[Funland] Phụ nữ làm chính trị!

Trạng thái
Thớt đang đóng

NiceMoon1

Xe tải
Đừng có nghĩ là ở ngoài ko có gạ tình nhé. Trong NN còn có đảng, đoàn, tổ chức CT-XH soi, ông nào bị cái thư tố cáo lên tổ chức đảng khéo bay màu. Chứ bên ngoài tư nhân thằng sếp gạ tình nhưng nó vẫn kiếm đc tiền về cho cty thì sếp to vẫn bảo vệ nó thôi.
Em làm DN FDI thì đi lên bằng năng lực nhé.
Trong các môi trường em làm thì chưa thấy ca nào đi lên bằng tình, ở mấy cty VN thì ko biết thế nào. Chắc do công việc của nghề nó khoai quá, ai có tí chức sắc là phờ phạc, héo hon lắm :D :D.
Chỉ là cái chức Project Manager nhỏ nhoi thôi mà thấy mấy bạn cũng bạc mặt, bạc tóc :D.

Đổi tình lấy công danh đi mợ
Mợ làm cho mấy ông sếp kia sướng. Lên trợ gr phòng, giám đốc sở hay chủ tịch quận thì.....

CCB

Xe tăng
Em mong một ngày lãnh đạo toàn là các Mợ nữ, khi đó chuyện thăng quan - tiến chức đối với các Cụ Ọp phơ chỉ là chuyện nhỏ á =)) =)) =))
Ngày nào cũng được đưa đi "tiếp khách" thì cụ sớm tàn đời.

Paul Gascoigne

Xe máy
Em từng làm NN và đã nghỉ hơn 10 năm rồi. Hơn 10 năm làm NN, qua 2 đơn vị thì chỗ nào cũng có tí chức nhưng chỉ là chức nhỏ, TP là tối đa, không thể hơn được. Em có tí chức là do em có chuyên môn tốt, giao tiếp cũng tạm nhưng với cái tính của em thì có làm đến hết đời cũng chỉ vậy thôi vì thẳng tính, không biết nịnh nọt bố con thằng nào hết, chướng tai gai mắt là bật.
Mà quả thực, làm NN thì chả bao giờ nặng đầu về công việc vì nó có gì đâu, nặng là nặng về đối phó với các MQH thôi.
Cụ nói đúng nhưng âm lượng lại vừa phải, em ưng cái bụng rồi đó!

quy la tien

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Ở đâu cũng có cạnh tranh, làm nhà nước hay làm ngoài thì cũng đều có người này người khác, nhưng nếu mình chứng minh được năng lực và trong công việc có 1 cái gì đó đặc biệt, độc quyền chỉ mình mình làm giỏi việc đó, khó có người thay thế chẳng hạn, thì vẫn có chỗ đứng. Ở đâu cũng cần người làm được việc để guồng máy chạy. Đất nước có Lưu gù và Hòa thân, cơ quan cũng thế, có người nịnh nọt, dùng nhan sắc tiến thân, nhưng vẫn phải có người làm được việc. Và muốn sử dụng được họ thì đôi khi sếp vẫn để cho họ 1 chỗ đứng trong tổ chức. Nên khi chưa được thăng tiến vẫn cần xem lại mình.
Lưu Gù cấp phó (là cùng) cho Hòa Thân thôi nhé!

tado261

Xe tăng
Em lên đây bán than cùng cccm vì mệt mỏi với công việc hiện tại.
Em làm nhà nước ạ. Về công việc của em nếu nói nhàn thì cũng nhàn, mà bận thì cũng nhiều lúc làm cả thứ 7, Cn, làm cả đêm luôn.
Vậy nhưng vấn đề của em không phải đến từ độ khó của công việc mà đến từ độ khó trong các mối quan hệ trong cơ quan nhà nước. Không biết cccm có ai làm NN không chứ em oải quá, muốn phấn đấu thì đều bị cản đường bởi vô số đàn ông muốn cả tình lẫn tiền, muốn có mầu mè thì cũng đều bị gạ đổi tình lấy việc (và có tiền), muốn yên thân, sống qua ngày thì bị những chị em đã có địa vị gằn hắt,chèn ép vì sợ lộ bí mật của họ (em chứng minh được mình có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ mà mãi chả phấn đấu được, vậy nên nhiều khi em cũng ngưỡng mộ các chị em khác lắm, không hiểu họ phấn đầu bằng cách nào?). Nhiều lúc nản muốn ra ngoài làm nhưng ngày xưa vì con còn bé lại hay ốm đau nên lần lữa mãi, giờ thì quá tuổi cạnh tranh với lớp trẻ. Vài dòng chia sẻ mong cccm cứ vào ném đá cho em tỉnh táo cái đầu mà tiếp tục con đường đã chọn hoặc may mắn hơn là tìm ra cho mình một con đường mới!
Đọc bài của các cụ khiến em rùng cả mình. Em có mấy bà chị dâu, hiện đều làm cấp trưởng phòng ở mấy cơ quan NN. Liệu có nên đi nói với mấy ông anh là cẩn thận kẻo bị cắm sừng rồi không nhỉ :)
Sự thật thì chuyện cảm nắng, đổi tình thì ở đâu cũng có, kể cả trong NN hay ngoài, nhưng Nếu cụ mợ nào mặc định nghĩ trong NN mà muốn lên cao đều phải "hy sinh" cho chịch choạc thì 1 là quan điểm sai, hai là làm cho người bình thường có suy nghĩ ko tốt về các quan thì cũng là điều ko tốt.
Quay về câu chuyện của mợ, nếu là thật, thì khuyên mợ nghỉ đi. Vì bản thân mợ ở trong môi trường đang làm thì tiến thì ko dám, lùi thì không muốn. Tinh thần như thế thì không thoải mái. Ra ngoài thì chẳng ai nói trước có kiếm được nhiều tiền hay không nhưng chắc chắn được sống thẳng cái người hơn.

Kiên Khùng

Xe điện
Đọc bài của các cụ khiến em rùng cả mình. Em có mấy bà chị dâu, hiện đều làm cấp trưởng phòng ở mấy cơ quan NN. Liệu có nên đi nói với mấy ông anh là cẩn thận kẻo bị cắm sừng rồi không nhỉ :)
Sự thật thì chuyện cảm nắng, đổi tình thì ở đâu cũng có, kể cả trong NN hay ngoài, nhưng Nếu cụ mợ nào mặc định nghĩ trong NN mà muốn lên cao đều phải "hy sinh" cho chịch choạc thì 1 là quan điểm sai, hai là làm cho người bình thường có suy nghĩ ko tốt về các quan thì cũng là điều ko tốt.
Quay về câu chuyện của mợ, nếu là thật, thì khuyên mợ nghỉ đi. Vì bản thân mợ ở trong môi trường đang làm thì tiến thì ko dám, lùi thì không muốn. Tinh thần như thế thì không thoải mái. Ra ngoài thì chẳng ai nói trước có kiếm được nhiều tiền hay không nhưng chắc chắn được sống thẳng cái người hơn.
Ra ngoài đi sale, làm business cũng phải đổi tình vạy...kiểu mà đã thích liếc liếc trao trao lười làm siêng ăn thì đổi tình cho nó lẹ.

hanguyen1609

Xe đạp
1 là nâng cao quan điểm quá.
2 là vẫn đi vào vết mòn "đổ tại"
Khi nào có những lúc cụ phải làm 1/2 việc của phòng nhưng không được kết nạp Đảng dù hồ sơ giấy tờ xong hết rồi, không được hoàn thành tốt nhiệm vụ, không được nghỉ phép hay có quyền lợi gì (mặc dù tiền đóng gạo góp bình thường) và được lãnh đạo phụ cấp cỡ 0,7, 0,9 đặt vấn đề như em thì cụ có lẽ sẽ hiểu được cảm giác của em!

Chỉnh sửa cuối:

hiepchiken82

Xe tăng
Em lên đây bán than cùng cccm vì mệt mỏi với công việc hiện tại.
Em làm nhà nước ạ. Về công việc của em nếu nói nhàn thì cũng nhàn, mà bận thì cũng nhiều lúc làm cả thứ 7, Cn, làm cả đêm luôn.
Vậy nhưng vấn đề của em không phải đến từ độ khó của công việc mà đến từ độ khó trong các mối quan hệ trong cơ quan nhà nước. Không biết cccm có ai làm NN không chứ em oải quá, muốn phấn đấu thì đều bị cản đường bởi vô số đàn ông muốn cả tình lẫn tiền, muốn có mầu mè thì cũng đều bị gạ đổi tình lấy việc (và có tiền), muốn yên thân, sống qua ngày thì bị những chị em đã có địa vị gằn hắt,chèn ép vì sợ lộ bí mật của họ (em chứng minh được mình có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ mà mãi chả phấn đấu được, vậy nên nhiều khi em cũng ngưỡng mộ các chị em khác lắm, không hiểu họ phấn đầu bằng cách nào?). Nhiều lúc nản muốn ra ngoài làm nhưng ngày xưa vì con còn bé lại hay ốm đau nên lần lữa mãi, giờ thì quá tuổi cạnh tranh với lớp trẻ. Vài dòng chia sẻ mong cccm cứ vào ném đá cho em tỉnh táo cái đầu mà tiếp tục con đường đã chọn hoặc may mắn hơn là tìm ra cho mình một con đường mới!
mợ xác định mục đích của cụ là sống yên thân khi mà mợ có đủ tiền, quan hệ, năng lực thì quá là dễ trong môi trường nhà nước. trc e làm gặp mấy mợ kiểu đi làm cho vui, chả ai bắt nạt đc với lại chả ai thèm bắt nạt vì vô thưởng vô phạt ko ảnh hưởng đên ng khác. thế nên mợ cứ sống theo ý mợ thôi, đừng để ý nhiều làm gì cho mệt

vancy83

Xe tải
Em cũng làm nhà nước nhiều năm, và cũng luôn chứng kiến những kẻ không được thăng tiến tự nhận mình có năng lực, làm được việc, ... nói chung là mọi mặt đều giỏi hơn sếp, nhưng đến mức khẳng định muốn thăng tiến được thì nhất định phải đổi bằng tình thì phải nói thẳng luôn là nhân viên năng lực kém, chắc chỉ mỗi tý nhan sắc là thế mạnh!
Đúng là có chuyện đổi tình, đổi tiền thật và ở tư nhân thì nó còn kinh khủng hơn nhưng không thể là đại diện cho số đông được ạ, em biết đầy chị em xinh đẹp long lanh, trình độ khỏi bàn, mời người ta làm còn khó chứ ở đấy mà đòi đổi này đổi kia! Và dĩ nhiên là em cũng công nhận một số người sẵn sàng đánh đổi tất cả để đạt được mục đích!

hanguyen1609

Xe đạp
Em cũng làm nhà nước nhiều năm, và cũng luôn chứng kiến những kẻ không được thăng tiến tự nhận mình có năng lực, làm được việc, ... nói chung là mọi mặt đều giỏi hơn sếp, nhưng đến mức khẳng định muốn thăng tiến được thì nhất định phải đổi bằng tình thì phải nói thẳng luôn là nhân viên năng lực kém, chắc chỉ mỗi tý nhan sắc là thế mạnh!
Khi nào có những lúc cụ/mợ phải làm 1/2 việc của phòng nhưng không được kết nạp Đảng dù hồ sơ giấy tờ xong hết rồi, không được hoàn thành tốt nhiệm vụ, không được nghỉ phép hay có quyền lợi gì (mặc dù tiền đóng gạo góp bình thường) và được lãnh đạo phụ cấp cỡ 0,7, 0,9 đặt vấn đề như em thì cụ/mợ có lẽ sẽ hiểu được cảm giác của em!

cusao

Xe lăn
Có vài trường hợp đổi trác xong bị khui ra bị nhập kho đấy...hình như ở Vĩnh Phú...em quên rồi.
Giá như đổi xong ko sao ....em đổi tất những gì em có, miễn êm đẹp cả 2 vui vẻ win-win thì tội gì không đổi?

xecub49

Xe điện
Cụ đọc đoạn trên chưa?
Gạ vui thôi, chứ cho thật chắc gì đã có người thèm, nếu không nói rất xinh =))
Cụ nhầm rồi. Cơm nguội nhà mình vẫn là phở hàng xóm cụ ạ. Rất thèm đằng khác cụ nhé.

cusao

Xe lăn
Cụ nhầm rồi. Cơm nguội nhà mình vẫn là phở hàng xóm cụ ạ. Rất thèm đằng khác cụ nhé.
Bác ý chưa đi chợ bao giờ nên không biết rằng cá tươi bao giờ cũng đắt khách và dễ bán nhất chợ

Trạng thái
Thớt đang đóng