[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

Sứa.

Xe điện
Bệnh của phụ nữ là nghiện mua sắm, quần áo chật mấy tủ mà vẫn kêu bai bải ko có gì mặc. Mà đen cái là mặc thì ai cũng kêu xấu hihi. E vẫn thích người phụ nữ ăn mặc giản dị, sạch sẽ, gọn gàng hơn người phụ nữ ra ngoài mặc rõ cầu kỳ, về nhà như con mẹ mướp, thậm chí 3 ngày ko tắm - khắm khú hết cả lên :(
Làm gì có người tới mức này, hay là cụ đang thậm xưng quá lên vậy? :-/
Thời nay còn có mợ nào như này á mợ?
OF có 2 chị em này 7766550866771508 🤣 🤣 🤣

Bánh gấu

Xe hơi
Em quan sát đa số phụ nữ ở VN mà em thấy :)
Còn như cụ highlight thì chắc ko quá nhiều đâu nhé!
Còn các bạn em trong ngành em - toàn đại gia, thì đúng là đeo kim cương, đá quý cả, nhưng có vài bộ thôi và diện đi diện lại, bất kể với quần áo nào và ko thời trang tẹo nào - chỉ là để đeo hoặc là khoe của.
Còn bạn em, ngừoi nào có gout, vẫn là mặc với đủ thứ sì tai, hợp theo quần áo, có bộ hoa tai chỉ 50k :) Em còn phải hỏi mua ở đâu để mua, cho nó hợp với đồ mình mặc, thích lắm ấy. Trông trẻ trung, vì 5x bọn em chỉ mong trẻ như 3x, chả phải 5x mà muốn mình như 5x đâu ah :P
Em ko nói đến trang sức tiền trăm tiền tỉ đâu, nhiều người chơi trang sức đắt tiền như 1 kênh đầu tư chứ k phải để chưng diện mà. Kaka.. Với cả mợ hay nói về mặc sang mà kì thị trang sức đắt tiền thế :D
Em mua trang sức mang tính chất kỉ niệm nhiều và giá trị nhỏ nhỏ, VD như có dịp gì đó đặc biệt e mua 1 món liên quan để cất giữ, sau này sẽ có 1 câu chuyện mang tính chất gia truyền để kể lại cho con cháu em :D. Vì giá tiền k cao nên bọn nó cũng k thèm bán mà e mỗi lần nhìn những món đã mua cũng k quá áp lực 🤣

Em tự so mình năm ngoái với năm nay đã thấy xuống hẳn 1 bậc rồi ấy mợ! Thế nào mà bao nhiêu tinh hoa nó cứ dồn hết xuống bụng 😂. Người nhà e thi thoảng lại than: "ôi, cái túi tài lộc của tôi" 😢
Từ cuối năm ngoái e bắt đầu chuyển tông, tất cả các loại váy đều midi hoặc dài đến mắt cá chân, giờ bảo mặc ngắn đến đầu gối thôi là cũng thấy ngại rồi ấy.
Outfit của em hôm nay vô cùng đơn giản 😁
Tóc mợ thích thế 🥰. E cũng thích style giống mợ ạ. E thì thiên về be và trắng hơn. Vài năm nay em thích mặc linen rộng rãi cho mát, vải cũng nhăn nhăn chả sang chảnh gì. Sáng nay vừa order 2 mẫu áo quần này ạ. Đợi hàng về e review chất liệu ntn. Áo mặc với quần cùng chất vải như ảnh hoặc short hay chân váy đều ok ạ :)

phephe

Xe hơi
Mợ dáng chuẩn thế thì mặc gì cũng đẹp. Váy dài hay ngắn thì cứ theo gu cùa mình mà diện thôi ạ. Nói chung vụ ăn mặc sao cho phù hợp mới khó, phù hợp với body, cá tính, môi trường xung quanh... còn phối màu hay phụ kiện nó lại phụ thuộc vào óc thẩm mỹ nữa ấy mợ :D. Cho nên khi ta có 1 cái body đẹp, làn da đẹp thì mọi vấn đề đều được giải quyết triệt để ☺
Mợ nói chuẩn đấy. Phối màu và phụ kiện kèm theo ko phải ai cũng làm được, làm để đẹp. Chính vì e kém mặt đó nên hầu như e ko chơi trang sức phụ kiện và đồ em thường1 màu hay trơn ko hoạ tiết. E nhìn trang phục váy của mợ cũng rất đẹp, có gu. Riêng kiểu 2 váy chồng lên mà mợ phối khá đẹp, e thích đấy và đang nghiên cứu phối vì e thích maxi dài.

nta228

Đi bộ
Cụ quá đángx-(Cả 2 cụ này nữa

View attachment 8488820
Em già thật nhưng cứ phải chơi đồ trẻ cho nó máu: váy ôm body, kiểu dáng đơn giản, ngắn trên đầu gối một chút, màu sắc tươi sáng. Đồ đi chơi thì cứ bình dân thôi để mỗi năm thay một lần. Đồ đi tiệc thì chất liệu và kiểu dáng cao cấp chút cho lịch sự.

Chỉnh sửa cuối:

LaziCat

Xe lăn
Đây là một tư vấn cho kiểu phối váy lụa rời màu đen của stylis bên em
Đây là những màu cơ bản, dễ phối, nhưng để đẹp max thì cũng cần chú ý phụ kiện, em thì có một cái dây chuyền mỹ ký, có cái mặt dây chuyền siêu đáng yêu, em hay dùng, thì ko dùng hoa tai nữa.

View attachment 8489180
Set đồ này chỉ xài cho những mợ mình trắm, vai nhỏ, eo thon, hông đầy đặn. Các mợ có body này thì mặc gì cũng auto đẹp rồi.
Em đang hình dung mấy mợ như em: bụng to, vai u thịt bắp mà mặc set này lên thì không hiểu sẽ ra cái hình thù gì nhỉ? Em đảm bảo kiểu dáng đầm kèm chất liệu kiểu lụa trượt kia không giấu đc tí bụng nào mà còn làm nó lộ rõ hơn. Về phần phụ kiện: belt kim loại vàng lại là "điểm nhấn" cho người ta chú ý tới vòng hai đầy đặn, chưa kể phụ nữ trung niên từ 45t trở lên rất hiếm người đi đôi giày gót cao ngất ngưởng (trên 10cm) như mẫu ạ.

Bánh gấu

Xe hơi
Đây là một tư vấn cho kiểu phối váy lụa rời màu đen của stylis bên em
Đây là những màu cơ bản, dễ phối, nhưng để đẹp max thì cũng cần chú ý phụ kiện, em thì có một cái dây chuyền mỹ ký, có cái mặt dây chuyền siêu đáng yêu, em hay dùng, thì ko dùng hoa tai nữa.

View attachment 8489180
Về món này e xin nêu quan điểm cá nhân 1 chút chút thui. E thấy set đồ này k thể biến các chị em 5x-6x trẻ trung kiểu 2x-3x như mợ mong muốn đc. Theo như mợ bảo mặt hàng mợ KD là thời trang cao cấp thì giá k hề rẻ. K biết bên mợ có thuê thiết kế k hay mợ tự làm ạ?
Trong nhóm local brand ngày xưa nổi bật bọn Elise giá rất ngáo nhưng style rất sến. Hxhx. Nhưng em nghĩ mợ cũng cân nhắc nghiên cứu thị trường rồi ạ

Thuantrung

Xe tăng
Các mợ bàn bán rôm rả quá. Em cũng hay mua quanh quẩn các thương hiệu Việt. Em trước hay hợp đồ IVy phải đến 80% nhưng giờ dần cũng thấy chán dần, Nem thì thấy hơi già. Còn Elise thì thấy sến súa mà có lẽ là cũng khó mặc nhất. Tuy nhiên mỗi thương hiệu thì em cũng tậu được vài món trong tủ đồ mặc hàng ngày ạ.

my.eb

Xe điện
Hnay em phỏng vấn các bạn ở cty, bạn thì bảo là chị phải tự cân đối work-life đấy, hỏi em lviec bao h ngày thì thấy bẩu 11-12h. Xong tối đi ăn hỏi mọi ng, mọi ng bẩu ngày ngủ 4-5h thôi làm em có tí mông lung huhu, thường em làm khéo 3-4h ngày thôi, trừ thời gian đầu phải làm quen hoặc các giai đoạn đặc biệt.
Cũng có tý tâm tư, nhở :-s:D

my.eb

Xe điện
Em ko nói đến trang sức tiền trăm tiền tỉ đâu, nhiều người chơi trang sức đắt tiền như 1 kênh đầu tư chứ k phải để chưng diện mà. Kaka.. Với cả mợ hay nói về mặc sang mà kì thị trang sức đắt tiền thế :D
Em mua trang sức mang tính chất kỉ niệm nhiều và giá trị nhỏ nhỏ, VD như có dịp gì đó đặc biệt e mua 1 món liên quan để cất giữ, sau này sẽ có 1 câu chuyện mang tính chất gia truyền để kể lại cho con cháu em :D. Vì giá tiền k cao nên bọn nó cũng k thèm bán mà e mỗi lần nhìn những món đã mua cũng k quá áp lực 🤣

Tóc mợ thích thế 🥰. E cũng thích style giống mợ ạ. E thì thiên về be và trắng hơn. Vài năm nay em thích mặc linen rộng rãi cho mát, vải cũng nhăn nhăn chả sang chảnh gì. Sáng nay vừa order 2 mẫu áo quần này ạ. Đợi hàng về e review chất liệu ntn. Áo mặc với quần cùng chất vải như ảnh hoặc short hay chân váy đều ok ạ :)

Mợ ơi order luôn cho em 2 e này size L phát, em nghiêm túc đấy. Xong dư lào dư lào mợ pm em nhá, em cảm ơn ạ :D

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com

Mặc sang và trang sức đắt và sang ko phải lúc nào cũng đi cùng với nhau hết :)
Bạn em, nhà đại gia, vk đại gia, ko hề trang sức sang, mà mặc lên max sang, chị ấy có làm mẫu feedback cho em vài cái ảnh đó, ở ngoài lúc nào style cũng đỉnh, mà rất nhiều lúc đeo hoa tai, dây chuyền 50k-80k :)

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Set đồ này chỉ xài cho những mợ mình trắm, vai nhỏ, eo thon, hông đầy đặn. Các mợ có body này thì mặc gì cũng auto đẹp rồi.
Em đang hình dung mấy mợ như em: bụng to, vai u thịt bắp mà mặc set này lên thì không hiểu sẽ ra cái hình thù gì nhỉ? Em đảm bảo kiểu dáng đầm kèm chất liệu kiểu lụa trượt kia không giấu đc tí bụng nào mà còn làm nó lộ rõ hơn. Về phần phụ kiện: belt kim loại vàng lại là "điểm nhấn" cho người ta chú ý tới vòng hai đầy đặn, chưa kể phụ nữ trung niên từ 45t trở lên rất hiếm người đi đôi giày gót cao ngất ngưởng (trên 10cm) như mẫu ạ.
Ko hề như vậy nhé, có bạn khách mặc set tương tự như này, nhưng vai trần mà lụa màu trắng, bảo: đời em chưa khi nào nghĩ em mặc được màu trắng :)
Bạn ấy 68kg :) Mặc XXL của bên mình nhé, là xxxl các bên khác.
Siêu đẹp luôn ấy. thiết kế của bên mình đặc biệt ở điểm này, là dành riêng cho người trung niên, ko còn dáng vóc đẹp nữa.
Mình ko dám post ảnh bộ bạn ấy mặc lên đây vì sợ penalty thôi.

Smile1102

Xe container
Các mợ bàn tán sôi nổi quá. Em hay tàu ngầm thớt trung niên, thớt này thỉnh thoảng mới thấy nổi nên cũng ít đọc hơn.

Em thấy trung niên thì style đơn giản, nhẹ nhàng, chất liệu tốt sẽ ổn.Em cũng hơi lười nên style này là chân ái, dĩ nhiên nên chăm sóc da dẻ, tóc tai. Nói đến tóc, em thích kẹp tóc/ băng đô của Evita Peroni; trước có bán ở Việt Nam nhưng nay phải mua ở nước ngoài, vì em thích xem tận nơi mới mua.
À cái vụ kẹp tóc của hãng này trc em cũng hay mua cho em và con gái, nhìn thiết kế rất thơ, xưa em nhớ mua ở Parkson Tây Sơn-Thái Hà thì phải.

Demchinhhang.net

Xe container
Gấu nhà em ko có bất kỳ bộ trang sức nào, quần áo đủ lịch sự để đi việc nọ việc chai thì có nhưng ko phải hàng hiệu gì. Em thấy PN đến tuổi nào đó càng giản dị càng "đẹp".

Smile1102

Xe container
Mặc sang và trang sức đắt và sang ko phải lúc nào cũng đi cùng với nhau hết :)
Bạn em, nhà đại gia, vk đại gia, ko hề trang sức sang, mà mặc lên max sang, chị ấy có làm mẫu feedback cho em vài cái ảnh đó, ở ngoài lúc nào style cũng đỉnh, mà rất nhiều lúc đeo hoa tai, dây chuyền 50k-80k :)
Đại gia mà tkiem thế hả mợ.
Ng đẹp có thần thái thì mặc bao tải cũng đẹp.
Ng xấu như em mới khó chọn đồ, em mà mặc đồ vờ vẩn vào là ng ta tưởng ăn xin luôn. Còn mặc đồ tử tế thì ng ta chỉ tưởng là nông dân thôi ạ :D
Em thấy đồ hãng xịn ấy, nó đc cả chất liệu, kiểu dáng và độ hoàn thiện.
Còn khó so sánh ng này với ng khác lắm vì hình thể khác nhau mà.
Đồ rẻ thì khó mà có thiết kế chuyên nghiệp, thường hay đi copy chỗ nọ chỗ kia thôi.
Mợ nói làm em có cảm tưởng đồ 80-100K mới là chân ái. Còn đồ hãng, đắt tiền là đồ ko thời trang, tke xấu ý :D

Smile1102

Xe container
Gấu nhà em ko có bất kỳ bộ trang sức nào, quần áo đủ lịch sự để đi việc nọ việc chai thì có nhưng ko phải hàng hiệu gì. Em thấy PN đến tuổi nào đó càng giản dị càng "đẹp".
Cái này tùy gu và sở thích mỗi ng cụ ạ. Em thì cái gì cũng thích, ko có trang sức là thấy thiếu, kệ ck em hay mọi ng có thích hay ko.
Quần áo thì chắc 50% may và 50% mua, cái nào thấy hợp thì mua bất kể nhãn hiệu gì, miễn ko đắt là đc :D.
À mà chưa kể đến đồ giản dị của vợ cụ khéo lại siêu đắt, vì để đơn giản mà đẹp nó mới khó đấy. Nói chung đàn ông gà mờ lắm, mua cái váy 10tr về bảo 1tr cũng tin :D