[Funland] Phở ngon Hà Nội

tauluon

Xe buýt
Sướng này đắt dã man cụ ạ, trước em hay vào, từ dạo lên 60k/bát là em thôi :D
Ở Thanh Xuân có một quán gọi là "Phở Nghiện" hay "Phở Cột Điện". Ông chủ ở đây khá giống với ông chủ ở 49 Bát Đàn.
Dân ở đây gọi là Phở Đạo, nghe nói ông Đạo là anh của ông chủ 49 Bát Dàn. Phở đây ăn cũng được, chỉ tôi nhiều quá

Pumzen

Xe ba gác
Phở Thìn phố Lò Đúc, phở với thịt bò xào béo ngậy, thơm phức, bao nhiêu năm mùi vị gần như không thay đổi! Có cụ nào cũng thích như nhà em thì giơ tay ạ!
Phở Thìn nói chung và phở Thìn Lò đúc nói riêng....nhà cháu ăn quá nhiều,giờ thành nhàm nên muốn tìm hương vị mới mẻ hơn.
Nhà Phở Thìn có khá đông anh e làm nghề của gia truyền. Đầu tiên phải kể đến Hòa thìn ở Bờ Hồ,tiếp là Đạt" vẩu" Lò Đúc, Dũng Thìn,tước ở Ông Ích Khiêm sau 1 tg lại quay lại bờ Hồ,mới chết năm ngoái vì bạo bệnh. Chiến Thìn ở Hàng Tre, Nhàn Thìn Cầu Giấy....trước còn có Hương Thìn ở Hàn Thuyên,xong giờ chuyển đi đâu ko rõ...? Nhà này có khoảng 7 ng con.
Tóm lại các điểm...Thìn,nhìn chung là đc nhưng theo khẩu vị của nhà cháu thì điểm ở Bờ Hồ vẫn là ngon nhất.

printer05

Xe điện
Phở Thìn phố Lò Đúc, phở với thịt bò xào béo ngậy, thơm phức, bao nhiêu năm mùi vị gần như không thay đổi! Có cụ nào cũng thích như nhà em thì giơ tay ạ!
Trước em cũng thích phở tái lăn ở đây, nhưng càng ngày em càng thấy thịt dai hơn ngày xưa, nếu đúng là thịt bò xào thì không thể dai như vậy được kể cả xào cả chảo to đường kính khoảng 80cm (đã thế thịt thái rất mỏng, bé cho đỡ dai). Dạo này em cũng không ăn ở đây nữa.

Cress

Xe tải
Trước em cũng thích phở tái lăn ở đây, nhưng càng ngày em càng thấy thịt dai hơn ngày xưa, nếu đúng là thịt bò xào thì không thể dai như vậy được kể cả xào cả chảo to đường kính khoảng 80cm (đã thế thịt thái rất mỏng, bé cho đỡ dai). Dạo này em cũng không ăn ở đây nữa.
Hồi đi học, mới đi làm, em cũng thích, giờ già rồi ăn ở đây không nuốt được, 1 bát chắc anh chủ cho 1/5 lạng mì chính. Ngày xưa trẩu tre nên bụp thấy ổn vì nhiều bánh nhiều thịt, các bác xích lô cũng kết

dvh2806

Xe tăng
Hồi đi học, mới đi làm, em cũng thích, giờ già rồi ăn ở đây không nuốt được, 1 bát chắc anh chủ cho 1/5 lạng mì chính. Ngày xưa trẩu tre nên bụp thấy ổn vì nhiều bánh nhiều thịt, các bác xích lô cũng kết
nge nói thịt ngựa ,e cg k hiểu thịt gì mà zai thật

phihanhgia

Xe container
Các cụ tổng kết lại đi, làm cho forum cái list mỗi quận từ 3 tới 5 quán phở ngon (nước, bánh phở, thịt, gia vị), ít hoặc không dùng mỳ chính, vệ sinh tương đối tốt, có chỗ đậu xe ở gần.

cuong231295

Xe máy
rẻ cụ nhỉ :D

vbn

Xe hơi
Nguyên bản của nó là phở tái lăn.
Mà tái lăn là thịt phải xaò theo từng bát, còn nguyên mùi tỏi phi cháy cạnh, mùi tiêu, mùi thịt bò nóng.
Hồi xưa em ăn quán tái lăn chỗ đối diện chợ Trương Định là tương đối ổn.
Giờ phở thìn Lò Đúc là cái kiểu xào cả chảo to tướng, xong cho vào từng bát, cho hành, chan nước và chấm hết.
Em cũng chẳng hiểu do thị hiếu của người ăn hay do chủ quán lười hay gì gì nữa mà ăn như kiểu để cho no ấy.
Chắc do trào lưu quán ăn nào muốn nổi tiếng thì bát phải to, thịt phải đầy.
Của đáng tội thời bây giờ cũng có còn phải ăn đói mặc rét nữa đâu cơ chứ.

bobiva

Xe tải
Các cụ tổng kết lại đi, làm cho forum cái list mỗi quận từ 3 tới 5 quán phở ngon (nước, bánh phở, thịt, gia vị), ít hoặc không dùng mỳ chính, vệ sinh tương đối tốt, có chỗ đậu xe ở gần.
Tiến cử cho cụ chủ thớt tổng hợp được không cụ

phở tuấn h đớc ngon rồi hay tại nhà em ở gần nên ko thiêng :))
phở Hàng đồng h công nghiệp 60k bát bình thường, ngon ngon 80-90k. đắt ko xắt ra miếng #-o

VCHDHN

Xe container
phở tuấn h đớc ngon rồi hay tại nhà em ở gần nên ko thiêng :))
phở Hàng đồng h công nghiệp 60k bát bình thường, ngon ngon 80-90k. đắt ko xắt ra miếng #-o
Cũng là tên tuổi lâu đời. Nhưg giá cả như thế éo chấp nhận đc. Quán thì đen đúa bẩn thỉu tối tăm, hôm e ăn có con chuột chạy cả lên bàn.

huykhoidinh

Xe hơi
Thớt dài thế... Hả phở

anhgiai91

Xe hơi
Cũng là tên tuổi lâu đời. Nhưg giá cả như thế éo chấp nhận đc. Quán thì đen đúa bẩn thỉu tối tăm, hôm e ăn có con chuột chạy cả lên bàn.
nghe bác kể thấy ghê quá. bỏ gần đó tiền vào 1 quán ăn như thế thì dù đồ ăn có ngon đến thế nào thì em cũng chịu. Với em lựa chon quán ăn đầu tiên cứ phải là sạch sẽ thoáng mát cái đã. Chính vì thế nên toàn ăn ở phở 24