[VHGT & ATGT] Phạt lỗi đèn vàng - các ô phờ bị lừa hết rồi !

redTop

Xe điện
Sao khó hả cụ??đều được xem lại hết chứ không phải nói xuông đâu,em đã được xem ở bốt Hàng Đậu.
Vì theo QC mới thì khi xe đến SÁT vạch dừng thì được đi qua. Cụ có biết thể nào la SÁT không?

Thuy_CK

Xe điện
cái chuyện cụ nói nó có từ lúc phạt tối đa 800k rồi,sao giờ cụ mới biết à?cụ mới ở bển về sao?
Trước 2012 chỉ phạt 1 lỗi !
Sau đó tới 2012 nghị định 171 đẻ thêm 1 quy định là phạt lỗi vượt đèn đỏ riêng và mặc định lỗi còn lại là vượt đèn vàng !
Đến nghị định 46 lại quay về như trước 2012 chỉ phạt 1 lỗi nhưng bộ máy tuyên truyền đang bẻ lái để mọi người hiểu sai là nâng 2 mức phạt cho 2 lỗi ngang nhau !

Việc phạt 2 hành vi có tính chất, mức độ, hậu quả, nguyên nhân, mục đích khác nhau bằng 1 lỗi vi phạm hành chính là trái quy định của Luật - Xử lý vi phạm hành chính !

anhtho

Xe ngựa
Giờ chỉ tăng mức phạt chứ lỗi vẫn thế : Không tuân thủ đèn tín hiệu giao thông.
Camera lắp nhiều rồi giờ cãi được xem lại ngay.
Cụ tưởng tượng 1 chút: đèn đang xanh, cụ đang đi 20km/h, cách vạch 1m, đèn chuyển vàng, đố cụ phanh được, đó là chưa nói tới việc bị xe sau hút mít.
Phản xạ của con người từ lúc nhìn đèn tới lúc chuyển chân phanh trung bình là 0.5 - 0.7 giây, với tốc độ 20km/h thì 1 giây xe đi được 5,5 mét. Cụ định dừng thế nào ?
Đó chính là điểm vô lý mà trong luật ko tính đến. Đã vô lý thì phải bỏ, ko sớm thì muộn.

haidongtay

Xe điện
Cụ tưởng tượng 1 chút: đèn đang xanh, cụ đang đi 20km/h, cách vạch 1m, đèn chuyển vàng, đố cụ phanh được, đó là chưa nói tới việc bị xe sau hút mít.
Phản xạ của con người từ lúc nhìn đèn tới lúc chuyển chân phanh trung bình là 0.5 - 0.7 giây, với tốc độ 20km/h thì 1 giây xe đi được 5,5 mét. Cụ định dừng thế nào ?
Đó chính là điểm vô lý mà trong luật ko tính đến. Đã vô lý thì phải bỏ, ko sớm thì muộn.
Trời!Cái này phạt từ lâu rồi chứ đâu phải 46 mới phạt,trước đây do camera chưa lắp nhiều nên nó nhạy cảm khó phạt,giờ cần bằng chứng à : CÓ NGAY!

haidongtay

Xe điện
Vì theo QC mới thì khi xe đến SÁT vạch dừng thì được đi qua. Cụ có biết thể nào la SÁT không?
Tóm lại chỉ do qui chuẩn 41 cần sửa chỗ SÁT thôi,còn lại thì vẫn là không tuân thủ tín hiệu đèn giao thông.Mà 1\11 mới áp dụng QC41 mới cụ nhé,giờ vẫn phải tuân thủ theo QC41 cũ.Cụ lại lấy cái chưa áp dụng thành cái cớ bẻ cho cái đã áp dụng là sao??

haidongtay

Xe điện
Thế một số ngã tư sau 23h đèn chuyển hết thành đèn vàng nhấp nháy thì coi như cấm đường hết sao? Lúc đó đi từ hướng nào đến cũng đều là vượt đèn vàng cả, xxx cứ thoải mái mà bắt vì vi phạm lỗi cấm vượt đèn vàng à.
Trời cụ đã lên đến xe buýt rồi mà vẫn phát biểu liều vậy,câu này em nghĩ của new member thì chuẩn hơn.

haidongtay

Xe điện
34 nó chưa nói rõ nên dân chưa vào mổ xẻ. Giờ nói rõ, nhấn mạnh mức phạt tương đương đèn đỏ, ai cũng biết nên mới lòi ra sự vô lý. Mà đã vô lý là phải dẹp.
Dẹp là lại đưa về như cũ 600-800 đúng không cụ?

muadem

Xe cút kít
Bị phạt nhiều phết rồi đấy, lừa hay không cũng bị thịt tuốt :P

anhtho

Xe ngựa
Trời!Cái này phạt từ lâu rồi chứ đâu phải 46 mới phạt,trước đây do camera chưa lắp nhiều nên nó nhạy cảm khó phạt,giờ cần bằng chứng à : CÓ NGAY!
Bằng chứng cái gì nếu đèn chuyển vàng khi xe cách vạch 1m ? Ăn hiếp dân lành à ?

anhtho

Xe ngựa
Em chả quan tâm mấy cái đèn, cứ đi làm sao cho an toàn thôi :))
Vưng, em cũng nghĩ như cụ: an toàn luôn đặt lên hàng đầu. Nhưng cũng cần biết lý lẽ để nếu xxx vịn thì biết cách giải thích cho mấy chú.

Vưng, em cũng nghĩ như cụ: an toàn luôn đặt lên hàng đầu. Nhưng cũng cần biết lý lẽ để nếu xxx vịn thì biết cách giải thích cho mấy chú.
Xxx chuẩn thì sẽ bắt đúng, mà bắt đúng thì xin, không xin được thì nộp kho bạc.
Còn loại xxx bẩn, bắt láo giải thích làm gì cho tốn nước bọt :))

anhtho

Xe ngựa
Xxx chuẩn thì sẽ bắt đúng, mà bắt đúng thì xin, không xin được thì nộp kho bạc.
Còn loại xxx bẩn, bắt láo giải thích làm gì cho tốn nước bọt :))
Thứ nhất là chỉ có ta đi sai thì xxx mới bắt đúng. Ta đi đúng thì xxx ko thể bắt.
Còn loại ăn bẩn bắt sai, em còn mắng cho ý chứ. Cụ ko thèm giải thích là chịu mất $ à ?

haidongtay

Xe điện
Không phạt trong mọi trường hợp. Đã không thể tuân thủ do sự vô lý thì dù 1 đồng cũng không nộp.
Cụ nói thế thì không đúng rồi,đã có qui định cụ thể đèn vàng thế nào rồi,trước 800k sao cụ không thấy vô lý??vẫn phải nộp đều nếu có bằng chứng cụ nhé.Giờ chỉ có sửa lại giá thôi,chứ vẫn phạt bình thường.

hbu082

Xe container
cái chuyện cụ nói nó có từ lúc phạt tối đa 800k rồi,sao giờ cụ mới biết à?cụ mới ở bển về sao?
em ở ta thôi chẳng phải bển. và cụ có thể lội còm của em để biết rằng em phản đối cái phạt đèn vàng từ thủa cái nghị định 46 chửa ra. nhưng dạo đó thì xxx không làm mạnh cái này, nên nhiều người không phản ánh.

haidongtay

Xe điện
em ở ta thôi chẳng phải bển. và cụ có thể lội còm của em để biết rằng em phản đối cái phạt đèn vàng từ thủa cái nghị định 46 chửa ra. nhưng dạo đó thì xxx không làm mạnh cái này, nên nhiều người không phản ánh.
Tóm lại không có phạt đèn vàng mà chỉ có phạt không tuân thủ tín hiệu đèn giao thông,còn thế nào là tuân thủ , thế nào là không tuân thủ đã có qui chuẩn 41.Em nghĩ cụ tham gia diễn đàn cũng có xem qc41 rồi đúng không.
Tất cả các nghị định từ trước đến nay không có nghị định nào có từ : Phạt đèn vàng hay không tuân thủ đèn vàng.

hbu082

Xe container
Tóm lại không có phạt đèn vàng mà chỉ có phạt không tuân thủ tín hiệu đèn giao thông,còn thế nào là tuân thủ , thế nào là không tuân thủ đã có qui chuẩn 41.Em nghĩ cụ tham gia diễn đàn cũng có xem qc41 rồi đúng không.
Tất cả các nghị định từ trước đến nay không có nghị định nào có từ : Phạt đèn vàng hay không tuân thủ đèn vàng.
đấy, cái dở nó ở chỗ ấy ạ, chứ em đợi qui chuẩn mới ra thì em lại chẳng hãi bố con thằng nào.
còn thực sự mà nói nếu đội ngũ thực thi pháp luật mà nghiêm chỉnh thì chẳng phải bàn cụ ạ, vì cái việc có dừng được đèn vàng hay không nó rất cảm tính nếu không có đèn đếm giây.