[Funland] Phở ngon Hà Nội

thanhtuan.mee

Xe hơi
Em thì hay ăn phở Sốt vang ở "Phở Thật" số 50 Trần Nhật Duật
Phở tái lăn thì ăn ở cửa hàng đối diện chợ Trương Định.
Còn phở tái chín đơn thuần thì cụ nhà em làm là chuẩn nhất ạ :)

Ngakien2002

Xe hơi
Phở Thành Long Láng Hạ ăn cũng tạm tạm ạ , nghe nói trước là Phở Mậu Dịch Lý Quốc Sư chuyển về

Em đang rất cần tìm một hàng phở gánh kiểu ngày xưa để giới thiệu cho bạn tây, cụ nào biết chỉ cho em với nhé.

okiela

Xe tải
Phở Thành Long Láng Hạ ăn cũng tạm tạm ạ , nghe nói trước là Phở Mậu Dịch Lý Quốc Sư chuyển về
Hôm qua măm mà e ko thấy ngon nhỉ, bánh phở thì bé mà miếng thịt thái dầy ự...e làm bát tái chín 50k

DIEN_CAFE

Xe hơi
Tóm lại gần 2000 lượt commen, biết rằng mỗi người 1 vị :)) Nhưng em nghĩ đã ngon thì cũng phải có số đông hợp vị mới gọi là ngon chứ ạ :))
Có Cụ nào rảnh mà tóm tắt địa chỉ hàng phở mà các Cụ đã đưa lên đây và thẩm định là ngon ko thì tổng kết để các Cụ đi ăn rồi cho bài oánh giá, và nên chia ra hàng bán sáng hàng bán chiều...:))

Chứ đọc hết gần 2000 commen cũng chưa biết ăn phở ở đâu :)) Đành rằng các Cụ hàng ngày cũng vẫn ăn phở sáng, goi là ăn cho xong nhưng chưa chắc đã thấy ngon mà chỉ là ngon nhất trong những hàng mình đã ăn thì chọn thành nơi ăn sáng của mình thôi ạ :))
Cụ về Bắc Giang đi ạ em mời cụ phở Tâm Rừng, đảm bảo cụ nhớ mãi không quên.

tungna414

Xe tăng
Em đang rất cần tìm một hàng phở gánh kiểu ngày xưa để giới thiệu cho bạn tây, cụ nào biết chỉ cho em với nhé.
Hơi khó, na ná như vậy cụ có thể ra hàng phở đầu Hàng Trống cắt Hàng Bông.

Là hàng phở gánh nhưng phở ở đây ăn rất khá và quẩy cũng ngon.Chỉ bán từ đầu giờ chiều đến 6-7h tối.

Baolongkub

Xe tăng
Tối hôm trước em tiện ghé phở số 10 LQS ăn chẳng ra làm sao cả chán ồm. Được cái trông sạch sẽ nhiều tây vào ăn

minh_thang

Xe máy
Em lại đang có nhu cầu phá dỡ đây.cụ chủ có giúp em được ko?

Francois3p

Xe đạp
Kính các cụ! Nhà em rất có tâm hồn ăn uống, đặc biệt là món phở là món từ xa xửa xa xưa từ hồi bao cấp đến giờ vẫn là món khoái khẩu nhất của nhà em (cả đen lẫn bóng ợ hì hì). Nhân em vừa đọc bài trên thớt của chụ gì chê phở 172 Tôn Đức Thắng, rất nhiều cụ chê các quán phở ở HN, nhưng các quán phở ngon thì lại thấy các cụ ít đề cập để nhà em và các cụ được mở mắt và đi thưởng thức. Do vậy em xin mạn phép các cụ cho em được ăn theo nói leo để lập thớt này trao đổi, chia sẻ địa chỉ các quán phở ngon ở HN ợ. Kính mong các cụ vào cho ý kiến, cho điểm và thưởng thức nhá. Tiêu chí của em:
1 - Ngon (4 điểm)
2 - Sạch sẽ (Tuyệt đối không phải quán gánh vỉa hè nhá vì em rất dị ứng với kiểu rửa (nhúng) bát ở các quán vỉa hè) (3 điểm)
3 - Thái độ phục vụ (2 điểm)
4 - Rộng rãi, có chỗ để 4b thuận tiện (1 điểm)
Đầu tiên em xin góp mấy địa chỉ mà em biết như sau:
- Phở Hàng Đồng (phở bò) (phở này có tiếng cũng lâu rồi hình như số 10 HĐ thì phải nhưng cả phố chỉ có hàng này nằm ở góc ngã tư). Vị ngon, thanh, đặc biệt không dùng chanh mà dùng dấm. Chỗ ngồi hơi chật, phục vụ bình thường, không có chỗ đỗ xe 4b (hoặc có phải đi xa). cho điểm như sau: 1-4; 2-2; 3-1; 4-0 tổng công là 7 điểm
- Phở Tuấn (phở bò) gần đài truyền hình Việt Nam, địa điểm (em quên mất tên phố) ở gần ngã 3 giao nhau giữa đường Nguyễn Công Hoan và cái đường gì trước mặt đài truyền hình (song song với Nguyễn Chí Thanh). Quán này em cũng mới biết 2 năm nay nhưng dạo này hay ra đấy vì gần nhà. Chỗ này sạch sẽ, mùa hè có máy lạnh, nhân viên toàn đàn ông phục vụ rất chu đáo và lịch sự. Cũng rất ngon ạ. Cho điểm như sau: 1-3,5; 2-2; 3-2; 4-1 tổng cộng 8,5 điểm.
- Phở bò Thành Long ở Láng Hạ gần ngã tư Láng Hạ - Láng, quán này trước em cũng hay ăn nhưng từ khi biết chỗ phở Tuấn em không ăn ở đây nữa. Chỗ này rộng rãi, sạch sẽ, phục vụ được, nước phở hơi đục, bánh hơi nát, nói chung độ ngon bình thường. Cho điểm như sau: 1-2,5; 2-2; 3-1,5; 4-1, tổng cộng 7 điểm
- Phở Bát Đàn (Phở bò) em mới ăn 1 lần nhưng em thấy có thể cho điểm như sau: 1-4; 2-1,5; 3-0,5; 4-0,5 tổng là 6,5 điểm.
Mong các cụ cho ý kiến đóng góp cho vui ạ.

http://www.pho.vn/quan-pho-ngon/926-nhung-quan-pho-ngon-nhat-ha-noi.html

http://www.pho.vn/index.php
Nhà em hay ăn phở Bát ĐÀn, thấy cũng ngon, sợ nhất là sáng chủ nhật, sếp hàng đến khổ, chết vì miếng ăn

Vaper

Xe đạp
E thấy phở gân bò ngay đối diện cổng trường cấp 3 Chu Văn An ăn ngon ạ.em ngày nào ăn phở cũng qua đấy ăn

Symbolic

Xe tải
Phở bò em hay ăn mỗi Bát đàn là thấy ngon thôi ah, em ăn từ bé đến giờ mà vẫn thế.

Phở gà thì chưa tìm đc quán ngon nên chỉ ăn tạm quán ở Nam Ngư và Lê Văn Hưu (hơi đắt).

Nhà em gần mạn mấy quán trên, thấy cụ bên trên cho phở gà Hào Nam 8.5 điểm chắc em phải tìm hiểu. Hôm trc lọ mọ đi ăn phở gà ở ngay đầu Kim Mã rẽ núi trúc, thấy đông đông nhưng ăn cũng thường ạ.

laixe01

Xe container
Mỗi người 1 miệng 1 khẩu vị nên cùng 1 quán có kẻ khen người chê, nhưng có lẽ "phở chửi" là ngon nhất vì bị chửi vẫn muốn ăn và muốn ăn phải bị chửi ???

dexom

Xe Cứu Trợ
Mỗi người 1 miệng 1 khẩu vị nên cùng 1 quán có kẻ khen người chê, nhưng có lẽ "phở chửi" là ngon nhất vì bị chửi vẫn muốn ăn và muốn ăn phải bị chửi ???
Gớm các cụ cứ đồn đoán, là nó chửi nhưng mà chửi nhân viên nhà nó chứ chửi khách nó cho luôn cả bát nước vào mặt.