[Funland] Phở ngon Hà Nội

tuctuc2010

Xe điện
Cụ tuctuc2010 mở thớt này từ 25-12-2010 18:36 mà thớt vẫn xôm nhể.Tò mò hỏi cụ tí, cụ đã thử hết các quán phở ở trong thớt của cụ chưa ạ?
Dạ cảm ơn cụ hỏi thăm, có mà em mới thử được một số, chưa có điều kiện đi vào Bắc - Trung - Nam để thử phở toàn quốc ạ :D

tuctuc2010

Xe điện
em thấy phở Quyên trong ngõ gần vtv là ngon hơn cả. nước dùng ngot, không có mùi, thịt mềm ăn ko ngấy. giá rẻ đâu 35k/ bát.
Cũng thường thôi ạ, em hay ăn phở Tuấn ở ngay gần đấy

tuctuc2010

Xe điện
chỗ nào cụ ơi ? gần cổng 43 hay cổng nào

đắt kinh và thú thực không ngon lắm cụ à. e làm ở đấy nhưng chỉ ăn 1 lần rồi thôi hẳn. mò ra phở kcc gần đấy ăn tạm mà ổn hơn
Trước nó cũng rẻ, giờ nó lên giá cũng ác, 45k/bát, có mà toàn đàn ông phục vụ, vui vẻ, nhanh nhẹn, phục vụ tốt nên ăn cũng thấy ngon, nước dùng cũng thanh. Ra đấy ăn hay gặp dân truyền hình nhiều lắm

tuctuc2010

Xe điện
Xin phép đính chính lại cho chính xác là hàng phở Lý Quốc Sư này bị đòi lại nhà, chủ nhà cho hãng thời trang Kelly Bùi thuê lại. Phở Lý Quốc Sư xịn hiện các nhân viên tách ra và mở ở những địa điểm khác nhau nhưng chất lượng đã bị giảm sút. Hiện còn 3 quán ở: Mai Hắc Đế, Phùng Hưng, Láng Hạ, những quán còn lại là rởm hết.
Còn ở phố Thành Công và hình như 1 quán ở Hoàng Minh Giám thì phải

tlgod

Xe buýt
Trước nó cũng rẻ, giờ nó lên giá cũng ác, 45k/bát, có mà toàn đàn ông phục vụ, vui vẻ, nhanh nhẹn, phục vụ tốt nên ăn cũng thấy ngon, nước dùng cũng thanh. Ra đấy ăn hay gặp dân truyền hình nhiều lắm
chạ ngon cụ à. em ăn 1 lần em cạch, mặc dù e làm vtv hay lê la qua đấy

Muon_biet

Xe cút kít
thực lòng E rất ghét phở và chỉ thích cơm, mọi người đều làm chứng cho E

O Muong Te

Xe điện
em thấy phở Quyên trong ngõ gần vtv là ngon hơn cả. nước dùng ngot, không có mùi, thịt mềm ăn ko ngấy. giá rẻ đâu 35k/ bát.
Cụ này cùng khẩu vị với em. Em chuyển nhà khỏi Nguyễn Công Hoan lâu rồi mà thỉnh thoảng vẫn quay lại chén.

Advertiser

Xe hơi
Từ hồi bé tí em đã ăn ở 2 quán này:

1. Nam Hải (đối diện giày Thượng Đình) - Có phở gà và bò, ngon như nhau.

2. Phở Sinh - Nguyễn Quý Đức. Thịt bò nấu ngon và nước rất hợp khẩu vị của em (em thích nhiều hành nhiều thịt ạ :) ). Ăn xong ra làm chén trà nóng của bà cụ ngay bên cạnh, h cụ mất rồi chả biết có ai bán nữa không :(

Năm ngoái em về thăm các cụ thì còn có một quán phở bò gì mới nổi ở trong làng Vạn Phúc - Hà Đông ấy, sáng quá đông nên phục vụ chậm.

duongqua

Xe container
bi h cháu thấy có quán phở ở ngã ba phố Vọng Nguyễn an Ninh đông nghịt chuyên bò ngon fet ah

tlgod

Xe buýt
Cụ làm Vtv ak? 2010 em thi công hệ thống đèn chiếu sáng ở trung tâm sx chương trình đó, cổng Nguyễn Công Hoan ý.
vâng, toàn nhà mới phải ko cụ. chắc cụ lắp cho các S . em ngồi ngay trong đấy, ở tầng 2 luôn, trước cửa trường quay s8

tlgod

Xe buýt
bi h cháu thấy có quán phở ở ngã ba phố Vọng Nguyễn an Ninh đông nghịt chuyên bò ngon fet ah
chuẩn, quán này ngon, e hơi bị ưng quán này. nước dùng ngon và luôn cho vừa đủ, nên chả bao h e thấy mấy bát nào thừa nc dùng cả

mỗi cái đợi lâu, nhưng bà chủ sắp xếp quy củ và nhẹ nhàng nên cũng thấy thoải mái

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Nói đến phở ở Hà Nội thì vô vàn quán ngon, từ quán to cao sang trọng đến lụp xụp vỉa hè :D
Nghĩ đến phở lại thèm tối qua e vừa quay lại quán phở 172 Tôn Đức Thắng ăn bát phở gà :) - Nhà này chuyên phở gà ạ!
Hồi nhà e ở Đống Đa ngày nào cũng xơi 1 bát phở nhà này. Nay nhà chuyển rồi thi thoảng mới tạt qua ăn. Từ hồi thập niên 90 đến giờ hương vị vẫn giữ được thơm ngon như xưa :D
Chỉ có khác là xưa quán bé tí lụp xụp, có hôm còn phải vào trong ngõ ngồi. Giờ thì quán to hoành tráng, tầng 2 thì cafe wifi ;;)
Và quán đã có tên: Phở Bản
Nhưng trên bát lại in: Phở Đức Hải ;))

tuctuc2010

Xe điện
Nói đến phở ở Hà Nội thì vô vàn quán ngon, từ quán to cao sang trọng đến lụp xụp vỉa hè :D
Nghĩ đến phở lại thèm tối qua e vừa quay lại quán phở 172 Tôn Đức Thắng ăn bát phở gà :) - Nhà này chuyên phở gà ạ!
Hồi nhà e ở Đống Đa ngày nào cũng xơi 1 bát phở nhà này. Nay nhà chuyển rồi thi thoảng mới tạt qua ăn. Từ hồi thập niên 90 đến giờ hương vị vẫn giữ được thơm ngon như xưa :D
Chỉ có khác là xưa quán bé tí lụp xụp, có hôm còn phải vào trong ngõ ngồi. Giờ thì quán to hoành tráng, tầng 2 thì cafe wifi ;;)
Và quán đã có tên: Phở Bản
Nhưng trên bát lại in: Phở Đức Hải ;))
Sao cụ không chụp bát phở lúc mới bưng ra ý, chụp bát này ăn gần hết rồi, mặc dù chưa ăn quán này nhưng em thấy không ngon :D :D