[Funland] Phở ngon Hà Nội

cuong_trang

Xe hơi
Em thấy có quán phở gà ở đầu phố Đỗ Hành giao với Yết Kiêu khá ngon, chỉ bán buổi sáng thôi các cụ ạ :)

vltk1989

Xe hơi
Cho e hỏi chút là chỗ Ngô Sỹ Liên - Nguyễn Khuyến có quán phở nào ok ko ạ

dvh2806

Xe tăng
Em thấy có quán phở gà ở đầu phố Đỗ Hành giao với Yết Kiêu khá ngon, chỉ bán buổi sáng thôi các cụ ạ :)
quán phở gà này thì lâu đời rồi
e chưa thấy quán phở gà nào ngon như hàng này

Bung To

Xe điện
Thìn Lò Đúc mà cụ khen được thì em thấy chịu, hôm nọ em vào ăn lại, thấy vẫn thế, nước đục ngầu, nước mỡ lõng bõng, ăn quá ngấy
Tái lăn thì nước phải đục chứ cụ. Nước trong thì cụ phải ăn phở gà hoặc bò chín thôi !

Chinh MD

Xe điện
Tái lăn thì nước phải đục chứ cụ. Nước trong thì cụ phải ăn phở gà hoặc bò chín thôi !
Tái lăn hay áp chảo muốn ngon phải là thịt tươi, khi nào khách ăn mới chao dầu lúc đó thịt mới mềm ngọt và có vị thơm đặc trưng.
Nhà này xào cả nồi to để sẵn thì lấy đâu mà ngon. Thịt nguội, dai, vị khét và nhiều vẩn do xào ko đủ nhiệt...

Lão Nông

Xe tải
Lâu nay nhà mềnh không dám đi ăn phở ngoài phố nữa. Các hàng phở, các hãng phở, dạo này khi chế nước dùng đều có xu hướng lạm dụng mì chính, bột ngọt, gia vị phở ... ăn xong Lyon bị cảm giác lợ lợ trong miệng, khá khó chịu. Nhà mềnh thi thoảng chạy ra chỗ nọ chỗ kia ăn thử sau khi thấy các bác Fan Phở comment, nhưng rốt cục kết luận phở mẹ mướp nhà mềnh nấu là chuẩn nhất. Tự hầm xương lấy nước dùng, thịt tự luộc, hành răm tự rửa, bánh phở mua về, tự chan ... không bị cái cảm giác lợ lợ khó chịu của mì chính. nóng sốt, tự mình kiểm soát tốt thành phần thực phẩm, là OK nhất.

okiela

Xe tải
quán phở gà này thì lâu đời rồi
e chưa thấy quán phở gà nào ngon như hàng này
Phở Trí ah...nhưng giờ e ko thấy ngon bằng thời bác Trí nấu. Ông bác e thân với bác Trí, lần nào đi ké cug đc thêm tí thịt.

hungphv

Xe hơi
Thìn Lò Đúc mà cụ khen được thì em thấy chịu, hôm nọ em vào ăn lại, thấy vẫn thế, nước đục ngầu, nước mỡ lõng bõng, ăn quá ngấy
E cũng nghĩ giống cụ này. Nói các cụ bỏ quá chứ e thấy phở Thìn chỉ hợp với các bác nông dân (ăn lấy no). Bát phở to vật vã, bánh hay thịt gì cũng đầy ú hụ. Nhiều lúc bưng ra còn khuyến mãi thêm ngón tay cái.
KLQ lắm nhưng e ăn phở HN cũng nhiều gần như các hàng nổi tiếng các cụ rì viu trên này e chén hết rồi nhưng e vẫn không thấy ngon bằng Phở khô Gia Lai.
Phở HN nhìn chung bây giờ chất lượng ngày càng đi xuống, chỗ nào nổi tiếng thì chảnh chọe + đắt lòi mắt.

qkace

Xe điện
Cho e hỏi chút là chỗ Ngô Sỹ Liên - Nguyễn Khuyến có quán phở nào ok ko ạ
Cụ ăn phở bò thì ra phở Hậu, qua cổng trường Lý Thường Kiệt khoảng 100m là đến. Hoặc đi hết phố Nguyễn Khuyến đến Văn Miếu rẽ phải 50m là có hàng bán phở bò các loại. Trưa có thể nhồi nhậu đuôi, pín, tuỷ trần và sốt vang.

Nếu phở gà thì phở Hào ở Nguyễn Như Đổ. Từ Trần Quý Cáp rẽ vào Ng Như Đổ khoảng 50m bên tay trái.

ngaydoclap

Xe container
Tái lăn hay áp chảo muốn ngon phải là thịt tươi, khi nào khách ăn mới chao dầu lúc đó thịt mới mềm ngọt và có vị thơm đặc trưng.
Nhà này xào cả nồi to để sẵn thì lấy đâu mà ngon. Thịt nguội, dai, vị khét và nhiều vẩn do xào ko đủ nhiệt...
Em ăn ở đây thấy tái lăn có nước dùng giống màu nước rửa bát, nhiều váng mỡ đục đục lẫn thứ gì đó kiểu nước tráng chảo. Tóm lại chỗ này chỉ được cái tên thôi.

Lái xe

Xe buýt
1. Phở bò

Địa chỉ: Hàng Đồng, Tư Lùn (Hai Bà Trưng), Kỳ Tâm (Đường Thành), Thìn (Lò Đúc), Ấu Triệu (đến trưa), Bắc Hải (Hàng Bồ hay Lạc Long Quân), Phú Xuân (Hàng Da), Lý Quốc Sư (Phùng Hưng-Hàng Cót), Thịnh (Tôn Đức Thắng); Lê "béo" (Thanh Nhàn), Sướng (ngõ Trung Yên-Đinh Liệt), "Mặn" (Gầm Cầu), "Vui" (Hàng Giày), Hương (Trương Định), vỉa hè Hàng Trống (chiều), Khải (23 Đức Giang), Oanh (đê Ngọc Thụy), Ngũ Xã (sáng), quán “Hiếu Thảo” (hết đại lộ Thăng Long rẽ phải, quán thứ hai).

2. Phở gà

Địa chỉ: ngã tư Trần Xuân Soạn-Ngô Thì Nhậm (sáng),Phương (Hàng Buồm), Mai Anh (Lê Văn Hưu, cả ngày), Nguyễn Hữu Huân, Đỗ Hạnh-Yết Kiêu, Lâm (Nam Ngư), Hạnh (Lương Văn Can-đêm), gà đen Tuệ Tĩnh, phở gà giò Chân Cầm (14-17h), Lãn Ông, phố chợ Hàng Bè, đối diện vườn hoa Quán Thánh, vỉa hè Mai Hắc Đế (chiều tối), Hải Hiệu (Phó Đức Chính-Châu Long), Hàng Hòm, vỉa hè Nguyễn Trường Tộ (tối), Yên Ninh (6h-11h).

3. Phở xào

Địa chỉ: Vỉa hè Hàng Buồm, Bát Đàn, Hàng Giày, ngõ Gạch.

4. Phở đêm

Vỉa hè Hàng Buồm, Nhừ (Xã Đàn mới), Thật (gần cầu Long Biên), Hằng (Yên Phụ), vỉa hè Hàng Chiếu-Hàng Đường. Phở sáng: Nam Hải (Nguyễn Trãi).

5. Phở trộn, miến trộn, nộm gà

Địa chỉ: Ngã tư Trần Hưng Đạo-Hàng Bài (tối), Bà Triệu-ngõ Bà Triệu (sáng đến hết trưa), Lò Sũ, Nguyễn Hữu Huân, Dũng Hàng Tre.

6. Phở cuốn, phở chiên phồng

Địa chỉ: 26 Nguyễn Khắc Hiếu, Ngũ Xã.

Nguồn: fây-buk

VCHDHN

Xe container
Không phải địa bàn nên em chưa có cơ hội ăn phở gà Yên Ninh. Em hay ăn phở gà Nam Ngư, cũng là gia truyền có tiếng. Chất lượng đều đặn, gà sống thiến ngon. Giá cả hiện tại là 35k/bát. Không hiểu sao phở Yên Ninh đắt thế, nói đúng là quá đắt. Bởi không nói rõ được tiêu chí chọn loại gà nào, cách chế biến thì chẳng có gì huyền bí. Thêm nữa nếu nói hàng phở gà này trước ở Hàng Bông hoàn toàn không phải vì em ở Hàng Bông. Phố HB trước chỉ có 1 hàng phở bò ngay ngã tư Quán Sứ - HB.
Cụ nào ăn rồi cho í kiến xem Yên NInh có gì đặc biệt, gà có phải loại gà nhập khẩu không?
http://news.zing.vn/Hon-100000-dongbat-pho-ga-an-sang-khach-van-xep-hang-mua-post473607.html

Chỉnh sửa cuối:

touchscreen

Xe hơi
Website
bluecyber.vn
Không phải địa bàn nên em chưa có cơ hội ăn phở gà Yên Ninh. Em hay ăn phở gà Nam Ngư, cũng là gia truyền có tiếng. Chất lượng đều đặn, gà sống thiến ngon. Giá cả hiện tại là 35k/bát. Không hiểu sao phở Yên Ninh đắt thế, nói đúng là quá đắt. Bởi không nói rõ được tiêu chí chọn loại gà nào, cách chế biến thì chẳng có gì huyền bí. Thêm nữa nếu nói hàng phở gà này trước ở Hàng Bông hoàn toàn không phải vì em ở Hàng Bông. Phố HB trước chỉ có 1 hàng phở bò ngay ngã tư Quán Sứ - HB.
Cụ nào ăn rồi cho í kiến xem Yên NInh có gì đặc biệt, gà có phải loại gà nhập khẩu không?
http://news.zing.vn/Hon-100000-dongbat-pho-ga-an-sang-khach-van-xep-hang-mua-post473607.html
Thấy đắt quá em chưa thử. Cụ có thể đến phố Hàng Hòm, có quán phở chuyên gà. Theo em cảm nhận thì ngon nhất

hoalocvung

Xe điện

Thấy đắt quá em chưa thử. Cụ có thể đến phố Hàng Hòm, có quán phở chuyên gà. Theo em cảm nhận thì ngon nhất
Hàng đắt em nghĩ cũng không hẳn là ngon nhất, nó liên quan thương hiệu, chỗ ngồi... Cụ chủ thớt hay Cụ nào mát tay mở thớt mới về ẩm thực đi, em cũng rất thích chuyện về ẩm thực hoăc trà đạo, mặc dù bản thân em ăn cũng rất ít. Thớt này hay nhưng cao quá rồi

VCHDHN

Xe container
Quán này ngay đầu ngõ Hàng Chỉ. Em hay ăn vì gần cơ quan, ăn cũng ngon cụ nhỉ. Em nghĩ nguyên liệu nhập khẩu mới có giá thành bát phở đắt như ở Yên Ninh.

touchscreen

Xe hơi
Website
bluecyber.vn
Quán này ngay đầu ngõ Hàng Chỉ. Em hay ăn vì gần cơ quan, ăn cũng ngon cụ nhỉ. Em nghĩ nguyên liệu nhập khẩu mới có giá thành bát phở đắt như ở Yên Ninh.
Đúng vậy cụ. Em thấy ăn ngon hơn phở Bản Tôn Đức Thắng nhiều

VCHDHN

Xe container
Quan điểm của em là phải xứng đáng với đồng tiền bát gạo bỏ ra. Từ 100n đến 150n/bát thì mua mợ nó cả con gà về làm mấy bát phở xem có đỉnh không. Phở yên Ninh theo chủ quan của em là vớ vẩn rồi.