[Funland] Phạt tiền, chế độ của Vingroup

Mzc

Xe điện
Chém gió họ ko tuyển đâu cụ. Khôn nhắm.
Với chuyên chém gió thì lại ko dám rời nn. :D
Ý em là k tài năng đến mức đó chứ k hẳn vô dụng. Codn nhân tài thì đâu cũng cần thôi.

alceste

Xe điện
Nhiều nơi đòi lắm cụ ạ, cụ apply việc liên quan đến chính phủ Mỹ đi, chính sách nhất quán tất cả là phải gửi hợp đồng hoặc sao kê ngân hàng để thể hiện mức lương nhé ạ. Mức lương offer trong ví dụ trên là kô quá 10% mức lương thể hiện trên hợp đồng. Chính phủ Mỹ cũng vô học quá đi, cụ nhỉ.
Xưa làm cho Mờ San, bạn của a Vin, lúc ký Hd, xong hết rồi, nó còn đòi Xem bảng lương của cty cũ, Dờ Con Mờ nhà nó, thật là vô học, nghĩ lại vẫn cay, Sau làm đúng 3 tháng, vừa qua thử việc thì mình nghỉ.

Từ đó ác cảm với tất cả Sp của nhà Mờ San. Mà lịch sử hành vi của chúng nó cũng khán nộn thật

Xe bọ xít

Xe container
Đi bộ thì sao hả cụ Xúc?
Đi bộ thì thường hỏi và đưa những đề tài kiểu con hỏi bố, vd như sao chú cuội ko xuống mà cứ ở mãi trên mặt trăng thế. Tóm lại là hỏi và nêu đề tài ko lắt léo như mấy người đi xe oto, xe công hay xe lăn ….

Visser III

Xe tăng
Xưa làm cho Mờ San, bạn của a Vin, lúc ký Hd, xong hết rồi, nó còn đòi Xem bảng lương của cty cũ, Dờ Con Mờ nhà nó, thật là vô học, nghĩ lại vẫn cay, Sau làm đúng 3 tháng, vừa qua thử việc thì mình nghỉ.

Từ đó ác cảm với tất cả Sp của nhà Mờ San. Mà lịch sử hành vi của chúng nó cũng khán nộn thật
Cái trò xem bảng lương cty cũ thì đúng là trần đời có một luôn cụ ạ. Không hiểu trong đầu chúng nó nghĩ gì.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chào CCCM! Em đang tính apply vào Vin!
- Có anh chị nào đã từng làm ở Vin hoặc biết thông tin cho em hỏi chút là: Vingroup hiện còn phạt tiền của nhân viên không ạ?, họ phạt kiểu gì ạ? Em nghe nói là Luật Lao Động mới đã cấm doanh nghiệp phạt tiền rồi.
Chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng.

Vin thuê cả mớ luật sư, đen đỏ có hết mà phạm cái lỗi nhỏ xíu ấy sao.

Dám chắc phỏng vấn qua được không?

xukthal

Xe lăn
Đi bộ thì thường hỏi và đưa những đề tài kiểu con hỏi bố, vd như sao chú cuội ko xuống mà cứ ở mãi trên mặt trăng thế. Tóm lại là hỏi và nêu đề tài ko lắt léo như mấy người đi xe oto, xe công hay xe lăn ….
em bổ sung thêm Xe bọ xít nữa #:-s #:-s

jazzzzz

Xe lăn
Liệu có vào đc không? Vào rồi trụ đc bao lâu.

Bang lang

Xe điện
Hồi đầu em.ko tin, có ông bạn làm bên ý đêm.đang ngủ vs gái thì xếp gọi bảo mai đến cty thu dọn đồ nghỉ việc...tụt hết cmn mood :))
Em nghĩ ông bạn cụ de tụt mood nên mới bị sa thải đấy. Nếu lúc đó mà ông ấy vẫn tiếp tục thì chắc ko bị sa thải đâu.

Thích Nói Phét

Xe điện
Chào CCCM! Em đang tính apply vào Vin!
- Có anh chị nào đã từng làm ở Vin hoặc biết thông tin cho em hỏi chút là: Vingroup hiện còn phạt tiền của nhân viên không ạ?, họ phạt kiểu gì ạ? Em nghe nói là Luật Lao Động mới đã cấm doanh nghiệp phạt tiền rồi.
Cấm thì lách có cái gì đâu mà không làm được. Trừ ngày công cũng là phạt tiền đó thôi. Bố ông nào cãi hay kiện được :))

Rookies

[Tịch thu bằng lái]
Chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng.

Vin thuê cả mớ luật sư, đen đỏ có hết mà phạm cái lỗi nhỏ xíu ấy sao.

Dám chắc phỏng vấn qua được không?
Đầu năm Vin nó sa thải có nhõn gần trăm chú đúng luật ở Mỹ được thì ở VN xi nhê gì!

blackhole1

Xe tăng
Lương cao đi kèm với áp lực lớn nó là bình thường mà các cụ , em có anh bạn bỏ xxx ra làm cho vin đc 4 năm nay vị trí trợ lý TGD thấy yêu cty và vui vẻ lắm .

jazzzzz

Xe lăn

Chuyện bình thường mà, nếu cụ k phải dạng đc biệt đc công ty đó quyết săn bằng đc, hoặc ứng tuyện vị trí thấp, thì chuyện đòi xem Split Payroll có gì lạ đâu, nhiều công tiên liên doanh họ vẫn làm vậy.

sskkb

Xe tăng
Cái trò xem bảng lương cty cũ thì đúng là trần đời có một luôn cụ ạ. Không hiểu trong đầu chúng nó nghĩ gì.
Nó nghĩ như tư bản thôi các cụ. Em đi p.vấn các cty nước ngoài nó vẫn hỏi bảng lương 3 tháng cuối, em vẫn cho, có gì phải ngại. Mình không khai báo gian dối thì sợ gì.

bigman95

Xe điện
Cu trẻ thì nên vào Vin tích lũy chút vốn , hoặc cần tiền . Vin trả lương rất tốt tuy nhiên công việc cũng tương đương với mức nhận.

SPL

Xe container
Bà chị vợ, giáo viên giỏi văn, đi làm đề thi ĐH, về làm cho Vin, được mời làm giám đốc Ngữ Văn lương 80 củ cách đây gần chục năm, sau bỏ về làm HP 1 trường cấp 3 vì kêu áp lực, cái này thì bà ấy chịu được, cái chính là không được làm việc chuyên môn, toàn giấy tờ. Giờ lại mới sang làm HT 1 trường cấp 3 khá nổi tiếng mặc dù Vin lại mời nhưng không đi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Trungpv

Xe điện
Em thấy bọn Vin này cũng 1 dạng biến tướng của Prudential khi xưa...nó tuyển người giỏi, nhân sự cấp cao của các cty khác vào lúc đầu trả lương rất cao...sau khi khai thác hết các mqh và lợi thế của ng ta thì giao cho KPI rất khó ...và tự phải xin nghỉ.
Em có quen mấy ông anh vào nhân sự cc của Vin đc hơn năm là phải nghỉ ...lương lúc tuyển vào cỡ 300M/th.
Vụ này phải để lão SVC vào phản biện ;))
em cho rằng tất cả các công ty khi tuyển dụng những vị trí trả lương cao đều nhắm đến mối quan hệ sẵn có của ứng viên cả, đặc biệt là vị trí kinh doanh cụ ạ. khi mà người đc trả lương cao ko còn mang lại lợi nhuận cho công ty để bù mức lương đc hưởng thì phải chấp nhận nghỉ thôi.