[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

Dancingwiththewind

Xe điện
Đợt e đi với cty, 2 đứa ở nhà với dì cũng ngoan lắm. Vì mẹ nói nhiều lúc nó có nghe đâu, còn dì quát phát là nghe răm rắp. Mà khoản ăn uống e chả lo. Bọn nhà e ở nhà với dì e lại yên tâm, chứ ở với bố nó, ổng hay nói tục, rồi răng thì hôm đánh hôm không, thể dục cũng lười cho con đi. Em mà đi để con cho bố mấy hôm về nó mà mất nề nếp thì e phải nắn lại cả hàng tháng mất
Chị hay chiều con hơn nếu không có ông thân sinh bọn chúng cân lại thì chắc hư mất :">

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em tưởng cụ hay thích đưa Cơm đi ăn Phở sáng rồi trưa cụ lại đưa Phở đi ăn cơm? Tối thì Cơm về nhà cơm Phở về nhà phở chứ nhể??=))
Thực sự là em chưa rước đèn bao giờ ạ 🥺

MuathuHN252

Xe cút kít
Chị hay chiều con hơn nếu không có ông thân sinh bọn chúng cân lại thì chắc hư mất :">
Ck e lại chiều con hơn em. Vì ổng đi suốt nên lâu lâu về là con đòi ăn gì cũng dc, cũng chiều. Em thì rất nguyên tắc, kiểu đang sụt sịt, ho hắng là tuyệt đối ko có ăn kem ăn chè gì hết, rồi luôn phải đánh răng trước khi lên giường ngủ. Đánh răng rồi mà lỡ uống sữa hay ăn cái gì, em bắt đi đánh răng lại. Ck em nóng tính kiểu ổng quát mà con ko nghe là ổng tẩn, ổng tẩn mà em xót cả ruột gan ấy. Nên tính lại thì cũng ko biết ai chiều hơn ai

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Trong con heo, em đánh giá cao nhất là 2 quả má đào, chất lượng tuyệt vời. Tuy nhiên tùy vào món ăn thì mỗi phần thịt lại cho ra chất lượng tối ưu hơn.
Cái này là thịt má heo đúng ko các cụ? Em cũng hay đặt má heo, phải đặt mấy lần mới đủ cho bữa nướng vì có con hầu như ko có nạc. Nhưng đúng là ăn má heo nướng rồi thì ăn ba chỉ cũng ko thích nữa. Chỗ em thịt má heo hình như cũng chỉ bằng vai thôi, ko đắt bằng ba chỉ chọn ( kiểu như muốn bỏ phần nào thì bỏ, họ sẽ cắt theo ý). Em lại ko thích thịt dải, kể cả ra hàng bia ăn cũng thấy dai và khô nhưng nó đắt nhất. Mà theo các cụ, làm bún chả thì ăn phần nào ngon ạ?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cái này là thịt má heo đúng ko các cụ? Em cũng hay đặt má heo, phải đặt mấy lần mới đủ cho bữa nướng vì có con hầu như ko có nạc. Nhưng đúng là ăn má heo nướng rồi thì ăn ba chỉ cũng ko thích nữa. Chỗ em thịt má heo hình như cũng chỉ bằng vai thôi, ko đắt bằng ba chỉ chọn ( kiểu như muốn bỏ phần nào thì bỏ, họ sẽ cắt theo ý). Em lại ko thích thịt dải, kể cả ra hàng bia ăn cũng thấy dai và khô nhưng nó đắt nhất. Mà theo các cụ, làm bún chả thì ăn phần nào ngon ạ?
Vâng, cả con heo có 2 quả má đào chắc cỡ 1,5-2 Lạng. Thịt dải nếu biết cách luộc vừa chín tới thì ăn sẽ mềm, ngọt, luộc quá lửa một chút sẽ dai và khô. Nếu mợ muốn làm bún chả thì ra chợ bảo họ cắt cho phần nách giữa, thịt nướng sẽ mềm hơn và không bị mỡ như thịt ba chỉ.
Chúc mợ chủ nhật có một bữa ăn tươi ngon miệng :đ

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ck e lại chiều con hơn em. Vì ổng đi suốt nên lâu lâu về là con đòi ăn gì cũng dc, cũng chiều. Em thì rất nguyên tắc, kiểu đang sụt sịt, ho hắng là tuyệt đối ko có ăn kem ăn chè gì hết, rồi luôn phải đánh răng trước khi lên giường ngủ. Đánh răng rồi mà lỡ uống sữa hay ăn cái gì, em bắt đi đánh răng lại. Ck em nóng tính kiểu ổng quát mà con ko nghe là ổng tẩn, ổng tẩn mà em xót cả ruột gan ấy. Nên tính lại thì cũng ko biết ai chiều hơn ai
Chết dở, bạo lực gia đình thế, như vậy không tốt cho sự phát triển của trẻ nhỏ

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng em biết cụ toàn chơi với các em nhà lành roài nhé.:)) Em mời cụ ly cafe sáng CN online nhé!

Hì..đúng là em thời trẩu kém thật, giờ lĩnh 2 tạ thóc thì tâm tĩnh lắm ý ;))
Chúc Cụ ngày CN nhiều niềm vui.

minhphuc9

Xe tải
Theo em bún chả loại miếng ngon là thịt noong lọc ra từ đầu heo, má heo này. Em bán thịt lợn ở nhà em, tay thì lọc thịt, miệng thì nói từ noong, còn em méo mồm đọc theo. Các cụ thông cảm em ko đánh được dấu nặng dưới từ noong. May là em ấy bán lợn cả con nên muốn mua thì em ý lọc thịt noong cho. Vì nhà em mọi người thích món khác nên em cũng ít mua, chứ em thấy thịt ngon hơn ba chỉ. E cứ hay quay lại quán phở mặn (Gầm Cầu) để ăn bún chả vì thích chả băm có lá lốt và món thịt miếng nướng em nghĩ là thịt noong ở hàng này. E chỉ mong quán này đừng lên sao Miche. Bây giờ quán đã đông quá rồi, lên sao nữa ko biết đông thế nào. Dạo này em cũng ít ăn ở quán này rồi vì đợi lâu quá. Bún chả em chỉ kết 2 quán: bún chả Bạch Mai (đối diện ngõ Đình Đại) mở giờ oái oăm từ 12h45 đến 15h, mỗi lần ăn 100.000đ cho bõ công đợi và quán bún chả Gầm cầu trên. Ai đến bún chả B. Mai là xác định đợi, cứ buôn chuyện, dùng ĐT cho đến lượt mình, ko ai được tranh lượt. ĐT cho chủ quán chỉ để hỏi hôm nay có bán hàng ko chứ ko nhận đặt trước. Nhiều người đi qua hết rồi lại đi tiếp, hẹn lần sau. Miếng ăn là miếng khổ đúng như vậy.

Sứa.

Xe điện
Em bán thịt lợn ở nhà em, tay thì lọc thịt, miệng thì nói từ noong, còn em méo mồm đọc theo.
Em đi nhiều nơi, các mợ bán thịt lợn đa phần xinh và tháo vát, nói chuyện hay 🥰 🥰 :x.... chỉ ngại mỗi 🔪 👹🥶🤬

just for fun

Xe lăn
Em đang xơi rau đắng, đầu tiên đắng sau đó ngọt trong miệng ngon thế

Em cảm ơn mợ, để tuần tới em đi công tác về em sẽ triển khai cho bố con nó lác mắt.
Nhà em cũng hai con trai mà ăn nhiều quá, em đang muốn tăng cường cá mà giờ mua cá đồng khó quá, cá nuôi bán ngoài chợ béo ăn sợ
Nhà em lại hay ăn thịt lợn vì mẹ em oder thịt lơn đen gửi cho ăn.
Thi thoảng ông lão muốn ăn thịt chó nhưng em chỉ mua đồ cho triênt khai món giả cầy=))
Cá biển thường thịt sẽ khô hơn cá đồng nên F1 nếu ăn ko quen sẽ ko thích bằng cá đồng, do đó mợ tăng lượng ba chỉ lên cho nó béo béo

Sứa.

Xe điện
Rửa cá cho khỏi tanh thì ko gì = nước rửa bát :>
Nước rửa bát nó ngấm vào thì ăn nhanh die lắm. Cứ nước vo gạo ném vài hạt muối vào là được rồi, có sao ăn vậy thôi chứ cầu kỳ quá. Thịt sống chén nhoàm nhoàm mà có phải sát dấm, mẻ hay ngâm nước của bát đếch đâu :))
Nó tiện nó nhanh đó cụ. Như làm lươn,cá da trơn bỏ dấm vào cực nhanh luôn. Da cá kin kít kin kít. Phê lắm,át mùi nữa!
em chưa bao giờ dám nghĩ đến mang nước rửa bát ra rửa thức ăn.
Em hay dùng dấm, chanh, nước vo gạo, bột mì hoặc mẻ tuỳ loại và tuỳ hứng
Các cụ ấy fun mà mợ 😂
Khổ em thật thà lắm ý. Hay tin người lắm cơ :((
Là em nói rửa tay sau khi làm cá chứ cccm nghĩ là để rửa cá ư? =))

Yeuaibaygio

Xe container
Theo em bún chả loại miếng ngon là thịt noong lọc ra từ đầu heo, má heo này. Em bán thịt lợn ở nhà em, tay thì lọc thịt, miệng thì nói từ noong, còn em méo mồm đọc theo. Các cụ thông cảm em ko đánh được dấu nặng dưới từ noong. May là em ấy bán lợn cả con nên muốn mua thì em ý lọc thịt noong cho. Vì nhà em mọi người thích món khác nên em cũng ít mua, chứ em thấy thịt ngon hơn ba chỉ. E cứ hay quay lại quán phở mặn (Gầm Cầu) để ăn bún chả vì thích chả băm có lá lốt và món thịt miếng nướng em nghĩ là thịt noong ở hàng này. E chỉ mong quán này đừng lên sao Miche. Bây giờ quán đã đông quá rồi, lên sao nữa ko biết đông thế nào. Dạo này em cũng ít ăn ở quán này rồi vì đợi lâu quá. Bún chả em chỉ kết 2 quán: bún chả Bạch Mai (đối diện ngõ Đình Đại) mở giờ oái oăm từ 12h45 đến 15h, mỗi lần ăn 100.000đ cho bõ công đợi và quán bún chả Gầm cầu trên. Ai đến bún chả B. Mai là xác định đợi, cứ buôn chuyện, dùng ĐT cho đến lượt mình, ko ai được tranh lượt. ĐT cho chủ quán chỉ để hỏi hôm nay có bán hàng ko chứ ko nhận đặt trước. Nhiều người đi qua hết rồi lại đi tiếp, hẹn lần sau. Miếng ăn là miếng khổ đúng như vậy.
Chỗ em là thịt nọng, lọc chỗ cổ con lợn, khác chỗ má.

Yeuaibaygio

Xe container
Trong các món cá kho, em thích nhất mấy lần được ăn như này:
- Cá suối kho niêu đất (ăn ở Hà Nam, ăn xong mua 1 niêu mang về, có chụp ảnh quán mà mất ảnh rồi).
- Cá bống biển kho niêu đất (em được cho, hình như có mật mía và riềng).
- Cá thu kho nước dừa (em được cho, sau đó tự làm được giống như vậy).
Còn các loại khác: kho chuối xanh, kho riềng, kho khế, thịt 3 chỉ, măng, dưa, rau răm, chè tươi, vỏ hành khô, kho tộ... cũng ngon nhưng em không thích bằng 3 loại trên.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nhà em thịt lợn ăn mỗi 2 má đào, tuần ăn bữa, nhưng em chỉ thích luộc.