[Funland] Phát hiện gấu che giấu tài sản sau 8 năm chung sống

Trạng thái
Thớt đang đóng

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thế này mà bảo hoàn cảnh không có gì khá giả? Giàu hơn 95% dân số VN rồi.
Xem nào: 1 tỏi tiền tươi + 1 căn chung cư tính rẻ cứ cho là 3 tỏi + cái nhà chục tỏi = 14 tỏi 8-}
Toi kụ nhể. Gấu mà nó hơn sẽ khinh ngầm! :))

hoviethung

Xe lăn
Cũng phải có một chút chứ cụ, còn bạn bè, hội nọ hội kia. Không lẽ họp lớp, họp mặt CCB ...lại bảo vợ đưa. Mà có hôm vợ tự đưa thật 😀
Chúc mừng cho cụ. Mình thì lương vợ giữ tất. Chi tiêu vợ lo. Cần gì tiêu vặt thì lấy tiền để sẵn trong phong bì ấy. Cũng nhẹ đầu.

alceste

Xe điện
Sẽ có 2 trường hợp xảy ra:

1- Ck cày nhưng chỉ đưa vk 1 phần và giữ lại để thủ thân thì ca này chấp nhận được vì quá hợp nhau.
2- Ck cày đưa hết cho vk để lo cho gđ thì ca này khó nuốt trôi vì có cảm giác vk không tin tưởng do đó sẽ từ chỗ toàn tâm toàn ý với gđ chuyển sang bất mãn (đại khái mình tin vk nhưng vk lại không tin mình :)) )

Từ trên sẽ có 2 luồng ý kiến căn cứ vào bản thân để suy ra hoặc chém để tỏ ra ta đây đạo đức sáng ngời :))
Cụ ý bảo cắt tiền lại đưa cho vợ chi tiêu, tức là cũng chỉ 1 phần và em đoán ko phải nhiều lắm trong con số 70.

alceste

Xe điện
Quan điểm do tay trắng nên cố gắng thật ra chỉ là bài học vỡ lòng nên chỉ dừng ở mức độ khuyến khích chứ thực tế thì với cũng con người ấy nếu ngay từ đầu đã có khởi điểm tốt hơn thì thành quả đạt được phần lớn sẽ cao hơn đáng kể :))
Thế theo bác thì vợ bác ý nên làm thế nào khi bác nói con người đó có khởi điểm tốt?
Bán nhà và tài sản thừa kế của bố mẹ đi cho chồng tiêu và làm kinh doanh?
Nếu thua lỗ thì đối với chồng chẳng là gì, khéo về lại cười hề hề cái xong đổ cho số đen rồi thôi, còn đối với vợ đó là mồ hôi nước mắt của bố mẹ trong vòng 50-60 năm, thậm chí còn cả thế hệ trước đó.
Việc ko nói thì là chuyện của 2 người, nhưng bảo dùng tài sản TK của vợ để cho chồng có "khởi điểm", em nói luôn là không bao giờ.
Giàu nghèo có số rồi, khéo nghèo còn có chí phấn đấu, chứ chuột chui gầm chạn ỷ nhà vợ giàu rồi làm ít phá nhiều cũng ko ít đâu cụ ơi.
Còn thì tóm lại, em nghĩ quan hệ 2 người thì cả 2 người dễ biết nhất, người mình sống bên cạnh bao năm còn ko biết họ là người như thế nào, quan niệm với tiền và tài sản như thế nào, mà phải để người trên mạng khuyên là vợ này sau có gì sẽ đá mình đi, hay chồng này abc thì thực ra quan hệ này hời hợt lắm.

barca6996

Xe container
Vác thang lên hỏi ông Trời. Vác tiền cho Gấu có đòi được không?
Tiền riêng của gấu chứ có phải cho đâu cụ. Thường đàn bà mới hay nhìn ví đàn ông chứ mấy khi các ông soi được ví đàn bà =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế theo bác thì vợ bác ý nên làm thế nào khi bác nói con người đó có khởi điểm tốt?
Bán nhà và tài sản thừa kế của bố mẹ đi cho chồng tiêu và làm kinh doanh?
Nếu thua lỗ thì đối với chồng chẳng là gì, khéo về lại cười hề hề cái xong đổ cho số đen rồi thôi, còn đối với vợ đó là mồ hôi nước mắt của bố mẹ trong vòng 50-60 năm, thậm chí còn cả thế hệ trước đó.
Việc ko nói thì là chuyện của 2 người, nhưng bảo dùng tài sản TK của vợ để cho chồng có "khởi điểm", em nói luôn là không bao giờ.
Giàu nghèo có số rồi, khéo nghèo còn có chí phấn đấu, chứ chuột chui gầm chạn ỷ nhà vợ giàu rồi làm ít phá nhiều cũng ko ít đâu cụ ơi.
Còn thì tóm lại, em nghĩ quan hệ 2 người thì cả 2 người dễ biết nhất, người mình sống bên cạnh bao năm còn ko biết họ là người như thế nào, quan niệm với tiền và tài sản như thế nào, mà phải để người trên mạng khuyên là vợ này sau có gì sẽ đá mình đi, hay chồng này abc thì thực ra quan hệ này hời hợt lắm.
Đừng phân tích. Em tóm tắt sự ngụy biện cho việc giấu diếm bằng mục đích tạo động lực phấn đấu thôi :))

3d4s

Xe tăng
Công nhận cũng cay. Có hai hướng để hiểu.

Một là gấu thấy cụ cần cố gắng nhiều hơn để cân bằng và công bằng với khoản tài sản được thừa kế, kiểu đóng góp cũng phải ngang nhau hoặc tương đương. Giấu là để cụ không ỉ lại, hay sao nhãng & tận hưởng.

Hai là sự thiếu tin tưởng ở chồng, gấu vẫn đề phòng & chuẩn bị cho trường hợp xấu là đường ai nấy đi. Cái suy nghĩ & cảm giác nahf của gấu nó mông lung mơ hồ, chỉ xảy ra với người có tiền có tài sản.

Cả hai trường hợp thì đều ko hay cả. Vợ chồng giấu nhau 8 năm trời, ko một gợi ý hay chia sẻ gì thì đúng là ko giống vợ chồng cho lắm. Tuy nhiên chỉ người trong cuộc mới hiểu bản chất & lý do thôi. Người ngoài nhìn sự việc & chém cho vui vậy thôi. Thường những thằng có tiền + cá tính nó hỏi đàng hoàng & ko hợp lý thì bỏ luôn, coi thường nhau thế + ko có lòng tin sống với nhau làm gì. Còn thằng lom dom, tiền bạc vừa phải, nghĩ ngắn thì chúng lại cố giữ (và càng giữ thì gấu nó lại càng giấu, càng sợ). Đời là thế, cái gì cũng có nguyên nhân.

LONG TRUNG

Xe tải
Quan tâm làm gì cụ ơi. Của đàng ngoại thì chỉ dí *** vào thôi

barca6996

Xe container
Kụ chủ thớt mà đưa tuốt 70 kủ chắc ôm ngực với vò đầu cạ ngày nhể
Chả nhẽ có mấy thớt các mợ chê các cụ hết nhũn lại vô tâm vô tích sự mà không có thớt nói về các mợ :)) chắc thớt này tiếp nối thớt đàn bà cũ:D

Trục

Xe ba gác
Chúc mừng cho cụ. Mình thì lương vợ giữ tất. Chi tiêu vợ lo. Cần gì tiêu vặt thì lấy tiền để sẵn trong phong bì ấy. Cũng nhẹ đầu.
Món này em học được của các anh người Bắc Ninh, chủ DN nhưng toàn mời mình về nhà, rồi bảo vợ lấy tiền thanh toán cho bạn anh số tiền... abc.
Tiền mình có thể kiếm tốt hơn, nhưng vợ giữ được tiền cho mình thì mới là happy.
Giữ tiền khổ bỏ xừ, chứ sướng gì đâu Cụ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cháu thấy ý kụ Kurumasuki hay. Lập company gia đình rồi chia đôi đóng góp. Dòm của nhau làm giè cho mệt đầu. Kụ thớt đã đóng 70 củ x12 tháng x 8 năm =quãng 7 tỏi thì cũng nên quên đi không hồi tố vì lằng nhằng. Từ bi giờ theo mô hình mới kụ sướng quá còn giè. Vodca cháu đi!

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đúng rồi. Nhưng điều quan trọng là cách giải quyết làm sao để khỏi ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình là tốt nhất. Chứ bản thân nhiều khi cũng phải chấp nhận và hi sinh.
Đúng thật cụ ạ,nhiều khi trong hôn nhân phải biết hy sinh mới bền vững được

hoviethung

Xe lăn
C
Món này em học được của các anh người Bắc Ninh, chủ DN nhưng toàn mời mình về nhà, rồi bảo vợ lấy tiền thanh toán cho bạn anh số tiền... abc.
Tiền mình có thể kiếm tốt hơn, nhưng vợ giữ được tiền cho mình thì mới là happy.
Giữ tiền khổ bỏ xừ, chứ sướng gì đâu Cụ.
Cho nên các cụ đúc kết vợ phải là tay hòm chìa khoá quả không sai. Hồi độc thân chã giữ được tí tiền nào. Tiêu hết sạch có khi còn thiếu.

congngo

Xe điện
Văn minh lên đê, vợ chồng tiền ai nấy giữ ngoài các khoản phải đóng góp chung để chi tiêu cho gia đình và tích lũy chung dự phòng bất trắc.

E thì thấy gấu nhà cụ dạng thùng ko đáy, tham lam lười làm dạng như mụ vợ của ông lão đánh cá và con cá vàng. Tóm lại cụ nghiêm túc với gấu một lần xem sao.
Nào! nào!
Nhất phẩm phu nhân của lão hơi bị ngon đấy.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thời bố mẹ cháu ít tiền nên chồng đưa vợ quản hết lo cho con cái. Nay điều kiện thay đổi nên mô hình này lạc hậu. Vợ cầm hết lúc chồng sa cơ thì lại ảo tưởng sức mạnh. Nhìn chồng lại kiểu nhũn nhũn sao ý...

Trạng thái
Thớt đang đóng