[Funland] Phụ nữ làm chính trị!

Trạng thái
Thớt đang đóng

mimi2023

Xe tải
Cây cao thì đón gió lớn Mợ ơi! Muốn ngồi lên vị trí ít người ngồi được thì phải đánh đổi, dám cho/trao đi những thứ ít người dám cho/trao thôi ạ.
Chỗ khác thì em ko rõ nhưng chỗ em nữ làm TP đa phần nhìn kháu khỉnh, giao tiếp tốt, chuyên môn cũng ổn, ko cần quá xuất sắc nhưng chắc chắn nhậu tới bến, có chị say gục trên bàn chờ chồng tới đón về. Nhưng đó là trước kia thôi, giờ bớt nhậu nhẹt thì đỡ tiêu cực rồi.
Phụ nữ dù có là nữ hoàng nhưng khi về nhà vẫn là mẹ, là vợ mà. Nhiều người biết cân bằng cv và gd thì tuyệt vời nhưng đôi khi lệch hướng chút sẽ dễ mất đi gd, mọi cái khác sẽ là vô nghĩa! Cá nhân em nghĩ vậy.

quangkhunglong

Xe tăng
Em lên đây bán than cùng cccm vì mệt mỏi với công việc hiện tại.
Em làm nhà nước ạ. Về công việc của em nếu nói nhàn thì cũng nhàn, mà bận thì cũng nhiều lúc làm cả thứ 7, Cn, làm cả đêm luôn.
Vậy nhưng vấn đề của em không phải đến từ độ khó của công việc mà đến từ độ khó trong các mối quan hệ trong cơ quan nhà nước. Không biết cccm có ai làm NN không chứ em oải quá, muốn phấn đấu thì đều bị cản đường bởi vô số đàn ông muốn cả tình lẫn tiền, muốn có mầu mè thì cũng đều bị gạ đổi tình lấy việc (và có tiền), muốn yên thân, sống qua ngày thì bị những chị em đã có địa vị gằn hắt,chèn ép vì sợ lộ bí mật của họ (em chứng minh được mình có năng lực tốt, làm được việc, có tiền, có quan hệ mà mãi chả phấn đấu được, vậy nên nhiều khi em cũng ngưỡng mộ các chị em khác lắm, không hiểu họ phấn đầu bằng cách nào?). Nhiều lúc nản muốn ra ngoài làm nhưng ngày xưa vì con còn bé lại hay ốm đau nên lần lữa mãi, giờ thì quá tuổi cạnh tranh với lớp trẻ. Vài dòng chia sẻ mong cccm cứ vào ném đá cho em tỉnh táo cái đầu mà tiếp tục con đường đã chọn hoặc may mắn hơn là tìm ra cho mình một con đường mới!
Rất cảm thông với khó khăn của mợ. Tuy nhiên, em muốn nói về 2 điểm trong bài viết của mợ mà em thấy hơi sai sai.

Thứ nhất, đọc cả bài của mợ thì thấy mợ là một công chức chứ không phải là chính trị gia. Xin mợ đừng nhầm giữa công chức và chính trị gia. Không phải cứ làm nhà nước là làm chính trị đâu ợ. Việt Nam hay thế giới đều thế mà.

Thứ hai, không phải cứ bỏ ra ngoài khối tư nhân là nhẹ đầu đâu ợ. Nhiều bạn bè em trong khu vực nhà nước nghĩ như thế này lắm, và bỏ ra ngoài rồi vỡ mộng nhiều lắm. Làm việc khối tư nhân nó có cái khó riêng của nó, không chỉ đơn giản có chuyên môn là làm được đâu ợ. Ví dụ như sức ép doanh số chả hạn. Cụ mợ nào đã trải qua cái sức ép này mới thấy nó ác liệt thế nào, làm việc cuối tuần, không có thời gian cho gia đình, đối tác bỏ bom hay thậm chí là gạ gẫm đủ cả đấy ợ.

Túm lại là mợ kể thì em rất thương, nhưng xin được khuyên chân thành là mợ nên an nhiên, không nên so sánh nữa và nên nghĩ theo hướng tích cực là mình đang đóng góp hữi ích cho xã hội thông qua công việc mình đang làm trong bộ máy nhà nước. Đặc biệt là nếu thấy dân đen tụi em ôm hồ sơ lên thì nhè nhẹ tay chút ợ, ke ke ke. Chúc mợ khỏe.

Trạng thái
Thớt đang đóng