[Funland] Phở Tư Lùn tự bóp chết thương hiệu

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Trên phố chắc chỉ còn mỗi hàng phở gánh Hàng Trống là ngon, còn lại dở tệ, lại còn đắt.
E cũng nghe nói phở gánh Hàng Trống ngon mà chưa ăn thử, tò mò quá.

Nhưng hôm trc đi ăn thử phở Ấu Triệu được bạn bảo ngon lắm, mà thấy cũng bình thường.

Ôi thích quá

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

cưỡi chổi

Xe lăn
Tư lùn nào từ F0 thế cụ/mợ, hàng Tư lùn bây h là đời F2 rồi, F1 đứng bán, xong F2 về phụ, cũng đc cả chục năm nay rồi, giờ như nào thì e đếch biết vì e chả ăn ở đấy mấy. Tư lùn còn một nhánh là phở Âú triệu cụ nhé, nhà e thì ăn quen bên này. Nhưng cụ nói tư lùn mất khách từ đời F0 là hơi nhầm!
Em cũng biết là trước đó cũng có rồi. Nhưng không rõ được như cụ. Vấn đề là thương hiệu từ thời Tư lùn mới bắt đầu chứ trước đó không biết lấy tên là gì nên coi như Tư lùn là F0 vậy

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa đói nghèo, ăn phở nào cũng thấy ngon. Giờ ăn phở nó khác nhiều, mặt khác giờ nhiều người bán phở, ai cũng đua nhau làm nên mặt bằng chung các hàng phở đi lên. Nhà Tư lùn này không chịu cải tiến, ngày càng đi xuống thì ai vào nữa.

Cứ phải cố

Xe buýt
Khoảng 3-4 năm trước đây, tiện có việc gần đấy buổi sáng, nhà cháu tạt vào xơi. Măm xong tính xèng, trong bụng xác định luôn là đưa quán này vào blacklist.
Không đăng lên thì ối người vẫn nghĩ ngon rồi giới thiệu bạn phương xa ăn. Và họ chán cho cái phở Gia truyền ở Hà Nội. PTL giờ ăn ko khá hơn mấy bà về hưu bán ở các khu tập thể.

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
E ăn 1 lần ở Lò Đúc, thái độ phục vụ, bê bát 1 tay, ngồi úp mặt vào tường...e xoá tên hàng phở này trên bản đồ ăn phở của e luôn.Không bao giờ quay lại.
Thực ra là bây h mới có trò phải ăn ở hàng phở này hàng phở nọ, gia truyền này gia truyền nọ cụ ơi! Chứ ngày xưa bọn em, đc bát phở vào mồm là đã sướng lắm rồi, và e thật là thói quà Hà Nội là ăn quen gần nhà, dần quen miêngj thấy ngon cụ ạ! 4h sáng có bát phở gánh tọng vào mồm, em nói thật cụ, nước chả có tí xương nào vẫn ngọt như thường (e nói quá tí thôi nhưng mà cụ cứ thử đi chơi từ 12h đềm đến sáng mà tọng phở xem nó có ngọt ko)!
như e phở cồ, thìn điếc thìn bờ hồ, bát đàn, vân vân mấy mây cũng chả ngon bằng bát phở 3 nghìn đầu ngõ nhà e buổi sáng trước khi đi học!

Cứ phải cố

Xe buýt
Ngày xưa đói nghèo, ăn phở nào cũng thấy ngon. Giờ ăn phở nó khác nhiều, mặt khác giờ nhiều người bán phở, ai cũng đua nhau làm nên mặt bằng chung các hàng phở đi lên. Nhà Tư lùn này không chịu cải tiến, ngày càng đi xuống thì ai vào nữa.
Đã thế bán 60k 1 bát bình thường. Ko hiểu đầu nó nghĩ gì.

Tôm đồng

Xe tải
Nhiều lần vào hàng phở ăn bát phở dở mà em cứ nghĩ không hiểu tại sao chủ hàng phở ko thể ninh nổi 1 nồi nước phở từ xương ống bò cho đàng hoàng, ngon lành. Chả lẽ ninh nồi nước xương mà nó khó đến vậy?!

BonnieBlue

Xe buýt
Lâu lắm rồi mới tình cờ tiện đường tạt vào Phở Tư Lùn - Hai Bà Trưng, Hà Nội. Trọng bụng nghĩ là sẽ được ăn bát phở ngon. Ngay cửa là 1 bà cô đứng bán mặt sát xương trông ghê ghê, Tư Lùn đứng dựa cửa mắt vô hồn. Trong quán có được 3 khách. Thêm bà chị của Tư Lùn - vì giống và 1 nhân viên là khoảng 4 người. Bán hàng mà mặt ai cũng buồn rười rượi vô hồn. Bát tái bưng ra nước đục và chẳng có mùi vị gì, ăn nhạt nhẽo cố ăn mới hết. Tính tiền 65k cả 2 cái quẩy cho 1 bát phở gia truyền cái tên và gia truyền cái giá ko xứng đáng. Định góp ý với chủ nhưng thôi vì tầm này còn chém bậy bạ thì nhân cách cũng không còn. Qua đây nếu mạn đàm phở HN thì phải thẩm định lại những hàng gia truyền.
Tăng giá khiếp quá cụ nhỉ. Em trước cũng thích ăn ở đây nhưng cq chuyển trụ sở nên lâu rồi cũng không ghé nữa. Hồi đó em cũng đoán quán này rồi sẽ dần mất khách mà chắc là thế thật.

rgbhis

Xe tăng
Bờ Hồ là ông con.
Lò Đúc là ông bố.
Ko phải đâu cụ. Phở Thìn cổ truyền lâu đời từ bờ Hồ, sang đời các con ở Lê Văn Hưu, Đội Cấn, ... vào cả SG nữa thì phải. Còn ở Lò Đúc là cụ Thìn khác, chỉ chuyên tái lăn.

mrlai

Xe buýt
Thực ra là bây h mới có trò phải ăn ở hàng phở này hàng phở nọ, gia truyền này gia truyền nọ cụ ơi! Chứ ngày xưa bọn em, đc bát phở vào mồm là đã sướng lắm rồi, và e thật là thói quà Hà Nội là ăn quen gần nhà, dần quen miêngj thấy ngon cụ ạ! 4h sáng có bát phở gánh tọng vào mồm, em nói thật cụ, nước chả có tí xương nào vẫn ngọt như thường (e nói quá tí thôi nhưng mà cụ cứ thử đi chơi từ 12h đềm đến sáng mà tọng phở xem nó có ngọt ko)!
như e phở cồ, thìn điếc thìn bờ hồ, bát đàn, vân vân mấy mây cũng chả ngon bằng bát phở 3 nghìn đầu ngõ nhà e buổi sáng trước khi đi học!
Chuẩn cụ, thế nên tại sao cơm mẹ nấu vẫn ngon nhất, vì ăn mãi thì nó thành tiêu chuẩn rồi, cái khác chỉ “lạ” chứ không “ngon”được.

NNS

Xe ngựa
cách đây 11 năm, khi cơ quan chuyển về gần quán này, em ăn 1 lần, và éo bao giờ quay lại :))
em quen ăn phở thanh chứ ko nặng nề, mỡ màng và đậm bột ngọt như ông phở này, thịt bò thì em ko ưng kiểu đập dập dội nước, mà cái chính khiến em khó xơi là mặn bỏ mẹ đi đc

eagles

Xe buýt
Phở thìn lò đúc cc sao chứ e thấy nhiều mỡ quá ăn hơi ngán

cadan

Xe container
Gia truyền có Bát Đàn và hai hàng cùng tên Thìn vẫn khá đều tay, ko khác mấy

Tư Lùn thì từ xưa e thấy bình thường

Giá thì ko bàn, vì mấy cái Lý Quốc Sư nhượng quyền vẫn chém 50 60 đều, vì bán ở vùng ven dễ hơn bán cho dân phố cổ khó tính miệng khôn thich ăn ngon mà vẫn đòi giá mềm

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng biết là trước đó cũng có rồi. Nhưng không rõ được như cụ. Vấn đề là thương hiệu từ thời Tư lùn mới bắt đầu chứ trước đó không biết lấy tên là gì nên coi như Tư lùn là F0 vậy
Vâng, biển hiệu Tư lùn thì cũng mới, trước còn để biển phở Huy Hoàng nữa cụ ạ, nhưng cái ông bán (mà hồi e ăn ý, bây h e ko biết) đã là F1 rồi, ông bô ông F1 này lấy tên của công F-1 để đặt. H ở Âú triệu đã là F2 bán rồi (phở Hải) nên e nghĩ ở Hai bà trưng cũng thế