[Funland] Phở ngon Hà Nội

Em nghĩ cho điểm 4B là đúng ợ. Ngày trước phở Thìn Lò đúc em hay ăn. Nhưng từ khi ko có chỗ để 4 bánh em lại phải toàn sang phở gà gì ấy (ko nhớ rõ tên) ở Lê Văn Hưu ăn vì nó có chỗ đậu xe.
Em vẫn đỗ xằng xịt ngay trước cửa nhà đấy mà.

uran

[Tịch thu bằng lái]
Phở Bát đàn vừa mở ở phố trung hoà khá ngon
Em làm khu Yên Hòa cũng thấy có 1 quán phở Bát Đàn ở 140 Trung Kính, thấy nước dùng ở đây khá chuẩn ngọt từ xương, khi múc thấy không cho 1 tý mỳ chính nào vào bát, đậu xế thoải mái. Nói chung trong tầm giá 35k/bát cho tất cả các loại phở Tái, chín, nạm, gân, bắp gầu...., chỗ ngồi mát mẻ, trà đá trà nóng miễn phí, nhân viên phục vụ nhiệt tình như vậy em thấy ổn.

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Không hiểu sao giờ em ăn phở lại chả thấy ngon nữa,nhớ thời còn bé bé hay được mẹ cho tiền xách cạp lồng đứng chờ mua phở lý quốc sư tại ngã 3 lý quốc sư chân cầm,ngon ơi là ngon,vị nước thanh thanh,bánh phở dai dai và thịt thì ôi thôi.Giờ phở lý quốc sư chẳng còn để mà ăn nữa rồi,những quán phở lý quốc sư giờ mọc lên ăn chán phè và chả hiểu họ liên quan gì nữa.

Gengine

Xe tăng
Các cụ ăn phở bò Phú Xuân ở hàng da chưa? Quán này truyền thống lâu đời của hà nội. Theo em hiện nay quán này là quán duy nhất có tiếng lâu năm và vẫn giữ được nét hương vị xưa. Ăn ngon và rất thanh cảnh không xô bồ, giá cả cũng trung bình. Thích phở chín quán này nhưng lâu rồi cũng không có điều kiện vào ăn

Phở bát đàn bây giờ em ăn không thấy ngon nữa rồi. Ông bà chủ quán này là con rể và con gái ông chủ quán phở ở hàng đồng đấy ạ (cụ ý thì chắc mất rồi). Em ăn ở hàng đồng từ khi phở bát đàn còn chưa tồn tại cơ.

VCHDHN

Xe container
Các cụ ăn phở bò Phú Xuân ở hàng da chưa? Quán này truyền thống lâu đời của hà nội. Theo em hiện nay quán này là quán duy nhất có tiếng lâu năm và vẫn giữ được nét hương vị xưa. Ăn ngon và rất thanh cảnh không xô bồ, giá cả cũng trung bình. Thích phở chín quán này nhưng lâu rồi cũng không có điều kiện vào ăn

Phở bát đàn bây giờ em ăn không thấy ngon nữa rồi. Ông bà chủ quán này là con rể và con gái ông chủ quán phở ở hàng đồng đấy ạ (cụ ý thì chắc mất rồi). Em ăn ở hàng đồng từ khi phở bát đàn còn chưa tồn tại cơ.
Cụ sành phở đấy.

Song75

Xe buýt

Phở Hàng Đồng là anh trai của phở Bát Đàn cụ nhé. Tuy là anh trai và chị dâu, nhưng không "có lộc" bằng Bát Đàn. Hàng Đồng có món pín ăn ngon. Còn Bát Đàn, một lần "mắng yêu" cho đc Thắng (chồng chị chủ) vì cái kiểu "ăn thì ăn, đ.éo ăn thì về", em cạch luôn, éo bao giờ qua ăn nữa, còn trước đó cũng hay qua ăn, quen cả mấy cu bưng bê và anh bán trà chén bên cạnh. Quán này nghe nói không dưới một lần bị đổ chất thải vào buổi đêm.
Có quán phở gánh đầu hàng Trống, ăn ngon mà rẻ, tuy điều kiện hơi kém, không biết giờ còn không, chỉ bán từ chập tối đến khoảng 8h, hết là thôi, phở đúng kiểu phở xưa.

kiendaydien

Xe buýt
em thỉnh thoảng hay ăn phở Mai trong Thành Công , làm bát tái gầu xào gà và gân bò nữa . tổng hết có 25n thôi

Mua xe nào

Xe điện
Em thấy gần trăm trang rồi mà vẫn chưa có cái list cuối cùng. Có khi phải lập hội ẩm thực OF đi test hết các hàng phở các Cụ đã nêu rồi nhặt ra 10 hàng xứng đáng ăn.
Về ẩm thực Em cũng không sành ăn lắm nhưng Em thấy nhiều khi do thói quen và khẩu vị của mỗi người nữa giống như cafe. Khi mình ăn quen rồi thì cho hàng mình ăn là ngon, chuẩn vì thế khi ăn vị hơi lạ một chút là không quen.
Giờ ít ra là phải có tiêu chí rõ ràng thế nào là ngon, lấy vị gì làm chuẩn
Em thì hay ăn phở sáng nếu có hàng nào có được:
Nước như hàng phở gánh đầu hàng chiếu bán từ 4.30 đến 7h sáng
Bánh như hàng phở gà Hải Anh dốc ngũ xã
Quẩy như hàng phở gà Hoè Nhai
Thịt chín như miếng quế ở Bát Đàn chỉ có vào chiều tối, sáng ko có.
Thịt tái thì Em ít ăn nên ko để ý lắm nhưng nếu ăn thì phải lên được vị ngọt, hơi giòn và ko bị mùi nước dùng át.
Có hàng phở như này cũng đáng để ăn.

bagiaxauxi

Xe tải
Chết mất vì cái thớt này, đói cồn cào, e cg lọ mọ đi ăn thử một vài hàng thấy cg rất hợp gu. E tò mò phở Phú Xuân quá, sẽ đưa bạn sắp tới từ sài gòn ra ăn xem sap

tranphong79

Xe điện
Đang sốt xình xịch mà vào thớt này tự dưng em lại thèm phở. để em dựng gấu dậy bắt đi mua vậy

Alexandre Ciskob

Xe điện

Cho em hỏi phở Phú Xuân ở đoạn nào chợ Hàng Da, bán cả ngày ạ?
Phở Hàng Đồng em cũng thích nhưng quán nhỏ quá và cũng chả đỗ xe đc :(

Ah mà em hỏi thêm là Phở Đường tàu là cái chi chi ạ?

Bảo Hân

Xe tăng
Cho em hỏi phở Phú Xuân ở đoạn nào chợ Hàng Da, bán cả ngày ạ?
Phở Hàng Đồng em cũng thích nhưng quán nhỏ quá và cũng chả đỗ xe đc :(

Ah mà em hỏi thêm là Phở Đường tàu là cái chi chi ạ?
Phở Phú Xuân ở gần chợ Hàng Da, đoạn Hàng Da, gần ra ngã tư Quán Sứ, e ko nhớ rõ số nhà nhưng hàng này chỉ bán buổi sáng thôi.
Có hàng phở bò chỗ mạn Hà Trung, gần đấy, chếch nhà thờ Tin Lành, đoạn giữa mấy hàng bán hoa quả ăn cũng rất ngon, e ăn ơ đây chỉ khoái sốt vang nhà này.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

techcombak

Xe buýt
Em làm khu Yên Hòa cũng thấy có 1 quán phở Bát Đàn ở 140 Trung Kính, thấy nước dùng ở đây khá chuẩn ngọt từ xương, khi múc thấy không cho 1 tý mỳ chính nào vào bát, đậu xế thoải mái. Nói chung trong tầm giá 35k/bát cho tất cả các loại phở Tái, chín, nạm, gân, bắp gầu...., chỗ ngồi mát mẻ, trà đá trà nóng miễn phí, nhân viên phục vụ nhiệt tình như vậy em thấy ổn.
em cũng ở gàndđấy, hnao e thử ăn xem, mhawsc đến đói bụng quá :)

K.P.T 74

Xe buýt
Nửa đêm vào đọc mấy trang mà bụng đói cồn cào. Tức mình phi xuống bếp làm gói phở ăn liền. Ngon choét :D

Gengine

Xe tăng
Phở Hàng Đồng là anh trai của phở Bát Đàn cụ nhé. Tuy là anh trai và chị dâu, nhưng không "có lộc" bằng Bát Đàn. Hàng Đồng có món pín ăn ngon.
Phở hàng đồng em hay ăn từ cái thời bố của ông chủ bây giờ cụ ơi (cuối những năm 80 đấy ạ). Cụ ý mất đi thì con mới nối nghiệp. Vài năm sau thì cũng hay ăn ở bát đàn.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]

Lạ nhỉ, sao từ trước đến h k thấy mọi người nhắc đến Phở Phú Xuân, chỉ thấy Bát ĐÀn, Phở Sướng...