[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

Sứa.

Xe điện
Em nghĩ nhiều người cảm giác mình bị dị ứng thôi, chứ Việt Nam có thời toàn mỳ chính mà, kể cả bột nêm, gia vị mì cũng toàn mỳ chính đấy.
Mỳ chính thời đỉnh cao đắt ~ Au, toàn buôn lậu bên Lào về ...lx quá cảnh (c5, c7) toàn giấu trong lốp xe và bình xăng :))

Sứa.

Xe điện
Em chưa bao h cho đường vì thấy cho mỳ chính là ngon lắm rồi:). Canh dưa em toàn cho cay vào ăn. Em có món canh dưa tủ đấy cụ. Nhưng chỉ có tết mới làm được, thơm phức, đảm bảo ai ăn xong cũng nhớ mãi, ăn xong toát mồ hôi luôn.
Thế lần sau mợ thử cho sa tế vào, chắc hợp khẩu vị mợ đấy ;))

Sứa.

Xe điện
Em làm nửa con gà với 2 bát cơm buổi tối còn, cho vào nồi cơm điện. Giờ đi ngủ thôi..mai ngủ dậy có cháo gà ăn
làm
Đặt chế độ nấu cháo hay ủ hầm à mợ?
Nấu cháo gà để qua đêm thì phải dư này:
- Ninh cháo = nồi AS cho nhừ
- Thịt gà chặt miếng rửa sạch = nước muối pha tý dấm rồi ướp = nc mắm ngon + hạt tiêu + tý mỳ chính + tý đường ... khoảng 30ph
Khi cháo dừ và sôi sùng sục thì đổ gà vào đậy nắp kín và rút điện. Sáng mai mở ra ăn thì cứ gọi là xuýt vs xoa =P~=P~
À lúc múc cháo ra cho thêm rau răm thái nhỏ nhé :-s

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Xôi xíu này mãi sau mới có chứ hồi xưa ở tận đâu hoặc chưa bán :D Hồi đầu ở phía bên kia đường gần vào giữa phố rồi mới chuyển ra chỗ mới này :D
Hồi 9x có bà bán xôi đối diện nhà cụ ///☆☆ t.bao bị bắt ý, có món thịt kho với lx nướng rất mê mà sau 5-7 năm 2 vc chuyển sang bán vật tư ngành nước mới chán, trên khu CH BHoa cũng có vài hàng xôi bán đêm nhưng ko ngon.
Phở Tăng tam giác CAP cũng bị thu đất rồi, quán này ngày xưa phát minh ra quả thịt tái băm băm rồi trở dao đập bẹp phát cho lên bát phở chan nc dùng vào chứ ko chần, ăn ngon phết mỗi tội quán bẩn như mấy quán combo phở + CR của dân NĐ :))
Tam giác thì đi lùi chỗ dốc ăn bún miến ngan ngon hơn, ngan này bán tối 2 chị em to béo, sáng kém ngon hơn do bà khác bán :))

Bang lang

Xe điện
Thế lần sau mợ thử cho sa tế vào, chắc hợp khẩu vị mợ đấy ;))
Sa tế thì em chỉ xào dưa thôi. Nhưng nó ko thể ngon bằng cái nước cốt của thịt bò sau khi đã ngấm vào món bò khô của em vì trong món bò đấy ưm ướp rất nhiều gia vị, bao gồm cả tuơng ớt. Sa tế bi h em ko thấy ngom, hay la do càng ngày em nấu ăn càng ngon nên khẩu vị của em nó tinh tế lên thì phải:))

Bang lang

Xe điện
Mỳ chính thời đỉnh cao đắt ~ Au, toàn buôn lậu bên Lào về ...lx quá cảnh (c5, c7) toàn giấu trong lốp xe và bình xăng :))
Bố em kể là, thời xưa, ai vào quán phở, lấy từ túi áo một gói nhỏ mỳ chính rồi rắc vào bát phở là cả cửa hàng phở nhìn với ánh mắt ngưỡng mộ đấy, phải giàu lắm mới có tý mỳ chính đút trong túi áo ấy.

Sứa.

Xe điện
Sa tế thì em chỉ xào dưa thôi. Nhưng nó ko thể ngon bằng cái nước cốt của thịt bò sau khi đã ngấm vào món bò khô của em vì trong món bò đấy ưm ướp rất nhiều gia vị, bao gồm cả tuơng ớt. Sa tế bi h em ko thấy ngom, hay la do càng ngày em nấu ăn càng ngon nên khẩu vị của em nó tinh tế lên thì phải:))
Mợ đi gần đúng hướng rồi đấy :-bd cố lên,sắp thành tài rồi :)>-

phuongmit

Xe cút kít

Sứa.

Xe điện
Chắc khen mợ nào ngon quá hoặc nấu ăn ngon quá nên bị ném đt và quản thúc rồi cc à 8->
Chắc do còm này, chưa kịp xóa hoặc có ib nổi lên đúng lúc vk đi ngang qua ...thế là...:-t
Dở ah. Còn xếp hàng nhá, em mấy lần lọ mọ lấy số xếp hàng mà hết số rồi á. Riêng mợ ý mà để em gặp là bế thẳng chạy về nhà luôn ko cần biết đồng ý hay ko nhá :-"