[Funland] PHONG THUỶ - Sơ đàm về quan hệ giữa Hình thức và Bản chất (chủ yếu là về nhận thức khái niệm)

CherryOne

Xe điện

DODuySon

Xe tăng
Thớt hay quá, giờ mí biết!

wtpwt

Xe điện
Đố cụ biết 1 đời thì em mất vui bao nhiêu lần?
Em là khó mất vui lắm đấy ạ!
Còn nếu cụ đọc kỹ phần còm trên của em thì cụ không bị nhầm về mục tiêu của còm đó như này đâu. Các loại hạt hay siêu hạt thì giờ chúng ta đều nghe cả, chứ có gì mà phải giải thích đó là hạt gì với em?
Còn khoa học là em ủng hộ, cuộc sống thường ngày của ta đang là thụ hưởng các thành tựu khoa học đây thây.
Thế nhưng cụ nào dùng khoa học mà phán được vài trường hợp theo các hinh vẽ như trong các thớt này, thì em lại chuyển sang nghiên cứu khoa học. Chứ trước theo khoa học mãi rồi mà chả nhìn được cái gì trong mảng này cả.
Hay cụ giúp thử chút xem sao? :-?:-?:D:D
Hay cụ bỏ qua cho em để phán cho em một lần nhỉ.
Về vị trí ngồi làm việc của em. Sếp bắt Em mệnh mộc ngồi quanh em là 3 người mệnh hỏa, cũng hơi hoảng cụ ạ. Phòng sếp em trên đầu bọn em, đã kê bàn chênh chếch hợp hướng rồi. Sếp em mệnh thổ. Hỏa sinh Thổ cụ nhỉ. Ấy vậy mà sếp em lỡ 3 - 5 lần thăng quan rồi. Toàn xịt chỗ to giờ phút cuối. Lại nữa khi sếp của sếp em vướng bổ nhiệm ko đúng quy trình, nghe đồn sắp chuyển đi tỉnh khác. Thế thì sếp em có khi mãi ở chỗ nho nhỏ này mất.
Cụ cho hỏi, phòng dưới tụi em có thể giúp, sắp xếp gì để công việc sếp đc hanh thông không?
Em nói thật 100%.

trauxanh

Xe lăn
Hay cụ bỏ qua cho em để phán cho em một lần nhỉ.
Về vị trí ngồi làm việc của em. Sếp bắt Em mệnh mộc ngồi quanh em là 3 người mệnh hỏa, cũng hơi hoảng cụ ạ. Phòng sếp em trên đầu bọn em, đã kê bàn chênh chếch hợp hướng rồi. Sếp em mệnh thổ. Hỏa sinh Thổ cụ nhỉ. Ấy vậy mà sếp em lỡ 3 - 5 lần thăng quan rồi. Toàn xịt chỗ to giờ phút cuối. Lại nữa khi sếp của sếp em vướng bổ nhiệm ko đúng quy trình, nghe đồn sắp chuyển đi tỉnh khác. Thế thì sếp em có khi mãi ở chỗ nho nhỏ này mất.
Cụ cho hỏi, phòng dưới tụi em có thể giúp, sắp xếp gì để công việc sếp đc hanh thông không?
Em nói thật 100%.
Thứ nhất, cụ lại mắc cái bệnh check tướng, test tướng, excite tướng..như một số trường hợp trên này và rất nhiều trường hợp bên ngoài. :D
Thứ 2, sinh khắc ngũ hành bản niên mệnh là có giá trị thấp trong ảnh hưởng công việc. Chắc sếp cụ cũng có thầy đấy, nhưng như em biết thì những thầy tào lao lại thường hay dùng mấy thứ đó.
Thứ 3, phòng dưới chỉ có làm tốt công việc chuyên môn là đã giúp tốt cho sếp, hoặc sắp xếp phong thuỷ là để tốt riêng cho phòng đó, chứ việc sắp xếp phong thuỷ tầng dưới thì chả có tác động phong thuỷ nào cho phòng sếp cả. Mệnh sếp nó khác, và sự chi phối phong thuỷ đến ông sếp đó chỉ chủ yếu liên quan đến những yếu tố riêng của ông ta thôi.
Thứ tư, thế khoa học không giúp gì được cho việc đó à cụ? :D:D:D

Thứ nhất, cụ lại mắc cái bệnh check tướng, test tướng, excite tướng..như một số trường hợp trên này và rất nhiều trường hợp bên ngoài. :D
Thứ 2, sinh khắc ngũ hành bản niên mệnh là có giá trị thấp trong ảnh hưởng công việc. Chắc sếp cụ cũng có thầy đấy, nhưng như em biết thì những thầy tào lao lại thường hay dùng mấy thứ đó.
Thứ 3, phòng dưới chỉ có làm tốt công việc chuyên môn là đã giúp tốt cho sếp, hoặc sắp xếp phong thuỷ là để tốt riêng cho phòng đó, chứ việc sắp xếp phong thuỷ tầng dưới thì chả có tác động phong thuỷ nào cho phòng sếp cả. Mệnh sếp nó khác, và sự chi phối phong thuỷ đến ông sếp đó chỉ chủ yếu liên quan đến những yếu tố riêng của ông ta thôi.
Thứ 5/ em dám chắc 100% cụ ấy hỏi thật 100% nhưng ko tin 100% :D

wtpwt

Xe điện
Nói thật. Phần khoa học, tham mưu em làm hết rồi. Chả biết tại sao. Chỉ đổi tại đen thôi. Nên mới viện đến cụ.

wtpwt

Xe điện
Không, tin chứ. Có đôi lúc chả biết dựa vào đâu cụ ạ. Đôi khi em nghĩ là củi mục, nó không cháy cụ ạ.
Vưỡn cháy đc nếu có xăng và đủ khí . Còn em tin như giật bồn cầu ...nếu thông thì sẽ trôi sạch ! Thế là đủ phong và thuỷ nhé cụ !

trauxanh

Xe lăn
Nói thật. Phần khoa học, tham mưu em làm hết rồi. Chả biết tại sao. Chỉ đổi tại đen thôi. Nên mới viện đến cụ.
Tưởng cụ vào thớt để thuyết minh khoa học đấy chứ?
Còn việc sếp thì kệ sếp, sao cụ phải lo giúp?
Chắc cụ tính cả phần tương lai của cụ trong đó?

wtpwt

Xe điện
:)) Thế ra các cụ lại trêu em. Vui thì có đấy nhưng chẳng giúp đc gì rồi. :))

wtpwt

Xe điện
Tưởng cụ vào thớt để thuyết minh khoa học đấy chứ?
Còn việc sếp thì kệ sếp, sao cụ phải lo giúp?
Chắc cụ tính cả phần tương lai của cụ trong đó?
Vâng, em thuyết nhưng cụ không tin em, cũng như em không tin cụ. :))