[Funland] Phát hiện gấu che giấu tài sản sau 8 năm chung sống

Trạng thái
Thớt đang đóng

BKG

Xe tăng
Tiền mình làm ra đưa cho gấu cất giữ còn thành tiền riêng của nó nữa là tài sản do thừa kế của gia đình nhà gấu. Quan tâm làm giề cho nó nặng đầu. Theo em cụ nên mừng cho gấu vì có khoản tiền này, và cụ sẽ yên tâm hơn khi vật lộn với cuộc đời để lo cho gia đình như cụ đã từng lo
[/QUOT[/QUOv]
Nhà cửa thừa kế thường cho riêng ( không cho con dâu hoặc rể) - lý do thì rất nhiều nguyên nhân và luật sư thường tư vấn như vậy
Do vậy tài sản thừa kế trong thời kỳ hôn nhân không được tính là tài sản chung!
Tuy nhiên Vk mà giấu Ck tài sản thừa kế thì đúng là chưa hết lòng và vẫn muốn có khoảng trời riêng;
Thôi đành vậy chứ biết làm sao, chả lẽ vì Vk có TS riêng không chia sẻ mà chia tay à?
Cụ này nói chuẩn, mấy cụ cứ mở mồm ra la chê bai e thấy chả ra gì, nông cạn, sĩ diện rỏm, và thực tế nếu xảy ra với các cụ ý thì xử lý chắc ngược hẳn lời nói. Cụ thớt shock, hụt hẫng vì cảm thấy sự hết lòng hết dạ với gđ không được đền đáp, thấy bản thân không được coi trọng. E thấy cụ thế quá tuyệt (nếu đúng như cụ tả), e là gấu và e thấy vợ cụ chả ra sao cả.

sauphich

Xe tải
Vì cụ không phải là người trong cuộc thôi. Nếu đặt vào địa vị chủ thớt cụ sẽ suy nghĩ khác đấy?
Vợ đc thừa kế? Đâu phải tiền của mình, suy nghĩ làm gì? Chả lẽ muốn vợ đưa cái tài sản thừa kế đó cho mình?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tiện đây em chia sẻ tiếp và có câu hỏi là qua độ tuổi nào đó ví dụ như em 45 khi gặp trường hợp nào đó tự nhiên thấy cách nhìn nhận của mình, cụ thể là nhìn đồng tiền nó khác không?về chia sẻ thêm là như trường hợp của em lúc thất bại bảo bố mẹ đẻ bán bớt nhà đi cho mình vay. Nhưng ông bà khg đồng ý. Giờ ông bà có không chỉ 1 nhà mà bỏ phố về quê rồi lại giục mình sang tên sổ đỏ cho em và em em. Thằng em em thì nó khá hơn nhiều, em thì tự nhiên thay đổi tính nết. Cả 2 năm rồi cứ thoè ơ. Nói ra các cụ không tin, nhưng tình huống của em là thật đấy. Có thể em không còn máu mê gì nữa thì phải.
Kụ bi giờ thấy giàu cũng chưa chắc hạnh phúc đây mà

vnstockduke

Xe hơi
Thời bố mẹ cháu ít tiền nên chồng đưa vợ quản hết lo cho con cái. Nay điều kiện thay đổi nên mô hình này lạc hậu. Vợ cầm hết lúc chồng sa cơ thì lại ảo tưởng sức mạnh. Nhìn chồng lại kiểu nhũn nhũn sao ý...
Có cần 3 chữ cái không cụ ơi? Đùa thôi, sống đi chết lại và học trên cơ sở suy ngẫm kĩ vào. Em thấy cụ nói có phần nào vẫn chưa định hướng đc. Nếu còn trẻ thì cụ phải sống chết với cái gì mình đa chọn sau khi đã thử nhiều thứ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Có cần 3 chữ cái không cụ ơi? Đùa thôi, sống đi chết lại và học trên cơ sở suy ngẫm kĩ vào. Em thấy cụ nói có phần nào vẫn chưa định hướng đc. Nếu còn trẻ thì cụ phải sống chết với cái gì mình đa chọn sau khi đã thử nhiều thứ.
Cháu chưa tường ý kụ lắm ạ

vnstockduke

Xe hơi
Kụ bi giờ thấy giàu cũng chưa chắc hạnh phúc đây mà
Khg giàu, hạnh phúc mình biết là đủ thôi. Mình không bao giờ so sánh. Mình cấm tiệt vợ mở mồm câu nào có ý so sánh con mình với con người khác. Tự mình nhận ra và hành động thôi

vnstockduke

Xe hơi
Thôi chào các cụ nhé. Em là nhà văn vào bịa chuyện cho các cụ vui. Hết giờ vợ cho phép rồi. Em lại phải quay về làm cái việc vốn hàng ngày thằng chồng vẫn phải làm đây.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thôi chào các cụ nhé. Em là nhà văn vào bịa chuyện cho các cụ vui. Hết giờ vợ cho phép rồi. Em lại phải quay về làm cái việc vốn hàng ngày thằng chồng vẫn phải làm đây.
Kụ quả là sâu sắc. Cháu thấy phải học kụ nhiều. Kụ nói ngắn mà cháu phải đặt nhiều dấu hỏi

TÔN

Xe container
Bài này được đấy. Nhưng vấn đề tiếp theo sẽ xử lý thế nào. Đó mới là điều quan trọng.
Thì lại chuyển từ quỹ đen của gấu thành quỹ đen của mình :)) giống kiểu ngày xưa hết tiền tiêu viết giấy nợ rồi nhờ thằng bạn chả vờ đến nhà mình đòi nợ ý ;))

TÔN

Xe container
Gấu này bỏ thôi. Mình có nhà, có tiền, sắp có xe thì ngại gì. Mình phải ở cửa trên. 3x đời cuối rồi thì giờ ra đường gái 2x đời mới chúng nó chả lao vào ầm ầm. Kệ mịa gấu cụ với đống tiền, tài sản… sau này hồi xuân lại đi nuôi giai thôi.
À, quên, trước khi bỏ thì cụ cho số dt gấu cụ lên để các cụ trên này còn đua xe.
Hôm rồi đọc bài báo ông già 72 tuổi ở sóc sơn,già nhưng lại giàu.lấy 11 vợ.vợ cả thì cũng 72 tuổi,vợ thứ 11 sinh năm 98 nhưng đã kịp đẻ cho ông ý 3 đứa rồi.con lớn 51 tuổi,con út thì mới 2-3 tuổi

Nguoituhanh126

Xe hơi
Thế theo bác thì vợ bác ý nên làm thế nào khi bác nói con người đó có khởi điểm tốt?
Bán nhà và tài sản thừa kế của bố mẹ đi cho chồng tiêu và làm kinh doanh?
Nếu thua lỗ thì đối với chồng chẳng là gì, khéo về lại cười hề hề cái xong đổ cho số đen rồi thôi, còn đối với vợ đó là mồ hôi nước mắt của bố mẹ trong vòng 50-60 năm, thậm chí còn cả thế hệ trước đó.
Việc ko nói thì là chuyện của 2 người, nhưng bảo dùng tài sản TK của vợ để cho chồng có "khởi điểm", em nói luôn là không bao giờ.
Giàu nghèo có số rồi, khéo nghèo còn có chí phấn đấu, chứ chuột chui gầm chạn ỷ nhà vợ giàu rồi làm ít phá nhiều cũng ko ít đâu cụ ơi.
Còn thì tóm lại, em nghĩ quan hệ 2 người thì cả 2 người dễ biết nhất, người mình sống bên cạnh bao năm còn ko biết họ là người như thế nào, quan niệm với tiền và tài sản như thế nào, mà phải để người trên mạng khuyên là vợ này sau có gì sẽ đá mình đi, hay chồng này abc thì thực ra quan hệ này hời hợt lắm.
Thấy cũng lạ là gấu bác chủ là con một, kiểu gì cũng sẽ được thừa kế nhà của ông bà nhạc đang ở, cái đó thì chắc chắn rồi chứ nhỉ? Còn căn chung cư 8 năm mới phát hiện, chẳng lẽ không có khi nào 2 vc đi cùng rồi tiện thể ghé qua thăm căn hộ, hay gấu bác nhờ sữa chữa, mua sắm gì khi đổi người thuê à? Vì em cũng ít thấy ai thuê một căn hộ đến cả 8 năm? Em đồng tình việc không dùng đến tài sản nhà vợ nhưng nếu gấu bác chủ giấu cả 8 năm cái căn hộ thì đúng là quan hệ có vấn đề, hoặc gấu bác chủ hơi đáng sợ.

TÔN

Xe container
Cuộc sống của các cụ nó quá là bằng phẳng,ko có sóng gió bão táp,kinh tế điều kiện dư giả từ trước khi cưới đến khi có con,nên vợ mình có yêu thương mình thật lòng ko thì cũng ko thể nào biết được
Chỉ có lúc gặp khó khăn hoạn nạn thì lúc đấy mới hiểu lòng nhau.lửa thì thử vàng tiền thì thử lòng người.tình cảm vợ chồng hay như tình cảm anh em bạn bè phải khó khăn mới biết đc.chứ lúc vui vẻ tiền nhiều thì tất cả mọi người đều tốt với mình

TÔN

Xe container
Thế theo bác thì vợ bác ý nên làm thế nào khi bác nói con người đó có khởi điểm tốt?
Bán nhà và tài sản thừa kế của bố mẹ đi cho chồng tiêu và làm kinh doanh?
Nếu thua lỗ thì đối với chồng chẳng là gì, khéo về lại cười hề hề cái xong đổ cho số đen rồi thôi, còn đối với vợ đó là mồ hôi nước mắt của bố mẹ trong vòng 50-60 năm, thậm chí còn cả thế hệ trước đó.
Việc ko nói thì là chuyện của 2 người, nhưng bảo dùng tài sản TK của vợ để cho chồng có "khởi điểm", em nói luôn là không bao giờ.
Giàu nghèo có số rồi, khéo nghèo còn có chí phấn đấu, chứ chuột chui gầm chạn ỷ nhà vợ giàu rồi làm ít phá nhiều cũng ko ít đâu cụ ơi.
Còn thì tóm lại, em nghĩ quan hệ 2 người thì cả 2 người dễ biết nhất, người mình sống bên cạnh bao năm còn ko biết họ là người như thế nào, quan niệm với tiền và tài sản như thế nào, mà phải để người trên mạng khuyên là vợ này sau có gì sẽ đá mình đi, hay chồng này abc thì thực ra quan hệ này hời hợt lắm.
E ko thích chui gầm chạn và e cũng rất ghét những thằng nghèo hèn lợi dụng cái gầm chạn làm bàn đạp tiến thân.cuộc đời nó còn khốn nạn hơn khi những thằng lợi dụng gầm chạn để rồi nó có chức có quyền có tiền,nó quay lại chửi bới coi khinh vợ con.e chứng kiến rồi.khốn nạn vô cùng
Tiền nhà vợ nếu cho làm ăn thì để vợ đứng ra làm,mình chỉ tư cấn giúp đỡ thôi.ko thì để cho con cái sau này

ngoc_phuong

Xe lăn
Giải tán

Hoangyen91

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì cụ chủ thớt chỉ đóng tiền sinh hoạt gia đình thôi, đừng mua xe mua nhà làm gì, vợ muốn sung sướng hơn thì phải đóng góp. Người ta đã đề phòng mình thì mình cũng không thể tin họ được, vợ chồng phải chung lưng với nhau để xây dựng tổ ấm.
Cụ có tiền thì gửi ông bà thân sinh, biết đâu sau này có cái mà làm lại.
Loại vợ như vậy không bỏ hơi phí mà cứ sống ấm ức như vậy cũng không sống được đâu.

hoviethung

Xe lăn
Văn minh lên đê, vợ chồng tiền ai nấy giữ ngoài các khoản phải đóng góp chung để chi tiêu cho gia đình và tích lũy chung dự phòng bất trắc.
Thực ra hiện nay mình thấy cũng có trường hợp nhu cụ nói. Trong gia đình vợ chồng có tài sản riêng nhưng chỉ là con số rất ít?

Trạng thái
Thớt đang đóng