[VHGT & ATGT] Phạt lỗi đèn vàng - các ô phờ bị lừa hết rồi !

Quân Vũ

Xe tăng
đôi khi đang 99 xanh nhảy phát sang đỏ :)). lắm khi đèn xanh đếm giây về 0 rồi vẫn cứ xanh mãi, nhiều lúc đếm nhẩy cóc đang còn gần chục giây nhẩy phát về 0. vãi chưởng.
Cái này chuẩn cụ à . Nhiều khi em chẳng biết sao mà đi

cusao

Xe lăn
Cháu năm nay mấy tuổi mà đã lên OF chém gió. Bác sống ở HN từ bé giờ đã quá nửa đời ngươi và từ bé đã thấy có đèn 3 màu rồi chứ không phải tận 2008 mới có đâu cháu ạ. Thời đó, không ai cao siêu cả vì họ khộng bị phạt đèn vàng cháu nhé đừng nghĩ cái gì mình không biết cũng đều cao siêu với mọi người!
Chào bác,
Bác sống nửa đời người thì cứ tạm loanh quanh khoảng 50t bác nhỉ. Còn cháu vừa học xong tiểu học ạ.
Đèn xanh đỏ vàng thì đã có từ lâu nhưng văn bản đề cập trong Luật Giao Thông đường bộ mới ra đời năm 2008 bác ạ. Trước đó, chỉ là những qui định.....không phải luật bác ơi.
Nếu cháu có nhầm lẫn về khả năng có Luật Giao Thông Đường Bộ trước năm 2008 thì bác bảo cháu với
Cháu tham gia diễn đàn này mục đích chém gió là chính bác ạ bởi những thông tin cá nhân khác của cháu có ai thèm quan tâm?
Dù sao cháu cũng cảm ơn bác đã chỉ giáo ạ

Dqlong

Xe tăng
Các cụ nhà mềnh bị lừa hết rồi. Thực ra việc đưa ra vấn đề phạt lỗi đèn vàng chỉ là một võ của UBATGT đó thôi. Thường thì các cụ chẳng bao giờ để ý tới quãng đường phanh, sự chuyển trạng thái của đèn, việc giữ vững khoảng cách an toàn... Nhờ có cuộc tranh luận nẩy lửa này mà rất nhiều cụ được cập nhật các kiến thức quan trọng đó, nó làm tăng thêm tính an toàn giao thông. Một khi mọi người đã nắm vững rồi thì cũng coi như tới thời điểm cái gọi là "phạt đèn vàng" này đi vào dĩ vãng !
Cụ ơi cụ tỉnh dậy đi, trời sáng rồi. Ở xứ thiên đường này thì chỉ có tăng chứ không có giảm phạt cụ nhé, đang nợ công trầm trọng nên cần tiền trả nợ cơ mà. Còn cho tới nay thì em biết ít nhất 5 trường hợp đã bị dừng lại vì lỗi này một cách rất mơ hồ, và cả 5 trường hợp tiền đều chả vào được ngân sách.

anhtho

Xe ngựa
Cụ ơi cụ tỉnh dậy đi, trời sáng rồi. Ở xứ thiên đường này thì chỉ có tăng chứ không có giảm phạt cụ nhé, đang nợ công trầm trọng nên cần tiền trả nợ cơ mà. Còn cho tới nay thì em biết ít nhất 5 trường hợp đã bị dừng lại vì lỗi này một cách rất mơ hồ, và cả 5 trường hợp tiền đều chả vào được ngân sách.
Còn em, còn cụ đây. Cái vụ đèn vàng này sẽ sớm vào dĩ vãng thôi, hoặc ít nhất là nó lại như trước khi có vụ ồn ào này.
Sớm thì nửa năm, lâu thì 1, 2 năm.
Các cụ còn nhớ cái vụ dựng rào ngăn 2b và 4b ở HN chứ. Ngay từ hôm ra em đã giật mình và đoán chỉ 6 tháng tới 1 năm là phải dẹp. Rồi cũng dẹp nhưng lâu hơn em dự đoán :)).

Cụ hài vãi chưởng ! Cái đèn vàng sinh ra là để báo sắp sang đèn đỏ, giờ lại phải có cái đèn tím gì đó để nhắc nhở đèn vàng sắp bật. Rồi sau này một ông nào đó thấy các cụ vượt đèn tím là không ổn và ra cái Nghị định cấm vượt đèn tím thì em ko biết còn mầu gì khác không để cho vào báo hiệu cho cái đèn tím nữa :)).
Em nghĩ chắc phải phối cả mầu nữa hoặc cho đến khi nào cái cột đèn nó dài như cái gậy của Tôn Hành Giả :))

cusao

Xe lăn
Em vẫn ủng hộ thấy đèn vàng là phải dừng lại, dừng sao cho an toàn là trc nhiệm của chính mình
Nhưng tuyên bố sẽ phạt đèn vàng như phạt đèn đỏ thì thực sự là quá ngớ ngẩn từ mọi góc độ, khía cạnh. Cũng may đây chỉ là XXX vận dụng thôi chứ trong Luật ko có đoạn nào chỉ ra như thế. Nếu có thì toàn dân xấu hổ chết đi mất

airport

Xe tải
Thế một số ngã tư sau 23h đèn chuyển hết thành đèn vàng nhấp nháy thì coi như cấm đường hết sao? Lúc đó đi từ hướng nào đến cũng đều là vượt đèn vàng cả, xxx cứ thoải mái mà bắt vì vi phạm lỗi cấm vượt đèn vàng à.

Thuy_CK

Xe điện
Chào bác,
Bác sống nửa đời người thì cứ tạm loanh quanh khoảng 50t bác nhỉ. Còn cháu vừa học xong tiểu học ạ.
Đèn xanh đỏ vàng thì đã có từ lâu nhưng văn bản đề cập trong Luật Giao Thông đường bộ mới ra đời năm 2008 bác ạ. Trước đó, chỉ là những qui định.....không phải luật bác ơi.
Nếu cháu có nhầm lẫn về khả năng có Luật Giao Thông Đường Bộ trước năm 2008 thì bác bảo cháu với
Cháu tham gia diễn đàn này mục đích chém gió là chính bác ạ bởi những thông tin cá nhân khác của cháu có ai thèm quan tâm?
Dù sao cháu cũng cảm ơn bác đã chỉ giáo ạ
Luật giao thông đường bộ 2001 :
3. Đèn tín hiệu giao thông có ba mầu, ý nghĩa từng mầu như sau:
a) Tín hiệu xanh là được đi;
b) Tín hiệu đỏ là cấm đi;
c) Tín hiệu vàng là báo hiệu sự thay đổi tín hiệu. Khi đèn vàng bật sáng, người điều khiển phương tiện phải cho xe dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp;

Luật GTĐB 2008 :
3. Tín hiệu đèn giao thông có ba mầu, quy định như sau:
c) Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp; trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.

cusao

Xe lăn
Luật giao thông đường bộ 2001 :
3. Đèn tín hiệu giao thông có ba mầu, ý nghĩa từng mầu như sau:
c) Tín hiệu vàng là báo hiệu sự thay đổi tín hiệu. Khi đèn vàng bật sáng, người điều khiển phương tiện phải cho xe dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp;

Luật GTĐB 2008 :
3. Tín hiệu đèn giao thông có ba mầu, quy định như sau:
c) Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp; trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.
Công nhận cái này đúng, 2008 chỉ là sửa đổi bổ xung

haidongtay

Xe điện
Đâu bác, anh già Thắng_Mềm vừa bị dính chưởng rồi hự.

Em nhìn toét cả mắt,đọc cả cmt trên face đối chiếu với thông báo mà chả thấy từ nào là từ : Vượt Đèn Vàng.Cụ có post nhầm Thông báo không đấy??

haidongtay

Xe điện
đôi khi đang 99 xanh nhảy phát sang đỏ :)). lắm khi đèn xanh đếm giây về 0 rồi vẫn cứ xanh mãi, nhiều lúc đếm nhẩy cóc đang còn gần chục giây nhẩy phát về 0. vãi chưởng.
cái chuyện cụ nói nó có từ lúc phạt tối đa 800k rồi,sao giờ cụ mới biết à?cụ mới ở bển về sao?

haidongtay

Xe điện
E thấy cách này là đang cổ vũ cho những người tham gia GT luồng bên kia vuọt đèn đỏ thì đúng hơn.
Chả nhẽ e lại chửi là lũ đầu đất đã phát minh ra điều ko tưởng.
Điều gì hả cụ?em thấy nó có từ lúc phạt tối đa 800k rồi mà,giờ cụ nói nghe như mới toanh vậy??

haidongtay

Xe điện
Hết giờ làm việc, lao ra đường tưởng có giây phút thư giãn trước khi về với gia đình. Ai ngờ đi đường ở Hà nội cứ như phi xe ở Siri. Vừa lo tránh xe máy, xe đạp điện bất ngờ lao ra cắt đầu, giờ lại phải lắp thêm thiết bị như kiểu lắp thêm 3 xô mứt bốc mùi để chúng nó giữ khoảng cách an toàn với mình vì đang đèn xanh nó oạch sang vàng thì biết đằng nào mà tránh bị đứa đằng sau nó hút mít.
Trước đây lỗi cao nhất 800k cụ không sợ bị hút mít thì giờ lỗi 2 triệu cụ lại sợ là sao?Em thì em bị phạt 150k em cũng xót,chứ tận 800k thi như muối xát ruột.

haidongtay

Xe điện
Còn em, còn cụ đây. Cái vụ đèn vàng này sẽ sớm vào dĩ vãng thôi, hoặc ít nhất là nó lại như trước khi có vụ ồn ào này.
Sớm thì nửa năm, lâu thì 1, 2 năm.
Các cụ còn nhớ cái vụ dựng rào ngăn 2b và 4b ở HN chứ. Ngay từ hôm ra em đã giật mình và đoán chỉ 6 tháng tới 1 năm là phải dẹp. Rồi cũng dẹp nhưng lâu hơn em dự đoán :)).
Em cá với cụ là không dẹp,vì nếu dẹp thì dẹp từ nghị định 34 rồi chứ sao phải đợi đến 46??cụ giải thích em cái

anhtho

Xe ngựa
Em cá với cụ là không dẹp,vì nếu dẹp thì dẹp từ nghị định 34 rồi chứ sao phải đợi đến 46??cụ giải thích em cái
34 nó chưa nói rõ nên dân chưa vào mổ xẻ. Giờ nói rõ, nhấn mạnh mức phạt tương đương đèn đỏ, ai cũng biết nên mới lòi ra sự vô lý. Mà đã vô lý là phải dẹp.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Điều gì hả cụ?em thấy nó có từ lúc phạt tối đa 800k rồi mà,giờ cụ nói nghe như mới toanh vậy??
E biết nó có từ xưa nhưng giá trị KT nó thấp nên nó ko thèm cầy, và cái chính nó đánh đồng 2 lỗi là 1, thêm cái giờ nâng cao mức phạt nên khơi dậy cái lòng tham của lũ...

redTop

Xe điện
Cụ thua rồi. Đến 1/11/2016 thì không dẹp cũng phải dẹp vì xác định lỗi vượt đèn vàng là khó.

haidongtay

Xe điện
Cụ thua rồi. Đến 1/11/2016 thì không dẹp cũng phải dẹp vì xác định lỗi vượt đèn vàng là khó.
Sao khó hả cụ??đều được xem lại hết chứ không phải nói xuông đâu,em đã được xem ở bốt Hàng Đậu.

haidongtay

Xe điện
E biết nó có từ xưa nhưng giá trị KT nó thấp nên nó ko thèm cầy, và cái chính nó đánh đồng 2 lỗi là 1, thêm cái giờ nâng cao mức phạt nên khơi dậy cái lòng tham của lũ...
Giá trị bằng lỗi dừng đỗ đó cụ ơi!Chả qua là nó khó vì cái này phải trình bằng chứng ra thôi,giờ nó lắp đầy camera rồi,cụ phạm mà cãi nó cho xem lại đầy đủ luôn cụ nhé!

haidongtay

Xe điện
34 nó chưa nói rõ nên dân chưa vào mổ xẻ. Giờ nói rõ, nhấn mạnh mức phạt tương đương đèn đỏ, ai cũng biết nên mới lòi ra sự vô lý. Mà đã vô lý là phải dẹp.
Giờ chỉ tăng mức phạt chứ lỗi vẫn thế : Không tuân thủ đèn tín hiệu giao thông.
Camera lắp nhiều rồi giờ cãi được xem lại ngay.