũng dùng hàng ngày được ah :)
Em đồ mix ung tung hết, cứ tuỳ thuộc hoàn cảnh :)
Nhưng nó tuyệt đối phải hợp với em, nên em cả cả hộp đồ mà vẫn mua ko ngừng, toàn đồ mấy trăm k là nhiều rồi :)
Giờ em có stylist và em từ năm ngoái tới nay chưa mua đồ vì chờ mua đồ của cty em :)

Smile1102

Xe container
Em biết một cu em chuyên bán phụ kiện trang sức online
Sau 1 năm nó mua nhà và xe
Hỏi thì nó bảo hàng em nhập 50-150k, bán 800k-5000k, mà cũng ko sờ vào hàng mấy, chỉ tổ chức bán hàng thôi, đội ngũ đông phết.
Em trố mắt hỏi ai mua kiểu đấy, nó bảo toàn các mợ sồn sồn VN, Malaysia, Indo, Philippine...
Em đoán mợ đóng góp cho nó nhiều phết :))
Em nghĩ là em ko đóng góp đâu cụ ạ :D

Smile1102

Xe container
Ko cụ, nhìn đa số trăng sức đắt tiền thì già và quê lắm, vì kim cương, vàng, đá quý nó ko có kiểu đẹp - trông sành điệu, để suyệt tông với đồ của mình. Nên em có một ít và em đã ko còn dùng được nhiều, trừ khi cần show-off :)
Còn lại nó phải suyệt tông với quần áo, trông max sang luôn cụ nhé!
Khi cụ mặc sang, em thề/em đảm bảo, ko ai nhìn ra đó là hàng mỹ ký gì, em có mớ bạn như thế, toàn nhà đại gia, nhìn họ mặc đồ thì ngất luôn vì đẹp, ngay cả chị cổ đông của em cũng thế, quần áo nào là phụ kiện đó, chứ còn vàng kim cương cụ ko thể mỗi bộ quần áo đi với 1 bộ trang sức đắt tiền được vì nó ko hề hợp, và ko ai thiết kế cho nó hợp nổi ấy :)
Vàng, bạc cũng chế tác đc đủ kiểu mà mợ.
E thấy đồ 100-200K thì khó mà tinh tế đc trong từng chi tiết lắm.

Smile1102

Xe container
Cái sơ tai mặc này đăng nhầm thớt ạ ?
Sờ tai này phải là 5xx trờ lên đến 6x chứ sao 4x lại mặc kiểu này ?
Cụ cho ví dụ về style cho 4x với ạ, em thi thoảng mặc váy này cũng hem thấy già, mỗi tội chất liệu ko mát lắm nên năm mặc đc đôi lần thôi.

Smile1102

Xe container
Em thấy nói chung tầm 4x trở lên thì như em phải mặc kiểu đơn giản, ít chi tiết, ko rườm rà chất liệu và hoàn thiện tốt.
Ngoài ra độ dài nên qua gối, cũng như có tay vì gối bắt đầu nhão bắp tay to và ko còn săn chắc.
Tất nhiên ai mà 4x vẫn giữ đc hình thể như 2-3x thì ko nói vì là ngoại lệ rồi.

onano69

Xe container
Không có ảnh và size cụ thể khó tư vấn ;))

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Vàng, bạc cũng chế tác đc đủ kiểu mà mợ.
E thấy đồ 100-200K thì khó mà tinh tế đc trong từng chi tiết lắm.
bộ em gửi cho cụ xem đó, max tinh tế, vì nó là hàng cao cấp - bán lẻ cho khách họ yêu cầu vì họ thấy em đeo đẹp quá ấy.
Còn vàng và vàng trắng, dù có tinh xảo, thì ko thể đi với mọi loại đồ mà tủ cụ có cả trăm bộ đồ, ko thể đi với cả 50-100 bộ trang sức được :)
Em thấy các chị em có một vài bộ vàng và kim cương, thấy đi tập thể dục cũng đeo :)

Bánh gấu

Xe hơi
Ko cụ, nhìn đa số trăng sức đắt tiền thì già và quê lắm, vì kim cương, vàng, đá quý nó ko có kiểu đẹp - trông sành điệu, để suyệt tông với đồ của mình. Nên em có một ít và em đã ko còn dùng được nhiều, trừ khi cần show-off :)
Còn lại nó phải suyệt tông với quần áo, trông max sang luôn cụ nhé!
Khi cụ mặc sang, em thề/em đảm bảo, ko ai nhìn ra đó là hàng mỹ ký gì, em có mớ bạn như thế, toàn nhà đại gia, nhìn họ mặc đồ thì ngất luôn vì đẹp, ngay cả chị cổ đông của em cũng thế, quần áo nào là phụ kiện đó, chứ còn vàng kim cương cụ ko thể mỗi bộ quần áo đi với 1 bộ trang sức đắt tiền được vì nó ko hề hợp, và ko ai thiết kế cho nó hợp nổi ấy :)
Mợ làm về thời trang mà phát biểu ntn thì đội VCA, Cartier, Tiffani... khóc thét :D. Trang sức e nghĩ mang theo sở thích. Nhưng e cũng có quan điểm dưới 4x thì tuỳ ntn cũng đc, nhưng 4x trở lên thì nên đầu tư vào chất lượng thay vì số lượng :).

Gió_123

Xe tải
Em ko nghĩ hàng xịn thì già hay quê đâu ạ. Quan trọng mình chọn mẫu đủ classic và đơn giản thì vẫn sang và dễ hợp quần áo lắm ạ. Em lại thấy mấy đồ đó rất là safe trừ các mẫu đặc biệt cầu kì.. :D

Cá nhân em mặc vì em thích chứ ko phải vì ng khác thích nên style rất nhạt nhẽo thiên về thoải mái phóng khoáng tiện lợi. Em mua hoa tai style khù khoằm để thi thoảng đeo cho vui nhộn lên tí chứ em cũng ít xài phụ kiện lắm. Nói chung em ở ngoài là một bóng ma đúng nghĩa, ko ai thèm để ý. Và nó làm cho em cảm thấy rất là thoải mái.. Kiểu cảm giác mình tha hồ ngắm nghía quan sát người khác mà ko bị ai để ý.. hí hí hí..

Và em đặc biệt thích ngắm chị em ăn diện.

Smile1102

Xe container
Vì định kiến như này mà các mợ sồn sồn bị hàng Tàu úp sọt liên tọi
Bị up cũng ko sao miễn là đủ tốt cụ ạ.
Hi vọng em (chắc) chưa bị úp sọt :D, thường em hay mua hàng chính hãng có brand name rõ ràng, và mua tại store chính hãng. Cũng ko biết có bị úp gì ko.
Bộ em gửi cho cụ xem đó, max tinh tế, vì nó là hàng cao cấp - bán lẻ cho khách họ yêu cầu vì họ thấy em đeo đẹp quá ấy.
Còn vàng và vàng trắng, dù có tinh xảo, thì ko thể đi với mọi loại đồ mà tủ cụ có cả trăm bộ đồ, ko thể đi với cả 50-100 bộ trang sức được :)
Em thấy các chị em có một vài bộ vàng và kim cương, thấy đi tập thể dục cũng đeo :)
Em lại nghĩ khác mợ, có một số thứ khá cơ bản, nó ko nổi bần bật nhưng nó hợp với mọi loại quần áo, đặc biệt em thấy đồ màu trắng như vàng trắng và im cương cũng khá dễ dùng, tất nhiên hàng này nên chọn cái gì nhỏ nhắn thôi chứ ko phải đồ khoe tiền.
Đi làm bthuong hàng ngày thì em ko có nhu cầu lúc nào cũng nổi, chỉ đeo một số thứ cơ bản cho đỡ trống trải. À em có thói xấu là ko đeo đồ trang sức thì cảm thấy thiếu thốn.
Khi nào tiệc tùng thì có thể sẽ dùng đồ tiệc tùng riêng.
Mợ làm về thời trang mà phát biểu ntn thì đội VCA, Cartier, Tiffani... khóc thét :D. Trang sức e nghĩ mang theo sở thích. Nhưng e cũng có quan điểm dưới 4x thì tuỳ ntn cũng đc, nhưng 4x trở lên thì nên đầu tư vào chất lượng thay vì số lượng :).
Em có cùng suy nghĩ như mợ.
Hnay em mặc cái váy nền trắng hoa xanh nhẹ nhàng, em đeo hoa tai này, em thấy đôi này phù hợp với khá nhiều váy kiểu điệu đà, màu nhẹ nhàng ko cần quá ấn tượng.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Đọc nhận xét đó nhiều mợ cũng phải suy nghĩ cẩn trọng về nhãn quan thời trang khi dc 4 vấn 8->

Smile1102

Xe container
Em ko nghĩ hàng xịn thì già hay quê đâu ạ. Quan trọng mình chọn mẫu đủ classic và đơn giản thì vẫn sang và dễ hợp quần áo lắm ạ. Em lại thấy mấy đồ đó rất là safe trừ các mẫu đặc biệt cầu kì.. :D

Cá nhân em mặc vì em thích chứ ko phải vì ng khác thích nên style rất nhạt nhẽo thiên về thoải mái phóng khoáng tiện lợi. Em mua hoa tai style khù khoằm để thi thoảng đeo cho vui nhộn lên tí chứ em cũng ít xài phụ kiện lắm. Nói chung em ở ngoài là một bóng ma đúng nghĩa, ko ai thèm để ý. Và nó làm cho em cảm thấy rất là thoải mái.. Kiểu cảm giác mình tha hồ ngắm nghía quan sát người khác mà ko bị ai để ý.. hí hí hí..

Và em đặc biệt thích ngắm chị em ăn diện.
Hàng hãng xịn thì ko quê tí nào ạ, mà nó còn trending ấy, về độ hoàn thiện thực sự là cực khác biệt.
Em ví dụ đội như PNJ có chế tác một số mẫu có hơi hướng của Dior như hoa hồng hay ngôi sao nhiều cánh. Nhưng để hai bộ đứng cạnh nhau thì bộ PNJ trông chán hẳn hẳn luôn về cả thiết kế và hoàn thiện.

Smile1102

Xe container
Đọc nhận xét đó nhiều mợ cũng phải suy nghĩ cẩn trọng về nhãn quan thời trang khi dc 4 vấn 8->
Em ko thích cách mợ Trà dùng từ "cao cấp" ở đây lắm.
Có thể gọi là phụ kiện thời trang, hoặc đồ trang sức, nó có thể đẹp, nổi bật, phù hợp.. nhưng theo quan điểm của em nó ko thể (ko nên) đc coi và đc gọi là đồ cao cấp :D