[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

Sứa.

Xe điện
Ôi em ăn mỳ chính vô tư cụ ạ, em ko giống nhiều người. Thời của em thì ăn j cũng cho mỳ chính nên quen.
Thế mợ hợp với em, nếu cần thuê đầu bếp nhất định em sẽ lưu ý L-)
Ngày xưa khi mà thực phẩm thiếu thốn, nước mắm chưa có pp làm ngon thì mỳ chính gần như là bảo bối cho dân nội trợ như em. Em giờ vẫn nghiện mỳ chính như thói quen, canh và nc mắm ko cho mỳ chính em phát giác ngay :>

Altis 2011

Xe điện
Ngày xưa khi mà thực phẩm thiếu thốn, nước mắm chưa có pp làm ngon thì mỳ chính gần như là bảo bối cho dân nội trợ như em. Em giờ vẫn nghiện mỳ chính như thói quen, canh và nc mắm ko cho mỳ chính em phát giác ngay :>
Em ăn mỳ chính biết ngay, mặt cảm giác bi bì và lưng mỏi. Giờ em thiên về nấu ăn ở nhà. Sáng nay nước dùng gà em cho mấy cái nấm hương, ít cải ngọt là bát canh bánh đa. Ngon lành sạch sẽ

MuathuHN252

Xe cút kít
3mc e đi ăn chè và sữa chua, CRM

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em từ thủa em lấy chồng là ăn nhạt không mỳ chính. Nên ai cho mì chính là em không ăn nổi. Về quê chị chồng em với cô gv cho cả mì chính vào luộc rau, em không ăn nổi, hic.
Giờ em đi ăn sáng ngoài là cho ba bố con vui thôi chứ có mì chính và mặn so với khẩu vị của em, ăn không thấy ngon. Mì chính dặn thì họ không cho (nhưng chắc trong nồi nước dùng chắc có rồi)

my.eb

Xe điện
Cai hồi covid em nấu phở bò thế này: mua xuong bò, cái này phải dặn hội thịt bò, xương đuôi lợn, ninh nhỏ lửa trong nồi ủ, nước nguọii lại ninh, lại ủ, cũng phải 03 lần, chắt nước để mát, hớt bớt mỡ, cho vào ngăn mát mỡ nó đóng tảng trên mặt nồi nước, hớt hết ra mới được nồi nước dùng trong cho phở. Kỳ công nhưng nước ngọt, ko dùng mỳ chính.
Em chỉ ninh mỗi cục thịt bò với 1 vài cái xương bay lợn (ông hàng thịt dúi cho), cục thịt bò là miếng gầu giòn bà hàng thịt bò thấy ngon nên để phần. Em nướng củ hành khô vs củ gừng qua qua rồi thả vào nồi luộc, kệ chúng nó tự diễn biến tự chuyển hoá. Xong em vớt cục thịt ra, bỏ tất cả vào tủ lạnh. Sáng sau em thấy nồi nước mỡ đóng bánh trên mặt, em vớt hết bỏ đi, tự nghĩ nếu ăn cái đống mỡ bò này vào người thì đống bệnh :(. Xong nồi nước phở cũng trong veo, ngọt lừ, em cũng ko dùng mì chính.

phuongmit

Xe cút kít
Nhà em từ thủa em lấy chồng là ăn nhạt không mỳ chính. Nên ai cho mì chính là em không ăn nổi. Về quê chị chồng em với cô gv cho cả mì chính vào luộc rau, em không ăn nổi, hic.
Giờ em đi ăn sáng ngoài là cho ba bố con vui thôi chứ có mì chính và mặn so với khẩu vị của em, ăn không thấy ngon. Mì chính dặn thì họ không cho (nhưng chắc trong nồi nước dùng chắc có rồi)
Đồ nước, mì chính dặn k cho là k cho thêm thôi chứ lúc pha gia vị nước dùng đã dc cho cả gói to rồi. Giờ ai húp thìa nước chưa cho thêm mì chính mà tê lưỡi đơ người thì mới mồm chuẩn :))

Dancingwiththewind

Xe điện
Đồ nước, mì chính dặn k cho là k cho thêm thôi chứ lúc pha gia vị nước dùng đã dc cho cả gói to rồi. Giờ ai húp thìa nước chưa cho thêm mì chính mà tê lưỡi đơ người thì mới mồm chuẩn :))
Nên em mới bảo ra ngoài em ăn k ngon mà. Có hôm quên k bảo đừng cho mì chính, ăn xong về đau đầu cả buổi

my.eb

Xe điện
104 Nguyễn Thái Học, Ba Đình mợ nhé. Nhỡ mợ đi vào NTH cuận Hà Đông thì k thấy đâu 8->
À vâng GS, em tưởng quanh đây thì em đi ăn vì em thích món nảy. Chứ lên phố nhớn thì em đi quá lên Yên Phụ combo bún dọc mùng cf, 75k, ăn xong xuôi em đi về.

phuongmit

Xe cút kít
À vâng GS, em tưởng quanh đây thì em đi ăn vì em thích món nảy. Chứ lên phố nhớn thì em đi quá lên Yên Phụ combo bún dọc mùng cf, 75k, ăn xong xuôi em đi về.
Yên Phụ gần cafe Giảng á mợ hay Yên Phụ nhỏ. Yên Phụ nhỏ e nhớ có hàng bún bung nào đâu nhỉ

Phỗng new

Xe điện
my.eb bún bung dọc mùng quanh đây mợ em sang Ng Văn Lộc, nhà hàng Chen Trần cạnh phở gà Bảo Ngọc, ăn cũng tạm đc.