[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

Phỗng new

Xe điện
Em dốt đường lắm, tuyến đó em ko đi mấy nên ko tự tin. Tuyến HT em hoạt dộng lâu năm nên thạo đường hơn.
Muốn thì sẽ nghĩ ra cách, thiếu gì cách đâu. Giờ gg map nó chỉ đường đến tận chân giường, hoặc nhờ ông nào ma xó thạo đường, kiểu ông Sứa. chẳng hạn :))

Bang lang

Xe điện
Thế mợ hợp với em, nếu cần thuê đầu bếp nhất định em sẽ lưu ý L-)
Ngày xưa khi mà thực phẩm thiếu thốn, nước mắm chưa có pp làm ngon thì mỳ chính gần như là bảo bối cho dân nội trợ như em. Em giờ vẫn nghiện mỳ chính như thói quen, canh và nc mắm ko cho mỳ chính em phát giác ngay :>
Đúng là canh và nước mắm cho tý mỳ chính ăn nó mềm hơn thật, nhất là nấu canh ko người lái, em cho gia vị nhưng vẫn xúc riêng thì mỳ chính cho thêm vào, đăc biệt là canh dưa, ko cho mỳ chính nó rất gắt. Nhưng quả rau luộc mà cho mỳ chính vào thì em ko nuốt nổi. Đúng là có một số vùng quê ở Vn rất hay cho mỳ chính vào nồi nước luộc rau, ăn nó lờ lợ, kể cả cho thêm gia vị và vắt chanh em cũng ko thích.
Em nghĩ nhiều người cảm giác mình bị dị ứng thôi, chứ Việt Nam có thời toàn mỳ chính mà, kể cả bột nêm, gia vị mì cũng toàn mỳ chính đấy.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Thái bán mang về nữa đấy. Từ hồi uống ca phê máy, là em ko uống đc cà phê ngoài nữa. Thi thoảng cf yên ở Quán thánh
Cà phê em chỉ uống được loại hạt Ạ, hạt Ro uống vào thấy nao nao

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đúng là canh và nước mắm cho tý mỳ chính ăn nó mềm hơn thật, nhất là nấu canh ko người lái, em cho gia vị nhưng vẫn xúc riêng thì mỳ chính cho thêm vào, đăc biệt là canh dưa, ko cho mỳ chính nó rất gắt. Nhưng quả rau luộc mà cho mỳ chính vào thì em ko nuốt nổi. Đúng là có một số vùng quê ở Vn rất hay cho mỳ chính vào nồi nước luộc rau, ăn nó lờ lợ, kể cả cho thêm gia vị và vắt chanh em cũng ko thích.
Em nghĩ nhiều người cảm giác mình bị dị ứng thôi, chứ Việt Nam có thời toàn mỳ chính mà, kể cả bột nêm, gia vị mì cũng toàn mỳ chính đấy.
Nấu canh dưa mợ cho thêm chút đường để làm dịu vị chua của dưa

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ sành mồm. A đắt hơn R
Em cũng không dõ là đắt hay rẻ, thường em ít uống cà phê, có uống thì chủ yếu do F1 nhà em nó mua cà phê và pha cho, em thấy nó pha cà phê cold brew cho em uống rất vừa với em

Yeuaibaygio

Xe container
Muốn thì sẽ nghĩ ra cách, thiếu gì cách đâu. Giờ gg map nó chỉ đường đến tận chân giường, hoặc nhờ ông nào ma xó thạo đường, kiểu ông Sứa. chẳng hạn :))
Nếu nhờ đúng người thì không phải là chỉ đường mà sẽ bế luôn... ấy chứ ;))

Sứa.

Xe điện
Xôi xíu vị trí bây giờ là sau mới chuyển lên cụ ạ, gần Honda TH, trc ở bên dưới lụp xụp hơn. Xôi nhà này rẻ, ăn dc, sáng bán hs mua đông phết. Nhà này có ông con trc cũng gấu mèo, bọn e sang phố chơi gặp toàn chào anh K xíu mấy lần nó suýt oánh, sau hỏi ra hình như mẹ nó tên xíu nên chào thế nó ghét :))
Xôi xíu này mãi sau mới có chứ hồi xưa ở tận đâu hoặc chưa bán :D Hồi đầu ở phía bên kia đường gần vào giữa phố rồi mới chuyển ra chỗ mới này :D
Hồi 9x có bà bán xôi đối diện nhà cụ ///☆☆ t.bao bị bắt ý, có món thịt kho với lx nướng rất mê mà sau 5-7 năm 2 vc chuyển sang bán vật tư ngành nước mới chán, trên khu CH BHoa cũng có vài hàng xôi bán đêm nhưng ko ngon.
Phở Tăng tam giác CAP cũng bị thu đất rồi, quán này ngày xưa phát minh ra quả thịt tái băm băm rồi trở dao đập bẹp phát cho lên bát phở chan nc dùng vào chứ ko chần, ăn ngon phết mỗi tội quán bẩn như mấy quán combo phở + CR của dân NĐ :))

Bang lang

Xe điện
Nấu canh dưa mợ cho thêm chút đường để làm dịu vị chua của dưa
Em chưa bao h cho đường vì thấy cho mỳ chính là ngon lắm rồi:). Canh dưa em toàn cho cay vào ăn. Em có món canh dưa tủ đấy cụ. Nhưng chỉ có tết mới làm được, thơm phức, đảm bảo ai ăn xong cũng nhớ mãi, ăn xong toát mồ hôi luôn.