[Funland] PHONG THUỶ - Sơ đàm về quan hệ giữa Hình thức và Bản chất (chủ yếu là về nhận thức khái niệm)

matizvan2009

Xe ba gác
Sắp hết năm rồi. Cụ Trauxanh cho anh em giờ và hướng xuất hành đầu năm đi ah.
Em xin mở hàng : em Quý sửu.

Ps em xin hỏi cho rõ hướng xuất hành là hướng khi vừa ra khỏi nhà hay hướng giữa nhà và điểm đến ah.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Ps em xin hỏi cho rõ hướng xuất hành là hướng khi vừa ra khỏi nhà hay hướng giữa nhà và điểm đến ah.
Hướng xuất hành là hướng của điểm đến cụ ợ !
Nhà cụ hướng nam mà hướng ra khỏi nhà là hướng bắc thì cụ đục tường sau nhà mà đi à :))

trauxanh

Xe lăn

Hướng xuất hành là hướng của điểm đến cụ ợ !
Nhà cụ hướng nam mà hướng ra khỏi nhà là hướng bắc thì cụ đục tường sau nhà mà đi à :))
Chính xác là điểm đến!
Ngày mùng 1 (ngày Nguyên đán) năm tới muốn vui thì chọn hướng Tây Bắc, muốn tài lộc thì đi hướng Đông Nam.
Tất nhiên "vui" thì có thể bao gồm tài lộc, còn "tài lộc" thì có thể không bao gồm vui. :D
Chỉ kiêng chọn điểm tới là hướng Đông nhé.

matizvan2009

Xe ba gác
Chính xác là điểm đến!
Ngày mùng 1 (ngày Nguyên đán) năm tới muốn vui thì chọn hướng Tây Bắc, muốn tài lộc thì đi hướng Đông Nam.
Tất nhiên "vui" thì có thể bao gồm tài lộc, còn "tài lộc" thì có thể không bao gồm vui. :D
Vâng. Cảm ơn Cụ nhiều.

hgb

Xe container
Chính xác là điểm đến!
Cho tất cả mọi người hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

mr.hung

Xe buýt
Chính xác là điểm đến!
Điểm đến tức là mình ra khỏi cửa nhà rùi đi về phía đó mấy chục mét rùi quay lại nhà có dc ko a? hay phải đi đến một nơi nào đó như nhà người thân, về quê, đền chùa ....

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chính xác là điểm đến!
Hướng này là dành cho mọi người hay chỉ Quý sửu vậy ạ ?
Chả biết tết vừa rồi hướng nào tốt mà 9h sáng mồng 1 em xuất hành từ cầu giấy định lên mạn nhà hát lớn thắp hương cho các cụ , mới ra đến kim mã bị cướp giật mất mịa con iP6 :( đến nhục :(

trauxanh

Xe lăn
Cho tất cả mọi người hả cụ?
Điểm đến tức là mình ra khỏi cửa nhà rùi đi về phía đó mấy chục mét rùi quay lại nhà có dc ko a? hay phải đi đến một nơi nào đó như nhà người thân, về quê, đền chùa ....
Hướng này là dành cho mọi người hay chỉ Quý sửu vậy ạ ?
Chả biết tết vừa rồi hướng nào tốt mà 9h sáng mồng 1 em xuất hành từ cầu giấy định lên mạn nhà hát lớn thắp hương cho các cụ , mới ra đến kim mã bị cướp giật mất mịa con iP6 :( đến nhục :(
Tất cả mọi người luôn nhé!
Cái này không phụ thuộc tuổi người nào cả, mà chỉ là tính chất tốt đẹp và hướng xấu cần tránh cho tất cả, mà thông số này chỉ phụ thuộc vào ngày hôm đó là ngày nào, thì các thần sát ngày đó nằm ở phương hướng nào.
Ngày Nguyên đán là Ất Mão, trời đất nó như vậy, ai muốn tuân theo thì cứ theo như vậy, không phụ thuộc tuổi tác.
Điểm đến nằm trong hướng mình chọn, là nơi ta phải đến và ở lại nơi đó 1 chút, chứ không phải đi 1 đoạn về hướng ấy rồi quay về. Ví dụ như chọn điểm đầu tiên đi chúc Tết, đi lễ đền chùa...rồi sau đó đi đâu thì đi. :D

mr.hung

Xe buýt
Tất cả mọi người luôn nhé!
Cái này không phụ thuộc tuổi người nào cả, mà chỉ là tính chất tốt đẹp và hướng xấu cần tránh cho tất cả, mà thông số này chỉ phụ thuộc vào ngày hôm đó là ngày nào, thì các thần sát ngày đó nằm ở phương hướng nào.
Ngày Nguyên đán là Ất Mão, trời đất nó như vậy, ai muốn tuân theo thì cứ theo như vậy, không phụ thuộc tuổi tác.
Điểm đến nằm trong hướng mình chọn, là nơi ta phải đến và ở lại nơi đó 1 chút, chứ không phải đi 1 đoạn về hướng ấy rồi quay về. Ví dụ như chọn điểm đầu tiên đi chúc Tết, đi lễ đền chùa...rồi sau đó đi đâu thì đi. :D
Ẹc ẹc thế chít em, em phải trực sáng mùng 1 tết, mà từ nhà ra cơ quan lại ở hướng đông :D, phải tính xem đi đâu trước mới được hehe

trauxanh

Xe lăn
Ẹc ẹc thế chít em, em phải trực sáng mùng 1 tết, mà từ nhà ra cơ quan lại ở hướng đông :D, phải tính xem đi đâu trước mới được hehe
Phép Cửu thiên Huyền nữ nói rằng: Nếu buộc phải đi hướng không tốt (tạm thời) thì đi thẳng không ngoảnh lại, lưỡi chấm lợi trên, mắt nhìn thẳng không quay ngang, lưỡi chấm lợi trên, 2 hàm nghiến chặt để ai hỏi không thưa...đến chỗ rẽ được phải rẽ ngay về hướng tốt đã chọn...
Còn nhiều biện pháp như đọc chú, ngón chân cái di dưới đất hình Tứ tung ngũ hoành...rồi mới xuất hành theo hướng xấu.
Tất nhiên đó là dành cho các việc đại sự cấp thiết, chứ mà cứ như vậy thì chó đuổi chả dám chạy ngay cũng nên? :))
Chả biết đúng sai thế nào, dứt nà phức tạp. :))

hgb

Xe container
Em đang online đây ạ

hgb

Xe container
À ngoài ngõ thằng em nó đang nấu bánh chưng (hay là trưng), mấy thằng ra ngồi tán phét, nó làm ấm trà ấy mà. :D
Em mà dc trông nồi bánh chưng thì sẽ nuóng dc rổ khoai tây. Em khoái món này lắm :)

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
À ngoài ngõ thằng em nó đang nấu bánh chưng (hay là trưng), mấy thằng ra ngồi tán phét, nó làm ấm trà ấy mà. :D
Năm ngoái e có thi công nhà 1 cụ ở tân tây đô ( chắc cụ vẫn nhớ), e rất ấn tượng với cách bài trí của cụ, đặc biệt là cái cổng, e ko hiểu sâu về phong thuỷ nhưng e thấy bố trí như vậy thể hiện 1 sự tiện lợi và khoa học. Nhìn từ ngoài cho ta cảm giác ngôi nhà rất tuyệt.

trauxanh

Xe lăn
Năm ngoái e có thi công nhà 1 cụ ở tân tây đô ( chắc cụ vẫn nhớ), e rất ấn tượng với cách bài trí của cụ, đặc biệt là cái cổng, e ko hiểu sâu về phong thuỷ nhưng e thấy bố trí như vậy thể hiện 1 sự tiện lợi và khoa học. Nhìn từ ngoài cho ta cảm giác ngôi nhà rất tuyệt.
Xin chào!
Cổng cũ nó ở chỗ khác, cụ thấy cổng mới hay hơn hả? :))