[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

114hangbong

Xe cút kít
Mợ chiều chồng con thật ý. Em nấu mà ai hơi có ý kiến là em lườm cho phát: ăn đi! Thế là ăn thun thút.
Em xào hay cho ít mỡ, có hôm ông lão lỡ miệng: em xào rau như luộc ấy nhỉ? thế là bị dỗi. Và kể từ ngày ấy các mòn xào mời chàng vào bếp =))
Hôm qua chị sai ông chồng hạ lễ trên ban thờ nhà ông bà xuống, ông ý cứ tấm tắc khen nhà ông bà có đĩa đẹp thế, đấy đĩa này mới đẹp này. Chị nhịn cười quát, đĩa này nhìn kỹ lại xem của bà nào :D
Thế là mấy bố con xúm vào khen Ờ,..ờ công nhận đĩa mẹ mày mua đẹp thật. Đĩa đẹp mẹ cất kỹ nên cả nhà không biết nhỉ... =))

Sứa.

Xe điện
Sáng nay em hạ 1 chú gà Lơ-gor để nấu miến, hành gừng đang nướng thơm lừng 😁

114hangbong

Xe cút kít
Sáng nay em hạ 1 chú gà Lơ-gor để nấu miến, hành gừng đang nướng thơm lừng 😁
Nấu miến thì ngâm mộc nhĩ, nấm hương, xào topping với lòng gà, hành khô phi mới ngon. Hành gừng chả có nghĩa gì.

minhtallica

Xe buýt
Nấu miến thì ngâm mộc nhĩ, nấm hương, xào topping với lòng gà, hành khô phi mới ngon. Hành gừng chả có nghĩa gì.
Hành gừng ở đây chắc là dùng cho thao tác luộc gà mà không bị mùi tanh (vốn có của gia cầm khi luộc!)! 😊

114hangbong

Xe cút kít
Hành gừng ở đây chắc là dùng cho thao tác luộc gà mà không bị mùi tanh (vốn có của gia cầm khi luộc!)! 😊
Đúng rồi đó ạ. Nhưng miến ngon ở topping xào mềm có thêm nước xào thì nước dùng sẽ mềm cuốn hơn. Nhất là ai dùng cái loại miến nấu không nát mà nhõn cái nước dùng luộc gà thì ăn chán lắm.

phuongmit

Xe cút kít
Gần tuần nay e ăn cắt bữa nên nấu vèo vèo, ăn ít, giảm dc 3kg nhẹ hết cả nhàng ;))

Phỗng new

Xe điện
Em làm mâm cỗ cúng rằm, cũng tạm đc cccm nhể?
Tí thắp hương xong thêm món hấp mực với bia, mấy ae nhắm rượu :))

minhphuc9

Xe tải
Cái đầu cánh này ăn vừa dai vừa bã. Ăn ngon là lưng gà vì thịt ở lưng thơm tuy hơi ít , tiếp đến là má đùi gà, phần má này ăn cũng ko bị dai và cứng như đùi. Cánh gà em chỉ thích ăn khúc giữa thôi, phần đầu cánh này em nhường cho hội ăn tham, thích nhiều thịt.
Sao mợ ăn gà giống em thế. Ra hàng phở toàn bảo cho lưng, cánh giữa, mào gà, hết thì mới má đùi. Ăn toàn da, e cũng hãi. Có hôm cố gắng chọn toàn bộ thịt trắng, ko nuốt được. Ôi sao cái miệng làm khổ cái thân, sự nghiệp kiêng ăn, tránh bệnh tật của em.

Phỗng new

Xe điện
Phở lưng ăn sướng, nhưng giờ em hạn chế ăn rồi vì sợ béo :(
Phở lườn gà có hàng mạn khu đô thị Trung Hòa, đi qua phở LQS Hoàng Minh Giám rẽ vào ăn củng ổn.

Bang lang

Xe điện
Sao mợ ăn gà giống em thế. Ra hàng phở toàn bảo cho lưng, cánh giữa, mào gà, hết thì mới má đùi. Ăn toàn da, e cũng hãi. Có hôm cố gắng chọn toàn bộ thịt trắng, ko nuốt được. Ôi sao cái miệng làm khổ cái thân, sự nghiệp kiêng ăn, tránh bệnh tật của em.
Ko phải mình em thế đâu cụ. Chẳng qua chỗ đó ít nên ko ai dám tranh. Kiểu như hồi xưa em mới yêu bạn trai, em toàn bao em thích ăn thịt trắng vì ông ấy chỉ thích ăn thịt đen. Thế là từ đó em toàn bị ăn thịt trắng, cứ lườn gà là bị cho vào bát. Nghĩ lại ngu thật:)

my.eb

Xe điện
Em tục lục vào đây rồi chuẩn bị đi nấu cơm chiều.
Em được cho chục trứng vịt quê, thế là em đang kho nồi thịt với trứng vịt, em làm thêm bìa đậu nhồi thịt sốt cà chua, được 2 món mặn. Rau em định làm rau muống luộc đánh dấm sấu thôi ạ.
Có vẻ hơi đơn điệu cho ngày cuối tuần, :-s

phuongan

Xe điện
Em được cho chục trứng vịt quê, thế là em đang kho nồi thịt với trứng vịt, em làm thêm bìa đậu nhồi thịt sốt cà chua, được 2 món mặn. Rau em định làm rau muống luộc đánh dấm sấu thôi ạ.
Cụ chị chưa làm rằm à?

Phỗng new

Xe điện
Làm đôi lon bia là lại phức điệu ngay :))

phuongmit

Xe cút kít
Thịt kho tàu làm tí nước dừa với dừa bánh tẻ, nước hàng nêm nếm xong đun lên ăn zời mưa thì hợp cảnh mợ nhé ;))