[Funland] Phở ngon Hà Nội

MrChildren

Xe buýt
Không biết các cụ thế nào chứ Em ko ăn được phở Nam Định.

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Sao cụ không chụp bát phở lúc mới bưng ra ý, chụp bát này ăn gần hết rồi, mặc dù chưa ăn quán này nhưng em thấy không ngon :D :D
Chủ định của e là chụp cái chữ trên bát nó ko đồng bộ với tên quán chứ ko phải chụp bát phở cụ ạ!
Còn ngon hay ko phải ăn mới biết chứ nhìn ko biết dc đâu ah :D

dvh2806

Xe tăng
E mới chuyển về kv Thanh xuân,nge mọi ng PR quán phở Đạo sinh ngon
Ăn thử thấy chẳng ra gì so vs phở bò phố cổ,lại còn đắt khắm, tái chín 45k

xuham12

Xe hơi
chán cơm thì đi ăn phở hehe .

trungduong2211

Xe điện
Phở Sướng ngõ Trung Yên (Đinh Liệt rẽ vào cụ ợ) và 1 chi nhánh nữa chỗ ngõ thứ 2 ở Nguyên Hồng bên tay phải (rẽ từ ngã tư Huỳnh Thúc Kháng - Nguyên Hồng, chỗ KFC) vào. Thấy bảo ông chủ quán Sướng Nguyên Hồng là ông em.

Nhà em ở Láng Hạ, cơ mà mê mệt phở Sướng ngõ Trung Yên - em chỉ thèm phở ở đây thôi!! 2 lần ăn ở Sướng Nguyên Hồng đắt hơn mà ko ngon như chỗ ngõ Trung Yên
Nhà em đã ăn thử ở Sướng TY, n thấy k ngon như đồn thổi. Nước dùng ở đây ngọt nhợ nhợ kiểu gì ấy, k phải kiểu ngọt từ xương nguyên chất, k biết có phải họ cho quá nhiều sá sùng không?
thớt dài quá, nhà em lười lội, k biết đã có ai nhắc tới phở Tư Lùn 2 Bà Trưng chưa?

luudung83

Xe hơi
Em nghĩ cho điểm 4B là đúng ợ. Ngày trước phở Thìn Lò đúc em hay ăn. Nhưng từ khi ko có chỗ để 4 bánh em lại phải toàn sang phở gà gì ấy (ko nhớ rõ tên) ở Lê Văn Hưu ăn vì nó có chỗ đậu xe.
Đấy là phở gà Mai Anh cụ à.

tuctuc2010

Xe điện
Nhà em đã ăn thử ở Sướng TY, n thấy k ngon như đồn thổi. Nước dùng ở đây ngọt nhợ nhợ kiểu gì ấy, k phải kiểu ngọt từ xương nguyên chất, k biết có phải họ cho quá nhiều sá sùng không?
thớt dài quá, nhà em lười lội, k biết đã có ai nhắc tới phở Tư Lùn 2 Bà Trưng chưa?
Không mê được cụ ạ, em ăn một lần chắc không bao giờ em đến nữa (Tư lùn)

biba_bibo

Xe tải
Em xin hỏi sai đề 1 chút. Có cụ nào biết quán Ngan Thanh bên gia lâm trước ở ngay dốc ái mộ gần cầu Long biên giờ chuyển đi đâu không?

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ không chụp bát phở lúc mới bưng ra ý, chụp bát này ăn gần hết rồi, mặc dù chưa ăn quán này nhưng em thấy không ngon :D :D
Quán này mất gốc rồi, giờ ăn k ngon mà đắt, chỉ vào do truyền miệng. Chủ quán ban đầu bị bật đi đâu rồi e k bit nữa.

tuctuc2010

Xe điện
Nó không ngon hay thế nào hả cụ. Cụ nói rõ hơn tý, em thấy nhều cụ khen mà.
Về hình thức quá chán luôn, nước đục, nước mỡ lều phều, ăn ngấy và cảm nhận của em là không ngon, ngồi vỉa hè, phục vụ lởm, nhân viên bê bát ra ngập cả ngón tay đen xì vào nc phở.

VCHDHN

Xe container
Về hình thức quá chán luôn, nước đục, nước mỡ lều phều, ăn ngấy và cảm nhận của em là không ngon, ngồi vỉa hè, phục vụ lởm, nhân viên bê bát ra ngập cả ngón tay đen xì vào nc phở.
Đặc trưng của Tư Lùn là nước ninh xương suốt đêm nên không trong như các hàng Cồ. Ngồi trong nhà là chính cụ ạ. Phục vụ khá tốt, không như cụ nói đâu. Đông mấy thì đông, cụ đến trước sẽ ăn trước. Nhân viên mới bị quát mắng suốt vì k biết cách bê phở cho khách. Hàng này em thấy ok, một trong những hàng e thích.

tuctuc2010

Xe điện
Đặc trưng của Tư Lùn là nước ninh xương suốt đêm nên không trong như các hàng Cồ. Ngồi trong nhà là chính cụ ạ. Phục vụ khá tốt, không như cụ nói đâu. Đông mấy thì đông, cụ đến trước sẽ ăn trước. Nhân viên mới bị quát mắng suốt vì k biết cách bê phở cho khách. Hàng này em thấy ok, một trong những hàng e thích.
He he cụ ơi xương bao giờ chả phải ninh 7-8 tiếng đồng hồ, nhà em trước bán phở em biết, cơ mà xương phải róc hết thịt, đun nước 1 thì đổ đi, nước 2 ninh qua đêm mới lấy làm nước dùng thì nước mới trong và không ngậy mùi bò cụ ạ. Xương không róc hết thịt ninh sẽ bị đục nước. Và xương không phải chỉ ninh 1 ngày rồi bỏ, thường xương cũ giữ lại 50% hôm sau ninh tiếp, lúc đấy nó vẫn còn ra chất nước nó mới ngọt. Em thường quán phở ngon em húp hết cả cặn :D, nhưng quán đấy em bỏ lại nửa bát nước

Chỉnh sửa cuối:

luudung83

Xe hơi
E thấy nước phở phải trong và ngọt thanh mới là nước phở chuẩn.

moetwanted

Xe máy
Phở Bát đàn vừa mở ở phố trung hoà khá ngon